NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: NHỮNG NƠI BẠN ĐÃ QUA- GÓC BÌNH YÊN TRONG TÂM HỒN

Gửi bài gửi bởi Ditlungtung »

Hài vãi, đem qua đọc topic này cười như điên, bóc quá hay, thôi tài tử ho li út hạng A h thành hạng bét rôi. Nổ chi cho nó khổ vậy trời
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, anhthu5993
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Hài mà, đêm qua em cũng đọc đi đọc lại 3 4 lần. Vừa đọc vừa buồn cười :))
Được cảm ơn bởi: Ditlungtung, nguoigiaochi, anhthu5993, levantam88
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Tính ra thì bác què chỉ là đom đóm thôi mà tưởng mình là tài tử holi út. Rõ khổ chưa què ơi :))
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, Ditlungtung, anhthu5993, levantam88
Đầu trang

hoangtan.
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangtan. »

Làm người có đúng có sai, học thuật cũng thế, nhưng đem cả dân tộc ra rũa xả và khinh miệt tầng lớp trên diễn đàn, thì không thể nhịn được rồi... bốc phốt là hạ đẳng, nhưng phải làm mọi người ạ!
Sửa lần cuối bởi hoangtan. vào lúc 10:20, 03/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, Ditlungtung, anhthu5993, TheLinh
Đầu trang

dongthai1991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dongthai1991 »

hoangtan. đã viết: 10:17, 03/10/19 Làm người có đúng có sai, học thuật cũng thế, nhưng đem cả dân tộc ra rũa xả và khinh miệt tầng lớp thì không nhịn được rồi...!
Cùng chung tư tưởng muốn dân tộc hùng cường thì mỗi người phải có lòng tự hào.
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ditlungtung »

hoangtan. đã viết: 10:17, 03/10/19 Làm người có đúng có sai, học thuật cũng thế, nhưng đem cả dân tộc ra rũa xả và khinh miệt tầng lớp thì không nhịn được rồi...!
Uhm, mấy bác trên này giỏi ghê, biết nó xạo ko thèm bóc, đến đoạn nó chửi người việt này nọ tự nhiên có bác vào bóc, hài ko chịu nổi, cười vật vã
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Và từ đó....chàng hô ly út hạng A quách xảo què không còn xuất hiện trên Lý số nữa. Mà đã khắc sâu lòng mọi người, đến nỗi mà có đứa nào xạo thì người ta lại bảo: MÀY XẠO NHƯ QUÈ MÀY :)) :)) :))
Được cảm ơn bởi: Ditlungtung, anhthu5993
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Mà cái ảnh facebook office ở Anh, cờ Anh rõ ràng kia mà Què cũng xạo dc thành Què đi công tác ở Nga chụp.

Cũng nể độ Xạo của Què. Mà công nhận Què Xạo văn vẻ như thật.
quách xảo què đã viết: 18:40, 30/09/19 Lục lại kho ảnh, bỗng dưng nhớ 1 nơi cũng từng đã làm việc, mặc dù giờ về VN làm việc lương bổng, vị trí thì rất thoải mái, nhưng môi trường và đông nghiệp thì không bằng.

Hồi ở nước ngoài cũng chật vật với công việc lắm vì vị trí của mình đòi hỏi phải PhD mới tham gia được vô các chỗ ngon, tính mình cũng cầu toàn không thích làm mấy chỗ này nọ, nên toàn làm dự án tầm 3-4 tháng kiếm tiền rồi lại tập trung vô nghiên cứu.

Ảnh này chụp lúc làm dự án ở Nga tầm 4 tháng cho Facebook, bống dưng nhớ lại kỉ niệm xưa khi về lai trong nước, chắc rối cũng xách va li lên và đi thôi:
Hình ảnh

Hình ảnh

Họ rất đầu tư cho nhân viên, từ ăn uống, giải trí, nói chung mọi thứ rất ok, hồi đó cũng có 2-3 bạn VN làm việc ở đây.
May cũng có bác hâhhaha tìm được link ảnh gốc, không chắc Què lại tiếp tục ba sạo đây đẩy chối.
Sửa lần cuối bởi TheLinh vào lúc 10:31, 03/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, nguoigiaochi
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

TheLinh đã viết: 10:25, 03/10/19 Mà cái ảnh facebook office ở Anh, cờ Anh rõ ràng kia mà Què cũng xạo dc thành Què đi công tác ở Nga chụp.

Cũng nể độ Xạo của Què. Mà công nhận Què Xạo văn vẻ như thật.
quách xảo què đã viết: 18:40, 30/09/19 Lục lại kho ảnh, bỗng dưng nhớ 1 nơi cũng từng đã làm việc, mặc dù giờ về VN làm việc lương bổng, vị trí thì rất thoải mái, nhưng môi trường và đông nghiệp thì không bằng.

Hồi ở nước ngoài cũng chật vật với công việc lắm vì vị trí của mình đòi hỏi phải PhD mới tham gia được vô các chỗ ngon, tính mình cũng cầu toàn không thích làm mấy chỗ này nọ, nên toàn làm dự án tầm 3-4 tháng kiếm tiền rồi lại tập trung vô nghiên cứu.

Ảnh này chụp lúc làm dự án ở Nga tầm 4 tháng cho Facebook, bống dưng nhớ lại kỉ niệm xưa khi về lai trong nước, chắc rối cũng xách va li lên và đi thôi:
Hình ảnh

Hình ảnh

Họ rất đầu tư cho nhân viên, từ ăn uống, giải trí, nói chung mọi thứ rất ok, hồi đó cũng có 2-3 bạn VN làm việc ở đây.
Hình ảnh

Trụ sở Facebook ở Hô ly út chứ ở đâu bác Linh ợ :)) :)) :))
Đa tạ đa tạ bác Ha Ha Ha ^:)^
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, TheLinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thi An »

chienapple đã viết: 19:51, 02/10/19
Thi An đã viết: 14:21, 02/10/19
quách xảo què đã viết: 17:46, 30/09/19 À tôi post hình lên để các bạn ngắm, chứ không phải khoe khoang tôi ở nước ngoài này nọ nha, mấy hình tôi post lên mang màu sắc dịu êm, có thể ngắm giải trí kèm với 1 ly cafe hay nước canh, cảm xúc sẽ dịu êm hơn, chứ tôi hoàn toàn không khoe khoang hay gì cả, các bạn đừng hiểu lầm ý tôi nha.

Tiếp, đó các bạn đây là nước nào, tôi đến hồi có dịp làm với GS người..... Các bạn đoán thử, ai đoán thử tôi khen giỏi.

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Cái này là ở PHáp :D Chữ Pharmacie to đùng kìa :D
Hehehe. Còn vùng nào thì hơi khó nói ;)
Chắc đó là Một hiệu thuốc nhỏ ở khu phố Latin thuộc quận 5, thủ đô Paris
Hi, nhìn góc này hơi giống một trường đại học ở vùng Normandie, nhưng mình không chắc vì chỗ đó nếu đúng, sẽ có một đài phun nước trước bãi velo công cộng :D He, ở Paris,xe đạp kiểu này thường có 3 màu: ghi, đỏ, xanh lam, xanh lá :3 mình chưa thấy màu đỏ. Nhưng nói chung là Pháp :D
Được cảm ơn bởi: chienapple
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”