Em và trai đẹp này có duyên ko ạ ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Em và trai đẹp này có duyên ko ạ ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Thu Ngọc đã viết: 10:38, 22/10/19 Chị viết những dòng trên từ cảm nhận trực tiếp từ em, nhưng có lẽ cũng có những điều chị k hiểu ,dù sao chị cũng k phải em.

Em nói đúng đó, k gì khiến mình lớn lên bằng những trải nghiệm còn lời khuyên, gợi ý từ ngoài có lẽ chỉ là chút tô điểm mà thôi. Cách của em là em khá tự lập, tính cách ngang tàng nên điều đó sẽ càng đúng.
Có những chuyện em nghĩ nó giống như định mệnh. Tháng 8 vừa qua khi gốc đại vận, tiểu hạn năm và nguyệt hạn tháng đều ngay vào cung phu, một sự biến động lớn, khi em cắt đứt toàn bộ mọi mối quan hệ khác để lựa chọn người yêu em hiện tại, em chỉ có thể nói đó là vận mệnh. Trước sự ngỡ ngàng của người yêu bên Châu Âu hơn 2 năm, thằng người yêu 1 năm nay của em thì shock lên shock xuống cạo đầu ngay tháng 8 này, em tạm biệt những cuộc tình để đến với tình yêu của em.

Ở bên một người, nếu năng lượng người ấy trao cho ta có thể khiến ta ngày ngày vui vẻ thức giấc, tối tối yên tâm đi ngủ, mỗi thời khắc trôi qua đều tràn đầy động lực và niềm tin.
Vậy thì may mắn thật, ta đã không yêu sai người.
Tình cảm phù hợp nhất, mãi mãi không phải là hành hạ lẫn nhau dưới danh nghĩa tình yêu, mà là cùng nhau bầu bạn, trở thành ánh mặt trời của đối phương.

Anh 90, anh ấy hiểu cuộc sống của em như thế nào, hiểu đc những gì em nghĩ, anh ấy có khả năng nâng đỡ hỗ trợ em cho nên em chọn anh ấy. Những người tình và bạn bè em trước đây thì cảm giác tham lam, ích kỷ, đố kỵ và ko hề hiểu em, ko hiểu đc csong em như thế nào. người nói chuyện vs em mỗi ngày và tác động lên những suy nghĩ của em là anh ấy thôi đó. anh đó đang muốn cưới vào năm 2020 đó. nhưng cái này có vẻ em muốn cưới khi 33 tuổi, nghĩa là khoảng 8 năm nữa. Nhưng cũng chưa biết ra sao.

tương lai ko cần biết thế nào, chỉ cần mình sống hết mình cho hiện tại là đc rồi. Mình lựa chọn như thế nào thì mình phải chịu trách nhiệm cho những lựa chọn đó. Thật ra em là em thích khoảng tầm 32-33t mới kết hôn chị ạ hoặc có thể lâu hơn khoảng 42t như Thu Minh, Thanh thảo hay vài bà trong showbiz. Mà bạn đời là người nước ngoài thì càng tốt. Hoặc nếu ko cưới đc với em cũng tốt. Vì mẫu người như em, ko quan trọng việc kết hôn hay là ko.

Năm nay em nhận đc tin tốt là bố em đang lập di chúc thừa kế, trong đó khả năng để lại cho em 1 căn nhà hơn chục tỷ, đất nền biệt thự ở quận 7 quận 2 với đất biệt thự ở vùng tàu, chắc cũng khoảng 4-5 tỷ 1 miếng. Bố em vừa gọi dthoai nói chuyện với mẹ em lập di chúc thừa kế cho em và cho cả em trai trong thời gian sắp tới. Trong 5 năm tới, sẽ sớm thôi.

Nhưng thật ra em cũng ko biết tương lai sẽ ra sao thật, vì xong công trình này anh ấy có thể ra Bắc làm công trình khác, trong khi thời gian thì ko ai đợi ai đc cả. Cuộc sống và những mối quan hệ mới sẽ nhanh chóng cuốn trôi em đi, quan trọng là anh ấy có quyết tâm giữ gìn mối quan hệ này ko. Ko hiểu sao em lại có cảm giác như anh ấy rất giữ gìn mối quan hệ này, khác hẳn hoàn toàn vs cảm giác của em với bồ cũ. Nói thật với chị, người yêu em tính ổng cứng cỏi lắm đó. Nhưng ông lại mềm lòng trước mình mới chết hehe.

