33 tuổi bỗng dưng thành trắng tay...Mong các bác luận giúp lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: 33 tuổi bỗng dưng thành trắng tay...Mong các bác luận giúp lá số

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Linhlinh_9096 đã viết: 22:11, 16/11/19
cự nhật không kiếp đã viết: 19:23, 16/11/19 Đáng lẽ chị phải hỏi bao giờ em lấy chồng mới chuẩn vs ls này, việc lấy chồng có khi cần hơn ấy chứ, giờ chị lập ngay topic tuyển chồng cho em, người như này k thể để ế lâu được, để em cầm loa loa hộ chị nhé :D . Nhà cửa rồi sẽ có mà, k có tay trắng đâu, tuổi trẻ chịu vất vả tí chị nhé, giai đoạn này mà k bết thì k đúng lắm \:D/
Chị biết em có ý tốt nhưng em mà loa loa tuyển chồng hộ chị cẩn thận bị dân tình đồng loạt report thì chị áy náy lắm =)) , nick này của em cũng 6* rồi, bị ban thì uổng lắm =))))

Mà sao em lại nói với ls này đáng lẽ phải hỏi bao h lấy chồng mới chuẩn thế Vì đương số già báo động rồi hả :))))
Quan trọng gì đâu chị, mất thì thôi, chị nói làm e nghĩ hôm nào đổi sang nic 1 sao xài cho sướng :) , hồi xưa nic game bán dc tiền e chán e còn del luôn , chứ nic này k dc tiền đâu :D
Thì đương nhiên rồi nhìn ls phải thấy vấn đề to nhất hoặc hay nhất ở đâu, ls này đang ế lòi , nguy quá =)) . Đấy em vào đẩy topic chị lên, bao nhiêu anh chị em xà vào, biết đâu những người đang ở đây trong gia đình có anh em chú bác già ế lâu năm lại tình nguyện giới thiệu cho chị thì sao :)) , hoặc tốt hơn thì có anh nào đang ế đọc được toopic này của chị sẽ tức tốc lấy xe đạp phóng ngay trong đêm đến nơi chị đang ở và cầu hôn .... Rất nhiều tình huống giúp bà chị 87 đây thoát ế và trở lại trẻ trung như mấy em nhỏ sn 2007 =))
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an, Linhlinh_9096
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tâm an van sự an »

Bữa nào anh em mình đổi nick nha anh Cự Nhật. Em mới nghĩ ra tên nick mới rồi. Gọi Là Dongphuongbatbai cũng được. :D
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Linhlinh_9096
Đầu trang

c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi c00lxike »

Kbakdm đã viết: 00:11, 13/11/19
Linhlinh_9096 đã viết: 23:34, 12/11/19
Kbakdm đã viết: 21:55, 12/11/19
Bạn cho mình hỏi , bạn sinh chính xác lúc mấy giờ mấy phút? Ngày sinh chính xác là ngày nào? Đêm 10, 9,11??? Quan trọng là thời điểm sinh của bạn???
Bạn viết "vậy mà đùng cái mất việc, nhà cũng bán, tiền bỏ vào đầu tư thì kẹt mãi vẫn chưa rút ra đc, mà giờ tự dưng lại phát hiện trong người có bệnh nữa, tiền thì ko có mà chữa, chỗ ở giờ còn bấp bênh..."
=>Thời gian bạn xảy ra những chuyện trên??? Chi tiết??? 2019 ???
Ngày 9
Hình ảnh

