Lá số miss lý số của 10 năm trước khi mới bắt đầu thành lập ly số.vn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
4754627
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số miss lý số của 10 năm trước khi mới bắt đầu thành lập ly số.vn

Gửi bài gửi bởi 4754627 »

Thu Ngọc đã viết: 23:18, 27/10/19 Tôi cũng nói luôn là tôi không dùng nick nào trên này nữa nhé. Tôi cũng không phải là què.

Vào định trả lời bạn biển xanh :"Bạn đã tạo topic công cộng ra thì bạn phải chấp nhận điều đó. Không có việc welcome hay không welcome ai ở đây cả? ". Làm gì có chuyện tạo topic trao đổi công cộng ra cứ như của mình ấy, nếu thế mời về facebook mà tạo. Chắc thói quen này xuất hiện từ thời có fb nơi người ta có quyến set privacy rồi quyền sở hữu, nói về cá nhân trên trang cá nhân quen rồi, chứ tranh cãi forum chung mà sở hữu?

Nhưng thôi. Đã nói không vào thì là không vào. Tôi cũng dừng ở đây luôn.
Thu Ngọc đã viết: 17:38, 27/10/19 Hôm nay thấy mình xinh xinh hơn mấy hôm, bèn chụp cái ảnh up face làm mốc. Khi nào mình điên điên thì lại xinh mới lạ. Bình thường thì cũng xấu :(.
"Hoa cuối mùa sặc sỡ đến lo âu"
Là câu thơ đâu đó.

Giờ đi ăn bánh canh cua bể với bạn.
Từ nay không lên đây làm gì một thời gian ít nhất một tháng. Nếu nói sai thề cả đời sẽ không được ăn bánh canh cua một lần nào nữa.
Mà cũng chả cần thề, đến lúc thì dừng mà. Đời mà,mình cũng có học tử vi đâu, chông chênh rồi sẽ hết. ( Nhưng nếu bác nào vào đây post linh tinh thì sẽ reply cho xong)

Mày bị người ta đuổi như đuổi hủi, rồi giở rồi diễn hài nữa à.

Tội nghiệp. Topic của mày thì cấm người ta reply. Còn topic người ta cấm mày thì mày giãy như đĩ (tao viết nhầm giãy như đỉa).

Nhục quá mày. Thôi tao out đây, diễn trò nhảm nhảm hề tiếp đi mày.
Được cảm ơn bởi: biển xanh
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi biển xanh »

4754627 đã viết: 23:40, 27/10/19
Thu Ngọc đã viết: 23:18, 27/10/19 Tôi cũng nói luôn là tôi không dùng nick nào trên này nữa nhé. Tôi cũng không phải là què.

Vào định trả lời bạn biển xanh :"Bạn đã tạo topic công cộng ra thì bạn phải chấp nhận điều đó. Không có việc welcome hay không welcome ai ở đây cả? ". Làm gì có chuyện tạo topic trao đổi công cộng ra cứ như của mình ấy, nếu thế mời về facebook mà tạo. Chắc thói quen này xuất hiện từ thời có fb nơi người ta có quyến set privacy rồi quyền sở hữu, nói về cá nhân trên trang cá nhân quen rồi, chứ tranh cãi forum chung mà sở hữu?
Nhưng thôi. Đã nói không vào thì là không vào. Tôi cũng dừng ở đây luôn.
Thu Ngọc đã viết: 17:38, 27/10/19 Hôm nay thấy mình xinh xinh hơn mấy hôm, bèn chụp cái ảnh up face làm mốc. Khi nào mình điên điên thì lại xinh mới lạ. Bình thường thì cũng xấu :(.
"Hoa cuối mùa sặc sỡ đến lo âu"
Là câu thơ đâu đó.

