GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Kanxi123 đã viết: 21:45, 20/08/19
Hà Túc Đạo đã viết: 21:20, 20/08/19
Kanxi123 đã viết: 13:47, 20/08/19
Tealightdalat đã viết: 21:03, 20/08/19
Thế là mình không biến thái như mình nghĩ hay vc Trà cũng biến thái như mình đây. :(
Hôm nọ ở cty mình vừa nói chuyện này cho mấy đứa trong phòng mà chúng nó xô vào mắng mình bất hiếu, trong đó có cả mấy đứa nhóc 90 nữa chứ :))

Nhớ tiếng cãi nhau léo nhéo của Cu LÌ và Tàn Nhẫn quá :(
12010277 đã viết: 21:36, 20/08/19
Vậy không lẽ chúng ta đều là phường bất hiếu cả. :)). Mình thấy mấy đứa nặng nề chuyện đó lại hay gặp khó khăn đó. Kanxi để ý mà xem. :)). Mình vậy nên sinh con ra cũng quan niệm vậy, cũng không mong mốt con nó phải sinh cháu trai cháu gái hay phải làm ông này bà nọ gì đâu. Chỉ mong nó lớn lên khỏe, mạnh mẽ, hạnh phúc là được. Mình chỉ làm mọi chuyện có thể để chắp cánh cho tương lai con thôi. Còn bản thân thì sống thật mạnh mẽ, hạnh phúc cũng là báo hiếu 1 phần cho cha mẹ rồi. Chứ con cái suốt ngày ủ dột, nặng nề bất an thì cha mẹ nhìn thấy sao mà hạnh phúc tuổi già được đúng k Kanxi. :-?

Tàn Nhẫn xuất hiện rồi kìa. :))
Được cảm ơn bởi: 12010277, koollee, Kanxi123, Tannhang
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Chúc mọi người ngủ ngon nhé! :x

https://youtu.be/YRFSTg9IXNc

Có kí ức nào đẹp hơn ngày đôi ta bắt đầu
Có đớn đau nào nặng hơn ngày mình xa nhau
Có đôi mắt nào buồn hơn bờ mi em tuôn sầu
Có đắng cay nào bằng em vội vàng qua mau
Người đàn ông đang đi bên em là người như thế nào
Sợ người ta không yêu thương em anh biết phải làm sao...

Nếu 1 ngày người em yêu bội bạc
Em đừng cần những thứ cao sang
Nếu sau này họ ra đi vội vàng
Anh vẫn chờ em dẫu muộn màng
Biết em thương người ấy đã rất nhiều
Anh hỏi lòng anh có bao nhiêu
Trái tim em giờ đã quên nuông chiều
Xin đừng quên ta đã từng yêu...
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Kanxi123, Tealightdalat, Tannhang
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Tealightdalat đã viết: 22:51, 20/08/19

Vậy không lẽ chúng ta đều là phường bất hiếu cả. :)). Mình thấy mấy đứa nặng nề chuyện đó lại hay gặp khó khăn đó. Kanxi để ý mà xem. :)). Mình vậy nên sinh con ra cũng quan niệm vậy, cũng không mong mốt con nó phải sinh cháu trai cháu gái hay phải làm ông này bà nọ gì đâu. Chỉ mong nó lớn lên khỏe, mạnh mẽ, hạnh phúc là được. Mình chỉ làm mọi chuyện có thể để chắp cánh cho tương lai con thôi. Còn bản thân thì sống thật mạnh mẽ, hạnh phúc cũng là báo hiếu 1 phần cho cha mẹ rồi. Chứ con cái suốt ngày ủ dột, nặng nề bất an thì cha mẹ nhìn thấy sao mà hạnh phúc tuổi già được đúng k Kanxi. :-?

Tàn Nhẫn xuất hiện rồi kìa. :))
Tim tiếc thả mù trời xong chạy luôn rồi, quả nhiên là Maruko tàn nhẫn.

Công nhận, mình thấy nặng nề chuyện con cái, rồi cháu đít tôn, mâm trên mâm dưới thật là ngu ngốc, hủ bại.

Hiếu nghĩa gì ba cái lăng nhăng đấy, rồi lại kéo theo bao hệ lụy không mong muốn khác.

Đơn cử như hàng xóm nhà mình. Sống giữa trung tâm thành phố mà tết đến chỉ mùng tuổi cho cháu trai không mùng tuổi cháu gái, đấy có tức cười không? Nói dân trí thấp thì chối đây đẩy, còn tự hào nhà tôi 2 đời có người làm tiến sĩ =)) .

