GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

larsion đã viết: 03:19, 04/09/19
siunhan92dn đã viết: 03:03, 04/09/19 Người xưa bảo ăn được ngủ được là tiên quả không sai. Ôi mình chỉ ước giờ nhắm mắt lại là ngủ được 1 giấc, sáng dậy lại là 1 ngày mới tươi đẹp. Trước cứ buồn chuyện công việc làm hại đến sức khỏe, giờ việc cũng chả có mà sức khỏe cũng yếu, huhu. Không có cái ngu nào bằng việc không biết giữ gìn sức khỏe.
ông sinh năm bao nhiu mà than như mấy ông già 90 vậy?
Sinh năm 93 bác à ^_^
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

siunhan92dn đã viết: 03:33, 04/09/19
siunhan92dn đã viết: 03:03, 04/09/19 Người xưa bảo ăn được ngủ được là tiên quả không sai. Ôi mình chỉ ước giờ nhắm mắt lại là ngủ được 1 giấc, sáng dậy lại là 1 ngày mới tươi đẹp. Trước cứ buồn chuyện công việc làm hại đến sức khỏe, giờ việc cũng chả có mà sức khỏe cũng yếu, huhu. Không có cái ngu nào bằng việc không biết giữ gìn sức khỏe.
Sinh năm 93 bác à ^_^
Sinh 93 mà bố trẻ đã than như sắp xuống lỗ thì thôi thua :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Sinh năm 93 bác à ^_^
Lục đẳng cao nhân đây chứ đâu
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

larsion đã viết: 04:50, 04/09/19

Sinh năm 93 bác à ^_^
Sinh 93 mà bố trẻ đã than như sắp xuống lỗ thì thôi thua :))
Bạn cứ thử đến đêm là không ngủ được dù cố, rồi cảm nhận sự xuống sức của cả cơ thể khi không ngủ được xem có bất lực không :(( dù mình chưa già nhưng do cuộc đời lận đận, nhiều điều không như ý nên tư tưởng nó yếm thế và có vẻ già đi, giờ đúng nghĩa mình chỉ mong những cái điều bình thường nhất như ăn được, ngủ được, cơ thể khỏe mạnh, chứ còn những chuyện khác như công việc, tình duyên mình buông rồi, lúc nào tới nó tới ^_^
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

larsion đã viết: 02:49, 04/09/19 Có ông tướng nào chưa ngủ ko vậy? Qua lễ vô làm chán như con gián. Ngồi chơi nhìn đồng hồ mệt nghỉ ~X(
Ông đi làm về chưa? Tôi về nhà phát ngất luôn. :)) mxh lyso cho treo hết :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil, koollee
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

12010277 đã viết: 08:26, 04/09/19
larsion đã viết: 02:49, 04/09/19 Có ông tướng nào chưa ngủ ko vậy? Qua lễ vô làm chán như con gián. Ngồi chơi nhìn đồng hồ mệt nghỉ ~X(
Ông đi làm về chưa? Tôi về nhà phát ngất luôn. :)) mxh lyso cho treo hết :))
về chiều giờ rồi. Qua tới ngày mốt chắc lại bận xù đầu ra. Lúc thì chơi cả ngày, lúc thì bận. Chán tòe cả mặt :))
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, Hungternopil, koollee
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Bạn siunhan92dn tôi đoán thế này nhé:

- bạn lâu rồi không có tin tức mới cộng tích cực xảy ra với bạn, ví dụ nhỏ như lâu rồi không được ai khen, ví dụ to như được ăn lương hoa hồng chẳng hạn :D

- bạn suy nghĩ quá, viết nhiều nhưng diễn đạt ra lại có vẻ tiền hậu bất nhất. Tôi nghĩ là bạn thực ra chỉ muốn chia sẻ, chứ về khoản suy nghĩ bạn đang rối.

Tôi nghĩ bạn tham gia topic này hợp lý đấy. Topic toàn thanh niên tự cao bền vững và thích chọc cười. Bạn vào đây một thời gian tinh thần sẽ lên đó :))
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn, Kanxi123, Hungternopil, koollee
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

12010277 đã viết: 08:45, 04/09/19 Bạn siunhan92dn tôi đoán thế này nhé:

- bạn lâu rồi không có tin tức mới cộng tích cực xảy ra với bạn, ví dụ nhỏ như lâu rồi không được ai khen, ví dụ to như được ăn lương hoa hồng chẳng hạn :D

- bạn suy nghĩ quá, viết nhiều nhưng diễn đạt ra lại có vẻ tiền hậu bất nhất. Tôi nghĩ là bạn thực ra chỉ muốn chia sẻ, chứ về khoản suy nghĩ bạn đang rối.