Ngày 10
Hình ảnh
Bạn viết "Vậy nên giờ mình ko rõ là mình sinh ngày 9 hay 10 nữa."
=> lúc nào bạn giải quyết được vấn đề trên thì hãy gửi ls nhé.
Ngay cả việc lấy ls còn sai be bét thì luận kiểu gì... Chả lẽ luận gọt chân cho vừa giày, thế mà vẫn có thầy đi luận. Botay.com.
Rộng lượng và cũng là thương xót cho bạn bỏ công viết bài, mình chỉ muốn nói với bạn rằng nên đi tìm thầy giỏi nhân tướng + chỉ tay+ tử vi giúp đỡ thì chuẩn hơn, chứ cái kiểu dựa vào thông tin bạn cung cấp không khác gì gọt chân cho vừa giày......
2 ls bạn gửi lên thì mình nói luôn là 2019 là năm cực kỳ thành công trong công việc và cuộc sống.... Nếu không ứng với hiện tại thì bỏ qua ls đó luôn nhé!!! Khỏi mất công đưa lên. Ok.
Nghe mùi thu nhập là xuất hiện liền :))
Mệnh tứ mộ: con người coi trọng bộ mặt. Các bác có biết sao nào chỉ ra cá tính nổ không ạ?
ls ngày 9:
Mệnh Thái âm cư Hợi sinh ban đêm có ánh sáng rực rỡ nhưng bị Tuần làm cho ánh sáng đảo ngược và có mây mù (Hoá kị) thành ra tối hù như đêm 30: kinh nguyệt không đều (cái này bạn tự kiểm tra để biết có đúng lá này k nhé). Không ham muốn xxx. Có Hoá lộc nhưng 2 anh Không Kiếp + tuần bị hãm nên không bền.
Tài: VCD có hung tinh đác địa độc thủ (Kình dương): có thu nhập tốt nhưng k bền (1 anh Không or Kiếp nhảy lên đây thay chắc thu nhập cao).
Quan + Triệt: không bền (khoái cái câu không thích chức vụ mà chỉ thích thu nhập cao để đi chơi cho thoải mái...hạp)
À Phúc có Ki: họ hàng không thân thiết
ls ngày 10:
Mệnh Thiên đồng: chủ về tâm trạng (làm mà tiền không có thì ai mà có tâm trạng được nên xét cái này chưa đủ)
Tài: cũng như lá ngày 9
Quan + Triệt: Hoá Khoa, Hoá Quyền, Hoá kị + Thiên đồng = Hoá quyền: chu cha mạ ơi quyền chi mà lắm rứa. lên voi xuống chó.
Mình biết được nhiêu đây, bạn nghiệm thử. nếu chưa đủ thông tin mình sẽ nghĩ tiếp.
Sửa lần cuối bởi c00lxike vào lúc 22:46, 16/11/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Luna Rin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Luna Rin »

tâm an van sự an đã viết: 22:17, 16/11/19
Luna Rin đã viết: 22:05, 16/11/19
tâm an van sự an đã viết: 21:55, 16/11/19

Dạ, e k có bệnh viêm xoang hay bệnh về mũi chị ạ. Hồi nhỏ có đi kiểm tra tai -mũi -họng mà không thấy làm sao.
Em thích ăn thôi, chứ k biết nấu ăn ý.
Vậy Thiên trù cung Tật của e là thích ăn ngon rồi, :) Chị thấy e học hành cũng tốt đấy. Đi ra ngoài hay có lộc, sau này công việc sẽ dùng bằng cấp, trong công việc cũng đc nhiều ng khác phái yêu mến.
Em cảm ơn chị đã nghía qua ls e nhé :D
Ls e có gì hay không chị?
Những sự kiện trong năm nay là: E tốn tiền khám hay trị bệnh ji đó? Họ hàng e có ng mất? E đi lại rất nhiều? Có quý nhân (ng lớn tuổi) giúp đỡ?
Sau này kiếm tiền e hay đc quý nhân (ng lớn hơn e) giúp đó, nhưng cũng cần cẩn thận tiểu nhân quấy phá. E hay đc ng lớn tuổi trong họ hàng giúp đỡ. Nếu e chăm lo phúc đức tốt thì cung Phu e sẽ tốt hơn nhé e gái. Mệnh Tài Quan e ko tệ đâu, cứ vui tươi lên! :)
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an, cự nhật không kiếp, Linhlinh_9096
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Luna Rin đã viết: 22:38, 16/11/19
Luna Rin đã viết: 22:05, 16/11/19
Vậy Thiên trù cung Tật của e là thích ăn ngon rồi, :) Chị thấy e học hành cũng tốt đấy. Đi ra ngoài hay có lộc, sau này công việc sẽ dùng bằng cấp, trong công việc cũng đc nhiều ng khác phái yêu mến.
Những sự kiện trong năm nay là: E tốn tiền khám hay trị bệnh ji đó? Họ hàng e có ng mất? E đi lại rất nhiều? Có quý nhân (ng lớn tuổi) giúp đỡ?
Sau này kiếm tiền e hay đc quý nhân (ng lớn hơn e) giúp đó, nhưng cũng cần cẩn thận tiểu nhân quấy phá. E hay đc ng lớn tuổi trong họ hàng giúp đỡ. Nếu e chăm lo phúc đức tốt thì cung Phu e sẽ tốt hơn nhé e gái. Mệnh Tài Quan e ko tệ đâu, cứ vui tươi lên! :)
Dạ, đúng là năm nay e có đi khám bệnh nhưng cũng không tốn kém lắm. Họ nhà e vừa có người mất, thọ 97 tuổi. Em đi lại rất nhiều ạ, mấy năm. nay đều đi lại nhiều lắm ạ. Quý nhân thì nhiều lắm . Toàn được các chị lớn tuổi chăm lo cơm nước, ra ngoài cũng toàn các cô, các bà ưu tiên.
Chị cho em hỏi nốt câu cuối là sau em có phải đi lại nhiều, có phải xa nhà không vậy.?
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Linhlinh_9096 »

