TÌM LÁ SỐ TẬP HỢP NHIỀU SÁT TINH Ở MỆNH THÂN NHƯNG VẪN SỐNG KHỎE ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: TÌM LÁ SỐ TẬP HỢP NHIỀU SÁT TINH Ở MỆNH THÂN NHƯNG VẪN SỐNG KHỎE ?

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

tuvilyso.vietnam đã viết: 09:13, 09/10/19
tungdhnv đã viết: 08:45, 06/10/19 Không thủ mệnh, thân nhưng hội chiếu mệnh, thân thì có đc tính k bác.
Hình ảnh
Lá số tử vi của bạn có cách bố trí các sao gần giống với lá số tử vi của mình. Ngày bé bạn có hay bị đau ốm không? Thời đi học, bạn có được em gái nào thầm thương trộm nhớ hay không?
Hình ảnh
lá này tuyệt vời , tư duy tốt ăn nói khéo , có nhiều cơ hội đi đây đi đó , lá này làm hướng dẫn viên du lịch tốt
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tungdhnv
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tungdhnv »

tungdhnv đã viết: 08:45, 06/10/19 Không thủ mệnh, thân nhưng hội chiếu mệnh, thân thì có đc tính k bác.
Hình ảnh
Lá số tử vi của bạn có cách bố trí các sao gần giống với lá số tử vi của mình. Ngày bé bạn có hay bị đau ốm không? Thời đi học, bạn có được em gái nào thầm thương trộm nhớ hay không?
Hình ảnh
Ngày bé mình có hay bị đau ốm nhiều, gầy gò ốm yếu luôn. Thầm thương trộm nhớ thì mình nghĩ là có, vấn đề là mình k thể nắm bắt đc điều đó
Đầu trang

tuvilyso.vietnam
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuvilyso.vietnam »

tungdhnv đã viết: 20:17, 09/10/19
Hình ảnh
Ngày bé mình có hay bị đau ốm nhiều, gầy gò ốm yếu luôn. Thầm thương trộm nhớ thì mình nghĩ là có, vấn đề là mình k thể nắm bắt đc điều đó
Mình có qua nhiều forum về Tử vi trên Facebook và hỏi các cao nhân ở đây thì được biết:
- Mệnh có Thiên Cơ, Thiên Khôi => Mặt mũi của bạn có vẻ khôi ngô, sáng sủa.
- Mệnh có Trực Phù => Ngày bé bạn rất hay ốm đau. Bạn là người sống thẳng tính đến mức không sợ mếch lòng ai nên dễ dẫn đến va chạm, xích mích.
- Tật hội nhiều sát tinh như Thiên Hư, Thiên Sứ, Phá Toái, Tuế Phá, Bệnh Phù => Sức khỏe kém, người xanh xao, gầy còm nên bạn cần chú ý giữ gìn sức khỏe.
Được cảm ơn bởi: ongchinhgia
Đầu trang

tuvilyso.vietnam
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuvilyso.vietnam »

thachcamdang đã viết: 19:52, 09/10/19
Hình ảnh
lá này tuyệt vời , tư duy tốt ăn nói khéo , có nhiều cơ hội đi đây đi đó , lá này làm hướng dẫn viên du lịch tốt
Rất hân hạnh được anh Thạch Cảm Đang coi hạn ạ!
Anh cho em hỏi chút: Em sinh vào cuối giờ Dần, đầu giờ Mão. Có khi nào vận số của em chịu ảnh hưởng từ cả 2 khoảng giờ này không ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tungdhnv
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tungdhnv »

tuvilyso.vietnam đã viết: 11:14, 11/10/19
tungdhnv đã viết: 20:17, 09/10/19
Hình ảnh
Mình có qua nhiều forum về Tử vi trên Facebook và hỏi các cao nhân ở đây thì được biết:
- Mệnh có Thiên Cơ, Thiên Khôi => Mặt mũi của bạn có vẻ khôi ngô, sáng sủa.
- Mệnh có Trực Phù => Ngày bé bạn rất hay ốm đau. Bạn là người sống thẳng tính đến mức không sợ mếch lòng ai nên dễ dẫn đến va chạm, xích mích.
- Tật hội nhiều sát tinh như Thiên Hư, Thiên Sứ, Phá Toái, Tuế Phá, Bệnh Phù => Sức khỏe kém, người xanh xao, gầy còm nên bạn cần chú ý giữ gìn sức khỏe.
Đúng rùi bạn, mình xương lộ, mặt dài, thư sinh. Có 1 vết sẹo to ở đầu hồi bé (chắc do cơ + khôi ngộ thiên hình). Mệnh thế âm long trực thì hay nhún nhường, bị thua thiệt
Đầu trang

