GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

trước khi mua được nhà tui ở nhà người quen, thực ra từ xưa đến nay đi đâu cũng có người cho chỗ ở, hehe
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

Hà Túc Đạo đã viết: 11:06, 06/09/19
Tedy Yang đã viết: 21:39, 05/09/19
Ca biết mà, trong thiên hạ này, người có thể bán đứng ca nhiều vô số kể, nhưng trong đó ko có Tedy >:D<

Nếu Tedy mà bán ca thì có nghĩa là cô ấy bị lừa :((
:)) Đúng là người từng trải, cách nói chuyện luôn khôn khéo huynh nhỉ, rất có khí chất " Hà lão đại ", bao rờ e gặp dc 1 nửa như huynh. :)
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, koollee, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Tedy Yang đã viết: 21:00, 06/09/19
Hà Túc Đạo đã viết: 11:06, 06/09/19
Tedy Yang đã viết: 21:39, 05/09/19
Ca biết mà, trong thiên hạ này, người có thể bán đứng ca nhiều vô số kể, nhưng trong đó ko có Tedy >:D<

Nếu Tedy mà bán ca thì có nghĩa là cô ấy bị lừa :((
:)) Đúng là người từng trải, cách nói chuyện luôn khôn khéo huynh nhỉ, rất có khí chất " Hà lão đại ", bao rờ e gặp dc 1 nửa như huynh. :)
E nghe bảo đổi sang tử vi phương tây thì Tham Lang là Song Tử, cách nói chuyện rất là kích thích. Từ năm ngoái chị Chi bảo cung hoàng đạo bị chuyển em cũng biến thành Song Tử nhưng thuyết này chắc nhầm rồi. Em nói chuyện chỉ toàn thấy dễ thương thôi :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Kanxi123 đã viết: 16:59, 06/09/19
Uh... nhìn ở một góc độ khác thì số 6 là số 9 nhỉ?
Có điều rằng anh đã sống cực đoan như thế quá lâu mất rồi. Biên độ chịu đựng để quá rộng nên nếu người khác vẫn bước ra ngoài thì anh chẳng thể tha thứ cho họ, cũng không tha thứ cả cho mình.

Biết như thế là không nên nhưng tính cách không phải bảo đổi là đổi được. “Trời sinh tính” mà. Và chính cái tính đấy nó định danh được ai là ai. Giả dụ như Hà ca xem số cho anh mà anh bảo “tính em dễ chịu bao dung lắm” thì ca sẽ bảo “tiên sư thằng acc clone lấy lá số của ai lên đây lừa tao” =))

Lại nói chuyện tính cách. Anh có một bà dì ở Canada. Tất cả đám cháu chắt dì ấy chẳng quan tâm. Chỉ có riêng anh là dì ấy lo cho từ nhỏ đến lớn, từ những cái nhỏ nhất như giày dép, áo quần, ăn, uống .v.v. Cho đến nhiều cái lớn. Thật không khác gì người mẹ thứ 2.

Có lần anh hỏi dì: “tại sao dì không thích bố mẹ con mà lại quan tâm con như vậy?”. Dì bảo: “vì tính con giống bà ngoại”. Với anh tính cách là cái nghiệp và cũng là cái duyên.

Có những nguyên tắc trong đời người ta đặt ra cho vui. Có những nguyên tắc trong đời nếu tự tay phá bỏ thì bản thân sẽ lạc lối.

À dê là 91 à?... giờ anh hiểu sao Cu Lì lại kiếm em Nói chuyện rồi.
Em rất chi là bất ngờ luôn. Anh đã đi qua bao nhiêu cuộc bể dâu và bao lần độc thoại để có thể hiểu chính bản thân mình đến nhường này thế ạ?

Em hiểu và đồng ý với anh do em cũng thuộc thành phần cực đoan bảo thủ. Em hiểu cho hoàn cảnh của người khác thôi chứ điều đó không có nghĩa là em chấp nhận đâu. Ai đã sẵn sàng đặt bản thân họ vào hoàn cảnh khiến họ có thể mất mình thì mình còn gì mà cân nhắc nữa :)). Nhưng... có điều em là lọ lem nhưng lại mắc bệnh công chúa :)), muốn làm ngoại lệ của người khác nên cũng nghĩ có thể sẽ nên để ai đó làm ngoại lệ của mình, em công bằng mà ;;)

Em vẫn nghĩ đó là một tích cách hay. Có vài tính cách là trời sinh, cũng có vài tính cách là do mình tự chọn lấy. Em tin là anh cũng tự hào về tính cách của mình vì nó đáng tự hào thật.

