GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Hà Túc Đạo đã viết: 12:45, 06/09/19
Tealightdalat đã viết: 12:29, 06/09/19
Hà Túc Đạo đã viết: 12:17, 06/09/19
Cái đó là có thật mà Tealight. Gọi là giấc mơ tiên tri. Tealight sinh tháng 8 al nhỉ? Tháng 8 al thì âm sát đóng cung Tý, trùng cung mệnh luôn nên khả năng đó của Tealight là ko có tính thời điểm mà kéo dài cả đời. Chỉ là ko chủ động dùng nó để tiên đoán tương lai được thôi.
Ca cũng có khả năng đó nhé. Ca có những giấc mơ và có lần gặp ma luôn. Tất nhiên chỉ khi ca say rượu yếu ớt mới gặp.
Mà mấy năm ca lang thang mấy diễn đàn huyền học này thấy người trên này có thiên phú đó nhiều vô số kể. Nhiều như thạc sỹ thời bây giờ vậy. Mỗi người gọi nó bằng 1 từ khác nhau nhưng tựu trung lại là do thằng âm sát tác quái. Nhưng tốt nhất là ko nên xài, nhất là xài nó để tiên đoán cho người khác, vì càng xài càng làm mình mong manh dễ vỡ hơn. Bao nhiêu tấm gương rồi, Phan thị Bích Hằng, bà già Vanga, tay gì bên Đài Loan...

Béo cũng có đó. Trong này thì ca đoán silverlight cũng có. Ca đoán thế vì tính cách mong manh dễ vỡ

Mà âm sát mạnh nhất là Què, mịa hồi cách đây 3, 4 năm, lúc cá độ với ca thì âm sát của Què nó mạnh như thể sóng xquang vậy. Lúc nó tập trung vào ca, ko biết lúc ấy nó ở nhật hay sg nhưng lúc ấy ca ở Hà nội mà cảm thấy lông nách dựng đứng cả lên =))

Cơ mà giờ âm sát của Què nó yếu đi nhiều rồi, chát với nó ko có cảm giác bị chiểu tia X Quang như thế nữa :-j

mrdoor đã viết: 12:31, 06/09/19
Nhỏ lớn em chưa gặp ma bao giờ. Hay là em gặp mà em tưởng người dương ta. :)). Chỉ có là một lần đi chơi với mấy đứa bạn cùng phòng, nguyên đám ngủ ngon có mình em ngủ k ngon, cứ mơ thấy mình bị lạc vô nghĩa trang. Sáng đưa nhau đi chơi mới phát hiện gần đó có cái nghĩa trang thật mà lúc đi kiếm ks buổi tối nên không biết. :)) Em chỉ mơ thấy sự việc xảy ra với em và vài người em quan tâm đặc biệt thôi còn người khác em chưa không mơ ra gì hết nên có muốn xài khả năng đó cũng không được ca ah.

Nhưng mệnh em ở cung Sửu, thân cung Tỵ mà ca. :((
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, 12010277, Hungternopil, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Kanxi123 đã viết: 23:16, 05/09/19
Thôi ta hiểu rồi....
Nạn đói năm 45 là một cái gì đó rất ám ảnh :((
Mụi đói thì đừng ngại cứ ăn đi. :(
Ta đi chỗ khác để đỡ thèm đây... :-&

*chạy rất nhanh* :-&
Huynh hiểu nhanh quá vại? Mụi hơi lo đấy ;;)

Mụi nghe nói nạn đói năm 45 ghê lắm, có ông bố giành thức ăn với con để nó chết đói luôn cơ :(

Nếu bố mẹ mụi là những người dứt khoát, rõ ràng, lập trường vững vàng để không “nhai lại” thì đã không có anh em mụi tồn tại trên cuộc đời này và nhìn thấy họ hạnh phúc bên nhau rồi ;;)

Có một anh bạn của mụi cũng hay ca đi ca lại bài ca về “không bao giờ”. Cho đến khi bạn ấy bước lên lễ đường thành hôn với tình cũ thì mụi mới hiểu ý nó đầy đủ là “không bao giờ biết trước được điều gì” =)). Nhưng mụi khá hiểu nó nên mụi không nghĩ nó yếu đuối, mụi chỉ hiểu nó đã tìm thấy ngoại lệ của cuộc đời nó, dù là hạnh phúc hay không.

