Mọi người xem hộ mình la số tứ trụ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mọi người xem hộ mình la số tứ trụ

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Bát tự thủy phiếm mộc phù. "Phù mộc" nên không thể xét là cường hay nhược.
Đừng có luận lung tung
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

TAT đã viết: 20:24, 06/11/19
khoapham12 đã viết: 20:15, 06/11/19
TAT đã viết: 20:05, 06/11/19 ^^ Vài lời cho vui nhé E.
E nhật Giáp, Quan sát yếu ko chế được Nhật, Bính Thực tưởng rằng sẽ tiết khí Giáp.
Nhưng thật ra E có Ấn rất mạnh sinh trợ cho Nhật.
Vì thế E Thân rất Vượng nên cần phải có Thổ lấn át đi Thuỷ sinh Kim điều hoà cho Bính Hoả.
E có thể theo con đường kinh doanh nhé.
Thực thương sinh Tài làm nghề phục vụ cũng tốt kinh doanh làm chủ càng tốt.
Vận E chưa đến nhé, được hậu vận, bây giờ mở kinh doanh thì sẽ có khó khăn nhưng đến năm 2019 2020 thì cũng tạm tạm, chứ ko đến nổi xấu.
E cảm thấy năm 2018 và năm 2019 thế nào ?
Thân!
Vậy dung thần của em thiếu thổ đúng không anh?
Năm 2018 của em rất chán, em cảm thấy rất xấu, mối quan hệ gia đình ko tốt, bị bệnh nặng một tuần, tốt nghiệp xong ở nhà chơi đến hết năm. Tình cảm Nam nư thì cũng chia tay người yêu
2019 của em, đầu năm kiếm được Tiền, nửa năm còn lại và hiện tại do em chuyển hướng đinh hương công việc nên mất Tiền, việc chưa đến đâu, nhưng em chấp nhận nên tinh thần cũng ko nặng nề lắm.
Em hi vọng lần này em bước ra kinh doanh là con đường đúng đắn, Vận em những năm tới làm ăn bình thường, ko phất, cũng ko đến nỗi nào phai ko anh?
^^ Uhm. Dụng Thổ.
Bạn có thể đầu tư.
Bản thân cũng khéo miệng, hay quen bề trên nên phải biết áp dụng mà hỗ trợ nghề bản thân.
Năm 2018 là năm chế khắc nhau rất nặng giống hai thằng đàn ông chiếm địa bàn mà vận bạn ko đủ nên ngã.
Qua năm 2019 tính chất dùng sự luồn lách mà vươn lên giữa giông bão.
Vào năm 2020 và 2021 bạn có thể kinh doanh nhưng ko nên quy mô vì là năm điều hoà, trong hai năm thì 2021 có thể có tình yêu sét đánh, tuy thấy hợp mà ko hợp.
Thân!
Cám ơn anh trai nhiều nhé, em biết anh ít luận lá sô nhưng hôm nay lại luôn cho em, là một điều may mắn với em. Có duyên gặp mặt thì cho em mời anh cốc bia 😂😂
Em còn phải gặp tình yêu sét đánh nữa ạ? Nhung năm tháng trước yên đương chán rồi, giờ em nghĩ lập gia đình thì chắc cũng là trách nhiệm. Ai phu hợp thì triển thôi. Giờ em quan tâm đến Tiền mà chưa thấy Tiền đâu hết trơn. 😊😊
Em hỏi câu cuối nhé. Em có giàu ko anh. Hi
Đầu trang

khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

NOVA_S đã viết: 20:25, 06/11/19 Bát tự thủy phiếm mộc phù. "Phù mộc" nên không thể xét là cường hay nhược.
Đừng có luận lung tung
Anh NoVa đã vào topic em rồi thì cho em vài lời về lá số được ko ạ? Xấu tốt gì em cũng xin nghe
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Không phải là không muốn luận mà là không dám luận.
Nhưng bạn đã muốn nghe thì tôi luận đôi điều:
- Trước 36 tuổi dù vất vả nhưng mọi việc vẫn trong tầm kiểm soát, tạm ổn.
-Từ 37 tuổi thì khủng hoảng, bao gồm cả sức khỏe và tiền bạc, nên từ giờ sống lành mạnh đi. Thân Tí Thìn tam hợp thủy, Tị Thân hợp. Thiên can Giáp mộc nên không biết có vượt qua được không. Tùy phúc báo của bạn vậy.
- Qua được 20 năm thì vào vận Bính Ngọ sẽ tốt.
Cố gắng dành thời gian cho đời, cho người và tăng cường phúc đức.
Được cảm ơn bởi: Esmeralda, sao băng 1994
Đầu trang

khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

NOVA_S đã viết: 21:52, 06/11/19 Không phải là không muốn luận mà là không dám luận.
Nhưng bạn đã muốn nghe thì tôi luận đôi điều:
- Trước 36 tuổi dù vất vả nhưng mọi việc vẫn trong tầm kiểm soát, tạm ổn.
-Từ 37 tuổi thì khủng hoảng, bao gồm cả sức khỏe và tiền bạc, nên từ giờ sống lành mạnh đi. Thân Tí Thìn tam hợp thủy, Tị Thân hợp. Thiên can Giáp mộc nên không biết có vượt qua được không. Tùy phúc báo của bạn vậy.
- Qua được 20 năm thì vào vận Bính Ngọ sẽ tốt.
Cố gắng dành thời gian cho đời, cho người và tăng cường phúc đức.
Cám ơn lời luận và lời khuyên từ anh. Em sẽ làm thật nhiều điều phúc thiện ạ.
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Cung Điền của bạn đẹp.
Nhưng có một vấn đề bạn cần lưu ý. Đó là, nếu trong chuyện tranh chấp đất đai thì cố gắng xử lý có lý nhưng phải có tình (đừng tuyệt tình), hoặc nếu làm nhà, trong trường hợp phải lùi một khoảng để làm lối đi cho bà con hoặc rộng đường cho bà con đi lại thì nên lùi, đừng tiếc đất. Bố mẹ của bạn cũng nên như vậy.
Đó là điều rất quan trọng để tăng cường phúc báu của bạn và gia đình.

