" VÌ SAO NHỮNG NGƯỜI HỌC HUYỀN HỌC LẠI BẤT LỢI HÔN NHÂN ? "

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: " VÌ SAO NHỮNG NGƯỜI HỌC HUYỀN HỌC LẠI BẤT LỢI HÔN NHÂN ? "

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Hà Túc Đạo đã viết: 10:47, 12/10/19
dung1 đã viết: 10:28, 12/10/19
Tealightdalat đã viết: 09:42, 12/10/19

Chắc a k ảo tưởng đâu. Chia sẻ với a. Em gặp hiện tượng đó từ lúc em còn nhỏ xíu tới giờ vẫn vậy. Hồi đó em còn vô tình mơ ra đề thi ngay đêm trước thi, sáng ra không tin nhưng vẫn quáng quàng học đáp án. Vậy mà nó dính thật luôn đó a. Em trúng tủ. :)). Em gặp nhiều giấc mơ tương tự vậy lắm, giống như mơ thấy trước khi bất ngờ trúng một chuyến đi chơi, hay mơ trước tang họ hàng... Em cũng thích Tử Vi lắm mà gia đình e chưa thấy sao. Sao không có bữa nào được mơ thấy thành cao thủ Tử Vi hết vậy. :((
Vấn đề mơ thì có thể là biết trước tươmg lai vì khi đó đầu óc mình ở trạng thái tiềm thức. Còn của anh là khi đầu óc minh mẫn, tỉnh táo mà mình không phân biệt được thông tin thật giả mà. Anh thỉnh thoảng cũng mơ sau xảy ra ở ngoài. Cái đó có thể là tần số thông tin du nhập vào đầu mình khi ngủ ( não không có cơ chế phòng bị, chọn lọc tiếp thu). Cao thủ tử vi cũng không giúp ích mình hạnh phúc, vui vẻ hơn. Thế nên em cứ sống thoải mái đi. Quan trọng mình luôn hài lòng về cuộc sống đang có là ok rùi.
Về lý thuyết thì 2 chuyện này ( mơ và thức) là như nhau nếu cơ thể bạn hiện đang suy nhược và quá tải về 1 khía cạnh nào đó. ( mất ngủ, ko có giấc ngủ sâu lâu ngày chẳng hạn)
Triệu chứng đi kèm của nó là bạn hay suy nghĩ lan man, khó tập trung trong bất cứ việc gì.

Còn nếu hiện tại bạn bình thường, chưa từng mất ngủ hay thiếu ngủ trong 3 tháng trở lại đây, ko xài chất kích thích quá nhiều như rượu, cafe, thuốc lá... vẫn tập trung tốt khi làm việc thì là giác quan thứ 6 của bạn đang phát triển. Chưa đột phá nhưng đang phát triển

Tôi hoàn toàn bình thường nhưng cũng gặp chuyện trên nhiều lần. Gần đây nhất là 1 lần trên đường từ Lạng Sơn về, lúc đó khoảng 1 giờ sáng. Tôi lơ mơ ngủ thì thấy bạn lái xe ngủ gật và có 1 chiếc xe container đi ngược chiều lao thẳng vào mình, ánh đèn lóa mắt. Tôi giật mình choàng tỉnh dậy và thấy đúng như vậy. Vừa gọi bạn lái xe thức dậy lái xe gọn vào lề thì thấy 1 cái container đi ngược chiều thật... ko bấm thời gian nhưng chắc toàn bộ chuyện đó cho đến lúc cái container đi qua cũng ko tới 1 phút.
Nếu chuyện biết trước tương lai là thật thì mình cũng không muốn biết. Vì những người có khả năng như vậy đều có cuộc sống không mấy thành công ở ngoài đời. Mình vẫn làm việc bình thường, đầu óc luôn minh mẫn. Hiện tại mình không muốn phát triển về vấn đề giác quan này. Thà cứ sống như mọi người bình thường khác là hạnh phúc. Bạn cũng nên như mình vậy. Phải cố kiểm soát trí não luôn theo khoa học. Không nên cho phép phát sinh điều gì bất thương. Nếu có phải kiểm soát nó.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Hà Túc Đạo, Nguyenlinh243, Tealightdalat, 12010277, Phanh phành phạch
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