Không ai trên đời muốn mình “nhai lại” để bị xem là yếu đuối và không có lập trường, mụi nghĩ ai vẫn còn dứt khoát và quan điểm vững vàng được chẳng qua chỉ là chưa tìm thấy ngoại lệ cho những nguyên tắc của họ mà thôi.

Nhưng mụi nói văn hoa sến súa thế thôi, mụi vẫn trong team Dê :"> , nên mụi vẫn không nhai lại, còn tương lai thì mụi không dám nói :))
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, Tealightdalat, Hungternopil, Suỵt Suỵt, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Uh, Chắc ca nhớ nhầm lá số của Tealight. Dạo này nhiều việc nên hay loạn xới.
Tý sửu nhị hợp mạnh ngang ngọ mùi nên cũng coi như âm sát tại mệnh đc

Cái này ngoài đời hiếm gặp, chắc trăm người có 1 người, nhưng trên này nhiều người có khả năng tâm linh kiểu đó lắm, thậm chí ko cần nói chuyện trực tiếp, chỉ ngửi text là biết
Được cảm ơn bởi: silverlight267, Tealightdalat, Hungternopil, Kanxi123, koollee
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Hà Túc Đạo đã viết: 12:45, 06/09/19
Tealightdalat đã viết: 12:29, 06/09/19
Hà Túc Đạo đã viết: 12:17, 06/09/19
Cái đó là có thật mà Tealight. Gọi là giấc mơ tiên tri. Tealight sinh tháng 8 al nhỉ? Tháng 8 al thì âm sát đóng cung Tý, trùng cung mệnh luôn nên khả năng đó của Tealight là ko có tính thời điểm mà kéo dài cả đời. Chỉ là ko chủ động dùng nó để tiên đoán tương lai được thôi.
Ca cũng có khả năng đó nhé. Ca có những giấc mơ và có lần gặp ma luôn. Tất nhiên chỉ khi ca say rượu yếu ớt mới gặp.
Mà mấy năm ca lang thang mấy diễn đàn huyền học này thấy người trên này có thiên phú đó nhiều vô số kể. Nhiều như thạc sỹ thời bây giờ vậy. Mỗi người gọi nó bằng 1 từ khác nhau nhưng tựu trung lại là do thằng âm sát tác quái. Nhưng tốt nhất là ko nên xài, nhất là xài nó để tiên đoán cho người khác, vì càng xài càng làm mình mong manh dễ vỡ hơn. Bao nhiêu tấm gương rồi, Phan thị Bích Hằng, bà già Vanga, tay gì bên Đài Loan...

Béo cũng có đó. Trong này thì ca đoán silverlight cũng có. Ca đoán thế vì tính cách mong manh dễ vỡ

Mà âm sát mạnh nhất là Què, mịa hồi cách đây 3, 4 năm, lúc cá độ với ca thì âm sát của Què nó mạnh như thể sóng xquang vậy. Lúc nó tập trung vào ca, ko biết lúc ấy nó ở nhật hay sg nhưng lúc ấy ca ở Hà nội mà cảm thấy lông nách dựng đứng cả lên =))

