33 tuổi bỗng dưng thành trắng tay...Mong các bác luận giúp lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: 33 tuổi bỗng dưng thành trắng tay...Mong các bác luận giúp lá số

Gửi bài gửi bởi KMD »

Linhlinh_9096 đã viết: 11:04, 09/11/19
KMD đã viết: 05:56, 09/11/19
Linhlinh_9096 đã viết: 20:41, 08/11/19
Làm sao để định lực vững vàng, ko bị ngoại cảnh tác động?
Những gì ta có cách đây 2 năm được tạo ra từ trí lực và năng lực của ta. Trí lực và năng lực của ta nằm ở tâm ta. Những gì ta có cách đây 2 năm nằm ngoài thân ta, chúng là ngoại cảnh. Đã là ngoại cảnh thì khi ta được nó thì ta phải biết ngay là sẽ có lúc ta mất nó.

Rõ ràng là tâm ta tạo ra chúng mà khi ta mất chúng thì ta lại mất phương hướng. Vậy có phải khi ta tìm cầu bên ngoài thì ngoại cảnh sẽ quay cho ta ngất ngư không?

Tâm bất động là định và khi ta nhìn sự việc đúng như thật sẽ giúp tâm ta định vậy.
Ko nuối tiếc quá khứ, nhưng làm sao để ko lo lắng về tương lai, mà lại là tương lai gần kề ngay trước mắt? Tiền đã cạn từ lâu, phải đi vay mượn người quen, mấy ngày sắp tới lại phải lo đóng tiền nhà, người ta dù có muốn giúp nhưng khả năng có hạn, ko thể phiền mãi ~X( . Mỗi lần như vậy mình lại bị kéo tuột trở lại với những nỗi lo cơm áo :-S , ko giữ đc bình thản :(
Ta có tâm và thân.

Vậy ta muốn tâm và thân đều có nỗi lo cơm áo hay chỉ có thân lo cho cơm áo còn tâm ta thì bình thản?
Được cảm ơn bởi: Linhlinh_9096
Đầu trang

Leminhphat9999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Leminhphat9999 »

Linhlinh_9096 đã viết: 22:05, 06/11/19
AdaCoree đã viết: 21:33, 06/11/19 mệnh có sát tinh đắc, khi phù khi diệt, càng lên nhanh càng xuống nhanh
thân mệnh đồng cung dính tuần, quan lộc triệt
từ mệnh đếm đủ bộ ko kiếp kình đà

bác vừa bước vào đại vận dính đại hao, thái tuế, hóa kị thôi mà đã te tua như vậy rồi, khuyên bác sắp tới nên cẩn thận hơn, đại vận này tốt nhất đừng đầu tư, chơi liều mà cứ ăn chắc mặc bền
bác thử dọn dẹp, trang hoàng, tu sửa nhà cửa xem có đỡ hơn ko

mình trình độ bình dân mà trường hợp bác căng quá nên nhờ người có trình cao hơn
Cảm ơn những chia sẻ của bạn. Số mình kỳ lắm, từ lúc ra trường tới giờ vận nó cứ lên xuống theo chu kỳ, cứ 3 năm đc yên ổn thì tiếp theo là 3 năm te tua, càng về sau càng nặng hơn. Mệt muốn buông xuôi luôn ^:)^ Mình cũng ko mong gì cao xa, chỉ mong mua đc căn nhà và có công việc ổn định để sống như bao người, mà ko biết bao giờ mới yên ổn đc nữa. Mình ko biết xem nhưng thấy cung điền tham lang lại có triệt ko biết có hy vọng gì ko :-S
Mênh Thân đồng cung thế kia có tuần chăng??
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Tuần - triệt đóng vô duyên vãi.
Thời gian tới sẽ khó khăn lắm và hơn (từ 34 - 54). Tiền thì nhất định có nhưng sẽ phải bôn ba, có cũng phá tán hết, sự nghiệp khởi sắc chút.
Mệnh thân đồng cung nếu ba mẹ tốt (chắc ba, mẹ tốt) thì nên ở gần họ vì thân mệnh gặp kình đà kỵ không kiếp, tuần ăn hết cả đời, triệt giết sạch vận tốt thì khó khăn chồng chất - Cần bạn bè người thân giúp đỡ nhiều. Trong lá số chỉ có tuyến phụ, tử, nô là tốt dựa vào được.
Biết để cố gắng. Tiền có đó cố kiếm rồi ...tiêu hết đi.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Linhlinh_9096
Đầu trang

Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Linhlinh_9096 »

KMD đã viết: 04:54, 10/11/19
KMD đã viết: 05:56, 09/11/19
Những gì ta có cách đây 2 năm được tạo ra từ trí lực và năng lực của ta. Trí lực và năng lực của ta nằm ở tâm ta. Những gì ta có cách đây 2 năm nằm ngoài thân ta, chúng là ngoại cảnh. Đã là ngoại cảnh thì khi ta được nó thì ta phải biết ngay là sẽ có lúc ta mất nó.

Rõ ràng là tâm ta tạo ra chúng mà khi ta mất chúng thì ta lại mất phương hướng. Vậy có phải khi ta tìm cầu bên ngoài thì ngoại cảnh sẽ quay cho ta ngất ngư không?

Tâm bất động là định và khi ta nhìn sự việc đúng như thật sẽ giúp tâm ta định vậy.
Ko nuối tiếc quá khứ, nhưng làm sao để ko lo lắng về tương lai, mà lại là tương lai gần kề ngay trước mắt? Tiền đã cạn từ lâu, phải đi vay mượn người quen, mấy ngày sắp tới lại phải lo đóng tiền nhà, người ta dù có muốn giúp nhưng khả năng có hạn, ko thể phiền mãi ~X( . Mỗi lần như vậy mình lại bị kéo tuột trở lại với những nỗi lo cơm áo :-S , ko giữ đc bình thản :(
Ta có tâm và thân.