dung1 đã viết: 11:28, 12/10/19
Nếu chuyện biết trước tương lai là thật thì mình cũng không muốn biết. Vì những người có khả năng như vậy đều có cuộc sống không mấy thành công ở ngoài đời. Mình vẫn làm việc bình thường, đầu óc luôn minh mẫn. Hiện tại mình không muốn phát triển về vấn đề giác quan này. Thà cứ sống như mọi người bình thường khác là hạnh phúc. Bạn cũng nên như mình vậy. Phải cố kiểm soát trí não luôn theo khoa học. Không nên cho phép phát sinh điều gì bất thương. Nếu có phải kiểm soát nó.
À, là bạn thôi, chứ tôi thì muốn biết trước mọi điều lắm, với mọi người và với bản thân. Tôi tò mò từ bé mà.

Nhưng tất nhiên, tôi đã coi nó là thú vui thì sẽ phải có cách để kiểm soát nó. Ko đc để thú vui đó ảnh hưởng đến đời sống thật của mình. Bất cứ khi nào có dấu hiệu thú vui đó làm ảnh hưởng đến cuộc sống của tôi thì tôi sẽ rời bỏ nó
Trước khi là siêu nhân thì phải là người bình thường vui vẻ, hạnh phúc cái đã =))

Cách kiểm soát của bản thân tôi là thể thao 2 lần 1 tuần và tập khí công khi có thể. Nếu bạn muốn biết
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, Tealightdalat, dung1, nguoigiaochi, Ariance
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

dung1 đã viết: 10:28, 12/10/19
Tealightdalat đã viết: 09:42, 12/10/19
dung1 đã viết: 22:44, 11/10/19
Vấn đề mơ thì có thể là biết trước tươmg lai vì khi đó đầu óc mình ở trạng thái tiềm thức. Còn của anh là khi đầu óc minh mẫn, tỉnh táo mà mình không phân biệt được thông tin thật giả mà. Anh thỉnh thoảng cũng mơ sau xảy ra ở ngoài. Cái đó có thể là tần số thông tin du nhập vào đầu mình khi ngủ ( não không có cơ chế phòng bị, chọn lọc tiếp thu). Cao thủ tử vi cũng không giúp ích mình hạnh phúc, vui vẻ hơn. Thế nên em cứ sống thoải mái đi. Quan trọng mình luôn hài lòng về cuộc sống đang có là ok rùi.
Hà Túc Đạo đã viết: 11:39, 12/10/19
dung1 đã viết: 11:28, 12/10/19
À, là bạn thôi, chứ tôi thì muốn biết trước mọi điều lắm, với mọi người và với bản thân. Tôi tò mò từ bé mà.

Em cũng mới tò mò về tử vi trong năm nay thôi. Nhưng em vẫn muốn coi được hạn sơ sơ. Coi cho con để có gì dọn đường cho cuộc sống con thuận lợi hơn một chút ah a. Ví dụ coi biết trước số con mình nên ở xa quê hương thì vợ chồng tập trung đào tạo ngoại ngữ, chuẩn bị hành trang cho nó rồi dọn đường tới lúc lớn con đi cho thuận lợi. Em cũng cố gắng tự tiết chế để không lún sâu quá mức sợ mình tự kỉ ám thị mất tính chủ động trong cuộc sống.

