Mệnh vô chính diệu, âm dương hội chiếu!không rõ tương lai sáng sủa ko ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
guimaychogio_tb
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mệnh vô chính diệu, âm dương hội chiếu!không rõ tương lai sáng sủa ko ạ?

Gửi bài gửi bởi guimaychogio_tb »

các bác xem hộ em với nha!e thấy bé cũng gầy còi, nhưng lanh lợi thông minh, tầm 2-3 tuổi đã biết các số đến 100, tiếng anh, chữ cái tiếng việt và viết đc rồi
Nhưng vì do mệnh vô chính diệu nên e rất lo lớn lên sẽ hư hỏng, sa ngã!
Mọi người xem giùm e một chút ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

vicki.trt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mệnh vô chính diệu, âm dương hội chiếu!không rõ tương lai sáng sủa ko ạ?

Gửi bài gửi bởi vicki.trt »

Lá số của em thân mệnh đồng cung VCD, Phúc đức VCD, có Cự Đồng, Âm Dương Lương. Từ bé đến nay, cuộc sống không có biến cố gì quá lớn, nhiều thị phi, ít bệnh tật, chỉ có công danh sự nghiệp giờ vẫn còn mông lung ạ. Em chưa được các thầy hữu duyên luận đoán lá số, nên xin phép chủ topic cho up ls chung ạ.

Kiến thức tử vi của em có hạn, nhưng theo e biết thì VCD với sự sa ngã hư hỏng thì còn tùy thuộc vào môi trường ảnh hưởng ạ

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Phanh phành phạch
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phanh phành phạch »

guimaychogio_tb đã viết: 17:03, 08/11/19 các bác xem hộ em với nha!e thấy bé cũng gầy còi, nhưng lanh lợi thông minh, tầm 2-3 tuổi đã biết các số đến 100, tiếng anh, chữ cái tiếng việt và viết đc rồi
Nhưng vì do mệnh vô chính diệu nên e rất lo lớn lên sẽ hư hỏng, sa ngã!
Mọi người xem giùm e một chút ạ!
Hình ảnh
Chả hiểu vcd liên quan gì đến hư hỏng sa ngã
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tâm an van sự an »

Này nhé, mình chưa có con, mình là một người con và nếu bố mẹ mình có quá lo lắng như bạn, mình sẽ kể với bố mẹ mình câu chuyện này :
Mình có 1 cô bạn, cô ấy ngoan ngoãn, học hành chăm chỉ, xinh xắn, luôn sẵn lòng giúp đỡ người khác, tuyệt vời và là một Phật Tử trẻ, tín ngưỡng sâu sắc vào nhân quả. Nhưng có một điều lạ rằng mẹ cô ấy lúc nào cũng lo lắng một cách thái quá. Cô ấy đã 22 rồi mà lúc nào cũng lo lắng cô ấy xa nhà có khỏe mạnh, ăn uống có đủ không, học hành có tốt không, nặng hơn nữa là cô ấy chỉ cần về sau 20h tối là bà ấy sẽ mất ngủ nếu cô ấy về nhà. Có người nói với mình mẹ cô ấy vì lo lắng thái quá vậy mà bị trầm cảm. Không hiểu, tại Sao chứ? Cô ấy thì có gì mà phải lo lắng, cô ấy lớn rồi, phải để cô ấy tự lo cho mình chứ. Mẹ cô ấy đã nuôi dạy cô ấy thành một người quá tuyệt vời, bà ấy đã làm rất tốt, cô ấy hoàn toàn tự lo cho mình được mà.
Cũng giống như bạn đang lo lắng thái quá vậy. Bạn phải hiểu việc bạn cần làm bây giờ là nuôi dạy con mình cho tốt chứ không phải là lo sau này nó có hư hỏng không. Bạn có tin tưởng vào bản thân chứ? Bạn có tin bạn sẽ có trách nhiệm và trở thành một người mẹ tốt chứ? Bạn không tự tin vào bản thân thế à? Hay bạn đang lo lắng thái quá?
Khi nhìn vào một người có thể biết được bố mẹ của họ như thế nào đấy. Vì sao? Vì con cái là sự kế thừa của ba mẹ chúng , là điều thiêng liêng nhất của tạo hóa, là điều bất diệt, chứng minh trên đời bạn không mất Đi, tinh thần của bạn bất diệt và nó đc truyền lại cho con bạn. Vậy nên mình nghĩ việc tốt nhất mà cha mẹ cần làm là trở thành một tấm gương sáng cho các con noi theo sau đó truyền lại cách sống của họ cho thế hệ sau. Mình kế thừa đc hầu hết đức tính của mẹ mình bao gồm việc hay lo chuyện bao đồng, thể hiện ở ngay việc bình luận vào đây.
Xin lỗi nếu từ ngữ có hơi Gắt vì mình không muốn tỉnh thần của bạn, sự lo lắng của bạn sẽ ảnh hưởng đến tình yêu mà bạn dành cho con mình, ảnh hưởng đến sự phát triển của con bạn.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

