TỬ VI BẮC PHÁI

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: TỬ VI BẮC PHÁI

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

thatsat275 đã viết: 11:25, 25/08/19
Tôi không giỏi Kinh Dịch nhưng đối với tôi lập quẻ Kinh dịch không khó.Tôi cũng biết nhiều món Hà Lạc,Kinh Dịch trước khi biết đến tử vi.Bạn giỏi Kinh dịch hơn tôi rất nhiều thì chúc mừng bạn.
Dạo gần đây tôi cứ hơi buồn cười cái lối suy nghĩ của nhiều người, sao tôi giỏi kinh dịch hơn bạn rất nhiều thì lại chúc mừng tôi, bạn làm như bạn là cả thế giới vậy, ai hơn bạn thì quả là siêu nhiên.

Tôi vẫn nói lại câu cũ, ở trên này nói chuyện tử vi với tôi bạn chém gió tôi nghe còn được, làm ơn đừng lôi quẻ dịch ra ở đây, nghe nó kì kì lắm.
Được cảm ơn bởi: vnfaker98, cự nhật không kiếp
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

thatsat275 đã viết: 11:15, 25/08/19 Gieo quẻ Bài viết của Quách Xảo Què:giờ Tỵ ngày 25/7 âm lịch năm Kỷ Hợi,
được quẻ Lôi Trạch Quy Muội,hào 2 động.Quẻ biến là quẻ Thuần Chấn ( Chấn động). Quy Muội:là Đại khái,là Không chính thức ( là xử sự đại khái cho xong,không kiên trì,tế nhị,sau thường có hối,có kiểm điểm).

Tôi không công kích ai,không chê bai ai,tôn trọng quyền tự do quan điểm của mỗi người.Với cá nhân tôi thì tôi rất hâm mộ AlexPhong về học thuật,còn Alex mê gái hay không mê gái thì tôi không quan tâm.
Bác thatsat gieo quẻ nhanh thế 😂
Được cảm ơn bởi: thatsat275
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

quách xảo què đã viết: 11:30, 25/08/19
thatsat275 đã viết: 11:25, 25/08/19
Tôi không giỏi Kinh Dịch nhưng đối với tôi lập quẻ Kinh dịch không khó.Tôi cũng biết nhiều món Hà Lạc,Kinh Dịch trước khi biết đến tử vi.Bạn giỏi Kinh dịch hơn tôi rất nhiều thì chúc mừng bạn.
Dạo gần đây tôi cứ hơi buồn cười cái lối suy nghĩ của nhiều người, sao tôi giỏi kinh dịch hơn bạn rất nhiều thì lại chúc mừng tôi, bạn làm như bạn là cả thế giới vậy, ai hơn bạn thì quả là siêu nhiên.

Tôi vẫn nói lại câu cũ, ở trên này nói chuyện tử vi với tôi bạn chém gió tôi nghe còn được, làm ơn đừng lôi quẻ dịch ra ở đây, nghe nó kì kì lắm.
Tôi rất thích người giỏi hơn mình và thích học những người giỏi hơn mình.Đan Trì,Alex đều giỏi tử vi gấp 10000 lần so với kiến thức tử vi của tôi nên tôi thích đọc kiến thức của họ.Bạn giỏi hơn tôi kinh dịch,tử vi thì tôi càng thích,thích đọc những bài viết về kinh dịch của bạn để học hỏi
Sửa lần cuối bởi thatsat275 vào lúc 12:09, 25/08/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: 12010277, hoavan004, HamanoRie
Đầu trang

Nhật Phương
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nhật Phương »

quách xảo què đã viết: 11:18, 25/08/19
thatsat275 đã viết: 11:15, 25/08/19 Gieo quẻ Bài viết của Quách Xảo Què:giờ Tỵ ngày 26/7 âm lịch năm Kỷ Hợi,
được quẻ Lôi Trạch Quy Muội,hào 2 động.Quẻ biến là quẻ Thuần Chấn ( Chấn động). Quy Muội:là Đại khái,là Không chính thức ( là xử sự đại khái cho xong,không kiên trì,tế nhị,sau thường có hối,có kiểm điểm).

Tôi không công kích ai,không chê bai ai,tôn trọng quyền tự do quan điểm của mỗi người.Với cá nhân tôi thì tôi rất hâm mộ AlexPhong về học thuật,còn Alex mê gái hay không mê gái thì tôi không quan tâm.
Tôi nói cho nghe, tử vi đi học lỏm vài ba chữ thì có thể chém gió được, chứ quẻ dịch thì lâu lắm. :D :D :D
Tôi cũng nói thẳng luôn là đăng cấp của bạn lần sau đừng dùng dịch nói chuyện với tôi, dùng tử vi chém gió bập bõm được rồi.
Đừng hiểu làm là tôi bực bội hay gì, chỉ là lời khuyên cho bạn thôi.
nhớ lại năm xưa, què vừa thôi bú bình, mời mọi người đưa ls lên để què tập chém gió , như link ở dưới. ko ngờ hôm nay đã chém thành bão. cúng hỷ, cúng hỷ :))
buon-chuyen/quan-que-cua-que-t62684.html
Được cảm ơn bởi: vnfaker98, quách xảo què, hoavan004
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Nhật Phương đã viết: 11:50, 25/08/19
nhớ lại năm xưa, què vừa thôi bú bình, mời mọi người đưa ls lên để què tập chém gió , như link ở dưới. ko ngờ hôm nay đã chém thành bão. cúng hỷ, cúng hỷ :))
Lại 1 nhân vật uất ức đi lập nick mới rồi, khổ lắm, tôi thì luôn sẵn lòng có ngại gì đâu, bạn cứ trích dẫn thoải mái, chỉ mong bạn đừng uất ức trong lòng mà đi lập thêm cái nick nữa tốn tài nguyên diễn đàn và thời gian của bạn lắm, thôi lấy nick thật ra dùng đi bạn ơi. :x :x :x
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Chả riêng gì què..cái việc bú bình nó là cái thú của cánh đàn ông rồi...chả cần biết bình có sữa hay ko =))
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, 12010277, cự nhật không kiếp, Nhật Phương
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

