GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi koollee »

thamvu88 đã viết: 14:52, 22/09/19 Cháu thì nhiều mà cháu ruột thì có 2, đều xịn đến từng con ốc vít nhé, chú em đoán mặt anh sao là tụi nó y chang vậy, kaka
Èoooo...
Mặt huynh xấu lắm :))
Lại mới đạt đến cấp độ nhăn nhó chứ chưa đạt mức độ nham nhở như tập thể trong topic này :))
Huynh cường hóa mặt thêm lên đi :P

Huynh demo một vài hình giao diện đệ chiêm ngưỡng với nào ;))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

😪 làm gì cho hết FA nhỉ ??? Huhu buồn quá có ai rảnh tám chuyện đi
Được cảm ơn bởi: thamvu88, Kanxi123, koollee
Đầu trang

thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

koollee đã viết: 14:58, 22/09/19
thamvu88 đã viết: 14:52, 22/09/19 Cháu thì nhiều mà cháu ruột thì có 2, đều xịn đến từng con ốc vít nhé, chú em đoán mặt anh sao là tụi nó y chang vậy, kaka
Èoooo...
Mặt huynh xấu lắm :))
Lại mới đạt đến cấp độ nhăn nhó chứ chưa đạt mức độ nham nhở như tập thể trong topic này :))
Huynh cường hóa mặt thêm lên đi :P

Huynh demo một vài hình giao diện đệ chiêm ngưỡng với nào ;))
Haha demo thì hoy nha, xác định là trong nhà nếu gái đẹp xuất sắc thì trai đẹp vừa vừa, bởi vì anh là vừa vừa nên mới không demo, :)))
Được cảm ơn bởi: koollee, 12010277, Kanxi123
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

thamvu88 đã viết: 15:25, 22/09/19 Haha demo thì hoy nha, xác định là trong nhà nếu gái đẹp xuất sắc thì trai đẹp vừa vừa, bởi vì anh là vừa vừa nên mới không demo, :)))
Huynh lại thế nữa rồi #-o
Đệ hay thấy zai xấu lấy được gái xinh. Nên đệ xấu như mèo mửa. Vì thế đệ rất hợp với gái xinh.
Huynh demo một hình giao diện thôi. Không thì huynh quẳng lá số của các bé lên cũng được. Để đệ tự dòm qua lá số :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, thamvu88, 12010277
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

vanttk đã viết: 15:21, 22/09/19 😪 làm gì cho hết FA nhỉ ??? Huhu buồn quá có ai rảnh tám chuyện đi
Hồi chị Clou 28t giống em, chị hay nghĩ đến gì? Công việc? Yêu đương? Phụ mẫu? Họ hàng? Bạn bè?
Được cảm ơn bởi: Tannhang, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

theo các bác thì đương số năm 2022 hạn gì?
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

vanttk đã viết: 15:21, 22/09/19 😪 làm gì cho hết FA nhỉ ??? Huhu buồn quá có ai rảnh tám chuyện đi
Đây rồi, cá mập leo lên bờ rồi, hiếm có quá
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

vanttk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vanttk »