Vậy ta muốn tâm và thân đều có nỗi lo cơm áo hay chỉ có thân lo cho cơm áo còn tâm ta thì bình thản?
Mình sẽ gắng thực hành dần... khó thật 8->
Được cảm ơn bởi: KMD
Đầu trang

Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

Leminhphat9999 đã viết: 08:42, 10/11/19
Linhlinh_9096 đã viết: 22:05, 06/11/19
AdaCoree đã viết: 21:33, 06/11/19 mệnh có sát tinh đắc, khi phù khi diệt, càng lên nhanh càng xuống nhanh
thân mệnh đồng cung dính tuần, quan lộc triệt
từ mệnh đếm đủ bộ ko kiếp kình đà

bác vừa bước vào đại vận dính đại hao, thái tuế, hóa kị thôi mà đã te tua như vậy rồi, khuyên bác sắp tới nên cẩn thận hơn, đại vận này tốt nhất đừng đầu tư, chơi liều mà cứ ăn chắc mặc bền
bác thử dọn dẹp, trang hoàng, tu sửa nhà cửa xem có đỡ hơn ko

mình trình độ bình dân mà trường hợp bác căng quá nên nhờ người có trình cao hơn
Cảm ơn những chia sẻ của bạn. Số mình kỳ lắm, từ lúc ra trường tới giờ vận nó cứ lên xuống theo chu kỳ, cứ 3 năm đc yên ổn thì tiếp theo là 3 năm te tua, càng về sau càng nặng hơn. Mệt muốn buông xuôi luôn ^:)^ Mình cũng ko mong gì cao xa, chỉ mong mua đc căn nhà và có công việc ổn định để sống như bao người, mà ko biết bao giờ mới yên ổn đc nữa. Mình ko biết xem nhưng thấy cung điền tham lang lại có triệt ko biết có hy vọng gì ko :-S
Mênh Thân đồng cung thế kia có tuần chăng??
Ko chạy đi đâu đc bạn nhỉ :((
Đầu trang

Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

nguvat đã viết: 11:15, 10/11/19 Tuần - triệt đóng vô duyên vãi.
Thời gian tới sẽ khó khăn lắm và hơn (từ 34 - 54). Tiền thì nhất định có nhưng sẽ phải bôn ba, có cũng phá tán hết, sự nghiệp khởi sắc chút.
Mệnh thân đồng cung nếu ba mẹ tốt (chắc ba, mẹ tốt) thì nên ở gần họ vì thân mệnh gặp kình đà kỵ không kiếp, tuần ăn hết cả đời, triệt giết sạch vận tốt thì khó khăn chồng chất - Cần bạn bè người thân giúp đỡ nhiều. Trong lá số chỉ có tuyến phụ, tử, nô là tốt dựa vào được.
Biết để cố gắng. Tiền có đó cố kiếm rồi ...tiêu hết đi.
Hay thế thôi khỏi cố gắng, đằng nào cũng cạn túi mà :D
Chỉ hết tiền thôi chứ nhà cửa thì có giữ nổi ko bạn? Hết tiền thì đi vay tạm chứ sống lênh đênh vô định thì khổ lắm, lại còn tận tới 54 tuổi :(( .
Ko hiểu sao cung phụ mẫu của mình nhìn đẹp thế, thực tế mình sống xa bố mẹ từ khá sớm, và cũng ko hợp ở gần. Những lúc khó khăn tnay lại càng ko muốn dựa, vì các cụ nhà mình rất ko tâm lý, có thể còn vô tình khiến mình khủng hoảng hơn nữa.
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Chán bạn quá. Có tiền tiêu hết nó khác với không cố gắng để có tiền. Cứ cố kiếm đi đã, thà có để mà vung vít còn hơn không có. Ngủ ngon đi rồi còn cầy mà trả nợ.
Đầu trang

Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

nguvat đã viết: 22:19, 10/11/19 Chán bạn quá. Có tiền tiêu hết nó khác với không cố gắng để có tiền. Cứ cố kiếm đi đã, thà có để mà vung vít còn hơn không có. Ngủ ngon đi rồi còn cầy mà trả nợ.
Nói đùa vậy mà, chứ sống vẫn phải sống chứ :P
Đang nghĩ đằng nào kiếm ra rồi tới lúc nào đó cũng hết xiền, thế thì nên xem xét mang đi từ thiện nhiều hơn, dù sao cũng có ích hơn nhỉ
Mà bạn nói qua cho mình về cung điền đc ko? Ko biết có phải đại vận tới ở cung điền hay do mệnh mình khuyết thổ mà dnay quan tâm cái này ghê 8->. Dù tốt xấu tnao vẫn muốn nghe để chuẩn bị tinh thần
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Linhlinh_9096 đã viết: 21:05, 10/11/19
Ta có tâm và thân.

Không khó. Ta chỉ cần chuyển tất cả suy nghĩ của ta thành 1 và chỉ 1 mà thôi. ;)
Đầu trang

Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

KMD đã viết: 05:20, 11/11/19
Linhlinh_9096 đã viết: 21:05, 10/11/19
Ta có tâm và thân.

Không khó. Ta chỉ cần chuyển tất cả suy nghĩ của ta thành 1 và chỉ 1 mà thôi. ;)
Thực hành thế nào để làm đc như vậy? :)
Được cảm ơn bởi: KMD
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”