Âm Sát cung phu thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Âm Sát cung phu thê

Gửi bài gửi bởi Thu Ngọc »

lsvnngu đã viết: 15:02, 20/10/19
Thu Ngọc đã viết: 13:50, 20/10/19
lsvnngu đã viết: 00:29, 20/10/19

Mình cũng Thái Dương cư Phu , bạn nói đúng hết. Đúng là lúc trước trong tình yêu mình luôn tìm 1 người chỉ cần nhìn vào mắt đối phương là cả 2 tự hiểu. Mình tự nhận là nhu cầu chuyện đó cao nhưng nếu mình biết đối phương bị trục trặc thì mình vẫn hết lòng chung thủy. Mình còn nghĩ và nói với chị mình rằng : nếu em chỉ sống với người mà em hằng ao ước trong mơ 1 năm rồi người đó chết , em cũng cam tâm ở giá và suốt đời khắc cốt ghi tâm.
Mình giống như kiểu người thác vì tình ấy. Nói chung mình quá mơ mộng và ảo tưởng , có 1 người mình thích rất nhiều , nhưng người đó chỉ hội tụ đủ 5% yêu cầu. Chắc mình nên tìm người yêu trong cổ tích. Đôi lúc mình còn hay dành thời gian ra mơ mộng về 1 hình mẫu lý tưởng của riêng bản thân mình nữa. Ko phải đôi lúc đâu , mà là thường xuyên mơ mộng , từ năm 16 tuổi đến cuối năm ngoái.
Haiza. Cuộc đời ko như là mơ.!!
Bây giờ mình mới biết cung Phu là xu hướng tìm người bạn đời. Sao mà tử vi hay thế nhỉ ? Biết hết luôn !
Giờ mình quay lại với thế giới trần tục rồi , tìm 1 người đàn ông bình thường và 1 người đàn ông bình thường thì mình cũng ko cần hy sinh quá nhiều , tại bình thường mà. Cho nên với người bình thường thì phải có xxx. Nói chung cũng tội nghiệp khi ai đó VƯỚNG phải con quỷ như mình.
Đúng đấy! "Thà nhảy vào lửa vì người mình yêu", là một câu mà một anh có cung thê Thái Dương đã nói.
Còn mình thì nhớ mãi trong "Tiếng chim hót trong bụi mận gai", Meggie được ở bên cạnh người mình yêu dù chỉ mấy ngày thì cô ấy cũng nói "thế là đủ cho một đời".
Tội nghiệp Meggie quá bạn ha nhưng ko biết bạn có giống mình ko , mình thấy người đàn ông ấy quá ích kỷ.
Mình nhớ lúc tầm 16 hay 17t , mình hay tâm sự với chị mình rằng : em không cần nhiều người yêu em đâu , chỉ cần 1 người yêu em là đủ. Mà suy nghĩ về tình yêu của mình không giống các cô gái khác , nó luôn mang chiều hướng bi quan. Ví dụ các cô khác mơ đc sống hạnh phúc suốt đời , đầu bạc răng long... mình thì lại ko hề !!!
Mình lại mơ về 1 tình yêu là 2 người chỉ sống với nhau 1 thời gian ngắn và người ấy chết đi. Vì mình sợ những điều tầm thường trong cuộc sống sẽ làm chết đi tình yêu đó. Mình sợ thấy người ấy xấu xí và mình cũng sợ đến 1 ngày mình xấu xí thì người ấy ko thích mình nữa. Nói chung mình muốn cất giấu tình yêu ở trong tâm trí mãi mãi. Thế nên đọc những bộ tiểu thuyết về tình yêu hạnh phúc thì mình chỉ thấm qua lớp biểu bì chút ít. Nhưng đọc những tiểu thuyết như Đồi Gió Hú thì lại thấm đến tận trong lòng. Mình thích cách yêu hoang dã như trong Đồi Gió Hú ấy. 2 người như con thú hoang , man dại , cuồng nhiệt... vượt qua lề thói đạo đức xã hội thời đó. 1 khung cảnh u tối , mịt mùng , cô đặc như bó chặt 2 nhân vật ấy mãi mãi. Mới đây có người hỏi mình thích Đồi Gió Hú vì người đàn ông ấy trả thù vì tình đúng ko ? Mình ngơ ngác rồi nhớ lại , ừ , đúng vậy. Nhưng mình lại ko hề để ý đến chi tiết trả thù ấy , mà chỉ ngưỡng mộ bối cảnh , tình yêu hoang sơ , thù hằn của 2 con người trên. Đọc đến cái đoạn catherine rứt tóc heathcliff mà mình muốn ngộp thở , nhớ hoài , dù chỉ đọc 1 lần cách đây 13 năm. Mình dễ đặt cảm xúc vào nhân vật lắm. !!!!
Hay mình nhìn tình yêu có bị lệch lạc ko ??
Thế nên cách đây gần 1 năm mình hụt hẫng nhiều lắm , mình biết là ko nên mơ mộng nhiều và phải lấy chồng , 1 người bình thường.
Chắc mọi người nghĩ mình biến thái lắm ha.?!
Cũng hơi biến thái chút. Như thế sẽ khổ. Mình giống bạn ở chỗ mình cũng bi quan về tình yêu, thậm chí k tin tưởng mình có hạnh phúc thế nên lận đận mãi. Thế nên cứ đi tìm tình yêu lớn, một tâm hồn đặc biệt nào đó.
Nói chung mình là một đứa trẻ dù có lớn đến bao nhiêu. Nhưng có điều giờ đỡ hơn chút đó là mình tin rằng nếu tìm được người phù hợp thì mình có thể yêu người đó mãi mãi, và vì thế có thể người ấy cũng sẽ yêu mình như thế, dù cs có thể tranh cãi, cãi nhau gì đó. Dù sao thì ở bên nhau cũng sẽ hp hơn là việc mình mãi đi tìm và hoài nghi về tình yêu.