Lúc trước, em thấy có những chuyện cô ca sĩ hàn quốc quen 1 người 9 năm xong rồi bỏ để gắn bó vs người đàn ông mình chỉ vừa gặp gỡ trong vài tháng rồi bị khán giả ném đá. Em thấy hơi khiên cưỡng. Nhưng mà bây giờ khi chính mình trải qua câu chuyện chấm dứt hoàn toàn mối quan hệ hơn 2 năm và 1 mối quan hệ 1 năm với cả 2 người tình, em mới hiểu hoá ra điều cần nhất là cảm xúc thăng hoa, sự an tâm và hạnh phúc hơn là 1 mối quan hệ kéo dài mà như tù ngục giam lỏng. Em biết việc em hành động như vậy sẽ có rất nhiều người rất shock và buồn, nhưng em chỉ hi vọng những tình nhân cũ của em hiểu em cho rằng, đây là cuộc sống. Và em cần hạnh phúc.
Được cảm ơn bởi: 12010277, nguoigiaochi, Thu Ngọc
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Lần đầu em biết tới và tiếp xúc Tử vi năm bao nhiêu tuổi hở Ngọc?
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nguoigiaochi đã viết: 18:29, 22/10/19 Lần đầu em biết tới và tiếp xúc Tử vi năm bao nhiêu tuổi hở Ngọc?
Lần đầu tiên em biết tới tử vi là vào cuối năm 2010. Nhưng em ko hiểu gì hết, thậm chí có ông anh trên diễn đàn dạy tử vi về cục ngũ hành em cũng ko hiểu gì hết.
Phải qua năm 2011 em mới chính thức tự học và nghiên cứu tử vi, dịch lý đông phương.
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 19:29, 22/10/19
nguoigiaochi đã viết: 18:29, 22/10/19 Lần đầu em biết tới và tiếp xúc Tử vi năm bao nhiêu tuổi hở Ngọc?
Lần đầu tiên em biết tới tử vi là vào cuối năm 2010. Nhưng em ko hiểu gì hết, thậm chí có ông anh trên diễn đàn dạy tử vi về cục ngũ hành em cũng ko hiểu gì hết.
Phải qua năm 2011 em mới chính thức tự học và nghiên cứu tử vi, dịch lý đông phương.
Wow. Có thâm niên nha. kkk, vậy mà hỏi số anh, hi. Anh lỡ múa rìu qua mắt thợ rồi, kkk, phải làm sao đây :))
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, larsion
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hehe làm gì có anh. em nghiên cứu lâu rồi, nhưng mà em cũng ko xem giỏi lắm đâu. cũng chỉ xem chủ yếu đc vài nét chính thôi :P Còn tuỳ duyên hay ko nữa. :P
Nhưng anh có thể xem qua vài nét chính về người đàn ông này hay ko. Em thấy anh ấy có vẻ thâm trầm, bí hiểm. Ko biết đã có vợ chưa. Em đang tìm hiểu thôi, em chưa biết gì về anh ấy cả.
Theo anh năm 2020 tình hình làm ăn của em có khởi sắc ko.
nguoigiaochi đã viết: 19:35, 22/10/19
Wow. Có thâm niên nha. kkk, vậy mà hỏi số anh, hi. Anh lỡ múa rìu qua mắt thợ rồi, kkk, phải làm sao đây :))
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Các bạn chỉ như bèo nước gặp nhau thôi.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hoavan004 đã viết: 20:12, 22/10/19 Các bạn chỉ như bèo nước gặp nhau thôi.
bác xem liệu đến năm nào, thì khả năng có được cuộc sống và mối quan hệ ổn định, bền vững.
cuộc sống mà, định mệnh đưa đẩy tới đâu thì theo tới đó thôi. mình cố gắng cho mối quan hệ hiện tại, còn lại mọi thứ trong cuộc sống là tuỳ duyên.
gặp gỡ nhau là một cái duyên, em với anh ấy cũng sẽ cố gắng hết mình cho hiện tại. Hiện tại hạnh phúc thế là đủ. Còn tương lai thì để tương lai tính.
Sửa lần cuối bởi Triệu Mặc Ngọc vào lúc 20:23, 22/10/19 với 2 lần sửa.
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 19:55, 22/10/19 Hehe làm gì có anh. em nghiên cứu lâu rồi, nhưng mà em cũng ko xem giỏi lắm đâu. cũng chỉ xem chủ yếu đc vài nét chính thôi :P Còn tuỳ duyên hay ko nữa. :P
Nhưng anh có thể xem qua vài nét chính về người đàn ông này hay ko. Em thấy anh ấy có vẻ thâm trầm, bí hiểm. Ko biết đã có vợ chưa. Em đang tìm hiểu thôi, em chưa biết gì về anh ấy cả.

Ừa, Ngọc

1. Về xem cho bạn em, thực tình như vậy là sai nguyên tắc xem số của anh.
Vì n lý do và yếu tố dẫn đến lá số đang coi đó không phải là của chính họ. Nếu em để ý, khi xem số anh hay có bước xác định số đầu tiên. Vì em không phải bạn em nên không thể trả lời được các câu hỏi khảo sát.
Thứ nữa là đạo đức nghề nghiệp, kkk, nói cho sang chứ nó không bao giờ là nghề nghiệp của anh, anh không thích xem số lấy tiền. Vì đạo đức nghề nghiệp nên anh không xem số gián tiếp nha.

