Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 18:34, 03/11/19
Kbakdm đã viết: 16:43, 03/11/19 @moc huynh

Hình ảnh
Cung phúc đức của cháu chắc chỉ được hưởng mỗi vận tam minh(đào hồng hỷ) thuận lợi cho việc cưới xin...
Hình ảnh
Đó là mình chỉ lướt qua để nói về chính tinh cung Phúc, bạn nên có cái nhìn tổng hợp, về sao thì nên xét về cách bộ phối hợp giữa các chính tinh trước, sau đó mới xét đến nhóm phụ tinh, tam hợp xung chiếu, quy cung Phúc thành cung Mệnh tại Phúc, với cách cục thành cách gì ( tra google nhiều link)so vớ cách cục chính của bạn là Tham Sát Phá(không có sao Hóa Khoa kèm giữ trong Tam hợp).

* Nếu xem ngay vào lá số thì nên sửa sai vì mới đề cập (mình tạm sửa lại vị trí Kình - Đà)
Hình ảnh
Bác viết "xét về cách bộ phối hợp giữa các chính tinh trước, sau đó mới xét đến nhóm phụ tinh, tam hợp xung chiếu, quy cung Phúc thành cung Mệnh tại Phúc, với cách cục thành cách gì ( tra google nhiều link)so vớ cách cục chính của bạn là Tham Sát Phá(không có sao Hóa Khoa kèm giữ trong Tam hợp)."
=> nói thật là cháu vẫn chưa biết xét đoán ntn cho hợp lý và cách cục thành cách gì???? Khó bác ạ😋. Thực sự luôn ý....cháu chỉ biết sát phá tham 100% hành động kết hợp với hóa khoa 100% lý thuyết là OK, ngược lại chỉ có mỗi 100% hành động thì xấu.....ví dụ phủ tướng so với sát phá tham ntn ạ??? Còn rất nhiều nữa ạ...
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Kbakdm đã viết: 23:53, 03/11/19
Môc huynh đã viết: 18:34, 03/11/19
Kbakdm đã viết: 16:43, 03/11/19 @moc huynh

Hình ảnh
Cung phúc đức của cháu chắc chỉ được hưởng mỗi vận tam minh(đào hồng hỷ) thuận lợi cho việc cưới xin...
Hình ảnh
Đó là mình chỉ lướt qua để nói về chính tinh cung Phúc, bạn nên có cái nhìn tổng hợp, về sao thì nên xét về cách bộ phối hợp giữa các chính tinh trước, sau đó mới xét đến nhóm phụ tinh, tam hợp xung chiếu, quy cung Phúc thành cung Mệnh tại Phúc, với cách cục thành cách gì ( tra google nhiều link)so vớ cách cục chính của bạn là Tham Sát Phá(không có sao Hóa Khoa kèm giữ trong Tam hợp).

* Nếu xem ngay vào lá số thì nên sửa sai vì mới đề cập (mình tạm sửa lại vị trí Kình - Đà)
Hình ảnh
Bác viết "xét về cách bộ phối hợp giữa các chính tinh trước, sau đó mới xét đến nhóm phụ tinh, tam hợp xung chiếu, quy cung Phúc thành cung Mệnh tại Phúc, với cách cục thành cách gì ( tra google nhiều link)so vớ cách cục chính của bạn là Tham Sát Phá(không có sao Hóa Khoa kèm giữ trong Tam hợp)."
=> nói thật là cháu vẫn chưa biết xét đoán ntn cho hợp lý và cách cục thành cách gì???? Khó bác ạ😋. Thực sự luôn ý....cháu chỉ biết sát phá tham 100% hành động kết hợp với hóa khoa 100% lý thuyết là OK, ngược lại chỉ có mỗi 100% hành động thì xấu.....ví dụ phủ tướng so với sát phá tham ntn ạ??? Còn rất nhiều nữa ạ...
* Bạn luôn ảo tưởng bạn là người thông minh khi chỉ lấy 01 tín hiệu chỉ tay mờ nhạt, trong khi bạn cũng biết chỉ tay của bạn là loạn chỉ mang ý nghĩa gì( mình đã nói rõ cho bạn rồi), bạn nên biết muốn xác định 01 đường thẳng (tương đối) bạn cần phải có ít nhất là 03 điểm mốc..., tương ứng với việc xác định tính cách, khả năng thông minh... của một con người cũng vậy, và bạn đã chứng kiến trên trang viết này qua thực tiễn về lời dự đoán như đinh đóng cột của chính mình với bạn, về thì tương lai trong tình yêu hôn nhân của bạn ntn?( dự đoán nay đã qua năm thứ 03 rồi), mình cũng phải cần có 03 căn cứ dựa vào để xác định. Mình nghĩ rằng: Không có bất cứ ông thầy tử vi nào, khi chỉ nhìn riêng vào lá số tử vi, để có được lời khẳng định như vậy:
Hình ảnh