Tôi nghĩ bạn tham gia topic này hợp lý đấy. Topic toàn thanh niên tự cao bền vững và thích chọc cười. Bạn vào đây một thời gian tinh thần sẽ lên đó :))
Chắc lâu lắm rồi chả được ai khen và có lương, vì mình không có công việc công ty ổn định, công ty cũ còn nợ lương mình 1 tháng từ hồi đầu năm tới giờ cù cưa chưa trả, mình thực sự chỉ muốn chia sẻ, nhất là lúc đêm về, nằm hoài không ngủ được trong khi lúc ấy mọi người đi ngủ hết, nó buồn tủi và cô đơn. Suy nghĩ của mình hiện tại kiểu hoang mang vô định, không biết phải làm công việc gì, vì thử qua nhiều công việc rồi nhưng không tìm được công việc phù hợp, người ta nói nhàn cư vi bất thiện, mà mình nhàn đúng nghĩa đen luôn, nên đêm về chỉ biết lên mạng mong tìm được người còn thức để nói chuyện ^_^
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Hic hic hic huhuhu mừng hết lớn mà :((

Em không tin được là em tự mày mò ra cách up ảnh lên diễn đàn luôn cả nhà ơi. Thật là vượt ngoài khả năng có thể tưởng tượng của con người :(( . Với một đứa mù công nghệ như em :(( . Hôm nay mọi người đi đứng cẩn thận, bão tố lốc xoáy có thể bất ngờ ập đến không chừng :">

Đây là việc làm hiệu quả nhất từ sáng tới giờ mà em làm được :((

Em lại thấy mình có ích cho đời rồi >:D<

Mà...hy vọng là em không up lên tấm ảnh quá nhạt ahihi :">

Chúc cả nhà ngày mới tràn ngập tiếng cười nham hiểm ahihi :">

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn, Kanxi123, Hungternopil, silverlight267, 12010277, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

siunhan92dn đã viết: 08:23, 04/09/19
Bạn cứ thử đến đêm là không ngủ được dù cố, rồi cảm nhận sự xuống sức của cả cơ thể khi không ngủ được xem có bất lực không, dù mình chưa già nhưng do cuộc đời lận đận, nhiều điều không như ý nên tư tưởng nó yếm thế và có vẻ già đi, giờ đúng nghĩa mình chỉ mong những cái điều bình thường nhất như ăn được, ngủ được, cơ thể khỏe mạnh, chứ còn những chuyện khác như công việc, tình duyên mình buông rồi, lúc nào tới nó tới ^_^
Mừng người ae thiện lành đã đến với ngôi nhà chém gió, đú đởn, tí tởn. Nơi mà những sầu muộn:
một là dừng sau cánh cửa
hai là phun ra cho mỗi người nhặt hộ một miếng.
Cứ tự tin thể hiện cá tính cho đến bao giờ bạn thấy nhẹ lòng nhé :-bd

* À....buông rồi mà vẫn cảm thấy yếm thế với bất lực thì bạn thử buông thêm nữa xem sao :)
Tannhang đã viết: 09:27, 04/09/19 Hic hic hic huhuhu mừng hết lớn mà.

Em không tin được là em tự mày mò ra cách up ảnh lên diễn đàn luôn cả nhà ơi. Thật là vượt ngoài khả năng có thể tưởng tượng của con người :(( . Với một đứa mù công nghệ như em :(( . Hôm nay mọi người đi đứng cẩn thận, bão tố lốc xoáy có thể bất ngờ ập đến không chừng :">

Đây là việc làm hiệu quả nhất từ sáng tới giờ mà em làm được :((

Em lại thấy mình có ích cho đời rồi.

Mà...hy vọng là em không up lên tấm ảnh quá nhạt ahihi :">

Chúc cả nhà ngày mới tràn ngập tiếng cười nham hiểm ahihi :">
Ui mụi mụi tui up ảnh giường chiếu :">
Mọi người che mắt lại.

———————-
Chúc cả nhà ngày mới hiệu quả, tràn đầy năng lượng. :-h
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn, Hungternopil, silverlight267, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”