guimaychogio_tb
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tâm an van sự an đã viết: 17:48, 08/11/19 Này nhé, mình chưa có con, mình là một người con và nếu bố mẹ mình có quá lo lắng như bạn, mình sẽ kể với bố mẹ mình câu chuyện này :
Mình có 1 cô bạn, cô ấy ngoan ngoãn, học hành chăm chỉ, xinh xắn, luôn sẵn lòng giúp đỡ người khác, tuyệt vời và là một Phật Tử trẻ, tín ngưỡng sâu sắc vào nhân quả. Nhưng có một điều lạ rằng mẹ cô ấy lúc nào cũng lo lắng một cách thái quá. Cô ấy đã 22 rồi mà lúc nào cũng lo lắng cô ấy xa nhà có khỏe mạnh, ăn uống có đủ không, học hành có tốt không, nặng hơn nữa là cô ấy chỉ cần về sau 20h tối là bà ấy sẽ mất ngủ nếu cô ấy về nhà. Có người nói với mình mẹ cô ấy vì lo lắng thái quá vậy mà bị trầm cảm. Không hiểu, tại Sao chứ? Cô ấy thì có gì mà phải lo lắng, cô ấy lớn rồi, phải để cô ấy tự lo cho mình chứ. Mẹ cô ấy đã nuôi dạy cô ấy thành một người quá tuyệt vời, bà ấy đã làm rất tốt, cô ấy hoàn toàn tự lo cho mình được mà.
Cũng giống như bạn đang lo lắng thái quá vậy. Bạn phải hiểu việc bạn cần làm bây giờ là nuôi dạy con mình cho tốt chứ không phải là lo sau này nó có hư hỏng không. Bạn có tin tưởng vào bản thân chứ? Bạn có tin bạn sẽ có trách nhiệm và trở thành một người mẹ tốt chứ? Bạn không tự tin vào bản thân thế à? Hay bạn đang lo lắng thái quá?
Khi nhìn vào một người có thể biết được bố mẹ của họ như thế nào đấy. Vì sao? Vì con cái là sự kế thừa của ba mẹ chúng , là điều thiêng liêng nhất của tạo hóa, là điều bất diệt, chứng minh trên đời bạn không mất Đi, tinh thần của bạn bất diệt và nó đc truyền lại cho con bạn. Vậy nên mình nghĩ việc tốt nhất mà cha mẹ cần làm là trở thành một tấm gương sáng cho các con noi theo sau đó truyền lại cách sống của họ cho thế hệ sau. Mình kế thừa đc hầu hết đức tính của mẹ mình bao gồm việc hay lo chuyện bao đồng, thể hiện ở ngay việc bình luận vào đây.
Xin lỗi nếu từ ngữ có hơi Gắt vì mình không muốn tỉnh thần của bạn, sự lo lắng của bạn sẽ ảnh hưởng đến tình yêu mà bạn dành cho con mình, ảnh hưởng đến sự phát triển của con bạn.
Cảm ơn bạn! B xem qua giúp m nha
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

guimaychogio_tb đã viết: 19:45, 08/11/19
tâm an van sự an đã viết: 17:48, 08/11/19

Lỡ bình loạn vào topic của bạn nên mình nói nốt coi như lời chào.
Bạn có nhìn thấy cung mệnh của ls là VCD không? Có nhìn thấy cũng thiên di ở đối diện cung mệnh không? Nhìn thấy rồi thì biết phải làm gì. Câu trả lời bạn muốn tùy vào tuệ duy của bạn, nói cách khác ls này có tương lai hay không là tùy thuộc vào bạn.
Mình không xem số cho ai hết, không bao giờ muốn ấn định bất cứ số mệnh ai trong lời nói của mình. Em trai mình 11 tuổi, mình biết một vài chuyện và không bao giờ dám xem ls nó hết.
Chúc bạn buổi tối vui!
Đầu trang

guimaychogio_tb
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tâm an van sự an đã viết: 20:16, 08/11/19
tâm an van sự an đã viết: 17:48, 08/11/19

