Nhờ các bác xem giúp em ls có nhiều Quan ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
vanillacandy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ các bác xem giúp em ls có nhiều Quan ạ

Gửi bài gửi bởi vanillacandy »

Em không rành lắm về tứ trụ nhưng thấy bảo có nhiều Quan là không tốt :( Các bác có thể cho em lời khuyên được không ạ?

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: TAT
Đầu trang

vanillacandy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ các bác xem giúp em ls có nhiều Quan ạ

Có cao nhân nào góp ý giúp e với ạ!!!
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

Lá bạn duyên tình lận đận, yêu sớm, nhiều người theo đuổi nhưng lắm mối tối nằm không.
Xem ra thì vất vả cho bạn đấy.
Được cảm ơn bởi: MarkHolland, vanillacandy
Đầu trang

vanillacandy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thientuongsuu12 đã viết: 06:56, 17/11/19 Lá bạn duyên tình lận đận, yêu sớm, nhiều người theo đuổi nhưng lắm mối tối nằm không.
Xem ra thì vất vả cho bạn đấy.
Em cảm ơn bác đúng là em tình duyên cũng lận đận lắm :(((
Đầu trang

thangngan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thangngan »

- Không có lá số xấu, chỉ có con người không biết ứng xử hợp lý với lá số của mình mới thành xấu.
- Năm, tháng, ngày, giờ sinh là yếu tố tiên thiên(Cố định) báo hiệu thông tin về những tốt, xấu của con người đó. Môi trường sống, ý thức cầu thị của con người đó để xử lý các thông tin đã được cung cấp là yếu tố hậu thiên(Mang tính động). Thế mới gọi là làm chủ số mệnh. “Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều”.
- Mệnh nữ: Quan sát hỗn tạp lại là kỵ thần.
+ Hôn nhân không thuận, đứng núi nọ chông núi kia => Cách khắc phục: Nghiêm túc trong tình cảm nam nữ, biết chia xẻ với chồng.
+ Nhất dạ bá kế: Trong cuộc sống có quá nhiều ý tưởng, thiếu quyết đoán, mất cơ hội => Hãy xây dựng tính quyết đoán trong cuộc sống.
+ Với lá số này: Cơ thể nhạy cảm với thời tiết, đường tiết niệu và máu huyết có vấn đề => Không chủ quan khi những bệnh tật trên xuất hiên, cần thăm khám sớm.
Vài lời dông dài giúp các bạn trẻ khi quan tâm tới mệnh vận. Cái số có cái lý của số, nên diễn đàn này mới mang tên Lý Số.
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn, pineappel 100
Đầu trang

Chunam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chunam »

thangngan đã viết: 15:17, 23/11/19 - Không có lá số xấu, chỉ có con người không biết ứng xử hợp lý với lá số của mình mới thành xấu.
- Năm, tháng, ngày, giờ sinh là yếu tố tiên thiên(Cố định) báo hiệu thông tin về những tốt, xấu của con người đó. Môi trường sống, ý thức cầu thị của con người đó để xử lý các thông tin đã được cung cấp là yếu tố hậu thiên(Mang tính động). Thế mới gọi là làm chủ số mệnh. “Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều”.
- Mệnh nữ: Quan sát hỗn tạp lại là kỵ thần.
+ Hôn nhân không thuận, đứng núi nọ chông núi kia => Cách khắc phục: Nghiêm túc trong tình cảm nam nữ, biết chia xẻ với chồng.
+ Nhất dạ bá kế: Trong cuộc sống có quá nhiều ý tưởng, thiếu quyết đoán, mất cơ hội => Hãy xây dựng tính quyết đoán trong cuộc sống.
+ Với lá số này: Cơ thể nhạy cảm với thời tiết, đường tiết niệu và máu huyết có vấn đề => Không chủ quan khi những bệnh tật trên xuất hiên, cần thăm khám sớm.
Vài lời dông dài giúp các bạn trẻ khi quan tâm tới mệnh vận. Cái số có cái lý của số, nên diễn đàn này mới mang tên Lý Số.
mong được bác hữu duyên ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”