12010277 đã viết: 15:40, 22/09/19
Hồi chị Clou 28t giống em, chị hay nghĩ đến gì? Công việc? Yêu đương? Phụ mẫu? Họ hàng? Bạn bè?
Năm c 28 tuổi à là năm chị mới vượt qua đc cơn sốc thất tình, tim vẫn còn đau nhưng dần chấp nhận được sự thật. Năm đó chị có tâm sự với anh Hà Túc Đạo là chị sẽ đặt tình yêu ở lại, tập trung cho công việc, tìm lại mục tiêu của đời mình, tìm lại sự cân bằng. Ba mẹ thì bình thường, bắt đầu chấp nhận đc sự thật chị có thể tự lo cho bản thân mình. Họ hàng thì kg liên quan vì chị kg bị ảnh hưởng bởi họ, đóng góp đc gì cho họ hàng thì làm.
Sau đó 1 năm thì chị gặt được quả ngọt, có công việc chị mong muốn, mức lương gần gấp đôi chỗ làm cũ, vẫn chưa tự tin lắm, sợ nhiều thứ làm mình rụt rè, sợ đủ thứ, sợ kg có đủ năng lực làm việc.
Năm 30 tuổi thì có vài thành tựu trong đời, tự tin hơn và đỡ dại hơn trước và lại đổi việc tiếp tục tập 2, cái mà chị kg nghĩ tới 😊
Năm 31 tuổi thì bắt đầu sợ nhiều thứ mang tên hạnh phúc riêng , gia đình riêng; kg còn sợ vụ công việc và kiếm tiền nữa.
Tóm lại, là cứ nỗ lực hết mình, lựa chọn hướng đi cho bản thân và chiến đấu vì nó. Việc ai nói gì kg quan trọng bằng việc mình biết mình muốn gì, phải làm gì để có cái mình muốn và thuận theo tự nhiên. Đôi khi thất bại thì cứ tin là do mình chưa cố gắng bằng ng ta 😀
Được cảm ơn bởi: 12010277, Tannhang, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Kanxi123 đã viết: 12:09, 22/09/19
Bạn của anh dễ thương và là người xứng đáng để anh dành thời gian cho họ. Vì có những người chỉ tìm tới mình khi họ cần còn khi mình khó khăn thì họ cũng không màng tìm hiểu. Em cũng có vài người bạn hay tâm sự với em nhưng nó có lần hỏi em sao nó không biết gì về chuyện của em hết. Thường thì khi tụi nó biết là đối với em chuyện đó đã là quá khứ rồi. Không phải là cố tỏ ra bí ẩn mà mỗi người có một cách đối diện khó khăn khác nhau hay sao ấy ạ. Nhưng em không nói với họ những lúc đó em buồn mà em viện cớ khác, thường thì em sẽ viện cớ đang “rụng dâu” nên mệt không tiếp :)). Đến nỗi mà không ai thấy em buồn thì đều nghĩ em rất vô tư lự và hồn nhiên.

Lớp anh dễ thương vậy, lúc đó mới 18 thôi mà mọi người tâm lý thế.
Vâng anh chọn đúng rồi, nên giữ tâm tư chị ấy ạ. Em cảm ơn anh.

Anh nói “cảm giác” là anh muốn nói “xúc giác” hay “cảm nhận”? Em cũng đoán EQ của anh không tầm thường chút nào đâu ;;)

Thế thì sau này anh sẽ tránh được cái khoản bị vợ nhằn rồi đấy. Rõ là hôn nhân muộn có muôn vàn lợi ích còn gì ;;)

Thêm chút yêu thương, thêm chút ngọt ngào. Ôi, nhất Hà Ca rồi nhé :))

Thường thì không chọn được em sẽ bế quan toả cảng, đợi tới khi những lựa chọn khác bị loại dần. Thụ động vô cùng, mất nhiều cơ hội trong đời cũng vì như thế :(

Thôi, em sai. Không quân tử cũng không là tiểu nhân. Là một con người bình dị với những nguyên tắc và lập trường vững vàng nhé.

Chà, anh biết cách đặt những câu hỏi làm lộ bản chất con người ra đấy ạ...
Thật ra, em tập gym không phải như mọi người hay nghĩ đâu. Hồi 19 tuổi, em đọc được câu nói “Bạn nên có 3 thói quen: một để nuôi dưỡng sự sáng tạo, một để giữ dáng, một để nuôi sống bản thân”, rồi thì vô tình xem được người ta từ béo phì mà ý chí đến mức tập luyện vóc dáng đẹp. Lúc đó em đã thích đọc sách rồi, lại nghĩ đang được học lấy nghề mình yêu thích nên cần 1 sở thích giữ dáng nữa. Với cả, khi đó cũng còn khá là rảnh, lại thêm cái hiếu thắng tuổi mới lớn, em đã nghĩ nhiều người xuất phát điểm bất lợi mà còn tự thay đổi được thì mình cũng phải làm được, mặc dù em không có vấn đề gì về vóc dáng cả. Nên em đặt ra quyết tâm là phải tập thể dục làm sao để bất cứ trong hoàn cảnh nào cũng có thể mặc bikini tự tin mà không cần phải chuẩn bị trước đó =)). Kết quả là em đồng ý với những người kia, vóc dáng cứ tập luyện là có được và nếu biết đúng cách thì có thể làm nó theo ý mình, em cũng thực hiện được mục tiêu của mình là có được cảm giác có thể mặc bikini bất cứ khi nào mà không tự ti (dù rằng đến nay em chưa mặc bao giờ cả, chỉ là muốn biết mình có làm được thành quả hay không thôi). Cho tới nay thì nó thành thói quen và cũng là sở thích của em. Bây giờ mục tiêu của em là duy trì sở thích chứ không còn mục tiêu bựa như xưa nên kết quả đã khác xưa, mộng bikini chưa thành thì cũng dẹp luôn rồi =))
Nhưng em không phải kiểu tập tạ nặng vì em không thích cơ đâu, kiểu của em là cường độ thấp nhưng thời gian kéo dài; khác với kiểu để xây dựng cơ bắp lắm, nó cần thời gian nhiều hơn là sức lực.