Xong thằng cháu đít tôn học báo chí tuyên truyền vì nó giỏi môn xã hội thì bắt bỏ bằng được để ở nhà ôn thi lại vào trường mỏ địa chất. vì ông nội và ông bác đều là tiến sĩ địa chất. :))

Nhiều lúc đặt tay lên trán suy nghĩ: "Không hiểu cái thế giới này họ lấy đâu ra nhiều năng lượng cố chấp đến thế".
koollee đã viết: 23:20, 20/08/19
Nếu sau này họ ra đi vội vàng
Anh vẫn chờ em dẫu muộn màng
Úi... người yêu lấy chồng mà vẫn chờ sao?
Hiền đệ à ta phải nhìn đệ bằng con mắt khác rồi.
Bây lâu nay ta cứ nghĩ đệ sắt đá, nào ngờ bên trong lại là một trái tim chung tình cuồng nhiệt như vậy. :x
Sửa lần cuối bởi Kanxi123 vào lúc 23:51, 20/08/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: koollee, 12010277, Tealightdalat, Tannhang
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

koollee đã viết: 23:20, 20/08/19
Koollee xem tượng năm nay của Koollee có cái nào ứng hem?
Hướng Nam: quẻ Thiên Hỏa Đồng Nhân có tượng đoàn kết, thân ái
Hướng Tây Nam: quẻ Thiên Địa Tỷ có tượng hợp, sống cùng, chung lưng góp sức, tương liên tương trợ, dạt dào tình thân
Hướng Tây: quẻ Lôi Trạch Quy Muội có tượng ám muội, chính hung, vô dư lợi (Quy muội sấm động mặt hồ -Nhìn xa để biết hay ho, hư hèn.- Nhìn xa, trông rộng, mới nên)
Hướng Tây Bắc: quẻ Hỏa Thiên Đại Hữu đồng tâm bạn hữu thì phú, thì giàu
Hướng Bắc: Quẻ Địa Thủy Sư có tượng tranh giành, dụng binh pháp mà tòng chính nghĩa, khéo đối phó thì lành, trong hiểm nguy lấy nhu làm cát
Hướng Đông Bắc: quẻ Phong Sơn Tiệm công việc tiến hành một cách tuần tự, thì kết quả sẽ vững vàng
Hướng Đông: Quẻ Trạch Lôi Tùy tùy thời mà hành động
Hướng Đông Nam: Phong Sơn Cổ có tượng đình đốn, lầm lạc, phải sửa sang lại mọi chếch mác, dở dang, chấn hưng lại mọi câu chuyện đình đốn, như vậy sẽ đi đến hanh thông
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee, Tealightdalat, Tannhang
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Hà Túc Đạo đã viết: 21:58, 20/08/19
Thực ra cảm giác thốn của Hà ca đệ có cơ hội nếm thử rồi, nên Hà ca chia sẻ cái giá Hà ca trả, đệ cũng cảm nhận được na ná vậy. Mà cái này đệ nói thật. Nhưng nó ở dạng khác, nó không thốn về thể xác mà thốn về tinh thần. Cô gái đệ yêu cũng là hoa hoét gì đó nên nhiều vệ tinh, đặc biệt là các vệ tinh quá khích manh động. Yêu cô ý đệ như đóng phim hành động kèm drama. Vệ tinh của cổ dày lắm, đối phó với tụi nó neuron não mình như bị đem lên lò nướng. Cũng may là hồi đó đệ xốc nổi nhưng không hạ thủ với vệ tinh. Đệ nể quả báo lắm.

Đệ tạm gọi những ca này là những bông hoa hồng trong bụi mận gai... Đệ nghĩ tinh thần chịu đựng của đệ lên một đỉnh cao mới nhờ được rèn với nàng. Mà đệ đợt đó sale off bản thân quá, đệ cũng là huyền thoại một vùng đệ ở mà :((
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123, Tealightdalat, Hà Túc Đạo, Tannhang
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Tannhang đã viết: 22:29, 20/08/19 Hic, em có bao giờ dám quăng bịch tim nào cho Koollee đâu :(. Chỉ động não để hiểu và đỡ đòn thôi cũng hết sức rồi :(
Với cả mà có thì tim em cũng lung linh tươi đẹp lắm chứ có độc địa chi đâu mà anh nỡ nào nói thế :(
Ngày gặp em mưa mịt mù giăng lối
Dáng gầy da xanh anh chẳng thốt đặng lời.

Ngày gặp em gió thổi tóc rối bời
Ánh mắt bờ môi anh một hồi chết lặng.

Ngày gặp em trời mây nhiều không nắng
Nhìn em một bóng anh lê bước nặng lòng.

Ngày gặp em vào một chiều gió lộng
Lặng lẽ em cười anh sống mũi cay cay.

