" phẩm chất riêng biệt giữa văn xương và văn khúc "

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

" phẩm chất riêng biệt giữa văn xương và văn khúc "

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

trích " tử vi nghiệm lý toàn thư " của cụ thiên lương
" xương khúc thường được bao gồm là bộ văn học người nào mà mệnh hay thân có một sao đó đều được dự phần hãnh diện dòng dõi nho gia , nhưng giữa hai chữ vẫn có một ý nghĩa cách biệt cần phải phân tích đâu là giá trị trung thực , văn xương là tên một vị học giả được đề tặng là đế quân về văn học đủ mọi vẻ thông thái thịnh đẹp như ý nghĩa của chữ " xương " trong hán tự , còn khúc là một đoạn , văn khúc là một đoạn bản đàn , bài thơ , một vở kịch chứa đựng nhiều tình tiết nghệ thuật : tức là cả văn xương bao gồm cả văn khúc như thầy với trò
trong mỗi lá số nếu là giờ âm thì văn khúc đúng chùm theo văn xương trong thế tam hợp thầy trò biểu dương lực lượng trái lại giờ dương thì văn khúc đứng ở thế nghịch địa không bao giờ quên để hai sao phụ thuộc là thai tạo phong cáo thay mặt đề cao văn xương lỗi lạc là bậc tam công xứng đáng được phong tặng ấn tín một vị nguyên huân ( thai phụ phong cáo xuất phát từ văn khúc đến nhập vào tam hợp của văn xương )
đến ngày hai sao thuộc quỹ đạo của xương khúc cũng thấy sự khác biệt tính cách : ân quang là một phần thưởng vinh dự sáng ngời , thiên quý là một bảo vật giá trị mà thôi , tóm lại văn xương là bao gồm cả nền văn học , văn khúc là một khoa mỹ thuật "

nếu văn xương là ngôn từ trên giấy thì văn khúc chính là lời nói thoảng qua tai
nếu văn xương là một bộ xương thì văn khúc là từng khúc xương
văn xương là ý tổng quát văn khúc là chi tiết
văn xương tính âm , trầm hơn văn khúc dương biểu lộ

quý vị cô bác có khiếu văn khiếu vẽ xin mời úp lá số để cùng nhau kể chuyện cuộc đời và nghiệm lý
Được cảm ơn bởi: 12010277, lsvnngu, anhthu5993, Suzy90, hoavan004, thamvu88
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: " phẩm chất riêng biệt giữa văn xương và văn khúc "

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Hihi bác, mình có Văn Xương đắc ở cung Thân mà mình ăn nói nhiều lúc mình nổi khùng dễ lắm. Có phải trường hợp mình phải đợi 30t mới được Văn Xương để ý tới đúng không nhỉ? :)
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
lsvnngu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lsvnngu »

Có đọc 1 bài viết nói : văn khúc - hóa kỵ là thiếu văn hóa .
Bửu Đình thì nói : Khúc là ngắn và Xương là dài.
Nhìn lá số của mình. Mình thích ngắn hơn. Vì mình theo Xương là Linh Xương La Vũ.
Nhưng ở đời đâu ai hiểu. Họ chỉ muốn làm lợi cho họ thôi.
Đầu trang

chiroro
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chiroro »

Em cũng có khiếu về nghệ thuật, đam mê thôi chứ sau chưa chắc theo được :P :P :P
Hình ảnh
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

