TỬ VI BẮC PHÁI

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

TỬ VI BẮC PHÁI

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Tôi tính không viết bài này nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại cũng nên viết vài dòng.
Theo các tài liệu tôi có và đọc, cũng như tham khảo vài nguồn, thì nội trổi nhất có lẽ là Alex Phong hay còn gọi là CNH( tự tìm hiểu nhé, tôi không nêu đích danh tên ngoài đời làm gì). Tôi có nghe anh ta nói, rồi đọc tài liệu khóa học của anh ta, tôi thấy hơi nực cười vì mấy cái kiến thức hoa mỹ chỉ dùng để vẽ tranh cho đẹp thì được chứ đem ra áp dụng thì quá ư là tối tăm.

Tôi cũng biết nhiều người tôn anh ta này nọ, thứ nhất bỡi anh ta cũng ăn học tử tế, công tác tại 1 viện cũng có uy tín, nhưng không dưới 2 cô tôi quen và xem số cho họ đều bảo bị anh ta tán tỉnh( tôi dám thê với trời đất tôi mà nói dối ra đường bị té liền), người này dính vào âm khí nhiều quá, và tôi có lên 1 quẻ, và lý luận theo nguồn gốc của kinh dịch, thì trong cơ thể chúng ta phải hiểu rằng 2 khí âm dương chúng duy trì nên sự sống, tạo nên sự hài hòa ổn định trong con người chúng ta, khí dương từ dưới đi lên, khí âm từ trên đi xuống, anh ta tẩu hỏa nhập ma đi vào con đường mê đạo, dẫn đến khí âm suy dần, làm cho khí dương bốc lên nên mà không có khí âm chặn lại, dẫn đến anh ta dùng tử vi với vẻ ngoài để dụ và chịch gái không khác gì chịch thủ trong làng tử vi Lê Quang Lăng. Tôi tự tin quẻ của tôi rất ít khi sai và có thể nói tôi đã động tâm thì không bao giờ có chuyện tôi nói sai ở đây cả.

Dạo trước tôi đã khóa hẳn cái inbox vì có quá nhiều tin nhắn trong hộp thư, cũng có vài người hỏi tôi có nên học tử vi của Alex không, nay tôi đăng đàn nói thẳng là không, hắn và Gấu là 2 người điên loạn trong tử vi theo hướng nghiên cứu khoa học, nhưng càng nghiên cứu thì càng loạn mà thôi, và hắn tồi hơn Gấu 1 cái là ham muốn nhục dục rất mạnh. Chỉ được cái lời nói hoa mỹ khiến nhiều người mê, chứ không nói thẳng và thật như tôi.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Hungternopil, lazlo, cunhat311218, cự nhật không kiếp, c00lxike, Triệu nhân, huynh19, nhondoan, Pepsi2013, sunflower1924, Lê Nin, enigma
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: TỬ VI BẮC PHÁI

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Xin hỏi bác Quách ở đâu? hiện nay đang làm gì? bác biết bốc quẻ?
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Gieo quẻ Bài viết của Quách Xảo Què:giờ Tỵ ngày 25/7 âm lịch năm Kỷ Hợi,
được quẻ Lôi Trạch Quy Muội,hào 2 động.Quẻ biến là quẻ Thuần Chấn ( Chấn động). Quy Muội:là Đại khái,là Không chính thức ( là xử sự đại khái cho xong,không kiên trì,tế nhị,sau thường có hối,có kiểm điểm).

Tôi không công kích ai,không chê bai ai,tôn trọng quyền tự do quan điểm của mỗi người.Với cá nhân tôi thì tôi rất hâm mộ AlexPhong về học thuật,còn Alex mê gái hay không mê gái thì tôi không quan tâm.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, Hungternopil, hoavan004, Phanh phành phạch
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Thực ra bạn nói vậy là hơi quá về anh alex...