Giờ đi ăn bánh canh cua bể với bạn.
Từ nay không lên đây làm gì một thời gian ít nhất một tháng. Nếu nói sai thề cả đời sẽ không được ăn bánh canh cua một lần nào nữa.
Mà cũng chả cần thề, đến lúc thì dừng mà. Đời mà,mình cũng có học tử vi đâu, chông chênh rồi sẽ hết. ( Nhưng nếu bác nào vào đây post linh tinh thì sẽ reply cho xong)

Mày bị người ta đuổi như đuổi hủi, rồi giở rồi diễn hài nữa à.

Tội nghiệp. Topic của mày thì cấm người ta reply. Còn topic người ta cấm mày thì mày giãy như đĩ (tao viết nhầm giãy như đỉa).

Nhục quá mày. Thôi tao out đây, diễn trò nhảm nhảm hề tiếp đi mày.
Xàm cũng vừa thôi, topic của tôi thì tôi có quyền, còn bạn muốn tranh cãi hay gì gì thì tự tạo topic riêng, diễn đàn là chung nhưng topic là của mỗi cá nhân, vào topic cũng như vào nhà người khác, người ta ko cho vào thì nói nhà là của công cộng, muốn vào là vào hả? Ng ta mời ra là ng ta đã lịch sự lắm rồi! Ngay cả cái gì cá nhân cái gì công cộng cũng ko phân biệt được à? Làm ơn nói được làm được nhé! Đừng có vào topic của tôi nói năng linh tinh nữa!
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ditlungtung đã viết: 21:56, 27/10/19
Hà Túc Đạo đã viết: 17:52, 27/10/19 Bác Hùng Tôn thân mến.
Bác Ditlungtung ( 4pilar ) mến.
Bạn Long Đức mến.
Các bạn bảo lá số 16/1 là đúng cũng mến luôn.

Các bác cho tôi hỏi: Với lá số theo lịch Trung Quốc mà các bác bảo là đúng số rồi ấy thì đương số yêu đến giờ là mấy mối tình? Tình đầu năm bao nhiêu tuổi? Cho vài nét về ngoại hình hay tính cách của 1 trong các mối tình đó được ko? Từ nhỏ đến giờ có hạn gì đáng chú ý? Lần gần nhất có tang là bao giờ? Lần gần nhất thay đổi công việc gần đây nhất là bao giờ? Mấy cái đó bạn Biển xanh chưa kể ra đây.

Mến
Tao không phải là 4pillar. :))

Thứ nhất nếu chỉ có 2 lá số tử sát và cơ lương, thì bói toán nhanh loại lá tử sát thì còn lá cơ lương, đơn giản, còn lá cơ lương lịch tàu gì thì tao không biết. Thứ 2, với kinh nghiệm 30 năm bói toán lê lết ở các bến xe, cứ đoán hạn thì nên bỏ chạy là thượng sách, vì làm gì biết mà đoán :)) . Nhưng mà lỡ chém gió rồi thì đợi tao tra sách rồi tao sẽ trả lời hạn tình yêu các kiểu theo lá cơ lương. Trong thời gian đợi tra sách vở, mời các bậc tự nhận danh thủ cũng đoán luôn, theo lá số nào quý vị thích rồi, để chủ top mở bát, thằng nào bô bô cái mỏ ở đây mình giỏi thì đoán luôn đi nhé, sủa lắm =)) =))
Em đang đợi Bác “chém” hạn tình duyên các kiểu theo ls Cơ Lương đây ạ! ;;)
Đầu trang

Ditlungtung
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ditlungtung »