Thế... anh toàn đi giày dép và mặc quần áo từ Canada đó à? ;;)

Anh nói đến việc có nguyên tắc nếu ta phá bỏ thì sẽ lạc lối làm em nhớ lại ngày trước có đọc 1 câu chuyện về việc nếu như ta từ bỏ một nguyên tắc vốn đã ăn sâu và hình thành nên con người mình thì ta sẽ mất đi bản ngã. Em nghĩ em hiểu điều anh chia sẻ >:D<

Vâng, bạn ấy và em là đồng niên đấy ạ.
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, 12010277, koollee, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Hồng Hạnh đã viết: 21:51, 06/09/19

E nghe bảo đổi sang tử vi phương tây thì Tham Lang là Song Tử, cách nói chuyện rất là kích thích. Từ năm ngoái chị Chi bảo cung hoàng đạo bị chuyển em cũng biến thành Song Tử nhưng thuyết này chắc nhầm rồi. Em nói chuyện chỉ toàn thấy dễ thương thôi :))
Hồng Hạnh biết xem cung hoàng đạo à?
Luận cho mình cái này với =P~
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: 12010277, koollee
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Kanxi123 đã viết: 22:03, 06/09/19
Hồng Hạnh đã viết: 21:51, 06/09/19

Hồng Hạnh biết xem cung hoàng đạo à?
Luận cho mình cái này với =P~
Hình ảnh
https://chiemtinhlaso.com
Anh thử nhập vào đây xem thử cho vui xem có đúng không ;;)

Tham Lang là Song Tử sao? Ôi cha mạ ơi, thôi em đi vùi đầu vào gối khóc đây, chúc cả nhà ngủ ngon :((
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tannhang đã viết: 22:01, 06/09/19

Em rất chi là bất ngờ luôn. Anh đã đi qua bao nhiêu cuộc bể dâu và bao lần độc thoại để có thể hiểu chính bản thân mình đến nhường này thế ạ?

Em hiểu và đồng ý với anh do em cũng thuộc thành phần cực đoan bảo thủ. Em hiểu cho hoàn cảnh của người khác thôi chứ điều đó không có nghĩa là em chấp nhận đâu. Ai đã sẵn sàng đặt bản thân họ vào hoàn cảnh khiến họ có thể mất mình thì mình còn gì mà cân nhắc nữa . Nhưng... có điều em là lọ lem nhưng lại mắc bệnh công chúa, muốn làm ngoại lệ của người khác nên cũng nghĩ có thể sẽ nên để ai đó làm ngoại lệ của mình, em công bằng mà

Em vẫn nghĩ đó là một tích cách hay. Có vài tính cách là trời sinh, cũng có vài tính cách là do mình tự chọn lấy. Em tin là anh cũng tự hào về tính cách của mình vì nó đáng tự hào thật.

Anh nói đến việc có nguyên tắc nếu ta phá bỏ thì sẽ lạc lối làm em nhớ lại ngày trước có đọc 1 câu chuyện về việc nếu như ta từ bỏ một nguyên tắc vốn đã ăn sâu và hình thành nên con người mình thì ta sẽ mất đi bản ngã. Em nghĩ em hiểu điều anh chia sẻ >:D<

Mụi mụi ngoan ghê ;;)
Lúc bé anh thường nghĩ: mỗi con người khi nhận thức của họ đủ lớn thì họ nên lập ra các quy tắc cho mình. Giống như các đạo luật ấy. Vấn đề nào mà cảm thấy khó xử thì cứ áp dụng luật, như thế thì dù trong hoàn cảnh nào chúng ta cũng không lâm vào bế tắc dẫn đến những suy nghĩ tiêu cực.

Còn bảo là tự hào vì tính cách của mình thì không hẳn. Tính anh nhí nhố lắm chứ không đàng hoàng gì... Nói tự hào không bằng nói tự cao, tự đại. Hấp dở lắm ấy :)) Bằng chứng là anh chỉ học hỏi người khác chứ nhất quyết không thần tượng ai. Bựa không?

Vì lý do cơ thể hơi quá khổ nên anh khó chọn quần áo trong nước. Được cái bây giờ kinh tế thị trường nên cũng đỡ nhiều rồi.

Nhưng anh hỏi thật nhé. Khu em sống không có đàn ông à?
Hay em ở gần khu giai nó "Đẹp dịu dàng mà không chói lóa" nên nó mới tha không tán em?
Con gái mà thông minh hiểu chuyện như thế là hiếm lắm đấy. Tiếc cho anh nào bỏ lỡ :((

Trước anh chỉ nghĩ em thông minh thôi, vì qua cách em nói chuyện với Cu Lì anh vẫn cảm thấy có một sự hồn nhiên, trẻ thơ nhất định. Nhưng gần đây nói chuyện nhiều mới thấy suy nghĩ của em trưởng thành, tâm tư cũng già dặn, chín chắn. Đây cũng là điều mà anh mong mỏi ở topic này, mọi người tâm sự, trải lòng với nhau để gần và hiểu nhau hơn. Qua đó có thể học hỏi chắt lọc những cái tốt của nhau.
Tealightdalat đã viết: 19:37, 06/09/19
Quay lại thấy trời đầy sao. :))
Thấy toàn nhân tài hay là thấy váng vất vậy? :-O
Thực ra ta để ý anh Trà rất hay tàu ngầm rồi lén lút like nhé ;;)
Quay lại đây mau đi, ta hứa không iu thương gì nữa là được đúng không? :((
Sửa lần cuối bởi Kanxi123 vào lúc 22:47, 06/09/19 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: 12010277, Suỵt Suỵt, koollee, Hà Túc Đạo, Tealightdalat
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Kanxi123 đã viết: 22:34, 06/09/19
Anh mà học theo cái tốt của em thì 100% anh banh xa lam luôn :))

