Lá số miss lý số của 10 năm trước khi mới bắt đầu thành lập ly số.vn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số miss lý số của 10 năm trước khi mới bắt đầu thành lập ly số.vn

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Hai đứa nó là một đấy chị biển xanh.

Kẻ tung người hứng đấy chị, trong xh nhiều đứa nó dị lắm. Trên này Đến cả tán gái nó cũng tung hứng được mà chị :v

Bạn Què này 94 vô công dồi nghề bốc phét vậy thôi cứ không cao nhân gì đâu chị.

Nó hay lập nick clone một tung một hứng lắm. Trước đeo bám bạn nguyenlinh xong h lại lê la suỵt suỵt. Khổ nó, 20/10 nó ảo ma lắm chị. Toàn kẻ tung ng hứng thôi, cả tán gái cũng lập nick ảo để diễn đc.

Xin lỗi bạn Suỵt Suỵt vì đã tag bạn. Mình mượn tạm thôi.
Suỵt Suỵt đã viết: 12:19, 19/10/19
quách xảo què đã viết: 00:24, 19/10/19
Suỵt Suỵt đã viết: 00:09, 19/10/19
Bạn giải thích rõ hơn được không ạ? Mình ráng săm soi thấy đôi mắt hơi lồi to nhỏ không đều nên dễ yểu? Và cái mũi ngắn với nhỏ so với khuôn mặt nữa. :-?
ƯỚC gì được gặp em 1 lần để xem tướng cho anh.

Nhưng anh sợ gặp anh rồi em lại mê anh.
Trangnoidaynuoc đã viết: 02:15, 19/10/19 Đã hỗ trợ thì hỗ trợ cho xong. Suỵt suỵt gặp chàng trai này đi, theo cảm nhận của tôi là chàng trai tuyệt vời đấy. Trước nay tôi chưa bao giờ đánh giá sai ai, không phải là nhờ vào kinh nghiệm, mà nhờ vào trực giác, và vốn dĩ tôi cũng không phải kém thông minh. Tất nhiên, không ai hoàn hảo cả, không việc gì phải ngại. Thực ra là một người tốt.

Mấy bạn khác thôi đừng vào comment linh tinh nhé! Can thiệp vào tình duyên thì nghiệp rất nặng đấy!
Dạ cho em xin, em đang crush một cô bé kia, em không tính tìm hiểu nam nhân lúc này. Chư vị đừng reply em kẻo loãng topic ạ, em cảm ơn! ^:)^
Được cảm ơn bởi: Tiểu Y Tiên, biển xanh
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Mình thầm tự hỏi, sầu hận gì tới mức nhầm là chăn lợn ở hòa bình.

Bây giờ lại nhầm sang cả nick, theo đọc từng bình luận mà vẫn không phân biệt được. Chỉ cảm giác hơi buồn cười vì nhiều người bỏ thời gian trên này quá, soi tới chăn lợn, giờ soi tới nick, mà cái gì cũng sai là sao.

Nói thiệt là tôi không có rảnh đi lập nick ảo như bao người đâu, tôi thắng thắng có sao nói vậy, lập cái nick ảo làm gì cho nó mệt người ra, đến cả vài người quen cả 4-5 năm trên này tôi còn nói thẳng không sợ mách lòng ai, thì cái nick ảo nghĩa lý gì đâu.

Tôi chỉ cảm thấy sao nhiều người oán hận tôi tới mức soi từng cen ti mét mà cũng sai lệch.

Ây da, hận gì mà hận dữ, tức gì mà tức tơi mức vậy, mạng ảo thôi mà.
Còn tôi ra sao, xem như thế nào thì cả chục năm nay trên này rồi, cần gì vài lời của trẻ ranh mà đi nhận xét, đến cái vụ nick nào cũng nhâm rồi chăn lợn ở hòa bình, thôi mình ớn quá, bỏ qua nick này vậy, đẳng cấp cao nhất là sự bỏ qua, nói thật trước giờ mình ít làm điều nay với ai trừ khi họ nói tục, chứ còn cái kiểu sân hận thế này mình cũng ớn, mà giá như họ nói được đúng chuẩn thì mình sẵn sàng nhận.
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi biển xanh »