ntd243
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ntd243 »

thachcamdang đã viết: 16:14, 08/10/19
ntd243 đã viết: 21:41, 07/10/19 Không Kiếp Hỏa Hãm, hồi 1-3 tuổi gì đó đi bệnh viện liên tục do bệnh đường ruột (không nhớ lắm). Sau đó hết thì từ bấy đến giờ không bị bệnh lên viện bao giờ, cũng ít khi uống thuốc. Ốm thì cũng thường đắp chăn ngủ một giấc là hết, không hết thì ngủ hai giấc.
Không biết xem tử vi. Nhưng đọc có cái thuyết Xuất Không Điền Thật. Mệnh không có Tuần Triệt nhưng hạn vào cung có Tuần Triệt đồng cung hay hai cung xung chiếu có Tuần Triệt thì tự động bị gỡ. E tra thử như này có đúng ko ạ:
Đại Hạn 22-31: Phúc Đức có cung xung chiếu Tuần Triệt
Lưu Đại Hạn: Cung Tật Ách cũng như trên
Tiểu Hạn: Phụ Mẫu cũng như trên
Như vậy cả 3 hạn này Tuần Triệt đều bị gỡ bỏ. Không có gì bị bọc hay ngăn lại hết. LĐH vào cung Tật Ách thì không biết gỡ Triệt ra rồi có mở cửa luôn cái bệnh hay cái tai ách nào vào không :-O

Hình ảnh
lá này đi ra ngoài ai cũng sợ , không ai dám đụng vào , ngay cả bạn thân cũng rất nể chủ số

lá này nên dụng không kiếp vào các nghề như cơ khí , kỹ thuật , xe cộ , thuốc dược liệu

đai kỵ theo các nghề làm ăn hùn vốn dính nhiều tới tiền bạc đầu cơ

Ngành kỹ thuật ở đây như đồ họa có tính không ạ?
Biết bạn nó không khinh thôi chứ nể hay không thì không biết. Biết mỗi thằng em nó sợ thôi, nó sợ hơn bố mẹ :))

P.s: cám ơn nhận xét ạ
Đầu trang

Ducnguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ducnguyen »

Em có 1 con Hoả hãm thôi cơ mà 30 rồi lương vẫn thấp, công việc bình bình, lại có bệnh trong người và hay suy nghĩ. Đến mệt

Hình ảnh
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

Ducnguyen đã viết: 01:41, 14/10/19 Em có 1 con Hoả hãm thôi cơ mà 30 rồi lương vẫn thấp, công việc bình bình, lại có bệnh trong người và hay suy nghĩ. Đến mệt

Hình ảnh
lá này hạn 22-31 tuổi có thiên hình , bệnh phù bệnh riêu chiếu cho nên bệnh tật trên người khả năng bênh về mắt vùng họng thận khí , chắc chắn là phải lập gia đình muộn

sang tới đai hạn tiếp theo sự nghiệp mới ổn được
Đầu trang

Ducnguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ducnguyen »

thachcamdang đã viết: 09:58, 14/10/19
Ducnguyen đã viết: 01:41, 14/10/19 Em có 1 con Hoả hãm thôi cơ mà 30 rồi lương vẫn thấp, công việc bình bình, lại có bệnh trong người và hay suy nghĩ. Đến mệt

Hình ảnh
lá này hạn 22-31 tuổi có thiên hình , bệnh phù bệnh riêu chiếu cho nên bệnh tật trên người khả năng bênh về mắt vùng họng thận khí , chắc chắn là phải lập gia đình muộn

sang tới đai hạn tiếp theo sự nghiệp mới ổn được
Vâng, bác phán trúng phóc. Em đang rất lo cái bệnh thận đây ah vì nó ảnh hưởng tới sinh lý nhiều quá. Nhưng mà em lỡ lập gđ sớm từ năm 2013 rồi, 0 biết sau có bị sao 0 bác nhỉ?
Đầu trang

gnurt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi gnurt »

Hình ảnh
Bác xem giúp em, cung mệnh và tam phương của em có nhiều hung, sát tinh, bại tinh cư cung và chiếu về thế này có nguy hại lắm không ạ. Và bao giờ cuộc đời em mới khá lên được. Em xin chân thành cảm ơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”