Năm Nay Đã Khác Hơn Năm Qua !

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Năm Nay Đã Khác Hơn Năm Qua !

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Đã rất lâu rồi không vào diễn đàn này không biết còn ai nhớ mình không ... năm ngoái là một năm hơi bị thảm hại ( thổ vượng ) , nhưng năm nay đã khác hẳn hoàn toàn tuy chưa phải là kết quả đáng kể nhưng cảm thấy vui vẻ , không đau đầu như năm ngoái ...năm nay mình hành vận về phương đông mộc cục , nên đi làm có vẻ tiến triển hơn , làm 3 tháng nên quản lý !

Nhờ mọi người xem giúp liệu tương lai còn nên nữa không , có phải tứ trụ mình dụng thủy và mộc , kỵ thổ đúng không !

Năm nay chưa thấy tin tức gì về tình cảm , tuy gần tới tay rồi nhưng cơ mờ sao lại chẳng thấy , hầy !

Chúc mọi người buổi tối vui vẻ !

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: HamanoRie
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Năm Nay Đã Khác Hơn Năm Qua !

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Đúng là cuộc sống tốt đẹp hơn nên diễn đàn vắng bóng thêm 1 người lâu lâu :P. Sao cờ đến tay anh lại hông phất được ạ? Đã cuối năm đâu, lạc quan chờ típ đi anh :3
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

HamanoRie đã viết: 20:30, 17/09/19 Đúng là cuộc sống tốt đẹp hơn nên diễn đàn vắng bóng thêm 1 người lâu lâu :P. Sao cờ đến tay anh lại hông phất được ạ? Đã cuối năm đâu, lạc quan chờ típ đi anh :3
Lúc nào a nên diễn đàn là có mặt e comment bài viết của a , chắc là có mỗi e nhớ a hay sao ấy :)) ...khánh đã có gì chưa năm nay đã là tháng 8 nắng rám quả hồng rồi hihi !

Cờ đến tay nhưng mình cũng phải phấn đấu , nhưng cái đại vận này của a chưa phất được đâu e , cũng đủ thôi , tính anh tiêu hoang năm có tiền trong túi là phải cho nó bay đi mới chịu được , chắc cần kiếm cô vợ để cho nó quản lý ko thì #-o
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 20:42, 17/09/19
HamanoRie đã viết: 20:30, 17/09/19 Đúng là cuộc sống tốt đẹp hơn nên diễn đàn vắng bóng thêm 1 người lâu lâu :P. Sao cờ đến tay anh lại hông phất được ạ? Đã cuối năm đâu, lạc quan chờ típ đi anh :3
Lúc nào a nên diễn đàn là có mặt e comment bài viết của a , chắc là có mỗi e nhớ a hay sao ấy :)) ...khánh đã có gì chưa năm nay đã là tháng 8 nắng rám quả hồng rồi hihi !

Cờ đến tay nhưng mình cũng phải phấn đấu , nhưng cái đại vận này của a chưa phất được đâu e , cũng đủ thôi , tính anh tiêu hoang năm có tiền trong túi là phải cho nó bay đi mới chịu được , chắc cần kiếm cô vợ để cho nó quản lý ko thì #-o
Anh trả lời lúc em đang trên xe, ngủ gật mất mấy tiếng quên béng ko vào trả lời up top cho anh :D

Dạo này anh Đức chuyển sang thích tứ trụ à? Anh sang box tử vi cho xôm, hay lại sợ các fans hâm mộ vào bắt xem số cho kaka.

Thôi cứ khá được lên chút nào mừng chút đó anh, đủ là cũng còn hơn em rách nát lắm. Vẫn còn 3 tháng rưỡi nữa, biết đâu lại khối chuyện vui [-O< , đúng mùng 1 tết sang năm lại lên khoe tôi sắp lấy vợ, bai bai lyso nhé hehe!
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

HamanoRie đã viết: 03:45, 20/09/19

Anh trả lời lúc em đang trên xe, ngủ gật mất mấy tiếng quên béng ko vào trả lời up top cho anh :D

Dạo này anh Đức chuyển sang thích tứ trụ à? Anh sang box tử vi cho xôm, hay lại sợ các fans hâm mộ vào bắt xem số cho kaka.

Thôi cứ khá được lên chút nào mừng chút đó anh, đủ là cũng còn hơn em rách nát lắm. Vẫn còn 3 tháng rưỡi nữa, biết đâu lại khối chuyện vui [-O< , đúng mùng 1 tết sang năm lại lên khoe tôi sắp lấy vợ, bai bai lyso nhé hehe!
Biết về tứ trụ xem vẫn chuẩn hơn là tử vi đó e , nhìn có những cung rất đẹp lại thành xấu và có những cung xấu lại thành đẹp ...và mình cũng biết là mình nên hành vận theo phương nào , kỵ và hợp :)

Còn sang năm lây hay chưa a vẫn còn chưa biết a đang sợ ế đây này :))