Web của Tannhang khá hay nhưng nó lặp nhé, nghĩa là về độ chi tiết thì tử vi chi tiết hơn. Ví dụ mình thử số của mình với số của anh Kanxi thì thấy Cung Mọc + Cung gì gì đó giống nhau, nên trang web ra lời phán cung mọc + gì gì giống nhau 100% luôn. Hay là 2 anh em số truyền tinh, lấy nhau đi ;;)
Sửa lần cuối bởi 12010277 vào lúc 22:52, 06/09/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Tannhang đã viết: 22:01, 06/09/19

Em hiểu và đồng ý với anh do em cũng thuộc thành phần cực đoan bảo thủ. Em hiểu cho hoàn cảnh của người khác thôi chứ điều đó không có nghĩa là em chấp nhận đâu. Ai đã sẵn sàng đặt bản thân họ vào hoàn cảnh khiến họ có thể mất mình thì mình còn gì mà cân nhắc nữa . Nhưng... có điều em là lọ lem nhưng lại mắc bệnh công chúa, muốn làm ngoại lệ của người khác nên cũng nghĩ có thể sẽ nên để ai đó làm ngoại lệ của mình, em công bằng mà

Mụi mụi ngoan ghê ;;)
Lúc bé anh thường nghĩ: mỗi con người khi nhận thức của họ đủ lớn thì họ nên lập ra các quy tắc cho mình. Giống như các đạo luật ấy. Vấn đề nào mà cảm thấy khó xử thì cứ áp dụng luật, như thế thì dù trong hoàn cảnh nào chúng ta cũng không lâm vào bế tắc dẫn đến những suy nghĩ tiêu cực.

Còn bảo là tự hào vì tính cách của mình thì không hẳn. Tính anh nhí nhố lắm chứ không đàng hoàng gì... Nói tự hào không bằng nói tự cao, tự đại. Hấp dở lắm ấy :)) Bằng chứng là anh chỉ học hỏi người khác chứ nhất quyết không thần tượng ai. Bựa không?

Vì lý do cơ thể hơi quá khổ nên anh khó chọn quần áo trong nước. Được cái bây giờ kinh tế thị trường nên cũng đỡ nhiều rồi.

Nhưng anh hỏi thật nhé. Khu em sống không có đàn ông à?
Hay em ở gần khu giai nó "Đẹp dịu dàng mà không chói lóa" nên nó mới tha không tán em?
Con gái mà thông minh hiểu chuyện như thế là hiếm lắm đấy. Tiếc cho anh nào bỏ lỡ :((

Trước anh chỉ nghĩ em thông minh thôi, vì qua cách em nói chuyện với Cu Lì anh vẫn cảm thấy có một sự hồn nhiên, trẻ thơ nhất định. Nhưng gần đây nói chuyện nhiều mới thấy suy nghĩ của em trưởng thành, tâm tư cũng già dặn, chín chắn. Đây cũng là điều mà anh mong mỏi ở topic này, mọi người tâm sự, trải lòng với nhau để gần và hiểu nhau hơn. Qua đó có thể học hỏi chắt lọc những cái tốt của nhau.
Tealightdalat đã viết: 19:37, 06/09/19
Quay lại thấy trời đầy sao. :))
Thấy toàn nhân tài hay là thấy váng vất vậy? :-O
Thực ra ta để ý anh Trà rất hay tàu ngầm rồi lén lút like nhé ;;)
Quay lại đây mau đi, ta hứa không iu thương gì nữa là được đúng không? :((
Sếp Kanxi bị béo phì ạ? :(( Tội quá vậy, ráng giảm cân đi ạ cho người nhẹ nhàng.
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

12010277 đã viết: 22:43, 06/09/19
Anh mà học theo cái tốt của em thì 100% anh banh xa lam luôn :))
Chú cũng có nhiều cái tốt đấy.
1. Không thành kiến
2. Kiềm chế tốt
3. Logic tốt
4. Không có ác ý
5. Lường trước các tình huống gay gắt để né từ xa

Nhiều thứ để cho anh học hỏi đấy :-?
Có điều chú nói chuyện giống kim ngưu chứ không giống song ngư. Cái này chú phải học Hà ca rồi =))
Suỵt Suỵt đã viết: 22:50, 06/09/19
Sếp Kanxi bị béo phì ạ? :(( Tội quá vậy, ráng giảm cân đi ạ cho người nhẹ nhàng.
Quá khổ tức là mình cao 1m90 chứ không phải béo :))
Được cảm ơn bởi: 12010277, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”