NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

nguoigiaochi đã viết: 10:29, 03/10/19
TheLinh đã viết: 10:25, 03/10/19 Mà cái ảnh facebook office ở Anh, cờ Anh rõ ràng kia mà Què cũng xạo dc thành Què đi công tác ở Nga chụp.

Cũng nể độ Xạo của Què. Mà công nhận Què Xạo văn vẻ như thật.
quách xảo què đã viết: 18:40, 30/09/19 Lục lại kho ảnh, bỗng dưng nhớ 1 nơi cũng từng đã làm việc, mặc dù giờ về VN làm việc lương bổng, vị trí thì rất thoải mái, nhưng môi trường và đông nghiệp thì không bằng.

Hồi ở nước ngoài cũng chật vật với công việc lắm vì vị trí của mình đòi hỏi phải PhD mới tham gia được vô các chỗ ngon, tính mình cũng cầu toàn không thích làm mấy chỗ này nọ, nên toàn làm dự án tầm 3-4 tháng kiếm tiền rồi lại tập trung vô nghiên cứu.

Ảnh này chụp lúc làm dự án ở Nga tầm 4 tháng cho Facebook, bống dưng nhớ lại kỉ niệm xưa khi về lai trong nước, chắc rối cũng xách va li lên và đi thôi:
Hình ảnh

Hình ảnh

Họ rất đầu tư cho nhân viên, từ ăn uống, giải trí, nói chung mọi thứ rất ok, hồi đó cũng có 2-3 bạn VN làm việc ở đây.

May cũng có bác hâhhaha tìm được link ảnh gốc, không chắc Què lại tiếp tục ba sạo đây đẩy chối.

Hình ảnh

Trụ sở Facebook ở Hô ly út chứ ở đâu bác Linh ợ :)) :)) :))
Đa tạ đa tạ bác Ha Ha Ha ^:)^
Công nhận cái mồm của Què thì cái gì cũng Xạo được. Xạo còn không biết xấu hổ chứ.

Không biết Què đi làm dự án gì? Mà qua tận Nga, em Nga bán thịt lợn ngoài thị trấn hay em Nga nào.

Chắc sáng sáng mẹ kêu chở lợn giúp mẹ lên thị trấn cho nhà em Nga? Nên mới lên đây xạo thành đi Nga làm dự án? #-o

4h sáng dậy chở lợn đi sớm cho đỡ tắc đường chắc lại sạo thành làm dự án 4 tháng :-w
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, Tay Do Dao Si, hoavan004
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

HA_HA_HA đã viết: 07:27, 03/10/19 Xin đồng bào kiềm chế, chửi nhau chỉ nên qua các Què's pic, không thổi lửa pic khác. Từ những ảnh đầu tiên, tôi đã thấy Què bốc phét, nhưng tôi không bóc, tôi cười đi qua. :-$ Cái trò khoe mẽ tầm thường. Cho đến khi tôi thấy Què nhân danh nọ, vơ đũa cả nắm, chửi và khinh thường cả tộc người Việt. Tôi mới bóc cho Què nhận được sự khinh thường tương tự.
Tôi muốn nhắn với Què và mọi người rằng: cộng sản hay không cộng sản, yêu Đảng hay không yêu Đảng, người Bắc hay người Nam, kẻ bên Đông hay kẻ bên Tây thì quốc gia này (dù nghèo) nhưng không bị ai xâm lược nỗi, vẫn bắc liền nam một dải, được bảo vệ bởi địa linh nhân kiệt. Chửi quốc gia hay quơ đũa chửi toàn bộ tộc Việt thì nghiệp lực lớn lắm. ;;)
Dù đứng ở lập trường chính trị nào, mong các bạn yêu và tôn trọng quốc gia dân tộc
Còn
Chửi nhau thì thoải mái