Anh đã đoán đúng rồi, nhưng không hẳn là miệng thuận mà lòng nghĩ khác. Chỉ là em có tính cả nể haiz. Nên nếu lòng em thấy có vấn đề thì em điều khiển để đóng băng não không tư duy tranh luận mà hoà giải luôn. Sau đó em mới sắp xếp lại quan điểm cho bản thân mình. Em quan niệm là có những thứ chỉ cần mình biết và hiểu, không cần bắt ai chấp nhận hết, mình không sống với họ thì cần sự chấp nhận để làm gì đâu ạ. Nhưng với người thân thiết và quan trọng với em thì không như vậy đâu, em nói cho ra bã mới thôi cơ. Em thuộc kiểu nghiêm khắc với bản thân và dễ dàng với người khác, nên những ai em xem là thân thuộc với em đều chịu chung số phận bị hà khắc.

Haha, nhìn chỗ nào ấy ạ. Em chưa từng cố ý nhìn đàn ông trong phòng gym nên em phải suy nghĩ. Nhưng câu trả lời này chắc không khiến anh hài lòng vì nó không đại diện được cho phụ nữ rồi. Em trước giờ không mấy quan tâm ngoại hình, chỉ cần sạch sẽ là được rồi. Với cả, mục đích tập gym của em cũng không phải khoe dáng nên em không quan tâm đến cơ bắp của đàn ông. Em thường chú ý tác phong hơn. Em không có thiện cảm với những ai hay lại gương ngắm nghía xoay qua xoay lại và cũng hơi sợ sợ các anh nào nâng tạ bỏ tạ mà la hét gầm trời, đi lại đùng đùng mạnh bạo. Những người đi đứng khoan thai vững vàng thì cách họ tập cũng như vậy, tuy tĩnh lặng nhưng lại uy nghi. Em nghĩ em ấn tượng cái đó hơn đấy ạ, dù họ sẽ không nổi bật.
Phụ nữ nói chung em đoán sẽ thích bắp tay chăng :-?

Anh gãi trúng chỗ ngứa về đề tài gym của em rồi, em kể dài quá mất rồi.

Anh có suy nghĩ và quan niệm hay về câu nói này. Đúng là như anh nói, topic này cho em cơ hội được học hỏi nhiều ngoài được tâm sự với mọi người. Càng lớn càng thấy là đơn giản mới là hạnh phúc phải không ạ? Đâu phải cứ lấp lánh rực rỡ mới là diễm phúc.

À, câu đầy đủ là như vậy. Thật ra, em có người thầy là đạo Công giáo nên hay được chia sẻ những điều này chứ không phải em năng động tìm hiểu hic.
Nhưng tình thương bao la là đúng rồi, xin cảm ơn, xin cảm ơn >:D<
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Tannhang đã viết: 19:42, 22/09/19
Thường khi người ta đang dở một giai đoạn nào đó hoặc đang làm gì đó, tự nhiên có người tới hỏi han, thì khi trả lời, họ hay vô tình nói ra một phần giai đoạn hoặc công việc đang dang dở. Cái đó gọi là "Ám ảnh lặp lại". Anh ngờ là hai ngày nay không phải Maruko nói, mà là "dâu" nói lắm :-? :)) Vậy có thời gian nào không may em hờn liên tục không? Với lý do em hay dùng chắc bạn bè phải hò nhau đưa em đi cấp cứu.