Cá nhân tôi thì ủng hộ anh ấy...mặc dù tôi ko học khóa nào hay nói cách khác là tôi thấy như vậy với tôi là tamh đủ dùng...

Hiện tại qua giao du mạng ảo thấy đầy thầy kiến thức còn ko vững...toàn xem mấy cái vớ vẩn...tay vê vê chuỗi hạt...làm như đắc đạo lắm..

Khi bạn muốn đánh giá ai đó bạn phải nắm rất rõ về họ rồi hãy phát biểu giỏi hay ko?

Kiến thức tử vi quá nhiều mà ko học bài bản dễ loạn..alexphong cũng chỉ là người hệ thống, sau đó truyền tải một cách dễ hiểu nhất cho người học..

Nếu như ai đó muốn học võ để đấm nhau thì hãy học MMA hay mấy võ thực chiến, còn học để thân thể khỏe mạnh, tráng kiện hãy học võ truyền thống..

Tử vi cũng vậy..bạn thích khán hạn giỏi, tìm thầy nhiều kinh nghiêmn thực chiến, còn xem để biết mình sống lương nhờ vào đời vào mình sao cho hợp lý nhất có thể..

Bạn gặp và tiếp xúc alexphong bjo chưa??? Qua văn phong thấy bạn chưa thể sánh vs alex đc.....

Ngay cả ở đây, đan trì biết rõ về anh ấy còn chưa lên tiếng thì bann cứ ngồi nghe và hóng cũng ko sao.

Thân.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, Hungternopil, HamanoRie
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

thatsat275 đã viết: 11:15, 25/08/19 Gieo quẻ Bài viết của Quách Xảo Què:giờ Tỵ ngày 26/7 âm lịch năm Kỷ Hợi,
được quẻ Lôi Trạch Quy Muội,hào 2 động.Quẻ biến là quẻ Thuần Chấn ( Chấn động). Quy Muội:là Đại khái,là Không chính thức ( là xử sự đại khái cho xong,không kiên trì,tế nhị,sau thường có hối,có kiểm điểm).

Tôi không công kích ai,không chê bai ai,tôn trọng quyền tự do quan điểm của mỗi người.Với cá nhân tôi thì tôi rất hâm mộ AlexPhong về học thuật,còn Alex mê gái hay không mê gái thì tôi không quan tâm.
Tôi nói cho nghe, tử vi đi học lỏm vài ba chữ thì có thể chém gió được, chứ quẻ dịch thì lâu lắm. :D :D :D
Tôi cũng nói thẳng luôn là đăng cấp của bạn lần sau đừng dùng dịch nói chuyện với tôi, dùng tử vi chém gió bập bõm được rồi.
Đừng hiểu làm là tôi bực bội hay gì, chỉ là lời khuyên cho bạn thôi.
Được cảm ơn bởi: vnfaker98, Hungternopil, nganphan7777
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

vnfaker98 đã viết: 11:17, 25/08/19 Thực ra bạn nói vậy là hơi quá về anh alex...

Cá nhân tôi thì ủng hộ anh ấy...mặc dù tôi ko học khóa nào hay nói cách khác là tôi thấy như vậy với tôi là tamh đủ dùng...

Hiện tại qua giao du mạng ảo thấy đầy thầy kiến thức còn ko vững...toàn xem mấy cái vớ vẩn...tay vê vê chuỗi hạt...làm như đắc đạo lắm..

Khi bạn muốn đánh giá ai đó bạn phải nắm rất rõ về họ rồi hãy phát biểu giỏi hay ko?

Kiến thức tử vi quá nhiều mà ko học bài bản dễ loạn..alexphong cũng chỉ là người hệ thống, sau đó truyền tải một cách dễ hiểu nhất cho người học..

Nếu như ai đó muốn học võ để đấm nhau thì hãy học MMA hay mấy võ thực chiến, còn học để thân thể khỏe mạnh, tráng kiện hãy học võ truyền thống..