Cháu đợi bác HungTon mở bát tự ạ
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Quý Danh thủ mến ,
Bạn Miss Lyso mến ,
Sau khi được Miss Lyso cho nhiều thông tin ngu ý này xin tham luận như sau:
1- Lịch Trung Hoa là ĂN Số: ngày 2 tháng 5 Dương nhằm ngày 16 tháng 1 năm Ất Sửu. Cung Mệnh ở Thìn : Cơ Lương Tả Hữu Lộc Quyền Quan Phúc Khôi Việt Tấu , Hà Quý, Thai Phong .Thân cư Tài: Đồng Âm Quý Khôi Xương Kỵ. Quan cung Thiên Việt Xương khúc Quan Phúc , Tấu thư.
2-Cung Phu : Cự Nhật Đà Cô Thiên Không Văn Khúc , Hồng Loan Quan phủ.
3-Có Cách xa VN. Bạn dự tính là sẽ xuất ngoại qua Diện nào?
Nhờ viết chi tiết về quá trình làm xin xuất cảnh.
Mến ,
Sửa lần cuối bởi hungton vào lúc 18:59, 22/10/19 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, TheLinh, anhthu5993, biển xanh, Phanh phành phạch
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

hungton đã viết: 18:30, 22/10/19 Quý Danh thủ mến ,
Bạn Miss Lyso mến ,
1- Lịch Trung Hoa là ĂN Số: ngày 2 tháng 5 Dương nhằm ngày 16 tháng 1 năm Ất Sửu. Cung Mệnh ở Thìn : Cơ Lương Tả Hữu Lộc Quyền Quan Phúc Khôi Việt Tấu , Hà Quý, Thai Phong .Thân cư Tài: Đồng Âm Quý Khôi Xương Kỵ. Quan cung Xương khúc
Mến ,
Miss Lyso,
Hình ảnh
mến
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, biển xanh, Phanh phành phạch
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Bạn Miss Lyso mến ,
1- Lịch Trung Hoa là ĂN Số: ngày 2 tháng 5 Dương nhằm ngày 16 tháng 1 năm Ất Sửu. Cung Mệnh ở Thìn : Cơ Lương Tả Hữu Lộc Quyền Quan Phúc Khôi Việt Tấu , Hà Quý, Thai Phong .Thân cư Tài: Đồng Âm Quý Khôi Xương Kỵ. Quan cung Thiên Việt Xương khúc Quan Phúc , Tấu thư.
Mến ,
Đầu tiên cho cháu gởi lời cảm ơn chân thành vì cuối cùng cháu cũng được xác định chính xác lá số tử vi của mình!
Dạ thưa Bác, cháu sẽ xuất cảnh qua diện cong việc để định cư ạ! Trươc đây (t3/2018) cháu đã quen bạn trai người nước ngoài và đã tính đi theo diện kết hôn nhưng cuối cùng người tính ko bằng trời tính Bác a, tụi con chia tay tháng 2 vừa rôi! Năm nay con làm giấy tờ là làm để đi du lịch tham quan (châu Âu) nhưng 5 lần đều ko được dù trước đây (2018) con đã từng đi và về rồi, ước tính số tiền cho 5 lần làm cũng gần 50trieu mà chả được cái gì, con cũng xin nói thêm là con đã đi được 13 nước trên thế giới từ Á sang Âu nhưng ko hiểu sao năm nay làm visa 5 lần đều rớt! Còn về đi định củ se la Canada, giờ gđ con bắt đầu làm qua công ty dịch vụ ạ! Chi tiết là bên VN công ty dịch vụ sẽ có liên kết với các doanh nghiệp đang thiếu lao động và ở những vùng dân cư còn ít được chính phủ bên đó chỉ định, sau khi kiếm được doanh nghiệp đang tuyển công việc phù hợp với ngành nghề hiện tại con đang làm ở VN thì công ty dịch vụ bên này sẽ tiến hành lo các thủ tục giấy tờ và doanh nghiệp bên đó sẽ về VN để kiểm tra trình độ của con (tiếng Anh và chuyên môn), nếu con đạt thì sẽ được đi ạ!
Trân trọng cảm ơn Bác đã dành thời gian luận cho con!
Sửa lần cuối bởi biển xanh vào lúc 23:19, 22/10/19 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: hungton
Đầu trang

lieutrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lieutrai »

quách xảo què đã viết: 12:45, 21/10/19 Mình thầm tự hỏi, sầu hận gì tới mức nhầm là chăn lợn ở hòa bình.

Bây giờ lại nhầm sang cả nick, theo đọc từng bình luận mà vẫn không phân biệt được. Chỉ cảm giác hơi buồn cười vì nhiều người bỏ thời gian trên này quá, soi tới chăn lợn, giờ soi tới nick, mà cái gì cũng sai là sao.

Nói thiệt là tôi không có rảnh đi lập nick ảo như bao người đâu, tôi thắng thắng có sao nói vậy, lập cái nick ảo làm gì cho nó mệt người ra, đến cả vài người quen cả 4-5 năm trên này tôi còn nói thẳng không sợ mách lòng ai, thì cái nick ảo nghĩa lý gì đâu.

Tôi chỉ cảm thấy sao nhiều người oán hận tôi tới mức soi từng cen ti mét mà cũng sai lệch.