Anh đùa chút thôi, đừng để ý.

Ai mà chẳng có chuyện đau lòng nhỉ? Có điều Vũ Tham anh thấy cư xử khá giống nhau trong tình huống này. Cu Lì bên trên nói đúng. Chúng ta tuy bề ngoài chan hòa, dễ gần với mọi người, nhưng thực chất lại là kiểu tính toán. Tính toán không phải chi li tiểu tiết, mà tính toán đường đi nước bước cơ. Khi buồn mình sẽ tự hỏi "liệu có ai hiểu được mình không?" nếu câu trả lời là "không" thì tâm sự với người khác phỏng có ích gì? Khi giận mình sẽ tự hỏi "Bày tỏ thái độ giận dữ đem lại lợi ích gì?" nếu đem lại lợi ích thì giận ngay và luôn. Nếu không thì về ngủ cho xong, còn cứu vãn được một chút hình tượng =))

Cảm giác là cảm nhận của anh với sự vật xung quanh ấy. Đặc biệt với con người và con vật, chỉ cần họ đi lướt qua, đôi khi không cần phải nhìn, anh cũng có thể cảm nhận được tâm trạng của họ, một dạng nhạy cảm quá mức. Vì điều này nên anh âm thầm tránh được rất nhiều rắc rối từ bé đến lớn. Tuy nhiên những rắc rối nhỏ lại sinh ra chính từ sự nhạy cảm trên.

- Học nấu ăn là một chuyện còn nấu ăn lại là chuyện khác. Anh học nấu ăn để sau này vợ bảo "bố con anh tự nấu cho nhau đi, tôi chán lắm rồi, tôi về nhà mẹ tôi mấy hôm nghỉ phép". Anh sẽ nước mắt giàn giụa mà nắm lấy tay vợ "Em ơi, em đừng đi, kẻo con ăn cơm anh nấu xong nó chẳng thèm ăn cơm của em nữa đâu" =)) Troll thế liệu có bị vả gẫy răng không?

- Em mất nhiều cơ hội lắm à? Đừng lo, cát nhân tự có thiên tướng thôi. Điểm mạnh của tham vũ chính là tự nhìn nhận được bản thân qua góc nhìn người thứ 2. Đã biết sai thì việc sửa chỉ còn là thời gian nên chẳng cần lo lắng.

- Anh nói tiểu nhân ở đây không phải tự trào đâu mà nàng đã vội xuống nước nhận sai rồi. Dễ thương chết mất ;;)

- Em tập gym không như mọi người nghĩ? Anh với mọi người có nghĩ gì đâu? Nghĩ gì nhỉ? ;;) Em thích tập gym, rồi lại thích tác phong tức là thích người cứng rắn mà nhã nhặn?

Ôi bikini, anh thích cái đó chết mất. Lý do em thay đổi mục tiêu là gì?
Với cả anh không tin, những người tập gym có thể tính cách khác nhau. Nhưng họ phải có chút ít tính cách chung là: lòng ái kỉ. Nếu như không yêu bản thân họ sẽ không biết cách chăm sóc bản thân. Không biết cách chăm sóc bản thân thì không thể duy trì thói quen lâu được. Nên khả năng cao là em đã mặc thử bikini :"> Có thể không phải ở bãi biển thôi. Mặc ở nhà rồi ngắm nghía trong gương chẳng hạn ;;)

- Anh hỏi nghiêm túc nhé, một cô:
+ Gia đình có giáo dục
+ Năng động, trẻ trung
+ Biết chăm sóc bản thân
+ Quan tâm người xung quanh
+ Sâu sắc, hiểu ý
+ Có công ăn việc làm.
Vậy em sợ điều gì? Và mong muốn điều gì ở hôn nhân? Hay nói cách khác là quan điểm cá nhân của em về hôn nhân, gia đình là gì? Bởi người như thế mà trì hoãn hôn nhân thì quả thật rất đáng tiếc đấy.
Sửa lần cuối bởi Kanxi123 vào lúc 23:46, 22/09/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: koollee, Tannhang
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”