Cơ mà giờ âm sát của Què nó yếu đi nhiều rồi, chát với nó ko có cảm giác bị chiểu tia X Quang như thế nữa :-j
Ca ơi, tư vấn cho đệ vụ này với. Hiu hiu
Âm sát của em (và cả vợ em luôn) cư ở cung Điền trạch. Tức là vấn đề thuộc về nhà đất.
Nhà đất của em ở thành phố (chủ yếu là đất sạch) thì em ko quản nổi vụ âm sát. Nhưng trong số nhà đất em sở hữu có 1 nhà đất tương đối đặc biệt, đó là đất của ông bà em, em là người thừa kế trực tiếp. Miếng đất này vốn dĩ là phủ đệ riêng của một vị quan lớn triều Nguyễn, có phong thủy và địa hình rất đặc biệt, có thể gọi là địa linh (bốn phía vây bọc là nước). Tuy nhiên về lâu dài, sau này ông bà em mất thì sẽ không có ai ở đây cả, em nên bán hay nên giữ hay nên xử lý nó như thế nào ạ? Em chỉ sợ là nếu để hoang thì sẽ ko tốt, cho thuê cũng là cả một vấn đề...
Tự dưng ca cứ nhắc nhắc vụ âm sát làm em suy nghĩ quá. @@
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, 12010277, Hungternopil, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

silverlight267 đã viết: 13:22, 06/09/19
Âm sát của em (và cả vợ em luôn) cư ở cung Điền trạch. Tức là vấn đề thuộc về nhà đất.
Nhà đất của em ở thành phố (chủ yếu là đất sạch) thì em ko quản nổi vụ âm sát. Nhưng trong số nhà đất em sở hữu có 1 nhà đất tương đối đặc biệt, đó là đất của ông bà em, em là người thừa kế trực tiếp. Miếng đất này vốn dĩ là phủ đệ riêng của một vị quan lớn triều Nguyễn, có phong thủy và địa hình rất đặc biệt, có thể gọi là địa linh (bốn phía vây bọc là nước). Tuy nhiên sau khi ông bà em mất thì sẽ không có ai ở đây cả, em nên bán hay nên giữ hay nên xử lý nó như thế nào ạ? Em chỉ sợ là nếu để hoang thì sẽ ko tốt, cho thuê cũng là cả một vấn đề...

Mấy cái phong thủy này nó cũng có chu kỳ. 20 năm 1 vận, 3 vận là 1 hoa giáp, 3 hoa giáp là 1 đại chu thiên. Nghe câu 20 năm hà đông, 20 năm hà tây chưa? Cho nên 1 mảnh đất phong thủy tốt thời Nguyễn giờ chưa chắc đã tốt ( nếu nó còn tốt như xưa thì nó đã ko bị con cháu bỏ hoang như giờ =)) ) Vấn đề là giờ phong thủy nó đã tệ đến mức nào? Còn đáng giữ hay ko? Bao giờ miếng đất tổ đó lại quay lại chu kỳ cũ... vì dù sao thì rồi cũng có sẽ có lúc mảnh đất đó quay lại chu kỳ hoàng kim cũ

Có 2 cách để biết: 1 là nhờ chuyên gia phong thủy, cơ mà giới phong thủy còn loạn xới còn hơn cả giới thầy bói ấy cơ. Người thực tài thì ít, kẻ nói phét thì nhiều.... cho nên tốt hết ko nhờ mà theo cách thứ 2 Nhìn xem dòng chính trong họ nhà mình lụi hay phất để biết. Nếu dòng chính trong họ bình bình thì OK, đất đó còn tốt. Nhưng nếu phất mạnh hay lụi mạnh thì phải xem xét lại miếng đất đó. Bao gồm cả phương án bán đi....

Còn bình thường thì giữ lại, cho thuê hoặc bỏ hoang cũng đc
Được cảm ơn bởi: 12010277, Tealightdalat, silverlight267, Hungternopil, Kanxi123, koollee
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Hà Túc Đạo đã viết: 14:07, 06/09/19
Nhà đất của em ở thành phố (chủ yếu là đất sạch) thì em ko quản nổi vụ âm sát. Nhưng trong số nhà đất em sở hữu có 1 nhà đất tương đối đặc biệt, đó là đất của ông bà em, em là người thừa kế trực tiếp. Miếng đất này vốn dĩ là phủ đệ riêng của một vị quan lớn triều Nguyễn, có phong thủy và địa hình rất đặc biệt, có thể gọi là địa linh (bốn phía vây bọc là nước). Tuy nhiên sau khi ông bà em mất thì sẽ không có ai ở đây cả, em nên bán hay nên giữ hay nên xử lý nó như thế nào ạ? Em chỉ sợ là nếu để hoang thì sẽ ko tốt, cho thuê cũng là cả một vấn đề...