Ngày gặp em nắng chiếu rọi cuối ngày
Đồng ý em nhé trọn đời này bên anh! :x

:))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tealightdalat, Hà Túc Đạo, Tannhang, 12010277
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

silverlight267 đã viết: 23:49, 20/08/19 Koollee xem tượng năm nay của Koollee có cái nào ứng hem?
Hướng Nam: quẻ Thiên Hỏa Đồng Nhân có tượng đoàn kết, thân ái
Hướng Tây Nam: quẻ Thiên Địa Tỷ có tượng hợp, sống cùng, chung lưng góp sức, tương liên tương trợ, dạt dào tình thân
Hướng Tây: quẻ Lôi Trạch Quy Muội có tượng ám muội, chính hung, vô dư lợi (Quy muội sấm động mặt hồ -Nhìn xa để biết hay ho, hư hèn.- Nhìn xa, trông rộng, mới nên)
Hướng Tây Bắc: quẻ Hỏa Thiên Đại Hữu đồng tâm bạn hữu thì phú, thì giàu
Hướng Bắc: Quẻ Địa Thủy Sư có tượng tranh giành, dụng binh pháp mà tòng chính nghĩa, khéo đối phó thì lành, trong hiểm nguy lấy nhu làm cát
Hướng Đông Bắc: quẻ Phong Sơn Tiệm công việc tiến hành một cách tuần tự, thì kết quả sẽ vững vàng
Hướng Đông: Quẻ Trạch Lôi Tùy tùy thời mà hành động
Hướng Đông Nam: Phong Sơn Cổ có tượng đình đốn, lầm lạc, phải sửa sang lại mọi chếch mác, dở dang, chấn hưng lại mọi câu chuyện đình đốn, như vậy sẽ đi đến hanh thông
Cảm ơn Sliver nhé!
- Hướng Nam: Đúng nà.
- Hướng Tây Nam: Đúng nà.
- Hướng Tây, Tây Bắc, Bắc, Đông Bắc, Đông, Đông Nam: Chưa đi nên chưa biết, hoặc không để ý nà.

Sliver đang xem quẻ hả? :-bd

iuuu thươnggg... :x :-*
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, silverlight267, Tannhang
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Kanxi123 đã viết: 23:30, 20/08/19 Úi... người yêu lấy chồng mà vẫn chờ sao?
Hiền đệ à ta phải nhìn đệ bằng con mắt khác rồi.
Bây lâu nay ta cứ nghĩ đệ sắt đá, nào ngờ bên trong lại là một trái tim chung tình cuồng nhiệt như vậy. :x
Hiền huynh phải dùng khá nhiều mắt để nhìn đệ á :P
Đối mặt với tình iu thương bỏng cháy của hiền huynh, đệ có sắt đá đến mấy cũng bị hiền huynh nung chảy thôi :x

Hiền huynh là hiền huynh xấu lắmmm... Hiền huynh cứ phải làm đệ phải ngượng ngùng thẹn thùng thế này hiền huynh mới chịu hay là sao? wuỷ hà... :">

iuuu thươnggg hiền huynh lắmmm lắmmm... chụt chụtttt tình iu cụa đệ :x :-*
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tealightdalat, Tannhang
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

koollee đã viết: 01:53, 21/08/19
silverlight267 đã viết: 23:49, 20/08/19
Cảm ơn Sliver nhé!
- Hướng Nam: Đúng nà.
- Hướng Tây Nam: Đúng nà.
- Hướng Tây, Tây Bắc, Bắc, Đông Bắc, Đông, Đông Nam: Chưa đi nên chưa biết, hoặc không để ý nà.
Koollee review hem có tâm gì cả... Cái này là xem tượng mỗi năm dựa trên ngày tháng năm sinh của Koollee và tiết khí mỗi năm ak.... Vào năm tháng ngày giờ sẽ ứng hợp khi bay về hướng nào đó... @@
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tannhang, koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

koollee đã viết: 01:47, 21/08/19
Tannhang đã viết: 22:29, 20/08/19 Hic, em có bao giờ dám quăng bịch tim nào cho Koollee đâu :(. Chỉ động não để hiểu và đỡ đòn thôi cũng hết sức rồi :(
Với cả mà có thì tim em cũng lung linh tươi đẹp lắm chứ có độc địa chi đâu mà anh nỡ nào nói thế :(
Ngày gặp em mưa mịt mù giăng lối
Dáng gầy da xanh anh chẳng thốt đặng lời.

Ngày gặp em gió thổi tóc rối bời
Ánh mắt bờ môi anh một hồi chết lặng.

Ngày gặp em trời mây nhiều không nắng
Nhìn em một bóng anh lê bước nặng lòng.

Ngày gặp em vào một chiều gió lộng
Lặng lẽ em cười anh sống mũi cay cay.

Ngày gặp em nắng chiếu rọi cuối ngày
Đồng ý em nhé trọn đời này bên anh! :x

Báo cáo bài này lên bqt thôi dịu dàng tình cảm quá đi :">
Iuuuu thươngggg .... nà :-* :-*
Được cảm ơn bởi: Tannhang, koollee