Nhưng em nghĩ biết thêm cái gì thích cái đó a, ai nói dòm ngó thiên cơ thì trả giá, còn em nghĩ nếu có số phận thì việc 1 người dòm ngó được thiên cơ cũng là do số phận. Bằng chứng là mặc dù hay mơ thiêng nhưng suốt từ nhỏ đến lớn em không tin vào số phận, cũng không tin Tử Vi. Nhưng đột nhiên năm nay không biết do hạn Thiên Không hay không em tự nhiên bị cuốn vô, hồi trước đọc sách Tử Vi em sẽ thấy nó hơi lằng nhằng với thấy hơi âm lịch, nhưng năm nay lại thấy nó hay quá. Nên em nghĩ nếu ai dòm ngó được Thiên Cơ cũng là do số phận người đó được phép nhìn thấy ít nhiều. :x
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, dung1, nguoigiaochi
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Chào các bác,
Những người đã tiếp xúc tử vi ít nhiều có duyên với môn này. Đặc biệt là những người học mau hoặc gặp được thầy giỏi sách tốt thì chắc chắn trong lá số tử vi có thể hiện điều đó.
Và những người học tử vi có nhiều mục đích khác nhau, như là:
1. Hành nghề (vị lợi)
2. Muốn nổi danh, được nể trọng (vị danh)
3. Muốn giải đáp nỗi khổ đau đang gánh chịu
4. Muốn hiểu biết quy luật cuộc sống
5. Muốn giúp đời (vị nhân sinh)
6. Muốn cải tạo mình, muốn tu hành.
7. Đôi khi nghiệp bắt phải biết vì có căn cơ từ trước.
8. Muốn tránh hung đón cát (vị lợi)
Một mặt lợi của Tử vi mà em thấy ở đây đó chính là sự an lạc nội tâm trước những sóng gió do bản đồ Vận hạn tạo ra. Mình chấp nhận quy luật, chấp nhận sự thật, chấp nhận các khổ đau dang gánh chịu là điều đương nhiên, đó là Nhân quả.
Về em, năm nay là năm em từ có bỗng thành không rất nhiều thứ và rồi có duyên may được chỉ dạy tử vi, biết mình nên chọn ngành nghề nào, biết số phận sau này mình tốt, biết có những rủi ro nào mình sẽ gánh, biết được vui buồn thực ra rất chủ quan, kiếp làm người ít nhiều có khổ.
Nhưng Tử vi có 1 cái vô cùng khó là: Một cuộc đời đã trải qua rất dễ diễn giải, giải thích bằng lá số, à năm đó ta bị này bị này vì nhìn lá số tử vi ta thấy. Nhưng để dự đoán lại vô cùng khó, ví dụ: đọc lá số thấy vậy nhưng làm sao biết thực sự chuyện gì xảy ra, xảy ra trong ngày nào, phải gặp người nào để xảy ra sự kiện đó,...
Cuối cùng Tử vi ra đời nhằm mục đích "Nhân định muốn tìm cách thắng Thiên định" như lời 1 cao nhân nào đó nó, em rất đồng tình. Chúng ta khó có thể thay đổi định tính sự kiện nhưng hy vọng có thể thay đổi định lượng sự kiện.
Em xin hết.
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, hoavan004, Tealightdalat, dung1, Hà Túc Đạo, 12010277, anhthu5993, Phanh phành phạch
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

nguoigiaochi đã viết: 13:10, 12/10/19 Chào các bác,
Những người đã tiếp xúc tử vi ít nhiều có duyên với môn này. Đặc biệt là những người học mau hoặc gặp được thầy giỏi sách tốt thì chắc chắn trong lá số tử vi có thể hiện điều đó.
1. Hành nghề (vị lợi)
Một mặt lợi của Tử vi mà em thấy ở đây đó chính là sự an lạc nội tâm trước những sóng gió do bản đồ Vận hạn tạo ra. Mình chấp nhận quy luật, chấp nhận sự thật, chấp nhận các khổ đau dang gánh chịu là điều đương nhiên, đó là Nhân quả.
Về em, năm nay là năm em từ có bỗng thành không rất nhiều thứ và rồi có duyên may được chỉ dạy tử vi, biết mình nên chọn ngành nghề nào, biết số phận sau này mình tốt, biết có những rủi ro nào mình sẽ gánh, biết được vui buồn thực ra rất chủ quan, kiếp làm người ít nhiều có khổ.
Nhưng Tử vi có 1 cái vô cùng khó là: Một cuộc đời đã trải qua rất dễ diễn giải, giải thích bằng lá số, à năm đó ta bị này bị này vì nhìn lá số tử vi ta thấy. Nhưng để dự đoán lại vô cùng khó, ví dụ: đọc lá số thấy vậy nhưng làm sao biết thực sự chuyện gì xảy ra, xảy ra trong ngày nào, phải gặp người nào để xảy ra sự kiện đó,...
Cuối cùng Tử vi ra đời nhằm mục đích "Nhân định muốn tìm cách thắng Thiên định" như lời 1 cao nhân nào đó nó, em rất đồng tình. Chúng ta khó có thể thay đổi định tính sự kiện nhưng hy vọng có thể thay đổi định lượng sự kiện.
Em xin hết.
Không có khái niệm Nhân định thắng Thiên mà đó là cảnh giới "Đi Tây Thiên tu hành" để có ngày Đắc đạo hòa cùng Đại Đạo, thoát khỏi trói buột của Ngũ Hành.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Nguyenlinh243, 12010277
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Tealightdalat đã viết: 12:30, 12/10/19
Em cũng mới tò mò về tử vi trong năm nay thôi. Nhưng em vẫn muốn coi được hạn sơ sơ. Coi cho con để có gì dọn đường cho cuộc sống con thuận lợi hơn một chút ah a. Ví dụ coi biết trước số con mình nên ở xa quê hương thì vợ chồng tập trung đào tạo ngoại ngữ, chuẩn bị hành trang cho nó rồi dọn đường tới lúc lớn con đi cho thuận lợi. Em cũng cố gắng tự tiết chế để không lún sâu quá mức sợ mình tự kỉ ám thị mất tính chủ động trong cuộc sống.