* quy cung Phúc thành cung Mệnh tại Phúc
=> nói thật là cháu vẫn chưa biết xét đoán ntn cho hợp lý và cách cục thành cách gì???? Khó bác ạ😋. Thực sự luôn ý

* Bạn quy ra cung Mệnh với chính tinh Thiên Phủ đơn thủ tại Mão rồi vào google => là Mệnh cách gì sẽ có bài luận, tuy nhiên bạn tránh học vẹt như quẻ vừa rồi, bạn phải đối chiếu chi tiết trong cung số cùng tam phương tứ chính với bài luận đang tham khảo ấy, để xem sao Thiên Phủ của bạn, phối kết với chinh tinh ra sao? có đầy đủ hay thiếu phụ tinh... như bài luận không?

* ví dụ phủ tướng so với sát phá tham ntn ạ??? Còn rất nhiều nữa ạ...

* Mình thấy bạn "bương" lung tung mất quá nhiều thời gian qua 03 năm với thầy bà trên web ngoài đời, truy học các kiểu môn phái ngoài tử vi..., để có cái "đốp" lại mình bên fb... khi có cơ hội, lúc này thì cũng đang lăm le (trong này thì quá rõ mình xin post lại cho bạn nhớ) ...
hoi-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... -2680.html
(*)nhân tiện :
Cháu thấy bác suốt ngày gửi đi gửi lại kiến thức tử vi...nhưng liệu có mấy ai quan tâm, 100năm hay 1000năm sau có ai còn nhớ tới bác. Ai sẽ là người duy trì và kế tục những kiến thức mà bác đã tích lũy đc và tạo dựng nên.
=>tóm lại là khả năng cao, bác sẽ cô đơn trong đống tro tàn kiến thức mà bác tĩnh lũy đc.

Hình ảnh

*Ấy vậy cái sơ đẳng nhất của tử vi, mình đã chỉ dẫn tận tình, từ việc chỉnh sửa sách, ở những trang đầu, để các bạn dễ dàng tự thân mở cánh của, thâm nhập vào môn tử vi chính phái của Cụ Thiên Lương...với bạn xem như đã quăng vào đống tro tàn
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Hình ảnh
Hình ảnh
Bác có thể giải thích kỹ hơn về phối kết các bộ sao với nhau được không???? Như bộ " phủ tướng triều viên cách" không có ở trong đồ hình trên thì mình làm sao biết được nó bao nhiêu %thực hành, lý thuyết và phối kết ntn???....
Đồ hình ở trên cháu hiểu ntn:
+, sát phá tham liêm phối kết với cơ nguyệt đồng lương là tốt.(âm với âm)
+, tử phủ vũ tướng phối kết với cự nhật là tốt.(dương với dương)
+, sát phá tham liêm phối kết với cự nhật là xấu (âm với dương)
+, ....

(*) cháu vẫn phân vân về Lưu Hà, bác tham khảo và cho ý kiến.

Trích đoạn sách Thiên lương : "Lưu Hà là sát tinh luôn luôn phối hợp với Kiếp Sát đóng thế gọng kìm như hai lưỡi kéo của tử thần."

=> Lưu Hà và Kiếp Sát rõ ràng phải tam hợp với nhau thì nó mới tạo thành gọng kìm như 2 lưỡi kéo tử thần. Vậy thì Lưu Hà an ở cung Thân với tuổi CANH có tạo thành gọng kìm lưỡi kéo tử thần với Kiếp sát ở hợi không??? Trừ phi Lưu Hà an ở cung Mão thì nó mới nằm trong tam hợp với Kiếp Sát ở Hợi hoặc là phải đổi chỗ cả Kiếp Sát, mà đổi chỗ cả Kiếp Sát thì cũng kéo theo hàng loạt sao khác phải đổi....