2. Về xem cho em, anh đã xem nhanh năm 2020, năm đó em tốt. Theo trực giác của anh nha sau khi coi hạn song lộc 2020, năm sau em mới được đụng tay vào thừa kế, đó là hạn song lộc. Năm nay phụ huynh em chắc mới khởi động "planing" trong chu trình PDCA (google nhé). Nên năm sau em tốt...nhưng mà tốt hơn các năm trước thôi.

Vì em đang trong đại hạn Thiên không và em đang là người CÓ. Thiên không nó khoái tìm người CÓ.
Do vậy cũng không dám khuyên em nên như thế nào nữa. Tùy duyên em suy nghĩ và hành động nha.

3. Anh trả lời inbox em rồi đó. Anh chưa thấy gì trên facebook anh :))

Buổi tối vui vẻ!
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, hoavan004, 12010277
Đầu trang

thucthuc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thucthuc »

Em với chị tuy lá số khác nhau, tuổi tác khác nhau, nhưng em thấy có một số nét tương đồng với chị:
- dân đầu tư, em còn chơi cả crypto nữa cơ...nhưng cứ kiểu như không gặp thời chị ạ, lúc thắng thì tham hoá thua, lúc thua đang ngâm mã khác để gỡ thì ba lại bắt buộc thoát (mã đó tuần sau lên ầm ầm, trên cả mức cần để hoà vốn)
- ngoại ngữ: em thì chỉ trôi chảy tiếng anh, tiếng trung thì không viết đc 😂

Em cũng đang chưa xác định được nên theo hướng nào để xây dựng sự nghiệp, em học ngành kế toán kiểm toán; có khả năng làm môi giới chứng khoán - môi giới bđs, giáo viên ielts; đang xây dựng kênh youtube nước ngoài và định chuyển sang làm trái ngành mảng digital marketing; nhưng việc mà em mong muốn nhất và cũng đang tích góp tiền để thực hiện là kinh doanh riêng.
Đó là trong tính toán, khi đi vào thực tế thì em kiểu như bị áp lực vô hình, lúc nào cũng muốn nhanh thành công để ra kinh doanh riêng, càng như vậy lại càng thấy lâu...nhiều lúc em cảm thấy chán nản luôn :(

Lá số của em đây, nhờ chị hoặc ai hữu duyên tư vấn giúp em nên làm nghề ntn để có thể thành công ạ

Hình ảnh
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em xin up lại lá số của người tình của em. Lá này mới là lá số chính xác chứ ko phải lá kia. Vì ls kia là năm trong giấy tờ thôi, còn đây mới là giờ thật.

Bạn này làm ăn phá sản mất vài tỷ năm 28 tuổi, và cũng trong năm đó bị tai nạn giao thông gãy chân luôn. Mong các bác có hữu duyên thì coi giùm bạn em.

Người yêu cũ 4 năm trước của em cũng là mẫu người thân cư mệnh, con trai mà tham linh hoả hoá lộc, thân cư mệnh tham lang đắc đào hồng. Giờ em lại gặp thêm một anh thân cư mệnh Tham Lang. Gu đàn ông của em là các anh trai xôi thịt cho nên xôi thịt là em thích hết. Đàn ông mà ko xôi thịt thì ko hấp dẫn. X_X

Hình ảnh
nguoigiaochi đã viết: 20:19, 22/10/19
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 19:55, 22/10/19 Hehe làm gì có anh. em nghiên cứu lâu rồi, nhưng mà em cũng ko xem giỏi lắm đâu. cũng chỉ xem chủ yếu đc vài nét chính thôi :P Còn tuỳ duyên hay ko nữa. :P

Ừa, Ngọc

1. Về xem cho bạn em, thực tình như vậy là sai nguyên tắc xem số của anh.
Vì n lý do và yếu tố dẫn đến lá số đang coi đó không phải là của chính họ. Nếu em để ý, khi xem số anh hay có bước xác định số đầu tiên. Vì em không phải bạn em nên không thể trả lời được các câu hỏi khảo sát.
Thứ nữa là đạo đức nghề nghiệp, kkk, nói cho sang chứ nó không bao giờ là nghề nghiệp của anh, anh không thích xem số lấy tiền. Vì đạo đức nghề nghiệp nên anh không xem số gián tiếp nha.

2. Về xem cho em, anh đã xem nhanh năm 2020, năm đó em tốt. Theo trực giác của anh nha sau khi coi hạn song lộc 2020, năm sau em mới được đụng tay vào thừa kế, đó là hạn song lộc. Năm nay phụ huynh em chắc mới khởi động "planing" trong chu trình PDCA (google nhé). Nên năm sau em tốt...nhưng mà tốt hơn các năm trước thôi.

Vì em đang trong đại hạn Thiên không và em đang là người CÓ. Thiên không nó khoái tìm người CÓ.
Do vậy cũng không dám khuyên em nên như thế nào nữa. Tùy duyên em suy nghĩ và hành động nha.

3. Anh trả lời inbox em rồi đó. Anh chưa thấy gì trên facebook anh :))

Buổi tối vui vẻ!
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”