Nameless, tôi thấy hẳn Nam less phải yêu Què vô cùng. Tôi bỉ ổi vô liêm sỉ, thối tha tồi tệ lắm, ai muốn đánh giá thì đánh giá, không cần chửi, không ai nhận thì tôi nhận hết :-bd
Hình ảnh
Không biết đây là bác nào, nhưng mà em phong bác làm thánh. :))
Bác ngồi ngay ngắn, đưa 2 tay lên đùi, mặt mày nghiêm chỉnh, em quỳ xuống em lạy bác 1 lạy. ^:)^ ^:)^ ^:)^
Khả năng bóc phốt của bác chỉ có 1 phát thôi, đách nói nhiều, chết ngắc cmnr =))
Còn bác tentrom02 ở đâu xuất hiện mà dữ quá dzậy, em lạy bác luôn 1 thể ^:)^
Hôm nay vô diễn đàn em cười lã tay chân luôn các bác ạ :))
Được cảm ơn bởi: Tay Do Dao Si
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: NHỮNG NƠI TÔI ChƯA TỪNG ĐI QUA Và Sự Khốn Khổ TRONG TÂM HỒN

quách xảo què đã viết: 17:30, 30/09/19 Dạo này thi phi quá các bạn, nên tôi lập top này như 1 nơi bình để chia sẽ những hình ảnh đẹp về những đất nước tôi đã đi quá. Nói chung thì môi trường ở nước ngoài thì tốt hơn ở trong nước nhiều, không khí rất trong lành, các mùa thì rất rõ rệt. Tôi thấy cái cảm giác ngắm lá vàng rơi vào mua thu ở Nhật Bản thật là tuyệt.

Sở dĩ con người ở Nhật và Hàn chịu được áp lực và căng thẳng ở 1 cường độ công việc cao như thế chính là nhờ thiên nhiên của họ làm dịu đi sự căng thẳng, bầu không khí trong veo của mùa thu làm cơn người trở nên thơ mộng hơn, nếu bạn nào ở VN mà mệt mỏi căng thẳng quá có thể mua vé du lịch sang Hàn Quốc hoặc Nhật Bản đảm bảo về các ban sẽ thảnh thơi ngay.

Tôi post vài hình lên ngắm cho vui vậy, hy vọng các bạn vào đây thư giản sau những giờ mệt mỏi.

Dọc 2 bên đường cũng rất đẹp
Hình ảnh
Lại còn cù bất cù bơ thế này mới sợ.

Copy past ảnh trên kênh14 xuống nhận mình đi Nhật?

Chắc lại vừa nuôi Heo vừa xem phim Nhật nhiều quá nên bị ảo? Thời gian đổ cám cho Lợn ăn chắc lại thẩn thơ thẫn thờ mơ một ngày mai qua Nhật làm Hô Li Út. Không biết Xạo Què định qua Nhật đóng phim gì mà mơ làm Hô Li Út? #-o

http://kenh14.vn/khong-the-tin-duoc-dan-ca-chep-lai-co-the-sinh-song-trong-mot-ranh-nuoc-thai-tai-nhat-ban-20170301143250955.chn
Sửa lần cuối bởi TheLinh vào lúc 11:04, 03/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, Oness11, Tay Do Dao Si
Đầu trang

dongthai1991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dongthai1991 »

Cái nhà khoa học đã tìm ra một căn bệnh của thế kỉ 21 là bệnh ảo tưởng và không có thuốc để chữa trị.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, Oness11
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: NHỮNG NƠI Què Chưa Từng Đi QUA- Và Sự Khốn Khổ TRONG TÂM HỒN

[/list]
quách xảo què đã viết: 20:07, 30/09/19 Có bạn nào thích đi Tây Tạng không, lên những vùng thảo nguyên xanh bát ngát, tôi thì rất thích nhưng chưa có cơ hội được đi.