12010277 đã viết: 17:39, 01/10/19 Hihi bác, mình có Văn Xương đắc ở cung Thân mà mình ăn nói nhiều lúc mình nổi khùng dễ lắm. Có phải trường hợp mình phải đợi 30t mới được Văn Xương để ý tới đúng không nhỉ? :)
mệnh anh vũ khúc tướng tinh đắc địa có triệt lộ ở thìn có kình dương ở tuất , cũng là một cách hay nhưng ở thế la võng bị triệt không hay bằng bị tuần vì bị triệt làm giảm đi vẻ đẹp nhiều hơn tuần
ăn nói nhiều có lẽ con tấu thư nữa , nổi khùng chắc liêm tướng hóa kị chăng , dù sao thì thì nhiều sao văn tinh củng chiếu như thế thì cũng đẹp
còn chuyện mệnh và thân thì em có đọc là mệnh chủ về bên ngoài thân chủ về tiềm tàng bên trong , mệnh là cội rễ còn thân chính là cái quả mà sau ba mươi khai phá sẽ kết thành
trường hợp này theo em thì văn xương đã ảnh hưởng tới mệnh rồi , nó sẽ càng nhiều hơn thôi chứ không phải là bấy lâu nó mất tích
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, 12010277
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thuanduongbattu đã viết: 19:32, 01/10/19
12010277 đã viết: 17:39, 01/10/19 Hihi bác, mình có Văn Xương đắc ở cung Thân mà mình ăn nói nhiều lúc mình nổi khùng dễ lắm. Có phải trường hợp mình phải đợi 30t mới được Văn Xương để ý tới đúng không nhỉ? :)
mệnh anh vũ khúc tướng tinh đắc địa có triệt lộ ở thìn có kình dương ở tuất , cũng là một cách hay nhưng ở thế la võng bị triệt không hay bằng bị tuần vì bị triệt làm giảm đi vẻ đẹp nhiều hơn tuần
ăn nói nhiều có lẽ con tấu thư nữa , nổi khùng chắc liêm tướng hóa kị chăng , dù sao thì thì nhiều sao văn tinh củng chiếu như thế thì cũng đẹp
còn chuyện mệnh và thân thì em có đọc là mệnh chủ về bên ngoài thân chủ về tiềm tàng bên trong , mệnh là cội rễ còn thân chính là cái quả mà sau ba mươi khai phá sẽ kết thành
trường hợp này theo em thì văn xương đã ảnh hưởng tới mệnh rồi , nó sẽ càng nhiều hơn thôi chứ không phải là bấy lâu nó mất tích
mà ăn theo linh xương la vũ thì có khi anh phải bớt bớt lại :-bd
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, 12010277
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

lsvnngu đã viết: 17:41, 01/10/19 Có đọc 1 bài viết nói : văn khúc - hóa kỵ là thiếu văn hóa .
Bửu Đình thì nói : Khúc là ngắn và Xương là dài.
Nhìn lá số của mình. Mình thích ngắn hơn. Vì mình theo Xương là Linh Xương La Vũ.
Nhưng ở đời đâu ai hiểu. Họ chỉ muốn làm lợi cho họ thôi.
thế nghĩa là họ xíu giục chị ạ ? :-S
đọc văn phong của chị đoán chị là người nhẹ nhàng có tâm tình bên trong cũng cẩn thận nhưng cuộc sống ở ngoài thì nhiều thứ đời sống tinh thần thì nội tâm phong phú , văn phong này chứng tỏ dạo này chị đang một mình , cũng cô đơn :)
Được cảm ơn bởi: lsvnngu
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

chiroro đã viết: 18:30, 01/10/19 Em cũng có khiếu về nghệ thuật, đam mê thôi chứ sau chưa chắc theo được :P :P :P
Hình ảnh
em đam mê món gì thế >:D<
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Xác nhận Tham Khúc Kị đa hư thiểu thực, bá nghệ tệ thân là có nha. =))

Chủ top chưa thấy up ls, lẽ nào là Cơ Xương Kị xôi thịt chi nhân. :))

Hình ảnh
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

anhthu5993 đã viết: 19:51, 01/10/19 Xác nhận Tham Khúc Kị đa hư thiểu thực, bá nghệ tệ thân là có nha. =))

Chủ top chưa thấy up ls, lẽ nào là Cơ Xương Kị xôi thịt chi nhân. :))

Hình ảnh
chị cũng ghê gớm lắm chứ chẳng đùa , mệnh giáp hai bên khoa quyền , hóa kị ở mệnh , hóa lộc chiếu về , xương khúc phụ bật ngon thế còn gì
mấy đứa kiến trúc hay có khúc xương lắm chị
mệnh ngoài thì đào hoa nhân ba , thân thất sát thì ông nào lỡ dại gây chuyện chắc bị chửi vì văn khúc lưu hà chết hehe
mà lá số của em thì cất kĩ lắm , đâu có dại mà thò ra :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”