Trích đoạn :
"Lưu Hà là sao Thủy an theo hàng Can của tuổi luôn luôn ở nghịch địa âm dương như:
Tuổi Giáp (dương)                     thì Lưu Hà đóng ở     Dậu (âm cung)
Ất (âm)                            thì Lưu Hà đóng ở      Tuất (dương cung)
Bính (dương)                  thì Lưu Hà đóng ở      Mùi (âm cung)
Đinh (âm)                       thì Lưu Hà đóng ở      Thân (dương cung)
Mậu (dương)                  thì Lưu Hà đóng ở      Tỵ (âm cung)
Kỷ (âm)                          thì Lưu Hà đóng ở      Ngọ (dương cung)
Canh (dương)                thì Lưu Hà đóng ở      Mão (âm cung)
Tân (âm)                        thì Lưu Hà đóng ở      Thìn (dương cung)
Nhâm (dương)               thì Lưu Hà đóng ở      Hợi (âm cung)
Quý (âm)                        thì Lưu Hà đóng ở     Dần (dương cung)"

Link: http://dongphuonglyso.blogspot.com/2015/07/tu-vi-nghiem-ly-10-luu-ha-kiep-sat.html?m=1

P/s: rất có thể sách của cụ Thiên Lương bị sửa đổi hoặc đánh máy in chữ có sai ở đoạn về Lưu Hà " an theo hàng CAN của tuổi đúng trái nghịch Âm Dương cứ hai tuổi một theo chiều thuận "
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 10:32, 04/11/19 Hình ảnh
Hình ảnh
Bác có thể giải thích kỹ hơn về phối kết các bộ sao với nhau được không???? Như bộ " phủ tướng triều viên cách" không có ở trong đồ hình trên thì mình làm sao biết được nó bao nhiêu %thực hành, lý thuyết và phối kết ntn???....
+, ....

Trích đoạn sách Thiên lương : "Lưu Hà là sát tinh luôn luôn phối hợp với Kiếp Sát đóng thế gọng kìm như hai lưỡi kéo của tử thần."

=> Lưu Hà và Kiếp Sát rõ ràng phải tam hợp với nhau thì nó mới tạo thành gọng kìm như 2 lưỡi kéo tử thần. Vậy thì Lưu Hà an ở cung Thân với tuổi CANH có tạo thành gọng kìm lưỡi kéo tử thần với Kiếp sát ở hợi không??? Trừ phi Lưu Hà an ở cung Mão thì nó mới nằm trong tam hợp với Kiếp Sát ở Hợi hoặc là phải đổi chỗ cả Kiếp Sát, mà đổi chỗ cả Kiếp Sát thì cũng kéo theo hàng loạt sao khác phải đổi....

Trích đoạn :
"Lưu Hà là sao Thủy an theo hàng Can của tuổi luôn luôn ở nghịch địa âm dương như:

Link: http://dongphuonglyso.blogspot.com/2015/07/tu-vi-nghiem-ly-10-luu-ha-kiep-sat.html?m=1

P/s: rất có thể sách của cụ Thiên Lương bị sửa đổi hoặc đánh máy in chữ có sai ở đoạn về Lưu Hà " an theo hàng CAN của tuổi đúng trái nghịch Âm Dương cứ hai tuổi một theo chiều thuận "

* Ở ngay đoạn viết trên mình đã gạch đỏ rõ như vậy :
KHÔNG BAO GIỜ CÓ SAO Ở PHE NÀY ĐỨNG TRUNG VỚI PHE KIA
* Phối kết ấy bạn cho là tốt, để cho Tham Sát Phá nghiền nát Cơ Nguyệt Đông Lương à, đầu bạn còn quá tối khi đọc có một trang sách mình đã gạch đỏ phần cần chú ký, bạn không hiểu phe này phe kia là ntn à, thật oải với bạn...

cháu vẫn phân vân về Lưu Hà, bác tham khảo và cho ý kiến.