Cũng mong có 1 lần được đi công tác tới đó sẵn tiện du lịch luôn mà khó quá.
Mến Què,

Chết cười với câu này của Què, chắc ngày ngày ra vườn cắt cỏ cho lợn ăn rồi lại mơ đi Tây Tạng.

Quỳ, ^:)^
Được cảm ơn bởi: Silence of the sea, Oness11, Tay Do Dao Si
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Què đi công tác tới Tây Tạng làm gì nhỉ?
Thôi bỏ tiền túi ra đi cho nhanh què ơi ^:)^
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, Oness11, Tay Do Dao Si
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: NHỮNG NƠI Què Chưa Từng Đi QUA- Và Sự Khốn Khổ TRONG TÂM HỒN

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

TheLinh đã viết: 11:21, 03/10/19 [/list]
quách xảo què đã viết: 20:07, 30/09/19 Có bạn nào thích đi Tây Tạng không, lên những vùng thảo nguyên xanh bát ngát, tôi thì rất thích nhưng chưa có cơ hội được đi.

Cũng mong có 1 lần được đi công tác tới đó sẵn tiện du lịch luôn mà khó quá.
Mến Què,

Chết cười với câu này của Què, chắc ngày ngày ra vườn cắt cỏ cho lợn ăn rồi lại mơ đi Tây Tạng.

Quỳ, ^:)^

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Oness11, Tay Do Dao Si
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Theo tôi thấy bác què đã biết lắng nghe và thấu hiểu để tránh gạch đá. Bác ấy chắc không dám lên đây nữa đâu :D
Được cảm ơn bởi: Oness11, Tay Do Dao Si, Silence of the sea, nguoigiaochi, dongthai1991
Đầu trang

Tay Do Dao Si
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tay Do Dao Si »

Đợt này mà què còn lập pic nhảm để PR bản thân rồi bịa ra đủ thứ chuyện, các bác đem lên cho què coi nhé. Yên tâm đi =)) què chỉ núp lùm đâu đó 1 thời gian rồi đâu lại vào đấy thôi. tôi biết tính què quá mà, từ 2015 đã thế rồi. chắc giờ đang núp lùm ở nhà cho lợn ăn, ko dám lên mạng nữa.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Oness11, Silence of the sea, nguoigiaochi, dongthai1991, TheLinh
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hoavan004 đã viết: 11:31, 03/10/19 Theo tôi thấy bác què đã biết lắng nghe và thấu hiểu để tránh gạch đá. Bác ấy chắc không dám lên đây nữa đâu :D
Bác HoaVan nói chí phải, cũng tội cho bác Què. Dù sao đâu có ai đánh thuế giấc bao giờ.

Bác Xạo Què đôi khi nhân lúc khuấy cám cho lợn ăn có thẩn thơ thẫn thờ mơ mộng hão huyền đôi chút cũng ko vấn đề chi chi.

Mọi người đều thương bác ấy, cả cái diễn đàn này thương bác ấy, cả em cũng thương lắm chứ bộ. Nên thuốc đau giã tật Bác ạ. Chỉ mong bác ấy sớm ngày bình phục, chăm chăm uống thuốc mà khỏi được cái bệnh Xạo Què thì em đây cũng hoan hỷ lắm phước báu lắm.

Cả 10 năm nay bác què tốn bao công sức, bỏ bê công việc, rồi cù bất cù bơ, không vợ con yêu đương được ai, chạy hết diễn đàn này đến diễn đàn nọ nghe người ta chửi...... ak nhầm, ý em là nhờ tìm thầy chữa mà cái bệnh Xạo Què này có khỏi đâu?

Nên em cũng mong sau đợt này bác Què có thể giác tỉnh mà quay lại con đường lương thiện. Mọi người đều đã rất tạo cơ hội cho Bác Què, chỉ mong Bác Què biết ăn năn hối cải, bỏ ác làm lành.

Mến các Bác,
Mến bác Què,
Sửa lần cuối bởi TheLinh vào lúc 11:46, 03/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, hoavan004
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”