Phải chăng mình sẽ giác ngộ sau giấc mộng hồng trần ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Phải chăng mình sẽ giác ngộ sau giấc mộng hồng trần ?

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

@ anhthu5993

Hihi , em nói chuyện như thiền sư ấy ! :) .

Quả thực đã có nhiều chuyện dù vui dù buồn từng xảy ra trong đời anh đều khiến anh vững vàng , trưởng thành hơn . 3 đại hạn đầu đời vô chính diệu , còn thêm sát tinh vây hãm . Đến nay vẫn bình yên là may lắm rồi , hy vọng đại hạn 33 sắp tới tử vi gỡ Tuần , Long Trì báo hỉ sự . Mong rằng anh sẽ có bước ngoặt cuộc đời :)
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 05:01, 18/09/19 @ anhthu5993

Hihi , em nói chuyện như thiền sư ấy ! :) .

Quả thực đã có nhiều chuyện dù vui dù buồn từng xảy ra trong đời anh đều khiến anh vững vàng , trưởng thành hơn . 3 đại hạn đầu đời vô chính diệu , còn thêm sát tinh vây hãm . Đến nay vẫn bình yên là may lắm rồi , hy vọng đại hạn 33 sắp tới tử vi gỡ Tuần , Long Trì báo hỉ sự . Mong rằng anh sẽ có bước ngoặt cuộc đời :)
Em cũng thích cuộc đời có những bước ngoặt, đặc biệt thích bất ngờ :), nên em xem số để chuẩn bị tinh thần là tốt hay xấu thôi chứ không xem kĩ.

Em nghĩ đời người có thăng có trầm hok lẽ nát quài. 2 vận kế tiếp của anh em nghĩ là tốt đẹp tuy cũng có chút muộn phiền. Thoải mái tận hưởng cảm giác sống đi nè anh, sự gì đến hãy hay ! :D
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

@anhthu5993 càng nhiều thử thách thì càng vững vàng ! Nhưng anh cũng thoải mái tận hưởng được khá nhiều rồi , hihi . Kiểu như du lịch , âm nhạc , thể thao , ẩm thực , ... Hihi Có lần anh lên thiền viện trúc lâm học thiền và những ngày đó thật vui vẻ , anh kết bạn , tâm sự với nhiều bạn đạo . Đúng là cung phúc vô chính diệu nhưng ngộ triệt kéo cơ lương ở đối cung về nên tự tìm được sự hưởng thụ tinh thần trong mọi hoàn cảnh :)

Em có tu tập gì không ? Chúng cùng trao đổi để cùng nhau tiến bộ :)
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 11:56, 18/09/19 @anhthu5993 càng nhiều thử thách thì càng vững vàng ! Nhưng anh cũng thoải mái tận hưởng được khá nhiều rồi , hihi . Kiểu như du lịch , âm nhạc , thể thao , ẩm thực , ... Hihi Có lần anh lên thiền viện trúc lâm học thiền và những ngày đó thật vui vẻ , anh kết bạn , tâm sự với nhiều bạn đạo . Đúng là cung phúc vô chính diệu nhưng ngộ triệt kéo cơ lương ở đối cung về nên tự tìm được sự hưởng thụ tinh thần trong mọi hoàn cảnh :)

Em có tu tập gì không ? Chúng cùng trao đổi để cùng nhau tiến bộ :)
Anh có nhiều trải nghiệm quá, e chưa đc nhiều như anh :).

Em cũng chỉ thích hưởng thụ tinh thần, em cảm thấy thân xác giúp mình hiện hữu nhưng những thứ đi kèm với nó như tài vật, định kiến xã hội...giống như cái ách trói gô em như 1 con gà vậy :)).

Em đặc biệt thích những thứ thuộc về khoảnh khắc và cảm giác. Em bẩm sinh không nghĩ nhiều về quá khứ hay tương lai có lẽ do em cũng có cuộc sống đầy đủ và cũng tự biết đủ. Em cũng có lẽ sống để hành động nhưng không quan trọng kết quả. Chắc do có quan phúc tứ đức nên em gần đến Thiền môn rồi lại bị đám Tham lang Đào hoa kéo lại nên chỉ quanh quẩn trc cổng, chưa thành Thị Mầu lên chùa đã may. =))

Em cũng đọc sách Thiền dù chưa có duyên tu tập ạ. Anh tu tập đc bao lâu rồi, có thể chia sẻ công phu cũng như những gì trải qua cho em đc không? :)
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

@anhthu5993 cho anh xem lá số của e xem tham lang , đào hoa mạnh cỡ nào ? Hihi
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 19:04, 18/09/19 @anhthu5993 cho anh xem lá số của e xem tham lang , đào hoa mạnh cỡ nào ? Hihi
:D :D :D
Hình ảnh
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

@anhthu5993 Mấy hạn đầu đời của em cũng nhọ nhỉ ! Xem xong lá số em anh cũng chột với cung mệnh , mường tượng ra Đát Kỷ luôn :)) Trước mặt em có đại hạn 36 em có sợ không ?
Đầu trang

Theranos
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Theranos »

anhthu5993 đã viết: 19:31, 18/09/19
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 19:04, 18/09/19 @anhthu5993 cho anh xem lá số của e xem tham lang , đào hoa mạnh cỡ nào ? Hihi
Hình ảnh
Xin hỏi hạn phụ mẫu của chị có tốt không?
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 19:42, 18/09/19 @anhthu5993 Mấy hạn đầu đời của em cũng nhọ nhỉ ! Xem xong lá số em anh cũng chột với cung mệnh , mường tượng ra Đát Kỷ luôn :)) Trước mặt em có đại hạn 36 em có sợ không ?
Hạn tại cung Mệnh bình thường, gặp lũ Đồng Cự Diêu Điếu mới bị nó cho ăn hành anh ôi. :((

Mà cũng cầu đẹp đc như Đát Kỷ à :( . Chính tinh cùng hãm hóa kị là bói ra kiểu khác ó nha. Hóa kỵ nó chém đứt nhan sắc và tài giao tế của bọn kia ròi. Được này mất kia, giống nàng tiên cá đc cặp giò thì mất cái mỏ thôi huhu :((

Sợ cũng không có ích gì nên e không sợ :) . Dù sao cũng có cái gì để mà phá sản :)). Mà em cũng ko rõ, có khi Dương Lương Địa Không lại có sáng tạo đột phá không chừng.

Hạn Trúc La mới xấu á, mà biết đâu Thiên không tứ mộ lại giúp em bước đc qua Thiền môn sao :)). Chứ giờ em đi vào chắc Phật đi ra quá :( . Mà trong thời gian tu tập là mình làm những gì anh ha ?
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Theranos đã viết: 20:07, 18/09/19
anhthu5993 đã viết: 19:31, 18/09/19
Hình ảnh
Xin hỏi hạn phụ mẫu của chị có tốt không?
Nát nhé :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”