* Phần này thì bạn như nước đổ đầu vịt, mình post liên tục rồi, post lại lần này nữa thì bạn đừng trở gọng nữa nhé:
Cháu thấy bác suốt ngày gửi đi gửi lại kiến thức tử vi...nhưng liệu có mấy ai quan tâm, 100năm hay 1000năm sau có ai còn nhớ tới bác.
Hình ảnh

TIỂU HẠN HÀNG NĂN CÓ ĐI NGHỊCH VỚI ÂM NAM DƯƠNG NỮ HAY DƯƠNG NAM ÂM NỮ KHÔNG? CHẲNG NHẼ SAO MỘC TINH LẠI DỊCH CHUYỂN NGƯỢC LẠI CHIỀU KIM ĐỒNG HỒ, CHỈ ĐỂ CHIỀU THEO THEO Ý CỦA RIÊNG CỤ THIÊN LƯƠNG...
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

THEO NHƯ DẪN CHỨNG SƠ BỘ Ở TRÊN, CHÚNG TA CÓ QUYỀN ĐẶT NGHI VẤN, LÁ SỐ TỬ VI ĐÃ CÓ TỪ NỀN VĂN MINH THỜI CỔ CỔ ĐẠI...

* Đến thời đại loài người hiện đại ngày nay, lá số tử vi chỉ còn là những tàng tích chắp vá sau nhiều thế kỷ, không theo nền tảng logic của THIÊN VĂN VŨ TRỤ hoàn chỉnh, mà chỉ được các bậc tiền nhân đi trước lấy bản ngã THƯỜNG LÝ của cá nhân, vay mượn, thêm bớt chắp vá....do vậy còn có nhiều điều thiếu tính logic với nền tảng từ THIÊN VĂN là điều hiển nhiên, để thế hệ chúng ta phải tiếp nhận, cải chỉnh sao cho logic có thể nhất, ai cũng biết, quy luật của sự tiến hóa phát triển trong nhiều lĩnh vực, nhất là khoa học, từ xưa tới nay: ĐÚNG (Darwin thuyết tiến hóa) rồi thành SAI ...khoa học vũ trũ thời hiện tại Nasa mới biết được khoảng 5% về Vũ trụ ... do vậy sự tiếp nối DÚNG ...SAI...ĐÚNG...SAI sẽ còn tiếp diễn ( không có quy luật tuyệt đối)

* Vấn đề nêu ra phương pháp cải chỉnh hiện thực để có ứng dụng mới chuẩn xác hơn vào đời sống, thay cho cái cũ ... với tử vi thì luôn phải có minh chứng xác đáng cụ thể, buộc chúng ta phải thể hiện từ thực tiễn để thuyết phục.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 11:24, 04/11/19
Hình ảnh
+, ....

Trích đoạn :

* Phối kết ấy bạn cho là tốt, để cho Tham Sát Phá nghiền nát Cơ Nguyệt Đông Lương à, đầu bạn còn quá tối khi đọc có một trang sách mình đã gạch đỏ phần cần chú ký, bạn không hiểu phe này phe kia là ntn à, thật oải với bạn...

* Phần này thì bạn như nước đổ đầu vịt, mình post liên tục rồi, post lại lần này nữa thì bạn đừng trở gọng nữa nhé:
Cháu thấy bác suốt ngày gửi đi gửi lại kiến thức tử vi...nhưng liệu có mấy ai quan tâm, 100năm hay 1000năm sau có ai còn nhớ tới bác.
Hình ảnh

TIỂU HẠN HÀNG NĂN CÓ ĐI NGHỊCH VỚI ÂM NAM DƯƠNG NỮ HAY DƯƠNG NAM ÂM NỮ KHÔNG? CHẲNG NHẼ SAO MỘC TINH LẠI DỊCH CHUYỂN NGƯỢC LẠI CHIỀU KIM ĐỒNG HỒ, CHỈ ĐỂ CHIỀU THEO THEO Ý CỦA RIÊNG CỤ THIÊN LƯƠNG...
Hình ảnh
Bác viết : " bạn không hiểu phe này phe kia là ntn à"

=>Thật sự không hiểu! Bác có thời gian có thể viết 1 đoạn phối kết giữa các bộ sao chính tinh ra sao được không ạ? Cháu vào Google tra cứu mà không có......hay bác có link dẫn nào thì ok, để cháu tham khảo thêm.