Nhưng em nghĩ biết thêm cái gì thích cái đó a, ai nói dòm ngó thiên cơ thì trả giá, còn em nghĩ nếu có số phận thì việc 1 người dòm ngó được thiên cơ cũng là do số phận. Bằng chứng là mặc dù hay mơ thiêng nhưng suốt từ nhỏ đến lớn em không tin vào số phận, cũng không tin Tử Vi. Nhưng đột nhiên năm nay không biết do hạn Thiên Không hay không em tự nhiên bị cuốn vô, hồi trước đọc sách Tử Vi em sẽ thấy nó hơi lằng nhằng với thấy hơi âm lịch, nhưng năm nay lại thấy nó hay quá. Nên em nghĩ nếu ai dòm ngó được Thiên Cơ cũng là do số phận người đó được phép nhìn thấy ít nhiều. :x

À, thường thì ai khi mới bắt đầu vào môn này đều có ý định tốt, hoặc khá tốt.
Nhưng nói được và làm đc là 2 chuyện khác nhau nha.

Trong quá trình học hỏi, mình đi quá giới hạn, đi lạc phương hướng lúc nào ko hay. Kim ca, chủ nhân bài viết này là 1 ví dụ. Tuổi còn quá trẻ, Định lực quá yếu nên ta hay bị mấy thứ suy nghĩ huyền hoặc nó lôi cuốn đi...ko còn là huyền học nữa... Rồi ko phải ta suy nghĩ nữa mà là tử vi suy nghĩ... Ta ko còn là người quan sát, là người học, người tìm hiểu tử vi nữa mà thành 1 phần của nó... nhận vài lời khen ngợi của con nhang thì đắc ý quên hình....Ta nhận xét bạn bè, người yêu, vợ ko qua con mắt và cảm nhận của chính mình nữa mà qua 1 tờ lá số... gì mà chẳng khổ, chẳng bất lợi :-j

Nhưng nếu định lực đủ mạnh, như ca, 20 năm nay vẫn chỉ là 1 thằng đang chập chững đi học tử vi ... khó quá bỏ qua... thì ko sao hết nha.

Ko tiền, ko danh, ko biết gì cả, chỉ được cái đẹp trai thôi =))
Thậm chí lá số bản thân và gia đình, bạn bè chiến hữu cũng chỉ đem ra xem 1 lần duy nhất và ngày sinh nhật hàng năm....ko xem lại lần 2

Nên ca chẳng thấy khổ, thấy bất lợi gì hết trơn.
Hungternopil kêu là có nụ cười tỏa nắng :))

Bé tealight, ca nghĩ, theo lời khuyên của bạn Dung1 thì hơn. Ko nên học làm gì. Khi nào bé đc 60000 tuổi, con cái cháu chắt lớn rồi, chán thế thái nhân tình rồi thì quay lại đây ca dạy. Nếu lúc đó ca còn sống =))

Em về mấy thế kỷ sau
Nhìn trăng có thấy nguyên màu ấy không
Ta đi còn gửi đôi giòng
Lá rơi có dội ở trong sương mù? :-S