cự nhật không kiếp đã viết: 22:26, 16/11/19 Quan trọng gì đâu chị, mất thì thôi, chị nói làm e nghĩ hôm nào đổi sang nic 1 sao xài cho sướng :) , hồi xưa nic game bán dc tiền e chán e còn del luôn , chứ nic này k dc tiền đâu :D
Thì đương nhiên rồi nhìn ls phải thấy vấn đề to nhất hoặc hay nhất ở đâu, ls này đang ế lòi , nguy quá =)) . Đấy em vào đẩy topic chị lên, bao nhiêu anh chị em xà vào, biết đâu những người đang ở đây trong gia đình có anh em chú bác già ế lâu năm lại tình nguyện giới thiệu cho chị thì sao :)) , hoặc tốt hơn thì có anh nào đang ế đọc được toopic này của chị sẽ tức tốc lấy xe đạp phóng ngay trong đêm đến nơi chị đang ở và cầu hôn .... Rất nhiều tình huống giúp bà chị 87 đây thoát ế và trở lại trẻ trung như mấy em nhỏ sn 2007 =))
Và bà chị 87 sau 1 hồi cười ngoác mồm rộng đến mang tai đã đc cho nó rơi bịch xuống đất với thực tại vừa già vừa ế lòi =)).

Đẩy lên vậy mới câu view thôi, em phải PR cho chị xem cung phu có SWOT tnao (điểm mạnh, điểm yếu, nguy cơ, thách thức) để anh em đối chiếu xem phù hợp ko mà quyết định chốt deal, tức phi trâu qua tặng lá diêu bông cho chị chứ =))
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Linhlinh_9096 »

c00lxike đã viết: 22:37, 16/11/19
Kbakdm đã viết: 00:11, 13/11/19
Linhlinh_9096 đã viết: 23:34, 12/11/19

Ngày 9
Hình ảnh

Ngày 10
Hình ảnh
Nghe mùi thu nhập là xuất hiện liền :))
Mệnh tứ mộ: con người coi trọng bộ mặt. Các bác có biết sao nào chỉ ra cá tính nổ không ạ?
ls ngày 9:
Mệnh Thái âm cư Hợi sinh ban đêm có ánh sáng rực rỡ nhưng bị Tuần làm cho ánh sáng đảo ngược và có mây mù (Hoá kị) thành ra tối hù như đêm 30: kinh nguyệt không đều (cái này bạn tự kiểm tra để biết có đúng lá này k nhé). Không ham muốn xxx. Có Hoá lộc nhưng 2 anh Không Kiếp + tuần bị hãm nên không bền.
Tài: VCD có hung tinh đác địa độc thủ (Kình dương): có thu nhập tốt nhưng k bền (1 anh Không or Kiếp nhảy lên đây thay chắc thu nhập cao).
Quan + Triệt: không bền (khoái cái câu không thích chức vụ mà chỉ thích thu nhập cao để đi chơi cho thoải mái...hạp)
À Phúc có Ki: họ hàng không thân thiết
ls ngày 10:
Mệnh Thiên đồng: chủ về tâm trạng (làm mà tiền không có thì ai mà có tâm trạng được nên xét cái này chưa đủ)
Tài: cũng như lá ngày 9
Quan + Triệt: Hoá Khoa, Hoá Quyền, Hoá kị + Thiên đồng = Hoá quyền: chu cha mạ ơi quyền chi mà lắm rứa. lên voi xuống chó.
Mình biết được nhiêu đây, bạn nghiệm thử. nếu chưa đủ thông tin mình sẽ nghĩ tiếp.
Ủa mình tưởng tứ mộ là thìn, tuất, sửu, mùi chứ nhỉ. 2 ls trên an mệnh ở tý với hợi chứ đâu có thuộc 4 cung ở trên?