(*)Bộ sao "Khôi Việt " bác an sao cho tuổi Canh ntn ạ???
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 13:50, 04/11/19
Môc huynh đã viết: 11:24, 04/11/19
Hình ảnh
+, ....

Trích đoạn :

Hình ảnh

Hình ảnh
Bác viết : " bạn không hiểu phe này phe kia là ntn à"

=>Thật sự không hiểu! Bác có thời gian có thể viết 1 đoạn phối kết giữa các bộ sao chính tinh ra sao được không ạ? Cháu vào Google tra cứu mà không có......hay bác có link dẫn nào thì ok, để cháu tham khảo thêm.

(*)Bộ sao "Khôi Việt " bác an sao cho tuổi Canh ntn ạ???
Hình ảnh

Bác có thời gian có thể viết 1 đoạn phối kết giữa các bộ sao chính tinh ra sao được không ạ? Cháu vào Google tra cứu mà không có......hay bác có link dẫn nào thì ok, để cháu tham khảo thêm.
[img]http://tuvi.cohoc.net/tong-hop-cac-cach-cuc-tren-la-so-tu-vi-nid-1031.html[/img]
https://www.youtube.com/watch?v=2Z8wlg5GsxE
https://www.youtube.com/watch?v=Yn4vJz-30Cc
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

BẠN NÀO CÓ NGHIÊN CỨU KHOẢN NÀY, THÌ CHO THÊM Ý KIẾN.

( Mình ghĩ có nhiều bạn quan tâm)
Hình ảnh

Mình tạm diễn giải trên lá số "chuột bạch quen thuộc nhất" đùa vui tý Kbakdm, cốt để cùng tìm hiểu chuẩn bị cho bạn.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 22:53, 04/11/19 BẠN NÀO CÓ NGHIÊN CỨU KHOẢN NÀY, THÌ CHO THÊM Ý KIẾN.

( Mình ghĩ có nhiều bạn quan tâm)
Hình ảnh

Mình tạm diễn giải trên lá số "chuột bạch quen thuộc nhất" đùa vui tý Kbakdm, cốt để cùng tìm hiểu chuẩn bị cho bạn.
Hình ảnh
Không thành vấn đề bác ạ!!!
Giai đoạn 2-11: đó cháu nhớ 2 sự kiện như sau
+, cháu bị bỏng từ mông đít xuống dưới chân, tính cả 2 chân là tổng thể vết bỏng khá to,chiếm 1/4 cả 2 chân(do thời điểm giao mùa xuân sang hè, lúc đó vừa đắp chăn vừa bật quạt, dây màn quấn vào quạt con cóc thế là chập điện cháy nhà ,cháy lan vào cả giường ngủ 2 anh em, nhưng chỉ có cháu bị bỏng, còn anh trai thì không). Thời gian bị cháu không nhớ rõ lắm hình như từ lớp 1->lớp 3. Lúc đó cháu bị bỏng khá nặng và sâu (nằm liệt giường và khi khỏi vết bỏng thì phải tập đi như trẻ con...) nên phải nghỉ học mất 1 năm và đi học lại sau 1 năm chậm hơn các bạn cùng trang lứa.

+, cháu bị tai nạn xe máy đâm vào, đầu va xuống đất, nhưng không chảy máu ,đi chụp x-quang bác sĩ chỉ bảo hơi bị tụ máu tý + chân tay bị chảy máu nhẹ ...