E thì sao , sao lại nát ?
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 23:05, 22/09/19
Biết về tứ trụ xem vẫn chuẩn hơn là tử vi đó e , nhìn có những cung rất đẹp lại thành xấu và có những cung xấu lại thành đẹp ...và mình cũng biết là mình nên hành vận theo phương nào , kỵ và hợp :)

Còn sang năm lây hay chưa a vẫn còn chưa biết a đang sợ ế đây này :)) (nghe điêu thật B-) )

E thì sao , sao lại nát ?
Oh, anh đa zi năng nhỉ :D, thảo nào thấy chán ko sang kia làm vài top nổi bật nữa :P

Năm nay tiền bạc em cạn túi luôn, nợ xoay vòng tùm lum hơn 100tr rồi mà khả năng thanh toán quá thấp hic. Chưa bao giờ em rơi vào tình trạng bi đát thế này, ko biết có còn trụ được đến sang năm không, tiền đầu tư cứ thế chạy một lèo hết 200tr chưa gỡ được đồng nào lại còn nợ bồi thêm nợ, hãm lắm. Chứng khoán thì lỗ một nửa :(( . Giờ nhắc đến tiền là em muốn ngất ra đây ~X(
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

HamanoRie đã viết: 00:14, 23/09/19
Duccon_cdl13 đã viết: 23:05, 22/09/19

Oh, anh đa zi năng nhỉ :D, thảo nào thấy chán ko sang kia làm vài top nổi bật nữa :P

Năm nay tiền bạc em cạn túi luôn, nợ xoay vòng tùm lum hơn 100tr rồi mà khả năng thanh toán quá thấp hic. Chưa bao giờ em rơi vào tình trạng bi đát thế này, ko biết có còn trụ được đến sang năm không, tiền đầu tư cứ thế chạy một lèo hết 200tr chưa gỡ được đồng nào lại còn nợ bồi thêm nợ, hãm lắm. Chứng khoán thì lỗ một nửa :(( . Giờ nhắc đến tiền là em muốn ngất ra đây ~X(
năm nay chắc là đang hạn thôi , vì có không kiếp mà cố gắng nên :) , con gái 92 a thấy giỏi giang đấy !

a thì có ga lăng gì đâu chỉ là biết trước đé phòng tránh thôi nhưng chắc cũng không lé đc , hihi
Đầu trang

coloa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi coloa »

Chào bạn,
Mình xin góp ý kiến về lá số này.
Nguyệt lệnh là Tài, thấu Tân quan, Quý ấn. cấu thành Quan ấn cách, Quan là dụng thần, ấn là tương thần.
Quan trọng, Ấn nhẹ, về cơ bản sẽ như sau:

Hỉ: Ấn vượng vận trợ ấn
Kỵ: Tài Vận khắc ấn
Bất hỉ: Tỷ ki[/list]ếp vận( Ấn lâm Bệnh, tử địa).

Bạn xem lại lưu niên đã qua, có phạm vào:
1. Khắc quan: Bính, Đinh.
2. Khắc ấn: Mậu, Kỷ( Mậu nguy hiểm hơn vì hợp ấn)

Lưu niên Mậu Tuất:
- Mậu hợp phá Quý
- Đại vận Thìn xung Tuất, Tuất hình Mùi. Hỏa thổ lưỡng vượng khắc quan ấn. Một năm vất vả
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

coloa đã viết: 10:38, 01/10/19 Chào bạn,
Nguyệt lệnh là Tài, thấu Tân quan, Quý ấn. cấu thành Quan ấn cách, Quan là dụng thần, ấn là tương thần.

Lưu niên Mậu Tuất:
- Mậu hợp phá Quý
- Đại vận Thìn xung Tuất, Tuất hình Mùi. Hỏa thổ lưỡng vượng khắc quan ấn. Một năm vất vả
Mình cũng chẳng biết được nữa , mình thấy những năm nhâm quý giáp ất thì oke còn những năm mậu kỷ thổ là không ra gì , đại vận nhâm thìn ( đại vận tài này mình thấy rồi bời lắm ) năm nay đỡ hơn năm ngoái nhiều rồi , bạn luận giúp mình tiếp đi !
Đầu trang

coloa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi coloa »

Duccon_cdl13 đã viết: 02:39, 05/10/19
coloa đã viết: 10:38, 01/10/19 Chào bạn,

Lưu niên Mậu Tuất:
- Mậu hợp phá Quý
Mình cũng chẳng biết được nữa , mình thấy những năm nhâm quý giáp ất thì oke còn những năm mậu kỷ thổ là không ra gì , đại vận nhâm thìn ( đại vận tài này mình thấy rồi bời lắm ) năm nay đỡ hơn năm ngoái nhiều rồi , bạn luận giúp mình tiếp đi !
Thìn vận hợp Thân sinh thủy, ko phải là xấu. Chỉ vì lưu niên Mậu Tuất phá ấn thôi, phá tương thần thì vất vả lắm.
Canh Tý lưu niên, Canh đến hỗn quan, công danh hơi xấu, may có Ất hợp Canh, chuyển tốt. Cuối năm Thân Tý Thìn tam hợp thủy trợ ấn, tốt đẹp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”