Lỡ bình loạn vào topic của bạn nên mình nói nốt coi như lời chào.
Bạn có nhìn thấy cung mệnh của ls là VCD không? Có nhìn thấy cũng thiên di ở đối diện cung mệnh không? Nhìn thấy rồi thì biết phải làm gì. Câu trả lời bạn muốn tùy vào tuệ duy của bạn, nói cách khác ls này có tương lai hay không là tùy thuộc vào bạn.
Mình không xem số cho ai hết, không bao giờ muốn ấn định bất cứ số mệnh ai trong lời nói của mình. Em trai mình 11 tuổi, mình biết một vài chuyện và không bao giờ dám xem ls nó hết.
Chúc bạn buổi tối vui!
Thiên di của cháu có hoá kị, thiên không, thiên hình b ơi....
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

tuần triệt đúng chỗ , sát tinh đắc địa
âm dương sửu mùi thêm hóa kị càng rực rỡ , bầu trời đã tỏ lại thêm thiên không như vô tận
khôi việt thai tọa giáp phụ bật học hành tốt thông minh
cung phụ mẫu cũng đẹp , rõ ràng được cha mẹ lo cho học hành và chi tiêu
chúc anh nuôi dưỡng con tốt nhé
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

guimaychogio_tb đã viết: 20:51, 08/11/19
tâm an van sự an đã viết: 20:16, 08/11/19

Thiên di của cháu có hoá kị, thiên không, thiên hình b ơi....
Ừ, nói thế này cho bạn hiểu ý mình nhé. Mình đọc đâu đó trên diễn đàn có bảo cung VCD lấy chính tinh ở cung đối diện vào mà luận ngoại trừ một vài trường hợp. Mình méo biết gì về môn này cũng như sao thiên hình của bạn hết nhưng mình hiểu thế này. Cung VCD không có chính tinh ví như thuyền không định hướng, chẳng biết đâu mà luận. Nhưng con người ngoài bản thân ra thì cái duy nhất tiếp xúc trực tiếp với họ chính là môi trường, họ bị tác động rất nhiều của môi trường. Các cụ có câu :" Gần mực thì đen, gần đèn thì rạng ". Thế nên là phải xây dựng mt tốt cho con bạn, hướng con thuyền của con bạn đi đúng hướng, cập bờ an toàn, hiểu chửa? Còn hỏi có tương lai không thì ai chẳng có tương lai, ngày mai là tương lai, 1h, 1 phút sau cũng là tương lai. Hiện tại là tương lai của quá khứ. Ừ, tương lai ra sao, sáng thế nào thì phụ thuộc ngọn đèn bạn chiếu cho con bạn tới mức độ nào. Còn bạn thích tham khảo tử vi thì mình chịu. Đấy, mình nói hết ý rồi đấy, không để bạn hiểu lầm thà mình chẳng nói còn hơn.

Còn khi bạn sáng rồi, bạn chiếu ánh sáng của mình tới con bạn rồi mà nó vẫn chưa chịu sáng thì đó là tại nó, nó tạo nghiệp của nó và nó phải chịu, bạn chịu nghiệp của mình là lo cho nó. Xong việc của bạn. Làm gì có ai đi được với nhau mãi được chứ. Cũng phải buông, con bạn sau này làm gì, phải gánh cái nghiệp gì bạn không thể can thiệp thiệp được. Cái bạn đang lo lắng là vô căn cứ, nó chưa chắc đã xảy ra. Nhưng có một điều chắc chắn là bạn sẽ biết định hướng con bạn đi con đường đúng đắn vì đó là bản năng của người mẹ. Vì bạn là mẹ của con bạn. Ok
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hôm nay là một ngày rất đặc biệt đối với mình, ngày mình hiểu ra một vài thứ, buông bỏ một vài thứ nên mình sẽ tặng bạn một món quà tâm linh qua ls.
Bạn nghe này, không phải tự nhiên mình bảo bạn nhìn cung thiên di ở đối cung mệnh VCD. Bạn có biết trong tử vi Thái Dương và Thái Âm còn là biểu tượng của cha mẹ không?
Đấy chính ls của con bạn đã nhắc nhở bạn và cha của bé sẽ ảnh hưởng rất lớn tới bé sau này. Bé thân cư thê đấy? Hiểu không? Bạn và chồng bạn, tương lai của 2 người sẽ quyết định tất cả. Cung thiên di của nó, môi trường của nó do 2 người tạo ra. Muốn biết tương lai của nó thì nhìn vào 2 người sống như nào cả đấy. Rõ chưa?
Có nhìn thấy sao thiên tài không? Trong tử vi, cặp tài thọ có sức hóa giải mạnh mẽ. Nhìn nó ở cung thiên di có nhật nguyệt tọa thủ chưa? Hiểu phải gieo Nhân ở đâu chưa? Chưa hiểu thì cứ sống đi rồi thời gian sẽ trả lời tất cả.
Hiểu rồi thì cố gắng lên nhé!
Vậy thôi. Chào
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”