Bùi giáng
Sửa lần cuối bởi Hà Túc Đạo vào lúc 14:06, 12/10/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, Tealightdalat, 12010277, anhthu5993, Ariance
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Lý do đơn giản, không cần phân tích cảnh 1; cảnh 2; cảnh 3 hay cảnh 4. Đứa ngồi mò Huyền học miết bỏ bê cuộc sống rồi bơ luôn cơ hội tình cảm,...... Nên số nó nhọ, thế thôi.
Được cảm ơn bởi: Nguyenlinh243, Tealightdalat, 12010277
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyenlinh243 »

hoavan004 đã viết: 13:14, 12/10/19
nguoigiaochi đã viết: 13:10, 12/10/19 Chào các bác,
1. Hành nghề (vị lợi)
Em xin hết.
Không có khái niệm Nhân định thắng Thiên mà đó là cảnh giới "Đi Tây Thiên tu hành" để có ngày Đắc đạo hòa cùng Đại Đạo, thoát khỏi trói buột của Ngũ Hành.
E lại nghĩ có a ạ. Và e cũg đag vật với cái gọi là số mệnh đây
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 13:59, 12/10/19
Tealightdalat đã viết: 12:30, 12/10/19

À, thường thì ai khi mới bắt đầu vào môn này đều có ý định tốt, hoặc khá tốt.
Nhưng nói được và làm đc là 2 chuyện khác nhau nha.

Trong quá trình học hỏi, mình đi quá giới hạn, đi lạc phương hướng lúc nào ko hay. Kim ca, chủ nhân bài viết này là 1 ví dụ. Tuổi còn quá trẻ, Định lực quá yếu nên ta hay bị mấy thứ suy nghĩ huyền hoặc nó lôi cuốn đi...ko còn là huyền học nữa... Rồi ko phải ta suy nghĩ nữa mà là tử vi suy nghĩ... Ta ko còn là người quan sát, là người học, người tìm hiểu tử vi nữa mà thành 1 phần của nó... nhận vài lời khen ngợi của con nhang thì đắc ý quên hình....Ta nhận xét bạn bè, người yêu, vợ ko qua con mắt và cảm nhận của chính mình nữa mà qua 1 tờ lá số... gì mà chẳng khổ, chẳng bất lợi :-j

Nhưng nếu định lực đủ mạnh, như ca, 20 năm nay vẫn chỉ là 1 thằng đang chập chững đi học tử vi ... khó quá bỏ qua... thì ko sao hết nha.

Ko tiền, ko danh, ko biết gì cả, chỉ được cái đẹp trai thôi =))
Thậm chí lá số bản thân và gia đình, bạn bè chiến hữu cũng chỉ đem ra xem 1 lần duy nhất và ngày sinh nhật hàng năm....ko xem lại lần 2

Nên ca chẳng thấy khổ, thấy bất lợi gì hết trơn.
Hungternopil kêu là có nụ cười tỏa nắng :))

Bé tealight, ca nghĩ, theo lời khuyên của bạn Dung1 thì hơn. Ko nên học làm gì. Khi nào bé đc 60000 tuổi, con cái cháu chắt lớn rồi, chán thế thái nhân tình rồi thì quay lại đây ca dạy. Nếu lúc đó ca còn sống =))

Em về mấy thế kỷ sau
Nhìn trăng có thấy nguyên màu ấy không
Ta đi còn gửi đôi giòng
Lá rơi có dội ở trong sương mù? :-S

Bùi giáng
👏🏻👏🏻👏🏻
Bác nói đúng ý e quá. Rất dễ chấp vào cái lá số, đánh giá con ng cũng qa lá số. Con ng hay là sự việc đều có thể thay đổi, nhân định có thể thắng thiên miễn là đủ quyết tâm để vượt qa nó.
Đầu trang

Nguyenlinh243
Nhị đẳng
Nhị đẳng

huynh19 đã viết: 14:06, 12/10/19 Lý do đơn giản, không cần phân tích cảnh 1; cảnh 2; cảnh 3 hay cảnh 4. Đứa ngồi mò Huyền học miết bỏ bê cuộc sống rồi bơ luôn cơ hội tình cảm,...... Nên số nó nhọ, thế thôi.
Dở nhất là tìm đối tượg khớp như trên lá số của mình bác nhỉ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”