Tử vi cũng vậy..bạn thích khán hạn giỏi, tìm thầy nhiều kinh nghiêmn thực chiến, còn xem để biết mình sống lương nhờ vào đời vào mình sao cho hợp lý nhất có thể..

Bạn gặp và tiếp xúc alexphong bjo chưa??? Qua văn phong thấy bạn chưa thể sánh vs alex đc.....

Ngay cả ở đây, đan trì biết rõ về anh ấy còn chưa lên tiếng thì bann cứ ngồi nghe và hóng cũng ko sao.

Thân.
Ôi trời, lại 1 thằng trẻ trâu đi bàn luận nữa rồi.
Đan Trì với tôi chỉ là hạng trung về lý thuyết, hạng tay mơ về khán hạn.

Còn văn phong thì tôi nói thẳng nói thật không hoa mỹ nha bạn, như tôi nói bạn trẻ trâu là trẻ trâu trong tử vi chứ khong phải ngoài đời, phải hiểu rộng ra nha.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

quách xảo què đã viết: 11:22, 25/08/19
Bạn giỏi vậy sao??? Vậy làm vài đường kiếm trên lá số xem sao, tôi gà về tử vi nên cũng muốn xem bạn để học hỏi..

Nếu bạn ko thấy phiền có thể nhờ người up lá số lên.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

quách xảo què đã viết: 11:18, 25/08/19
thatsat275 đã viết: 11:15, 25/08/19 Gieo quẻ Bài viết của Quách Xảo Què:giờ Tỵ ngày 26/7 âm lịch năm Kỷ Hợi,

Tôi nói cho nghe, tử vi đi học lỏm vài ba chữ thì có thể chém gió được, chứ quẻ dịch thì lâu lắm. :D :D :D
Tôi cũng nói thẳng luôn là đăng cấp của bạn lần sau đừng dùng dịch nói chuyện với tôi, dùng tử vi chém gió bập bõm được rồi.
Đừng hiểu làm là tôi bực bội hay gì, chỉ là lời khuyên cho bạn thôi.
Tôi không giỏi Kinh Dịch nhưng đối với tôi lập quẻ Kinh dịch không khó.Tôi cũng biết nhiều món Hà Lạc,Kinh Dịch trước khi biết đến tử vi.Bạn giỏi Kinh dịch hơn tôi rất nhiều thì chúc mừng bạn.Tôi còn rất nhớ năm ngoái đăng topic " Lục mạch thần kiếm AlexPhong",kết quả nhiều cao thủ tranh luận,mọi người công kích nhau làm tổn thương lẫn nhau.Tôi xem lại quẻ lúc post bài được quẻ Địa Hỏa Minh Di.Minh Di là Thương ( thương tổn;có ánh sáng nhưng bị tổn thương).Từ lần đó tôi thận trọng khi đăng bài,nếu đăng topic mới thì chọn giờ hợp lý.
Sửa lần cuối bởi thatsat275 vào lúc 12:17, 25/08/19 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

vnfaker98 đã viết: 11:24, 25/08/19
Bạn giỏi vậy sao??? Vậy làm vài đường kiếm trên lá số xem sao, tôi gà về tử vi nên cũng muốn xem bạn để học hỏi..

Tôi nói bạn trẻ trâu không sai, cái thời tôi chém tử vi cho bao nhiêu người thì bạn còn đang bú bình.
Nói cho nghe nè, không phải cứ giỏi là ra thi đấu, và lần sau phải biết mình là ai mà dám thách đấu nữa, không lẽ nào Lào đi đánh Mỹ, nghe nó cũng buồn cười lắm.

Thôi tới đây thôi nhé, thích thì like không thì dừng nha. :D :D :D
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

vnfaker98 đã viết: 11:24, 25/08/19
quách xảo què đã viết: 11:22, 25/08/19

Ngóng vụ luận giải thực chiến 😅
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”