Dương Lương Mão Dậu - một cách đẹp của Tử Vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lanphuongtoanlynss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Dương Lương Mão Dậu - một cách đẹp của Tử Vi

Gửi bài gửi bởi lanphuongtoanlynss »

Cảm ơn bạn đã dành thời gian ạ!

Về hình thức mình từ bé đã gầy, khó nuôi chốc ghẻ.
13 tuổi ở với cô ruột đến lúc lấy chồng ạ.
Đầy đặn 1 chút chỉ từ 18t đến 23t. Lấy chồng sinh con gầy đến giờ và có nguy cơ gầy thêm. Gặp bên ngoài có vẻ lạnh lùng, có khiếu thẩm mĩ, quan sát, nhận xét. Sở trường tư duy logic chứ không phải học thuộc (học dở nhất môn lịch sử vì không nhớ số).
Tính tình nóng (tập kiềm chế nhiều rồi, cái nghề nó bắt phải thế).
Thẳng thắng, không tham lam, chịu khó học hỏi, thương người, ghét giả dối. Nói chung nam tính.
Bản thân luôn nỗ lực lao động và có suy nghĩ phụ nữ và đàn ông như nhau. Quen chồng và cưới do cung đơn vị (chỗ làm tốt nhờ có người giúp mới có được). Suy nghĩ, lối sống vợ chồng khác nhau hoàn toàn. Mình biết 1 là chấp nhận, 2 là thôi vì những tính cách ấy không sửa được. Ở với nhau 17 năm rồi. Mình tham việc (thân cư quan lộc, phải do cái này không biết).
Mình làm việc rất nhiều, trung bình ngày hơn 11 tiếng ngoài làm ở cơ quan thì mình làm tại nhà. Bạn nói mình không lo cho gia đình điều này chưa chính xác: mình vẫn phải lo hết ạ. (không thuê giúp việc). Về nhà cửa cũng có chút buồn vì nhà hiện tại đang ở là nhà của mẹ chồng mình (xuống cấp ẩm thấp muốn sửa cũng không sửa được).
Môi trường làm việc có ảnh hưởng đến phổi. Cái này khó quá...
Chồng thì nhịn quài ạ, giờ không nói, góp ý nữa vì cũng hết sức rồi...
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp
Đầu trang

lanphuongtoanlynss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình bận tâm con cái trưởng thành như thế nào, bố mẹ ra sao bạn ạ? Trả lời giúp cái này nữq nhé! Mẹ ruột mình năm ngoái bị tai biến, năm nay có đỡ. Mẹ chồng thì 73 tuổi cao huyết áp nhưng trời thương cũng khoẻ mạnh. 2 con hiện tại học ổn, ngoan, biết nghe lời. Nhờ bạn giúp! Cảm ơn ạ!
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

cám ơn bác đã phản hồi, mênh bạch hổ lắm bi ai, hay gặp xui xẻo, máu huyết kém. học thuộc kém thì cũng lạ đó. hi hi, trí nhớ không kém đâu.

cuộc đời âm dương thuận lý, mệnh cục tị hòa thì cũng xếp thuộc loại trung bình, bỏ đâu cũng sống được xét tháng điểm 10 cho 6/10.

còn hỏi con cái thi có nói ở trên là con cái tạm ổn ở khoản nhẹ nhàng, đẹp đẽ về ngoại hình, có duyên. nhưng nói thành đạt lớn thì e khó.
trên lá số có hai sao thái âm và thái dương đại diện cho cha mẹ, cho bản thân và chồng, cho con cái. thái âm hãm gặp đà la, thái dương hãm gặp địa không và triệt. thế thì nói thế này, sức khỏe của cả ông bà nội ngoại đều kém, không tính là thọ, và không trợ lực cho bản thân được nhiều đâu. bác và chồng cũng không trợ lực được cho nhau, cũng không được rực rỡ đâu. và con cái cũng không được mạnh đâu.
Được cảm ơn bởi: lanphuongtoanlynss, cự nhật không kiếp
Đầu trang

