Năm kỷ Văn Khúc hóa kị có qua Thạc Sĩ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
goldchickken
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Năm kỷ Văn Khúc hóa kị có qua Thạc Sĩ

Gửi bài gửi bởi goldchickken »

Kính chào các cô bác và mọi người trong diễn đàn.
Năm 2019 Kỷ Hợi này, tứ hóa có Vũ Tham Lương Khúc.
Câu hỏi thứ 1 của cháu là có phải năm nay cháu có Văn Khúc bị hóa kị nên học hành vất vả không. Liệu giữa tháng 8 âm sắp tới. Cháu bảo vệ luận án thạc sĩ có qua được hay không.
Từ trước giờ cháu học hành không tệ, nhưng ko hiểu sao từ đầu năm đến giờ thi cử ko may mắn cho lắm, trượt mấy lần liền.
Thứ 2, nếu theo tiểu hạn năm nay cháu có Vũ Tham là Lộc Quyền ở cung tài, mà sao năm nay thu nhập cháu rất tệ. Ko bằng 1/10 năm ngoái, năm ngoái dư dả nhiều. Năm nay ko có tiền.
Cháu cám ơn mọi người đã ghé qua.
Chúc 1 tháng tốt lành.
Hình ảnh
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Năm kỷ Văn Khúc hóa kị có qua Thạc Sĩ

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

goldchickken đã viết: 23:09, 30/08/19 Kính chào các cô bác và mọi người trong diễn đàn.
Năm 2019 Kỷ Hợi này, tứ hóa có Vũ Tham Lương Khúc.
Câu hỏi thứ 1 của cháu là có phải năm nay cháu có Văn Khúc bị hóa kị nên học hành vất vả không. Liệu giữa tháng 8 âm sắp tới. Cháu bảo vệ luận án thạc sĩ có qua được hay không.
Từ trước giờ cháu học hành không tệ, nhưng ko hiểu sao từ đầu năm đến giờ thi cử ko may mắn cho lắm, trượt mấy lần liền.
Thứ 2, nếu theo tiểu hạn năm nay cháu có Vũ Tham là Lộc Quyền ở cung tài, mà sao năm nay thu nhập cháu rất tệ. Ko bằng 1/10 năm ngoái, năm ngoái dư dả nhiều. Năm nay ko có tiền.
Cháu cám ơn mọi người đã ghé qua.
Chúc 1 tháng tốt lành.
Hình ảnh
]

Mệnh tử sát bị ảnh hưởng bởi lưu Đà hư nên dễ hư việc, công việc trở ngại. Tài có vũ tham nhưng ngộ triệt kị tiền bạc ko nhiều. Kỷ có hoá khí lộc quyền nhưng đồng cung kị, thêm khúc hoá kị tạo cách kị lộc ( ám tài),
Mệnh tử sát thấy đủ triệt kị hình là hỏng rồi.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, goldchickken
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Bốc một quẻ mai hoa nhé. Lấy ngày giờ hỏi lập quẻ. Lấy thời gian của vấn đề muốn hỏi để luận quẻ.
Kỷ hợi - nhâm thân - canh tý - đinh sửu. Đươc quẻ thuỷ địa tỷ, động hào 6. Biến quẻ phong địa quan.
Tháng 8, kim vượng thuỷ tướng thổ hưu hoả tù mộc tử. Thể quái thổ hành dụng quái thuỷ hành, thuỷ thổ tương tranh. Toàn quẻ 4 thổ hưu 1 thuỷ tướng 1 kim vượng. Thổ sinh kim sinh thuỷ, thổ khắc thuỷ. Nếu bảo vệ vào đầu tháng 8 thì sẽ rất khó khăn đấy. Tuy nhiên càng vào cuối tháng 8 thì khó khăn sẽ giảm bớt.

Tượng quẻ: thuỷ địa tỷ: bạn giống như bờ đê, hội đồng phản biện như những làn sóng đập vào bờ, do bạn đang rất thiếu tự tin nên bờ đê không vững chắc.

Biến quẻ: phong địa quan: tượng quẻ la quan sát xem xét. Ý quẻ: bạn có vượt qua đc hay không còn phải xem cố gắng, và sự chuẩn bị của bạn từ bây giờ tới ngày bảo vệ

Chém gió vài dòng ! Chúc vui
Đầu trang

goldchickken
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cám ơn 2 bác ở trên. Xin cho hỏi là nhìn vào lá số có thể biết được hướng cứu giải của mình từ sao nào hay không. Và có thể cải vận theo hướng khác được như có quý nhân giúp đỡ, gặp may mắn, ... Qua đc nạn này không
Đầu trang

KhatVong84
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi KhatVong84 »

Tôi nghĩ mấu chốt là tiểu hạn năm nay Khúc Kỵ Lộc song hao, ko bị âm là mừng. Vũ Tham hoá khí Lộc Quyền lại nhị hợp với Khoa nên không ngại Kỵ ở đây. Rõ ràng năm ngoái Mậu Tuất, Tham Lộc, Âm Quyền bạn vẫn có dư nhiều.
Được cảm ơn bởi: goldchickken
Đầu trang

Gioheomay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Gioheomay »

Bạn làm Ths chuyên ngành liên quan đến kinh tế ? Qua thôi.
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Bảo vệ vào ngày nào.
Đầu trang

dunggin
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dunggin »

Những điều em đang suy nghĩ là đúng rồi đấy.
Sang tháng 9 là bung bét hết ra nhé em.
Đầu trang

goldchickken
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ, em bảo vệ luận văn thạc sỹ y học ạ.
Em xin bổ sung là năm ngoái dư dả nhiều. Dù đang đi học nhưng vẫn kiếm đủ tiền mua xe bằng việc đi làm thêm. Năm nay thì thu nhập kém lắm ạ. Toản phải lấy tiền năm ngoái bỏ ra để bù vào
Bảo vệ 11/9 tức 13/8 âm lịch.
Cám ơn các bác, anh chị ạ
Đầu trang

goldchickken
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Answer đã viết: 11:12, 31/08/19 Bảo vệ vào ngày nào.
11/9 dương lịch. 13/8 âm lịch ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”