Ây da, hận gì mà hận dữ, tức gì mà tức tơi mức vậy, mạng ảo thôi mà.
Còn tôi ra sao, xem như thế nào thì cả chục năm nay trên này rồi, cần gì vài lời của trẻ ranh mà đi nhận xét, đến cái vụ nick nào cũng nhâm rồi chăn lợn ở hòa bình, thôi mình ớn quá, bỏ qua nick này vậy, đẳng cấp cao nhất là sự bỏ qua, nói thật trước giờ mình ít làm điều nay với ai trừ khi họ nói tục, chứ còn cái kiểu sân hận thế này mình cũng ớn, mà giá như họ nói được đúng chuẩn thì mình sẵn sàng nhận.
Anh què tự kiêu gớm :-? :-?
Được cảm ơn bởi: biển xanh
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 17:17, 20/10/19
biển xanh đã viết: 09:52, 20/10/19
Đầu tiên em xin cảm ơn bác đã luận giúp em nhé! Có một điều e chưa hiểu là nếu bác nói 2 lá số ko phải ngày sinh của em thì chính xác lá số em là ngày nào ạ? Vì bác đã dự báo một số hạn trong tương lai của em thì có nghĩa là bác đã xác định được ngày tháng sinh chính xác của em rồi đúng ko a? Theo tờ lịch bố mẹ ghi lại là lúc 19:56 phút ngày 7 tháng 3 năm 1985 dương lịch!
Tôi nói rồi mà nhỉ? Chắc bạn mải cười khi đọc bài của tôi quá nên ko để ý :))
Ý tôi là: Tôi nghĩ rằng bạn sinh ngày 16/2 al như ls gần đây chứ ko phải 16/1 al như lá số mấy năm trước.

Nhưng tử vi, dù đã thống nhất được 95% về cách an sao nhưng vẫn có 1 vài sao nhỏ ko thống nhất đc. Ví dụ cách an sao hỏa tinh, linh tinh cho tuổi sửu.... cho nên tôi bảo cả 2 ls đều ko chính xác hoàn toàn. Lá thứ 2 ( 19h56 phút ngày 16/2/1985 al) giống hơn, nhưng cũng chỉ đc 90% thôi ( tôi đọc bài bạn và các Hungton nói chuyện)

Vấn đề này tứ trụ ko gặp phải nên nếu bạn xem tứ trụ thì có lẽ sẽ chuẩn hơn ( tứ trụ vẫn dùng ngày giờ tháng năm sinh ấy như tử vi)

Mà tôi nghĩ gì cũng chỉ là ý kiến của tôi. Quan trọng là cuộc đời thực tế của bạn đi theo ls nào ấy :))
Bác ơi, Bác HungTon luận cho em là ls 16/1 đấy ạ! Vì thật ra trước đây mọi người luận e ls 16/1 e thấy trùng hợp rất nhiều với cđ em! Như vậy có nghĩa là e sẽ vẫn có khả năng lấy chồng 2 :D ;;)
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạn Miss Lyso mến ,
Mến ,
Bác già rồi nên nghỉ ngơi thôi.

Góp ý với bác 1 chút, là bác nên lược bỏ bớt từ mến, ai cũng biết tình thương mến thương của bác rồi, đó cũng là điểm cao quý của người già, nhưng mà bác cũng có tuổi rồi, lên đây cũng không cần mến qua mến lại rồi lại mến lại mến qua. Lược bỏ bớt vừa đỡ tốn công gõ chữ cho bác, vừa tóm lược được nội dung.

Trên cái mạng ảo này, tôi không nói là chúng ta không lễ phép nhưng cũng không cần cung kính 1 cách quá mức, cứ thẳng thắng thôi bác, có gì phải ngại và sợ, tôi chưa bao giờ ngại, cũng như sợ ai, cũng như không hề tức giận 1 ai trên này, cứ lời mình mình viết ra, ai không thích thì thôi, còn họ tức vì lời văn của mình thì đó là việc của họ, họ có quyền chọn đọc hay không đọc, bác không cần phải quá cung kính như thế.

Còn về phần tôi, có lời khuyên là bác nên nghỉ ngơi không nên xem nhiều nữa, như tôi 1 ngày cả gần 20 tin nhắn, tin nhắn nào cũng bi thương , bi đát mà nhiều khi tôi cũng không quan tâm, không phải tôi vô cảm mà là cảm thấy cuộc đời này có xem nhiều khi cũng không giải quyết được gì.