Hoa cúc xanh có hay là không có
Trên đầm lầy tuổi nhỏ của hai ta

Có lẽ hoa cúc xanh thì có, chỉ không biết rằng có thể chạm tới nó hay không?

Mình có một nốt ruồi trong mắt, nhỏ thôi như cái đầu kim chấm rất nhẹ sát lòng đen mắt trái, phải soi gương nhìn kỹ mới ra. Người ta bảo ai có nốt ra trong mắt là kiếp trước nợ tình duyên và đã được đánh dấu lại. Ai đã đánh dấu tôi để suốt đời này phải kiếm tìm?
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

@Tâm an vạn sự an: vừa thấy bài của em mà. Cảm ơn em.
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tâm an van sự an »

Thu Ngọc đã viết: 19:14, 21/10/19 @Tâm an vạn sự an: vừa thấy bài của em mà. Cảm ơn em.
Chị coi tử vi rồi xem năm nào đẹp thì bắt chồng thôi chị ơi. Ai quy định chỉ có đàn ông mới được bắt vợ chứ? :P
Được cảm ơn bởi: Thu Ngọc
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

^^ Có nốt ruồi trong mắt à chị Thu Ngọc.
Nguy lắm nhé. E có nghiệm rồi đó.
:)
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TAT đã viết: 19:37, 21/10/19 ^^ Có nốt ruồi trong mắt à chị Thu Ngọc.
Nguy làm sao? Nó rất nhỏ, k biết có phải nốt ruồi không? Mình cũng nói quá lên cho có chút văn chương thôi.
Nhưng nguy làm sao?
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

Thu Ngọc đã viết: 20:09, 21/10/19
TAT đã viết: 19:37, 21/10/19 ^^ Có nốt ruồi trong mắt à chị Thu Ngọc.
Nguy làm sao? Nó rất nhỏ, k biết có phải nốt ruồi không? Mình cũng nói quá lên cho có chút văn chương thôi.
Nhưng nguy làm sao?
^^ Vấn đề là Khóc chồng hoặc khóc con hoặc khóc cả hai. Mệnh chị cao thì khóc con, thấp thì cả 2 nhé.
Đã gặp rồi nhé. Mong của chị ko to lắm.
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thực ra google tra bảng nốt ruồi rồi soi xem mình có nốt ruồi không thôi. Đến mục "nốt ruồi trong mắt" thấy có vẻ hay hay rồi soi xem thôi, chứ cái đó mình thấy cũng k có vẻ là nốt ruồi lắm. Viết cho vui thôi.
Thực ra không hiểu sao mình tin tưởng nếu mình cưới chồng thì chồng con mình sẽ tốt. Mình dạy trẻ con rất tốt, Toán , văn, vẽ, kể chuyện, tâm sự mình làm đc tất... và chúng rất yêu mình. Mình thuộc kiểu trẻ con rất yêu. Em mình nó bảo chị dễ gần trẻ con nhỉ, vì có dạo đi công tác ít gặp cháu, nó chỉ khoảng 10 tháng tuổi về nhà vẫn ngồi vào lòng mình còn những người khác thì không.
Giờ khoảng tuần đến thăm một lần, mỗi lần đến ngõ là chúng gọi từ trong nhà bò từ trên gác bò xuống (bé tuổi rưỡi).
Con cái thế nào phụ thuộc rất nhiều vào mình và nếp nhà nữa.
Sửa lần cuối bởi Thu Ngọc vào lúc 21:54, 21/10/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

^^ Chị đừng nghĩ tiêu cực quá.
Khóc ko có nghĩa là chết, mà là hôn nhân bất hoà, con cái ko theo ý mình. Còn yêu chồng yêu con hay trẻ nhỏ yêu chị thì E đã nói trên họ y như chị nói đó.
Ý nói là mình tốt nhưng lại ko tốt theo ý mình đó chị.
Vì sao E nói nghiệm được vì trong dòng họ E nhé.
E thấy con gái như chị thường bên ngoài mạnh mẽ nhưng trong thì yếu mềm.
À. E cảm thấy bạn trai nào lì là trúng chị. Chị cảm thấy thế ko ?
Sửa lần cuối bởi TAT vào lúc 22:15, 21/10/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TAT đã viết: 21:18, 21/10/19 ^^ Chị đừng nghĩ tiêu cực quá.
Khóc ko có nghĩa là chết, mà là hôn nhân bất hoà, con cái ko theo ý mình. Còn yêu chồng yêu con hay trẻ nhỏ yêu chị thì E đã nói trên họ y như chị nói đó.
Không nghĩ tiêu cực gì em ơi. :)) Khóc vì người khác cũng tốt mà.
Còn nghiệm thì nếu người ta khóc chồng khóc con thì liệu vì nốt ruồi ở mắt hay là nốt ruồi kín đâu đó, làm sao em biết? Trừ trường hợp em phải gặp nhiều người có nốt ruồi trong mắt để khái quát được.

Topic này chị vào tham gia văn chương cho vui thôi, không định bình tướng số. Chẳng qua viết vậy cho vui thôi.
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TAT đã viết: 21:18, 21/10/19 ^^ Chị đừng nghĩ tiêu cực quá.
E thấy con gái như chị thường bên ngoài mạnh mẽ nhưng trong thì yếu mềm.
À. E cảm thấy bạn trai nào lì là trúng chị. Chị cảm thấy thế ko ?
Không , chị chưa bị khuất phục bao giờ. Giống cây Hồ Dương.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”