Tui cũng đang đợi mấy sếp vào đoán đây, mấy sếp ở đây ko bao h đoán, chỉ đợi ng ta đoán mà có sai là vô tỏ vẻ cao thủ, đoán đúng thì chúng nó chỉ im im. Mấy thèng kia vào đây đoán 1 thể luôn này rồi để bạn kia mở bát :)) =))
Được cảm ơn bởi: biển xanh, Hà Túc Đạo
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ditlungtung đã viết: 17:12, 02/11/19 Tui cũng đang đợi mấy sếp vào đoán đây, mấy sếp ở đây ko bao h đoán, chỉ đợi ng ta đoán mà có sai là vô tỏ vẻ cao thủ, đoán đúng thì chúng nó chỉ im im. Mấy thèng kia vào đây đoán 1 thể luôn này rồi để bạn kia mở bát :)) =))
“Cao thủ rởm” nói linh tinh nói nhăng nói cuội e lịch sự mời ra hết rồi Bác ạ! :D
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hungton đã viết: 01:53, 27/10/19 Quý Danh thủ mến ,
Quý Bạn yêu mến khoa Tử vi mến ,
Bạn Miss ly so mến ,
Tôi yêu mến các Bạn thường có bài tham luận trên DĐ , nhất là Quách Xảo Què , Đại danh thủ Vio 4Pillar . Answer , nguvat và nhiều Hư danh khác dù thật sự là các thầy Tử vi lừng danh nhất VN hiện nay:< tôi có nhiều tàu ngầm spying submarines >, Trong mục tiêu duy tri ̀và phát huy khoa TV VN đã từ lâu và cho đến nay đang bị Tàu hóa .. Sau khi vào DĐ Tuvivn của Bác Đinh văn Tân tôi đã có vài bài tham luận và đã trực tiếp mời các Thầy , tổ sư tất cả các môn phái vào luận số giúp cô Louis Vuitton , cũng như ngay trên DĐ Lyso này kính mời quý Đại danh thủ , Tổ sư Tử vi từ tất cả các môn phái Tàu, Tam Hợp Phi tinh . Tứ Hoá . Tử Vân , v,v,v .Ta: Tử vi Ứng Dụng , Toàn Không … Tử vi + Tứ Trụ + Bát Tự Tử bình v.v.v hãy vì sự phát triển và chân lý Tử vi nên trình bày thực chứng cổ xúy , quãng bá khoa Tư ̉vi môn phái mình là Chân truyền …. Cho ̣đến nay chỉ thấy :
1- Nhận ít lời ganh tỵ , cà khịa , và thiếu lễ độ thay vì cùng đóng góp tham luận giúp MN và chia xẽ các kinh nghiệm thực chứng với MN đang tham cứu học hỏi .
2- Thay vì học và hành : tham gia quyết đoán để nghiệm lý : lý thuyết đúng ? sai ? thì lại tra cứu . đủ thứ trong khi đó thì không có kinh nghiệm thực chứng THỦ ĐẮC để thẩm định đúng sai ?.
3- Dùng mọi thủ đoạn để lấy thêm kinh nghiệm từ MN …VÀ SẼ Rơi vào vòng luẩn quẩn : vì không có Kinh nghiệm thực chứng THỦ ĐẮC để thẩm định đúng ? sai ?.
4-Theo tuổi đời năm nay đã 74 tuổi : học môn này mà thiếu lễ độ và ganh tỵ thì không bao giờ lãnh hội được. Theo tôi thay vì để thời giờ ganh tỵ và thiếu lễ độ thì chúng ta nên quyết tâm làm sao bằng moị cách để tìm cho ra chân lý Tử vi ?.
5-Bạn Miss lyso : cho biết là đã từng xuất cảnh từ năm Kỷ Sửu , 25 Tuổi cho đến Đinh Dậu 33 tuổi rất nhiều lần :10 lần . Theo lá số 16/ 2 Âm lịch : Đại Hạn : ở cung Muì : 24 - 33 tuổi : Không có bộ sao nào di chuyển đi lại . Trái lại : trong LS 1/ 16 Âm lịch : Đaị hạn 10 năm : 24- 33 tuổi : có bộ sao Song Hao Đồng Âm : Chủ di chuyển thay đổi đi đi về về nhiều lần .
6- Mang nghiệp duy trì và phát huy khoa Tử vi VN , cá nhân tôi qua 3 DĐ từ năm 21/5/ 2017 đến nay chỉ có duy nhất một tên : HùngTôn , xin vui lòng nhận moị lời chê trách từ MN . Xin tự nói thêm : Tôi sinh 22 tháng 5 năm Bính Tuất , giờ Thìn . Mệnh VCD có Ân Quang , Cung Quan có Đồng Âm Kình Hổ Tử : Không sợ bất cứ điều gì , vì cứu người lãnh trọn 1 băng AK 47 cách 15 Mét mà không
trúng 1 viên , Đạn cối 61 ly nổ cạnh 2 mét mà không việc gì . Đi họp bằng máy bay trực thăng 2 năm liền mà không bị bắn hạ . Ở quận Đak-Tô ; nơi báo chí Mỹ mệnh danh là "The hell of Đak-tô "
ngồi xe nhiều lần từ Đak-Tô về Kon -Tum dài 54 Km mà chưa hề bị ăn mìn lần nào< Đoạn đường này là tử lộ trước 30/4/ 1975 .
Cung Thân cư Tài ở Tuất : Cơ Lương Tuế Tấu Cái Quyền Đẩu ,Phù , Dưỡng đồng cung, Khôi Việt giáp cung Thân . Toàn bộ Mệnh Thân Quan có đủ Âm Dương Tả Hữu Xương Khúc Khoa Quyền Lộc Mã Khốc Khách . Long Phượng Hổ Cái, Thai Phong . Quang Quý Thiên Phúc. Chỉ trọng và bảo vệ chân lý .
Rất vui lòng nhận lời chê bai chỉ trích vì mục đích bảo vệ khoa Tử vi VN .
Mến ,
Bác HungTon kính mến!
Cháu kính mời Bác tham gia luận hạn tình duyên của cháu cùng với mọi người ạ!
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Dear all
Dear miss Biển xanh,