Mấy cái phong thủy này nó cũng có chu kỳ. 20 năm 1 vận, 3 vận là 1 hoa giáp, 3 hoa giáp là 1 đại chu thiên. Nghe câu 20 năm hà đông, 20 năm hà tây chưa? Cho nên 1 mảnh đất phong thủy tốt thời Nguyễn giờ chưa chắc đã tốt ( nếu nó còn tốt như xưa thì nó đã ko bị con cháu bỏ hoang như giờ =)) ) Vấn đề là giờ phong thủy nó đã tệ đến mức nào? Còn đáng giữ hay ko? Bao giờ miếng đất tổ đó lại quay lại chu kỳ cũ... vì dù sao thì rồi cũng có sẽ có lúc mảnh đất đó quay lại chu kỳ hoàng kim cũ

Có 2 cách để biết: 1 là nhờ chuyên gia phong thủy, cơ mà giới phong thủy còn loạn xới còn hơn cả giới thầy bói ấy cơ. Người thực tài thì ít, kẻ nói phét thì nhiều.... cho nên tốt hết ko nhờ mà theo cách thứ 2 Nhìn xem dòng chính trong họ nhà mình lụi hay phất để biết. Nếu dòng chính trong họ bình bình thì OK, đất đó còn tốt. Nhưng nếu phất mạnh hay lụi mạnh thì phải xem xét lại miếng đất đó. Bao gồm cả phương án bán đi....

Còn bình thường thì giữ lại, cho thuê hoặc bỏ hoang cũng đc
Ca chém tử vi hay nhưng thực chất ca theo phe duy lý đúng không ca? ;;)
Được cảm ơn bởi: Tannhang, Tealightdalat, Hungternopil, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

12010277 đã viết: 14:12, 06/09/19

Ca là phe đẹp trai và dài 18 cm nhé =))

Tealightdalat đã viết: 13:08, 06/09/19
À, quên, cho Tealight xem hình ca ko có lại kêu là đời ko công bằng

Đẹp trai hem Tealight ơiiiiiii
Được cảm ơn bởi: 12010277, Tealightdalat, silverlight267, Hungternopil, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Hà Túc Đạo đã viết: 14:22, 06/09/19
12010277 đã viết: 14:12, 06/09/19

Ca là phe đẹp trai và dài 18 cm nhé =))

Tealightdalat đã viết: 13:08, 06/09/19
À, quên, cho Tealight xem hình ca ko có lại kêu là đời ko công bằng

Đẹp trai hem Tealight ơiiiiiii
Nhìn giống Phạm Nhật Vượng vậy ca. :)). Khác là có đeo kính thôi. :D
Được cảm ơn bởi: 12010277, silverlight267, Hungternopil, Kanxi123, Hà Túc Đạo, koollee
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Hà Túc Đạo đã viết: 14:07, 06/09/19
Dạ, em cảm ơn Ka rất nhiều :x Lụi thì chưa thấy, phát thì hơi hơi, nên chắc là giữ lại ạ. Em hỏi bố em giá bao nhiêu, tính nước bán đi, bố em chửi cho sml =)) Thôi kệ bố em, bố mẹ em nghỉ hưu về đó mà ở, non nước phong cảnh hữu tình, còn em thì chắc là ko bao giờ, miền trung nóng thế ai mà ở cho nỗi X(
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277, Kanxi123, Hà Túc Đạo, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

phân tích văn thì biết tính cách có nghe nói. phân tích hành động biết tính cách suy nghĩ. nhưng có những người nhìn đoạn ngắn phân tích sai toét.
trước có gặp bố thứ trưởng rồi, ngồi nói chuyện tưởng ngu ngu, sau bố đó bợp tai thằng cấp dưới.
bố đó ko có ngu, chỉ giả ngu để xem bọn kia thế nào. đúng là nếu chỉ đoán thì cũng chịu.
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”