GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi koollee »

shou đã viết: 17:03, 10/09/19 Có ai buồn mà không dám uống rượu như mình không.
Kiểu cứ phải căng mắt ra nhìn vào cái trống rỗng.
Bị chia ly, đang không có việc làm, mới đến một nơi xa lạ, không gia đình, bạn bè bên cạnh. Rượu thì không dám uống. #__#

Cứ tự dỗ bản thân mọi thứ sẽ không sao đâu, đi từng bước, từng bước một, từng bước một rồi sẽ qua.
Cũng còn may là còn có chư Phật, chư Bồ Tát bảo hộ mình, không chả biết giờ ra sao nữa.
Chúc bạn sớm vượt qua thời điểm khó khăn này.
Mình thì chẳng uống rượu bia, vì nó chẳng ngon gì. Toàn uống nước ngọt, nước lọc thôi. Buồn quá thì đi ngủ, vui thì cười. Bởi mọi chuyện đã như vậy, mình luôn phải đối mặt, có tránh được đâu. Đôi khi kệ cũng là một cách để hồi sức cho tinh thần.
Cố lên bạn >:D<
Được cảm ơn bởi: silverlight267, 12010277, Kanxi123
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

shou đã viết: 17:14, 10/09/19 Trước đã tự hứa với lòng không uống rượu nữa ạ.
Ngta thường nói số mệnh khó đổi . Giống như giờ mún giúp bạn sống vui vẻ và suy nghĩ về những điều lạc quan tích cực thật khó.
Nhưng thường những người sống với năng lượng tích cực thì hay may mắn lắm.
Bạn cố gắng tìm 1 trường năng lượng tích cực xung quanh xem sao. Kiểu như nhìn xem trong số những người bạn của bạn có ai luôn tích cực vui vẻ, bik nói đùa, hơi biến thái hem? Bạn cứ đu bám mấy đứa lúc nào cũng cười, cũng đầy ham hố, vui vẻ, nói nhiều ấy. Sẽ lây lan được ít nhiều cái trường năng lượng tích cực ấy.
Tại vì đôi khi một người đã sầu rồi mà chìm đắm quá trong năng lượng tôn giáo cũng không hay lắm đâu (nếu bạn tính tìm đến)

Ví dụ trong này có Hồng Điệp hay Koollee này. Kiểu kiểu bạn sẽ cảm thấy bên mấy người này thoải mái và freedom ấy...
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

shou
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi shou »

Mình vốn là đứa có từ trường tích cực đấy chứ, mọi người khi có chuyện hay tìm đến mình, vì mình tĩnh.
Tiếc là việc của bản thân thì lại hoá ra mơ hồ.

Mình có cô bạn thân, cũng hay nói cười. Mà năm nay cổ cũng gặp nhiều việc quá, cũng lên xuống, mình cũng ráng nghe cổ tâm sự thôi chứ biết giờ có nói gì cũng vậy. Tự cổ mới giúp dc cổ, cũng như tự mình mới giúp được mình.

Cuộc sống mà, sẽ có những giai đoạn như vậy, mình hiểu mình phải mạnh mẽ, cố gắng đi qua. Chỉ là trực diện đối đầu kiểu này thì ...trầy da tróc vảy thật 😁😁.

Mình và bạn mình ở nước ngoài, bạn bè ko nhiều, trước còn gặp nhau đi chơi, giờ mình mới qua bang khác, ko ai bên cạnh, nên hơi bị buồn.
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee, thamvu88
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

shou đã viết: 18:59, 10/09/19 Mình và bạn mình ở nước ngoài, bạn bè ko nhiều, trước còn gặp nhau đi chơi, giờ mình mới qua bang khác, ko ai bên cạnh, nên hơi bị buồn.
Thực lòng mà nói, nhiều người quan trọng hóa chuyện làm con người nên có bạn bè bla bla. Thực ra thì ai đã du học phần lớn đều hiểu là thiếu cơm thiếu tiền thiếu học mới chết, chứ thiếu bạn thì tôi vẫn sống nhăn răng. Thậm chí còn tiến xa, không bị lệ thuộc. Có bạn thì tốt, nhưng có bạn không phải là nhu cầu thiết yếu. Còn về sau càng già càng nhiều thêm mối quan hệ, nhưng là quan hệ đôi bên cùng có lợi.
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee, thamvu88
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

shou đã viết: 18:59, 10/09/19 Mình vốn là đứa có từ trường tích cực đấy chứ, mọi người khi có chuyện hay tìm đến mình, vì mình tĩnh.

Mình có cô bạn thân, cũng hay nói cười. Mà năm nay cổ cũng gặp nhiều việc quá, cũng lên xuống, mình cũng ráng nghe cổ tâm sự thôi chứ biết giờ có nói gì cũng vậy. Tự cổ mới giúp dc cổ, cũng như tự mình mới giúp được mình.

Cuộc sống mà, sẽ có những giai đoạn như vậy, mình hiểu mình phải mạnh mẽ, cố gắng đi qua. Chỉ là trực diện đối đầu kiểu này thì ...trầy da tróc vảy thật 😁😁.