Tui không phải là Cao thủ, cũng không tham gia xác định lá số hay khán hạn quá khứ và cũng không ngại khi mình sai luôn. :"> Có gì phải ngại...khi mà đã nghiện. Okay, tui thích Tử vi và tui thích nơi đông đúc, nhưng mà đông quá thì thôi. :">

Chỉ xin hỏi cô miss Biển xanh, để giúp các Cao thủ dễ đường luận đoán thêm nha: (vì có thêm thông tin)
Nhìn vào lá số xin hỏi
1. Mắt cô có bị cận, hoặc bị tật mắt? mắt bên nào ạ?
2. Bộ phận tiêu hóa của chị có hay không ổn?
3. Tay chân cô có từng bị trật, gãy; có từng bị mất xe cộ?
4. Cô có hay mắc bệnh ho lâu khỏi? Sau khi lập gia đình càng lãng mạn, đào hơn trước, nhiều người khác phái mến mộ?

Năm nay là một năm nhiều vấn đề xấu với cô? Đặc biệt tháng 3, 7 Âm lịch
5. Đâu năm tới giờ có bị tai nạn xe cộ hoặc thú cắn? (Tháng 3, 7, 9 âm lịch, db 3,7)
6. Tương tự có bị kiện tụng, quan tụng, lừa đảo, mưu hại trong thời gian như trên?
7. Bị oán trách?

Cảm ơn tất cả. Buổi tối vui vẻ nhé.
Được cảm ơn bởi: biển xanh, anhthu5993, Hà Túc Đạo
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguoigiaochi đã viết: 18:45, 02/11/19 Dear all
Dear miss Biển xanh,

Tui không phải là Cao thủ, cũng không tham gia xác định lá số hay khán hạn quá khứ và cũng không ngại khi mình sai luôn. :"> Có gì phải ngại...khi mà đã nghiện. Okay, tui thích Tử vi và tui thích nơi đông đúc, nhưng mà đông quá thì thôi. :">

Chỉ xin hỏi cô miss Biển xanh, để giúp các Cao thủ dễ đường luận đoán thêm nha: (vì có thêm thông tin)
Nhìn vào lá số xin hỏi
1. Mắt cô có bị cận, hoặc bị tật mắt? mắt bên nào ạ?
2. Bộ phận tiêu hóa của chị có hay không ổn?
3. Tay chân cô có từng bị trật, gãy; có từng bị mất xe cộ?
4. Cô có hay mắc bệnh ho lâu khỏi? Sau khi lập gia đình càng lãng mạn, đào hơn trước, nhiều người khác phái mến mộ?