P/S: Sẵn tiện nhắc nhở các bạn trẻ đừng suốt ngày lên đây, như tôi đi chăn heo, phải canh cho tới khi heo ngủ là gần 2h sáng bên VN mới dám vô mở mạng lên trên này, khổ lắm, rồi sáng mai dậy phải cho heo ăn nữa, cuộc đời chăn heo khổ lắm, cứ cà lơ phấp phơ hoài thôi, tôi có làm được cái trò gì đâu, chỉ lên đây gõ gõ chữ là giỏi thôi, cứ ngồi nhà hoặc đi đâu đó tôi cũng ngửa tay xin tiền bố mẹ, ví dụ như đi học ở nước ngoài chẳng hạn, bạn bè tôi nó xin được học bổng này nọ chứ còn tôi đi nước ngoài là nhà chi tiền ra, khổ lắm, tôi chỉ giỏi lên này gõ thôi. À tôi kể thêm tôi cũng an phận lắm,có đợt tôi cũng chỉ lên công ty làm lương tháng vài chiệu rồi rảnh rảnh mò lên đây gõ gõ, cuối cùng bị đuổi việc phải về chăn heo, buồn thiệt, thôi đi ngủ sáng mai dậy còn cho heo ăn. À tôi người miền Nam nói là heo, chứ không phải lợn nha, nhưng cũng có nghĩa là chăn lợn đó mà.

À tôi viết thêm là tôi đang nói chính bản thân tôi, các bạn trẻ đừng liên tưởng rồi bảo tôi chửi khéo, khổ lắm, tôi chỉ nói về tôi thôi, các bạn đừng liên tưởng rồi ấm ức này nọ là tôi không chịu chách nhiệm đâu.
Được cảm ơn bởi: hungton
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

biển xanh đã viết: 23:04, 22/10/19
Đầu tiên cho cháu gởi lời cảm ơn chân thành vì cuối cùng cháu cũng được xác định chính xác lá số tử vi của mình!
Dạ thưa Bác, cháu sẽ xuất cảnh qua diện cong việc để định cư ạ! Trươc đây (t3/2018) cháu đã quen bạn trai người nước ngoài và đã tính đi theo diện kết hôn nhưng cuối cùng người tính ko bằng trời tính Bác a, tụi con chia tay tháng 2 vừa rôi! Năm nay con làm giấy tờ là làm để đi du lịch tham quan (châu Âu) nhưng 5 lần đều ko được dù trước đây (2018) con đã từng đi và về rồi, ước tính số tiền cho 5 lần làm cũng gần 50trieu mà chả được cái gì, con cũng xin nói thêm là con đã đi được 13 nước trên thế giới từ Á sang Âu nhưng ko hiểu sao năm nay làm visa 5 lần đều rớt! Còn về đi định củ se la Canada, giờ gđ con bắt đầu làm qua công ty dịch vụ ạ! Chi tiết là bên VN công ty dịch vụ sẽ có liên kết với các doanh nghiệp đang thiếu lao động và ở những vùng dân cư còn ít được chính phủ bên đó chỉ định, sau khi kiếm được doanh nghiệp đang tuyển công việc phù hợp với ngành nghề hiện tại con đang làm ở VN thì công ty dịch vụ bên này sẽ tiến hành lo các thủ tục giấy tờ và doanh nghiệp bên đó sẽ về VN để kiểm tra trình độ của con (tiếng Anh và chuyên môn), nếu con đạt thì sẽ được đi ạ!
Trân trọng cảm ơn Bác đã dành thời gian luận cho con!
Đầu tiên thì tôi thích những người có ý tưởng, dám từ bỏ tất cả để đi như bạn.

Tôi không biết bạn có bằng cấp quốc tế gì không, nếu chỉ bằng VN mà qua Canada mà mong muốn phù hợp với ngành nghề bên VN là chuyện ít có, thậm chí là không xảy ra.

Còn đi thì tiếng Anh phải tốt rồi nên phải nói lầ bỏ qua cái phỏng vấn tiêng Anh đi, vì nếu không tốt tiêng Anh thì cơ hội càng thấp, vì vậy nó là điều kiện tiên quyết rồi.

Tôi thì luôn ủng hộ mọi ngời bơi ra biển lớn, nhất là mấy nước như Canada, nên bạn cứ cố gắng. Nhưng nên nhớ để đi qua làm đúng ngành nghề của bản thân trừ khi bạn là chuyện gia, hoặc là đi sang đó rồi học lại từ đầu, hoặc là làm việc chân tay này nọ, và qua Canada cũng không phải dễ.

Và bạn phải luôn nhớ 1 điều là đi nước ngoài là gieo cái hạt để che bóng mát, tức là 10-20 năm đầu mới sang phải rất vất vả khổ cực chứ không có màu hồng như trên phim, thậm chí bạn đã tưởng tượng là rất cực trong đầu rồi nhưng sang rồi thì nó cực gấp trăm lần cái tưởng tượng của bạn, coi chừng vỡ mộng. Nhưng như tôi nói đó là sự đầu tư cho tương lại, có thể là cho con cái của bạn, có thể là cho bạn 1 nơi dưỡng già chẳng hạn.

Chúc bạn thành công.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”