Mình và bạn mình ở nước ngoài, bạn bè ko nhiều, trước còn gặp nhau đi chơi, giờ mình mới qua bang khác, ko ai bên cạnh, nên hơi bị buồn.
Có anh ở đây rồi em, có gì mà buồn.
Được cảm ơn bởi: thamvu88
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

shou đã viết: 18:59, 10/09/19 Mình vốn là đứa có từ trường tích cực đấy chứ, mọi người khi có chuyện hay tìm đến mình, vì mình tĩnh.

Có dấu răng quách cự què ở đâu, ở đó có thị phi náo loạn....nên có gì đâu mà buồn hở shou =))
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

koollee đã viết: 18:01, 10/09/19
Anh nghĩ anh hiểu phần nào điều em muốn nói. Và theo kinh nghiệm của anh, những người hay nói thông thống mấy cái chuyện đó thì lại ít hành động thật sự. (Còn như anh đây im im thì tâm can đen sì thật :"> )

Tuy nhiên thì Suỵt nói cũng có ý đúng đó. Ý nàng là câu chuyện ngụ ngôn "Cậu bé chăn cừu nói dối".

Khi mà em nói về một chủ đề nhiều quá, thì cứ hễ em định trình bày một vấn đề gì với ai là họ sẽ có tâm lý đề phòng kiểu: "sớm muộn Cu Lì cũng lại đề cập đến vấn đề cũ kia thôi, mà vấn đề đó tôi biết lâu rồi". Giống như trong tình huống này :
koollee đã viết: 14:14, 07/09/19 Theo kinh nghiệm của các cụ:
- Nhất dáng, Nhì da, Tam thanh, Tứ sắc.
Tannhang đã hiểu lầm em đúng không?
Ngôn ngữ của VN chúng ta rất đa dạng nên nếu mình lựa chọn câu từ một chút sẽ tránh được hiểu lầm đáng tiếc như trên.

Còn nếu mình thích nói về chủ đề tình dục thật đi chăng nữa, theo anh cũng không phải cái gì xấu. Tình dục cũng là một cách thể hiện chiều sâu suy nghĩ. Nếu mình đưa được nó vào một trường hợp cụ thể, đặt những cảm nghĩ của mình vào trong đó một cách nghiêm túc, để hiểu bản thân và hiểu cho người khác thì lại là điều rất tuyệt vời.

Tuy nhiên, khi nhắc về vấn đề này thì mình nên cân nhắc từ ngữ một cách cẩn thận nhất có thể, để tránh gây phản cảm cho mọi người. Bời dù sao diễn đàn cũng có nhiều bạn nữ, với ở đây là nơi công cộng không phải ai cũng bỏ qua được ngại ngùng khi phải nói về những vấn đề đó.

iuuu thươngggggg :x
Sửa lần cuối bởi Kanxi123 vào lúc 20:41, 10/09/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: koollee, Tannhang
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 17:43, 09/09/19 Văn phong của người Vũ Khúc luôn có 1 điểm tập trung. Ví dụ họ viết 1 đoạn 5 câu hay 5 trang A4 thì luôn có 1 ý tưởng, 1 chủ đề rất xuyên suốt. Kể cả nhà văn chuyên nghiệp quen với việc nhại văn phong người khác cũng ko tránh đc điều này. Như Murakami, dù viết Tôi nghĩ gì khi đang chạy bộ là thể loại tản văn nhưng cũng ko gạt bỏ đc chất Vũ khúc trong câu từ. Dù họ có đề cập đến đủ loại chủ đề nhưng tất cả chúng luôn có 1 sợi chỉ đỏ và đọc ko có cảm giác lan man. Như văn thầy Què là cự môn. Cự môn và vũ khúc đều có mùi cô đơn nhưng độ nông sâu khác nhau. Ở mệnh và ở tam hợp hay xung chiếu cũng khác. Cự môn cô đơn ngoài mồm thôi, còn vũ khúc cô đơn từ xương tủy.
Dù thầy có đến 3 cái bằng tiến sỹ thì thầy viết ra vẫn có vẻ lan man ko đúng chủ đề nhưng murakami dù luyên thuyên cả ngàn trang thì vẫn ko lệch chủ đề quá nửa trang A4 :))
Murakami là một gã hay, lão ca nhỉ?
Có điều đây là nhà văn mang tính ổn định cao ít có đột phá. Các hình ảnh ẩn dụ mang tính ám ảnh nặng nên hay bị lập đi lập lại qua các tác phẩm. Đến chính nhà văn mặc dù biết, cũng không thể thoát ra nổi.
shou đã viết: 17:03, 10/09/19 Có ai buồn mà không dám uống rượu như mình không.
Kiểu cứ phải căng mắt ra nhìn vào cái trống rỗng.
Bị chia ly, đang không có việc làm, mới đến một nơi xa lạ, không gia đình, bạn bè bên cạnh. Rượu thì không dám uống. #__#