Về lá ngày 9: thi thoảng bất ổn mình bị ko đều 1 tzan ngắn, còn lại khá là đều (trộm vía :)) ), khoản xxx thì đúng là ko ham thật, trước giờ chỉ khi có tcam với ai mình mới muốn gần, mà hầu như tcam thiên về tinh thần hơn thể xác :))
Tài bạch với công danh thì đã khai hết bên trên rồi, nên thôi ko giải thích nữa
Họ hàng ko thân thiết cũng đúng.

Lá ngày 10 bạn mới ngó chung chung nên mình chưa có ttin để xác nhận lại
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Luna Rin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Luna Rin »

tâm an van sự an đã viết: 22:49, 16/11/19

Dạ, đúng là năm nay e có đi khám bệnh nhưng cũng không tốn kém lắm. Họ nhà e vừa có người mất, thọ 97 tuổi. Em đi lại rất nhiều ạ, mấy năm. nay đều đi lại nhiều lắm ạ. Quý nhân thì nhiều lắm . Toàn được các chị lớn tuổi chăm lo cơm nước, ra ngoài cũng toàn các cô, các bà ưu tiên.
Chị cho em hỏi nốt câu cuối là sau em có phải đi lại nhiều, có phải xa nhà không vậy.?
Chị ko biết ý e có muốn xa nhà ko, nhưng chị thấy e sẽ phải xa nhà đó, nhưng e đi xa sẽ tốt cho bản thân e hơn, vì cung Di đẹp hơn cung Mệnh. Đi xa có lộc, thường gặp may mắn kiểu tâm linh í. Bạn bè e cũng có học thức và bằng cấp, nhưng cẩn thận e nhé, đừng tin ng quá, chọn bạn mà chơi, vì chị thấy bạn xấu nhiều hơn tốt.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

tâm an van sự an đã viết: 22:32, 16/11/19 Bữa nào anh em mình đổi nick nha anh Cự Nhật. Em mới nghĩ ra tên nick mới rồi. Gọi Là Dongphuongbatbai cũng được. :D
Lấy nic anh đi nghịch vs phá hả, mua k a bán rẻ cho, haha, nghĩ lại rồi =)) , sao con gái mà cứ thích mấy tên nic già đời thế nhỉ , nhiều lúc a thắc mắc có phải thím 20 tuổi k nữa ^:)^
Đây mấy ls nấu ăn ngon đây, 100% chuẩn ls vs chuẩn khoản nấu ăn ngon ( theo nhận xét của a thôi, haha, nhưng ngon thật), riêng ls vcd còn có khả năng làm đồ handmade rất đẹp, tặng em nghiên cứu dần nhé :-bd
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an
Đầu trang

tâm an van sự an
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Luna Rin đã viết: 23:10, 16/11/19
tâm an van sự an đã viết: 22:49, 16/11/19
Chị ko biết ý e có muốn xa nhà ko, nhưng chị thấy e sẽ phải xa nhà đó, nhưng e đi xa sẽ tốt cho bản thân e hơn, vì cung Di đẹp hơn cung Mệnh. Đi xa có lộc, thường gặp may mắn kiểu tâm linh í. Bạn bè e cũng có học thức và bằng cấp, nhưng cẩn thận e nhé, đừng tin ng quá, chọn bạn mà chơi, vì chị thấy bạn xấu nhiều hơn tốt.
Dạ, em cảm ơn lời khuyên của chị ạ.
Chúc chị luôn xinh đẹp và thành đạt trong cuộc sống . :D
Được cảm ơn bởi: Luna Rin, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”