Những năm tốt của bạn sẽ rơi vào những năm hỏa vượng, mộc cường (Bính, Ngọ, Giáp, Dần) như năm 2014, hoặc sắp tới là năm 2026.
Đôi lời đến bạn!
Được cảm ơn bởi: Esmeralda, khoapham12
Đầu trang

khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

NOVA_S đã viết: 22:08, 06/11/19 Cung Điền của bạn đẹp.
Nhưng có một vấn đề bạn cần lưu ý. Đó là, nếu trong chuyện tranh chấp đất đai thì cố gắng xử lý có lý nhưng phải có tình (đừng tuyệt tình), hoặc nếu làm nhà, trong trường hợp phải lùi một khoảng để làm lối đi cho bà con hoặc rộng đường cho bà con đi lại thì nên lùi, đừng tiếc đất. Bố mẹ của bạn cũng nên như vậy.
Đó là điều rất quan trọng để tăng cường phúc báu của bạn và gia đình.

Những năm tốt của bạn sẽ rơi vào những năm hỏa vượng, mộc cường (Bính, Ngọ, Giáp, Dần) như năm 2014, hoặc sắp tới là năm 2026.
Đôi lời đến bạn!
Cám ơn anh ạ. Tự biết mình số xấu, cũng ko dám ơn mộng gì nhiều hơn, cám ơn những lời chỉ điểm. Em sẽ gi nhớ ạ
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

khoapham12 đã viết: 06:52, 07/11/19
NOVA_S đã viết: 22:08, 06/11/19
Cám ơn anh ạ. Tự biết mình số xấu, cũng ko dám ơn mộng gì nhiều hơn, cám ơn những lời chỉ điểm. Em sẽ gi nhớ ạ
Không ai đánh thuế giấc mơ cả, sao lại không mơ? Đừng có vớ vẩn
Nghe sự tích Nguyễn Bỉnh Khiêm khuyên Nguyễn Hoàng: “Hoành sơn nhất Đới, vạn đại chung thân” chưa?
Đó là lý do vì sao Tử vi và tứ trụ chỉ tương đối, nên mới bảo ai học tử vi tứ trụ thì nên học thêm kinh dịch. Kinh dịch không phải cái kiểu lấy quẻ, luận quẻ, rồi bấm quẻ như trên mạng đâu.
Dịch lý thực sự là luận cát hung tại một điểm thời gian đối với sự việc của bốn phương tám hướng (không gian) để quyết định lựa chọn hướng đi theo phong thủy phù hợp.
Vậy nên nếu bạn định cư và sinh sống tại một miền đất hợp với bát tự thì sẽ tốt lên rất nhiều, nên cứ mơ đi, đừng sợ ^^
Được cảm ơn bởi: sao băng 1994, Esmeralda, khoapham12
Đầu trang

khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

NOVA_S đã viết: 13:56, 07/11/19
NOVA_S đã viết: 22:08, 06/11/19
Không ai đánh thuế giấc mơ cả, sao lại không mơ? Đừng có vớ vẩn
Nghe sự tích Nguyễn Bỉnh Khiêm khuyên Nguyễn Hoàng: “Hoành sơn nhất Đới, vạn đại chung thân” chưa?
Đó là lý do vì sao Tử vi và tứ trụ chỉ tương đối, nên mới bảo ai học tử vi tứ trụ thì nên học thêm kinh dịch. Kinh dịch không phải cái kiểu lấy quẻ, luận quẻ, rồi bấm quẻ như trên mạng đâu.
Dịch lý thực sự là luận cát hung tại một điểm thời gian đối với sự việc của bốn phương tám hướng (không gian) để quyết định lựa chọn hướng đi theo phong thủy phù hợp.
Vậy nên nếu bạn định cư và sinh sống tại một miền đất hợp với bát tự thì sẽ tốt lên rất nhiều, nên cứ mơ đi, đừng sợ ^^
Dạ cám ơn anh. Em sinh sống và làm việc ở miền Nam Việt Nam thì có hợp phương vi ko anh nhỉ?
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

khoapham12 đã viết: 19:06, 07/11/19
NOVA_S đã viết: 13:56, 07/11/19

Dạ cám ơn anh. Em sinh sống và làm việc ở miền Nam Việt Nam thì có hợp phương vi ko anh nhỉ?
Theo anh thì miền Nam mộc hỏa vượng là tốt, đặc biệt cần mộc cường (rừng núi thì khá phù hợp). Em có thể trồng thêm nhiều cây xanh quanh nhà, kị sống ở gần nơi có nhiều sông nước.
Anh không biết nhiều về địa lý phong thủy nên chỉ biết vậy thôi chứ không đảm bảo. Thường thì đầu năm của em tốt, nhưng nửa cuối năm thì kém vì vào mùa thu đông...
Được cảm ơn bởi: khoapham12
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”