Cứ tự dỗ bản thân mọi thứ sẽ không sao đâu, đi từng bước, từng bước một, từng bước một rồi sẽ qua.
Cũng còn may là còn có chư Phật, chư Bồ Tát bảo hộ mình, không chả biết giờ ra sao nữa.
Chào mừng bạn đến với gia đình gió...
Topic này sẽ đóng vai trò là rượu cho bạn. :))

Thực ra trước có giai đoạn mình cũng thất nghiệp, một ngày dài kinh khủng ấy. Được cái là mình luôn kiếm ra việc nhà để làm cho nên nhanh mệt với dễ ngủ.
Như kiểu:
- Sáng dậy sớm tập thể dục, xong lau dọn nhà cửa, có thời gian thì xem phim không có thì đi nấu cơm
- Trưa ăn cơm xong, ngồi đọc sách hoặc xem phim gì đó. Cơ thể lúc này mệt do lao động cả buổi sáng nên cũng dễ mỏi mắt mà đi vào giấc ngủ trưa.
- Chiều tầm 3h là dậy tập thể dục tiếp được rồi. Xong lại lo cơm nước.
- Tối về lại ăn cơm, đọc sách rồi đi ngủ thôi.
Vừa dễ ngủ lại vừa khỏe người, chống được trầm cảm, trì trệ. Coi như mình chuẩn bị trước sức khỏe cho tương lai đi làm :)

Chúc bạn sớm vui vẻ.
Rảnh rỗi ghé buôn thường xuyên nhé.

À sáng sớm mở bài này đi bạn..
https://www.youtube.com/watch?v=2zKBMlIDUIY
12010277 đã viết: 19:43, 10/09/19

Thực lòng mà nói, nhiều người quan trọng hóa chuyện làm con người nên có bạn bè bla bla. Thực ra thì ai đã du học phần lớn đều hiểu là thiếu cơm thiếu tiền thiếu học mới chết, chứ thiếu bạn thì tôi vẫn sống nhăn răng. Thậm chí còn tiến xa, không bị lệ thuộc. Có bạn thì tốt, nhưng có bạn không phải là nhu cầu thiết yếu. Còn về sau càng già càng nhiều thêm mối quan hệ, nhưng là quan hệ đôi bên cùng có lợi.
Chú giống anh. Bạn bè với anh cũng quan trọng nhưng không có cũng không sao.
Anh suốt ngày bảo chúng nó "Vui thì chơi, buồn thì chuồn" thế mà thằng nào cũng bám lấy không buông :))
Kiểu anh em mình tự tìm vui tốt hay sao ấy. Chẳng bao giờ hết việc để làm. :))
Sửa lần cuối bởi Kanxi123 vào lúc 21:22, 10/09/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: 12010277, koollee, Hà Túc Đạo
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Kanxi123 đã viết: 20:38, 10/09/19
Chú giống anh. Bạn bè với anh cũng quan trọng nhưng không có cũng không sao.
Anh suốt ngày bảo chúng nó "Vui thì chơi, buồn thì chuồn" thế mà thằng nào cũng bám lấy không buông :))
Kiểu anh em mình tự tìm vui tốt hay sao ấy. Chẳng bao giờ hết việc để làm. :))
Cái này em thấy tranh luận cụ thể thì khó có đáp án đúng lắm. Nhưng có một cái thấy thế này: lúc mình đang hoang man, cần chia sẻ => chia sẻ với đứa bạn thân, gặp đúng lúc nó lên cơn dở hơi hoặc là nó đang sợ mình khùng nên nó nói giảm nói tránh để mình ko khùng => mình được cổ vũ nên tiện thể lên nước, áp dụng luôn một sự lựa chọn hồ đồ nào đó => kết quả sai lầm, thành ra đới dầm đổ tại... bạn.

Thế nên tự làm tự chịu vẫn tốt hơn, tốt cho cả mình và tốt cho cả bạn mình. :">
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

12010277 đã viết: 21:08, 10/09/19
Cái này em thấy tranh luận cụ thể thì khó có đáp án đúng lắm. Nhưng có một cái thấy thế này: lúc mình đang hoang man, cần chia sẻ => chia sẻ với đứa bạn thân, gặp đúng lúc nó lên cơn dở hơi hoặc là nó đang sợ mình khùng nên nó nói giảm nói tránh để mình ko khùng => mình được cổ vũ nên tiện thể lên nước, áp dụng luôn một sự lựa chọn hồ đồ nào đó => kết quả sai lầm, thành ra đới dầm đổ tại... bạn.

Thế nên tự làm tự chịu vẫn tốt hơn, tốt cho cả mình và tốt cho cả bạn mình. :">
Thế nói chuyện với Hungternopil đi.
Nếu chú chia sẻ vớ vẩn, khả năng cao hắn sẽ bảo "Ông dở bỏ mẹ". =))
Hungternopil đã viết: 15:11, 10/09/19
Phải không ông?
Có điều chống chỉ định anh em chia sẻ điều gì độc đáo trong lúc đang uống rượu nhé =))
Được cảm ơn bởi: 12010277, Hungternopil, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”