+, ngoài ra thì hay bị ốm vặt do sức khỏe kém từ bé + chó cắn khá sâu( giờ vết cắn vẫn còn hơi mờ)....
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Hình ảnh
Xét năm 1986, bác hà lấy vợ ntn???
(*) cung đ/vận(22-31) nằm trong phúc di phu, cung t/hạn và lưu tuổi hạn nằm trong t/hợp tuổi (mệnh tài quan). Thông thường chuyện cưới xin thì 1 trong các cung đ/vận, t/hạn, lưu tuổi hạn phải nằm trong tam phương tứ chính nhị hợp với cung phu thê là ok.
(*) Cung Đ/vận là cung dương trong t/hợp (thân tý thìn) hợp với cung t/hạn 1986 và cung lưu t/hạn 29 tuổi đều thuộc dương trong t/hợp (dần ngọ tuất). Tuổi dương vào vận cung dương là tốt.
+, phối kết bộ chính tinh Sát phá tham có kèm hóa khoa(Đ/vận) với bộ Tử phủ vũ tướng (t/hạn và lưu t/hạn 29 tuổi) là hợp vị.
+,xét hành cung đ/vận(thân tý thìn) thuộc thủy khắc với hành hỏa là cung t/hạn & lưu t/hạn 29t (dần ngọ tuất) => có biến động, sóng gió chuyển đổi mạnh trong công việc và cuộc sống....
+,xét xung đối kháng đ/vận Tuế phá >< Thái tuế của t/hạn và lưu tuổi hạn : 1 thắng thế.
+,xét vòng t/sinh(đới bệnh thai)>< t/sinh (sinh vượng mộ)........: 2 thắng thế.
+xét vòng lộc tồn (tiểu hỷ quan đà) >< (lực tấu đại kình) ......: 3 thắng thế.

(*)Đại vận (22-31) nằm trong t/hợp (phúc di phu) , bộ sao " sát phá tham (hãm)" có hóa khoa đi kèm. Song hao+ mã khốc khách +lưu niên văn tinh+ân quang+phượng các+ xương khúc+phong cáo+ hỷ thần +tài thọ+hóa lộc+lộc tồn+hồng loan.........

(*) T/hạn 1986 nằm trong t/hợp tuổi có đẩu quân( chỉ có sự kiện nổi bật). Song mã ngộ trường sinh + mã khốc khách + hóa khoa....(thuận lợi cho cưới xin), song hao ( có chi tiêu) , tấu thư+đường phù( giấy chứng nhận kết hôn)...
Các phụ tinh :
- sao cưới hỏi : long trì
- sao hỉ tín, trợ hôn: thiên mã, tràng sinh ; mã khốc khách; thiên hỷ; tả hữu.
- sao tình dục, tình duyên, yêu đương : hoa cái.
- sao chỉ bộ phận nhục thể nam nữ : văn khúc, kình dương.
- sao chỉ trạng thái khi ta có lập gia đình : thiếu dương + thiên không

Các chính tinh: tử phủ vũ tướng, thái âm.

Sao hối thúc : phi liêm, hỏa linh, thiên không

Sao cản trở hôn nhân : cô thần, đẩu quân, thái tuế, quan phù.

T/hạn 1986 : nằm tại cung tài bạch là tốt. Hạn cưới xin vào 1 trong 2 cung " tài bạch và phu thê/quân " là OK.

(*) Lưu tiểu hạn 29 tuổi(xét các sao chỉ cưới xin, tương tự t/hạn 1986)
Ở hạn:
- đẩu quân : chỉ có sự kiện nổi bật.
- đẩu quân, kình dương, thiên hình : bị hình thương, bị cưa cắt, hay mổ xẻ.
- đẩu quân,thái tuế : tốt. Hai sao chi phối thế nhân sinh của đời người.
- Tử vi (M) là tốt. Mọi việc đều may mắn và thuận lợi.
- kình dương : gặp "tử vi, xương, phủ" tất tài quan hiển đạt , phúc lâu bền.
- lực sĩ: gặp nhiều sao tốt thì tốt thêm, đem lại may mắn 1 cách nhanh chóng và ngược lại. Là sao phù thịnh cũng như phù suy.
- lực sĩ, kình dương : có tài năng công lao nhưng không được sử dụng, ban thưởng, bất mãn
- lực sĩ, bạch hổ: người có chí sắt đá
- vận gặp lực sĩ thì có sức khỏe cơm no vác nặng, công việc trì trệ, hữu công vô lao.
- hạn gặp tả phù : phúc khí lớn, thường dân cũng phú túc, tích thiện.
- thiên trù : lộc về ăn uống.

=> năm 1986 , tuổi dương vào vận cung dương là tốt..... Chuyện cưới xin là ok....hạn nằm trong mệnh tài quan...

Bác cho cháu xin ý kiến đóng góp, chỗ nào sai thì chỉnh sửa giúp cháu ạ!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”