lanphuongtoanlynss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ, hi trí nhớ không kém a!
Bố chồng đã mất 2008 ạ. Cảm ơn bạn nhiều. Nói chung không mong cuộc đời thật dài. Mong sống cuộc đời vui, khoẻ và ý nghĩa. Mình không mong con mình làm ông to, Bà lớn mà mong các cháu mạnh khoẻ, có được công việc yêu thích nuôi sống bản thân, giúp ích cho đời và sống hạnh phúc. Cảm ơn bạn đã giúp! Chúc bạn sức khoẻ, hạnh phúc!
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, cự nhật không kiếp, lanphuongtoanlynss
Đầu trang

lanphuongtoanlynss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bạn nói mệnh bạch hổ xấu nên mình tra google. Mình từng bị chó cắn, heo cắn, chuột cắn, rắn cắn. Y trong bài nói.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, lanphuongtoanlynss
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

lanphuongtoanlynss đã viết: 23:17, 15/08/19 Cảm ơn bạn đã dành thời gian ạ!

Đầy đặn 1 chút chỉ từ 18t đến 23t. Lấy chồng sinh con gầy đến giờ và có nguy cơ gầy thêm. Gặp bên ngoài có vẻ lạnh lùng, có khiếu thẩm mĩ, quan sát, nhận xét. Sở trường tư duy logic chứ không phải học thuộc (học dở nhất môn lịch sử vì không nhớ số).
Thẳng thắng, không tham lam, chịu khó học hỏi, thương người, ghét giả dối. Nói chung nam tính.
Bản thân luôn nỗ lực lao động và có suy nghĩ phụ nữ và đàn ông như nhau. Quen chồng và cưới do cung đơn vị (chỗ làm tốt nhờ có người giúp mới có được). Suy nghĩ, lối sống vợ chồng khác nhau hoàn toàn. Mình biết 1 là chấp nhận, 2 là thôi vì những tính cách ấy không sửa được. Ở với nhau 17 năm rồi. Mình tham việc (thân cư quan lộc, phải do cái này không biết).
Mình làm việc rất nhiều, trung bình ngày hơn 11 tiếng ngoài làm ở cơ quan thì mình làm tại nhà. Bạn nói mình không lo cho gia đình điều này chưa chính xác: mình vẫn phải lo hết ạ. (không thuê giúp việc). Về nhà cửa cũng có chút buồn vì nhà hiện tại đang ở là nhà của mẹ chồng mình (xuống cấp ẩm thấp muốn sửa cũng không sửa được).
Anh hùng đã luận khá kỹ cho cô, nhưng mà cháu thấy có 1 vài điểm hợp vs giờ mão nên vẫn cần hỏi lại cô, giờ sinh của cô hơi nhạy cảm, cô thử hỏi lại bố mẹ chính xác giờ sinh xem ?
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, lanphuongtoanlynss
Đầu trang

lanphuongtoanlynss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cự nhật không kiếp đã viết: 00:49, 17/08/19
lanphuongtoanlynss đã viết: 23:17, 15/08/19 Cảm ơn bạn đã dành thời gian ạ!

Anh hùng đã luận khá kỹ cho cô, nhưng mà cháu thấy có 1 vài điểm hợp vs giờ mão nên vẫn cần hỏi lại cô, giờ sinh của cô hơi nhạy cảm, cô thử hỏi lại bố mẹ chính xác giờ sinh xem ?
Cô đã nghi ngờ giữa dần và mão. Ba mẹ nói khoảng 5 giờ mới khó. Mà giờ nào tính cô cũng nóng như nhau. Có thể gầy thấp: 1m52, 40kg.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

lanphuongtoanlynss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số giờ Mão
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: lanphuongtoanlynss, Hungternopil
Đầu trang

lanphuongtoanlynss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

lanphuongtoanlynss đã viết: 13:22, 17/08/19 Lá số giờ Mão
Hình ảnh
Mệnh này làm giáo viên ổn không ạ?
Đầu trang

lanphuongtoanlynss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

lanphuongtoanlynss đã viết: 22:05, 17/08/19
lanphuongtoanlynss đã viết: 13:22, 17/08/19 Lá số giờ Mão
Hình ảnh
Mệnh này làm giáo viên ổn không ạ?
Có bị bát tự thuần âm không ạ? Có bảo vậy? Ai chỉ giúp! Thanks!!!!
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”