Cứu em với! Giờ không biết đi đâu về đâu...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Skyrim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cứu em với! Giờ không biết đi đâu về đâu...

Gửi bài gửi bởi Skyrim »

Đang làm thời vụ ở kho hàng, lo làm vì sợ bị đuổi vì lúc trước thấy bà chị quản lý đuổi người không gớm tay. Mình lo làm thì cái thằng ngày nào mình cũng tiện đường chở về nói với mấy cha kia (toàn lao động thời vụ, có ông làm cả năm rồi vẫn chưa được lên nhân viên chính thức)
"Có lẽ ông kia định lên chính thức nên mới gắng làm thế"
Thế là mấy ông anh khó chịu với mình ra mặt. Cứ thấy mình ở đâu là làm câu: "ngu vl ra" mà mấy ông làm mặt lạnh như nói ai vậy, không nhìn mình.
Trong khi lần đầu gặp nó mình đã bảo chỉ làm mấy tháng rồi nghỉ. Sau nói chuyện nó làm câu: Ơ tôi tưởng ông định gắn bó lâu dài ở đây?!
Khó ở quá nên bảo xin nghỉ đi nghĩa vụ mới thấy mọi người dãn cơ mặt. Bà chị quản lý lại lăng xăng chạy đi báo tin, còn làm thêm câu: nó mà làm đến tháng sau là chị cho lên NV chính thức rồi đấy.
Em cũng muốn đi nghĩa vụ luôn cho lành, nhưng hỏi ra mới biết đi phải có đợt, tầm tháng 9 hoặc ra năm. Giờ nghỉ thì biết làm gì. Đi làm mới có tháng rưỡi, lương mới nhận nửa tháng. Gọi điện về cho bố hỏi ở nhà cần gì để con mua thì bố bảo: "giờ chưa cần phải mua gì cả, cứ ăn uống bồi bổ mà đi làm. Một thời gian nữa đi làm tích được tiền thì trước tiên là lo chuyện xây mộ cho mẹ mày đã"
Thấy việc trước mắt mà không dám nghỉ, kiểu gì cũng phải kiếm đủ tiền xây mộ cho mẹ rồi té đâu thì té. Nên em mới bảo lại chị quản lý là "nhà em xin được cho em đi đợt sau là ra năm em mới phải đi nghĩa vụ".

Ra năm em thật sự muốn đi nghĩa vụ, chứ cứ ở đây nó hèn người ra. Người ở đâu người lười khủng khiếp. Thề em giờ gầy nhẳng không sức nên mới xin vào đây làm tạm ít tháng kiếm ít đồng chứ ở đây lâu hỏng người. Việc nhàn nhã quá lại sinh ra nói đểu, thái độ, bất hợp tác,... Trong khi năng suất lao động là cái quan trọng nhất thì chúng nó lại không nhìn.
Bà chị cũng lăng xăng nói lại với mọi người mình đi làm tiếp, trong khi chuyện mình đi hay ở chỉ một mình bà ấy biết là đủ.
Giờ thì hay rồi, mấy ông anh làm cùng nhìn mình kiểu "mày muốn xin làm tiếp để lên chính thức vì nghe chị Thành nói thế chứ gì?!" Rồi còn khó sống vạn phần với mấy lão ấy nữa. Tình hình bây giờ còn tồi tệ hơn. Nay thấy có gì sai sai đổ hết lên đầu mình trong khi lúc trước thỉnh thoảng còn cười nói với mình.

Toà tuyên án đi hay ở em xin nghe. Giờ em mà đi thì xác định lang thang tìm việc, sống chết không rõ. Người gầy nhẳng cũng chả có mấy ai nhận.
Đầu trang

Skyrim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cứu em với! Giờ không biết đi đâu về đâu...

Gửi bài gửi bởi Skyrim »

Em nghĩ ra rồi! Giờ em sẽ xin nghỉ thường xuyên để chúng nó thấy em không có ý định gì với cái slot NV chính thức của chúng nó. Mỗi tội hơi đói tí.
Hình ảnh
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ditlungtung »

Số này í, có 2 đường, 1 vào quân đội, 2 đi buôna bán kinh doanh, xin vào sale mà làm, nhiều chỗ sale cần bằng cấp 3. Số này vào quân đội cũng đc, làm sĩ quan biên phòng, nhưng có chiến trận thật thì đi đầu là ngã đầu tiên luôn

Số này ko tệ đầu vất vả sau khá

Số này kém phúc tiên thiên, phải bù đắp bằng đường hậu thiên.
Được cảm ơn bởi: Skyrim, nguoigiaochi
Đầu trang

Skyrim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Skyrim »

Ditlungtung đã viết: 01:23, 03/10/19 Số này í, có 2 đường, 1 vào quân đội, 2 đi buôna bán kinh doanh, xin vào sale mà làm, nhiều chỗ sale cần bằng cấp 3. Số này vào quân đội cũng đc, làm sĩ quan biên phòng, nhưng có chiến trận thật thì đi đầu là ngã đầu tiên luôn

Số này ko tệ đầu vất vả sau khá

Số này kém phúc tiên thiên, phải bù đắp bằng đường hậu thiên.
Ý của bác là em phải kiếm được vợ tỷ phú ấy hả? :))
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ko, sao mầy lại đọc ra thế hả cháu
Được cảm ơn bởi: 12010277, Skyrim
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

Ditlungtung đã viết: 21:25, 05/10/19 Ko, sao mầy lại đọc ra thế hả cháu
ông ditlungtung bữa đoán tui bậy quá, k tin ông nữa, ông nên ôn lại võ công rồi hãy đi bình đi ông ơi,
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nhondoan đã viết: 22:25, 05/10/19
ông ditlungtung bữa đoán tui bậy quá, k tin ông nữa, ông nên ôn lại võ công rồi hãy đi bình đi ông ơi,
Kệ mày, cần gì mày phải tin, à sau này nó mà đúng thì quay lại đây report nhé, mày cứ được vận là liên hoam xác thịt đi nhé rồi về đây kể tao
Đầu trang

BachVan85
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi BachVan85 »

Ditlungtung đã viết: 23:03, 05/10/19
Kệ mày, cần gì mày phải tin, à sau này nó mà đúng thì quay lại đây report nhé, mày cứ được vận là liên hoam xác thịt đi nhé rồi về đây kể tao
Tao nghiên cứu rồi. Nick của thằng xạo què đó mày lungtung ạ. Nó lì lờm như một con bò mày ạ
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

BachVan85 đã viết: 23:16, 05/10/19
Tao nghiên cứu rồi. Nick của thằng xạo què đó mày lungtung ạ. Nó lì lờm như một con bò mày ạ
Đâu, mày nhầm, lá nhondoan tao chỉ luận tổng quan thôi mà, tao đâu có đi luận hạn gì mà thằng này bảo này bảo nọ, cũng là 1 ý kiến để nó tham khảo thôi, sai đúng để sau này, tao chả care lắm.

Nó. Ko. Phải qxq, hiếp. Dâm. Con heo đẩy bà già xuống biển đâu
Được cảm ơn bởi: BachVan85
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

ok :)))..
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”