quách xảo què đã viết: 11:18, 25/08/19
thatsat275 đã viết: 11:15, 25/08/19 Gieo quẻ Bài viết của Quách Xảo Què:giờ Tỵ ngày 26/7 âm lịch năm Kỷ Hợi,

Tôi nói cho nghe, tử vi đi học lỏm vài ba chữ thì có thể chém gió được, chứ quẻ dịch thì lâu lắm. :D :D :D
Tôi cũng nói thẳng luôn là đăng cấp của bạn lần sau đừng dùng dịch nói chuyện với tôi, dùng tử vi chém gió bập bõm được rồi.
Đừng hiểu làm là tôi bực bội hay gì, chỉ là lời khuyên cho bạn thôi.
Chắc là lại tiếp tục... học nghệ chưa... 😂
Được cảm ơn bởi: Nhật Phương, nguvat
Đầu trang

Nhật Phương
Mới gia nhập
Mới gia nhập

quách xảo què đã viết: 11:52, 25/08/19
Lại 1 nhân vật uất ức đi lập nick mới rồi, khổ lắm, tôi thì luôn sẵn lòng có ngại gì đâu, bạn cứ trích dẫn thoải mái, chỉ mong bạn đừng uất ức trong lòng mà đi lập thêm cái nick nữa tốn tài nguyên diễn đàn và thời gian của bạn lắm, thôi lấy nick thật ra dùng đi bạn ơi. :x :x :x
què lại tự kỉ rồi, suy bụng ta ra bụng người, què mới bỏ bú bình có thời gian ngắn, có cái mịa gì mà uất ức chớ. đan trì coi zị mà có dũng khí hơn què nhìu, dám nhìn thẳng sự thật, còn què thì..., thôi đừng chém gió nữa què ui, cứ tạo ra các top vớ vẩn chỉ tốn thời gian cua mn và tài nguyên của diễn đàn.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, quách xảo què
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Nhật Phương đã viết: 12:43, 25/08/19
què lại tự kỉ rồi, suy bụng ta ra bụng người, què mới bỏ bú bình có thời gian ngắn, có cái mịa gì mà uất ức chớ. đan trì coi zị mà có dũng khí hơn què nhìu, dám nhìn thẳng sự thật, còn què thì..., thôi đừng chém gió nữa què ui, cứ tạo ra các top vớ vẩn chỉ tốn thời gian cua mn và tài nguyên của diễn đàn.
Nghe cái giọng thấy quen quen. =)) =)) =))
Bạn không thích có quyền không vào thì tốn thời gian gì đâu bạn, bạn này kì ghê đã thấy vớ vẩn rồi mà vẫn vào là sao, có bị bệnh gì không, đi chữa gấp nha.
Cũng hy vọng là bạn không uất ức chư đọc giọng văn thì thấy tức lắm rồi mà chưa xả ra hết được, thôi thì tôi hy sinh cho bạn xả ra vậy, cố xả ra chứ đừng để tức trong lòng, nay tháng 7 tôi cũng muốn tích chút phúc đức. :x :x
Đầu trang

Nhật Phương
Mới gia nhập
Mới gia nhập

quách xảo què đã viết: 13:10, 25/08/19
Nhật Phương đã viết: 12:43, 25/08/19
Nghe cái giọng thấy quen quen. =)) =)) =))
Bạn không thích có quyền không vào thì tốn thời gian gì đâu bạn, bạn này kì ghê đã thấy vớ vẩn rồi mà vẫn vào là sao, có bị bệnh gì không, đi chữa gấp nha.
Cũng hy vọng là bạn không uất ức chư đọc giọng văn thì thấy tức lắm rồi mà chưa xả ra hết được, thôi thì tôi hy sinh cho bạn xả ra vậy, cố xả ra chứ đừng để tức trong lòng, nay tháng 7 tôi cũng muốn tích chút phúc đức. :x :x
:)) què tự kỉ quá nặng rồi, đi chữa gấp nhe, đã bẩu què mới bỏ bú bình có thời gian ngắn, có có mịa gì để mọi người tức tối.
thui, tháng 7 tạo phúc đi, đừng đi phán xét , chê bai người này người kia nữa. huyền học mà mới học có 4 năm thì cũng chẳng là cái mịa gì đâu, đừng có huyền hoặc dối mình, dối người nha. =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”