Năm nay là một năm nhiều vấn đề xấu với cô? Đặc biệt tháng 3, 7 Âm lịch
5. Đâu năm tới giờ có bị tai nạn xe cộ hoặc thú cắn? (Tháng 3, 7, 9 âm lịch, db 3,7)
6. Tương tự có bị kiện tụng, quan tụng, lừa đảo, mưu hại trong thời gian như trên?
7. Bị oán trách?

Cảm ơn tất cả. Buổi tối vui vẻ nhé.
Dạ cháu xin chào bác nguoigiaochi! Cháu cin trả lời bác theo thứ tự những câu hỏi bác đưa ra như sau:
1- mắt cháu cận và bên phải nặng hơn trái nhưng cháu chưa bao giờ đeo kính
2-trước đây lâu rồi cháu bị đau dạ dày nhưng bố cháu đã chữa trị cháu khỏi hoàn toàn (bố mẹ cháu làm bên lĩnh vực Y Dược)
3-từ nhỏ đến lớn cháu chưa bị gì về vấn đề tay chân! Cháu ko nhớ chính xác năm nào (tầm 2004-2005) cháu từng bị mất xe đạp (chiếc xe này mượn của cô em họ) và sau đó cháu có đền lại cho người ta
4-cháu ko bị bệnh họ, sau khi lập gia đình thì vận đào hoa giảm hẳn, ko nhiều người theo đuổi như lúc độc thân nữa
Năm nay là năm thật sự tệ, mọi việc ko như ý và tốn kém tiền bạc rất nhiều nhưng vẫn ko được kết quả như mong đợi! Chỉ có một điều là mua được căn nhà lúc cuối tháng 6 dương lịch!
Câu trả lời cho câu hỏi 5, 6, 7 là KHÔNG ạ!
Cháu xin chân thành cảm ơn!
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, Hà Túc Đạo
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Lấy tứ trụ tôi xem thử
Được cảm ơn bởi: biển xanh
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Cảm ơn cô đã trả lời, dọn mở đường thêm cho các Cao thủ luận đoán.

Về các ý tui hỏi cô, thuộc về lá số Cơ Lương.

Câu 1: Đúng số, cận, mắt phải nặng hơn.

Câu 2: Đúng số, mệnh Thiên Lương, Tật Thiên Phủ nên giải cứu khá tốt bệnh tật.

Câu 3: Đúng số luôn.

Câu 4: Sau 30, xét cung Thân nhiều hơn, Thân có Thái Âm, Thiên Quý xung với Đào Hoa nên tui có nhận định trên.

Câu 5 6 7 không xảy ra, thì cô miss Biển xanh nên chú ý đến tháng 11 sắp tới nhé, tháng hạn nằm trong tam hợp Tiểu hạn và Lưu niên Đại hạn. Và nên lưu ý năm nay có Hóa Khoa đệ nhất giải thần, có Tử vi Miếu, có Giải thần, Tật có Thiên Phủ, mệnh có Thiên Lương - Quyền - Lộc, mệnh hảo - thân cũng hảo hảo chua cay luôn. Do vậy nên giải cứu khá tốt tai ách.

Số cô theo nhận định của tui sẽ thọ trường.

Về hạn mua nhà cô đã trình bày, tui biết nên không hỏi vì hạn có Thai - Tọa, Long - Phượng.

Tui góp 1 vote vào lá số Cơ Lương nhé. (Ý kiến cá nhân)

Cảm ơn quý vị đã đọc qua. Tiểu Tốt xin mắc cỡ vì những lời trình bày vừa qua, góp vui và rút thôi.

Buổi tối vui vẻ again. :">
Được cảm ơn bởi: biển xanh, anhthu5993
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”