33 tuổi bỗng dưng thành trắng tay...Mong các bác luận giúp lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

Re: 33 tuổi bỗng dưng thành trắng tay...Mong các bác luận giúp lá số

Gửi bài gửi bởi Linhlinh_9096 »

truy mệnh đã viết: 22:28, 23/11/19 tử vi là 1 môn rất hay. nhưng nó ko phải do 1 bàn tay nào sắp đặt mà nó do chính bản thân mình.... nghiên cứu huyền học bạn rất thưởng nghe những câu như là :" tướng tùy tâm sinh, tùy tâm sinh tướng " " đồng thanh tương ứng đồng khí tương cầu " chính bản tâm của mình... chính là phần phách ( con người có 3 thể : thể xác thể phách và thể trí " , gọi là prana , sinh khí đang chảy trong huyết mạch của mình, nó là 1 dạng vật chất rất nhẹ với những tầng số rung động tùy theo nghiệp của mình mà nó sẽ đi theo mình từ kiếp này đến kiếp khác và ko bao giờ mất...nó lưu trữ những điều thiện ác mình đã làm từ kiếp này tới kiếp khác ... những chòm sao tử vi chỉ phản chiếu lại , báo trước cho mình căn bản những gì sẽ tiếp tục diễn ra ở kiếp này . tử vi ko hề là 1 môn mê tín nó là khoa học . như luật nhân quả : A + b = C đó là tất nhiên. nhưng nếu bạn thêm vào A + B - D = ?? kết quả sẽ khác.... trước tiên hay thành tâm niệm chú dược sư , cho tiêu bớt tội nghiệp. với sự gia hộ của các tha lực , sẽ giúp cho bạn có 1 cuộc sống dần chuyển biến.... nợ đã vay ắc phải trả . ko thể sống hòa bình với nợ đc. đó là luật của vũ trụ , nó vốn là như vậy... con người tin hay ko tin thì nó cũng sẽ như vậy.... tu tập, tu học ko phải là cạo đầu mặc áo nâu, suốt đời ăn chay trường.. tu chính sửa nghiệp, sửa bản tính của mình... tự tìm xem mình có cái tật gì xấu thì bỏ đi... cố gắng bỏ. ko sát sinh. việc thiện thì dù nhỏ cũng rán làm.... đến lúc nào đó. khi đc sự gia hộ đầu óc bạn sẽ minh mẫn sáng suốt hơn.... cuộc đời sẽ khác đi, mọi chuyện sẽ tốt lên... bạn nghĩ rằng số phận đã thay đổi... nhưng thật ra ko phải.. chính bản thân bạn đã thay đổi rồi... cố gắng nhé !
Cảm ơn bạn :x , cuộc sống của mình trước giờ hay gặp những điều trái với mong muốn lặp đi lặp lại, nhiều khi là cùng 1 kịch bản :)). Mình nghĩ đó vừa là nghiệp, vừa là 1 bài học nào đó mình phải ngộ ra từ những khó khăn đó. Dù hầu như toàn bò lê ra học chứ chả nhẹ nhàng gì :))
Chúc bạn thân tâm thường an lạc :">
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Linhlinh_9096 đã viết: 22:47, 23/11/19
truy mệnh đã viết: 22:28, 23/11/19 tử vi là 1 môn rất hay. nhưng nó ko phải do 1 bàn tay nào sắp đặt mà nó do chính bản thân mình.... nghiên cứu huyền học bạn rất thưởng nghe những câu như là :" tướng tùy tâm sinh, tùy tâm sinh tướng " " đồng thanh tương ứng đồng khí tương cầu " chính bản tâm của mình... chính là phần phách ( con người có 3 thể : thể xác thể phách và thể trí " , gọi là prana , sinh khí đang chảy trong huyết mạch của mình, nó là 1 dạng vật chất rất nhẹ với những tầng số rung động tùy theo nghiệp của mình mà nó sẽ đi theo mình từ kiếp này đến kiếp khác và ko bao giờ mất...nó lưu trữ những điều thiện ác mình đã làm từ kiếp này tới kiếp khác ... những chòm sao tử vi chỉ phản chiếu lại , báo trước cho mình căn bản những gì sẽ tiếp tục diễn ra ở kiếp này . tử vi ko hề là 1 môn mê tín nó là khoa học . như luật nhân quả : A + b = C đó là tất nhiên. nhưng nếu bạn thêm vào A + B - D = ?? kết quả sẽ khác.... trước tiên hay thành tâm niệm chú dược sư , cho tiêu bớt tội nghiệp. với sự gia hộ của các tha lực , sẽ giúp cho bạn có 1 cuộc sống dần chuyển biến.... nợ đã vay ắc phải trả . ko thể sống hòa bình với nợ đc. đó là luật của vũ trụ , nó vốn là như vậy... con người tin hay ko tin thì nó cũng sẽ như vậy.... tu tập, tu học ko phải là cạo đầu mặc áo nâu, suốt đời ăn chay trường.. tu chính sửa nghiệp, sửa bản tính của mình... tự tìm xem mình có cái tật gì xấu thì bỏ đi... cố gắng bỏ. ko sát sinh. việc thiện thì dù nhỏ cũng rán làm.... đến lúc nào đó. khi đc sự gia hộ đầu óc bạn sẽ minh mẫn sáng suốt hơn.... cuộc đời sẽ khác đi, mọi chuyện sẽ tốt lên... bạn nghĩ rằng số phận đã thay đổi... nhưng thật ra ko phải.. chính bản thân bạn đã thay đổi rồi... cố gắng nhé !
Cảm ơn bạn :x , cuộc sống của mình trước giờ hay gặp những điều trái với mong muốn lặp đi lặp lại, nhiều khi là cùng 1 kịch bản :)). Mình nghĩ đó vừa là nghiệp, vừa là 1 bài học nào đó mình phải ngộ ra từ những khó khăn đó. Dù hầu như toàn bò lê ra học chứ chả nhẹ nhàng gì :))
Chúc bạn thân tâm thường an lạc :">
Cảm ơn. Tại mình nói vậy thôi chứ cũng chưa làm đc. Cũng chỉ như trăm ngàn kẻ khác sầu 2 vai bước chậm qua đời. Haiiizz. Cứ tìm kiếm 1 mối lương duyên năm xưa nhưng mà mệt mỏi. Có lẽ ko có nhưng bản thân lại ko muốn từ bỏ. ... Cũng là 1 dạng nghiệp. Khổ .
Được cảm ơn bởi: Linhlinh_9096
Đầu trang

Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

truy mệnh đã viết: 22:52, 23/11/19 Cảm ơn. Tại mình nói vậy thôi chứ cũng chưa làm đc. Cũng chỉ như trăm ngàn kẻ khác sầu 2 vai bước chậm qua đời. Haiiizz. Cứ tìm kiếm 1 mối lương duyên năm xưa nhưng mà mệt mỏi. Có lẽ ko có nhưng bản thân lại ko muốn từ bỏ. ... Cũng là 1 dạng nghiệp. Khổ .
Hình như cái tên nick & ảnh đại diện của bạn cũng phần nào thể hiện tâm tư của chủ nhân. Mối lương duyên năm xưa...với 1 ai đó? Ko biết bạn có giống mình ko, nhưng mình cũng từng ôm hoài niệm & chấp niệm vào 1 mối tình suốt gần 8 năm, ko quên đc, ko ai thay thế đc, cũng ko cho phép ai đc thay thế. Khi buông đc chấp niệm về tình ái, cảm giác mọi thứ đã qua như 1 làn sương mỏng bốc hơi đi mất, nhẹ tênh, thì lại sấp mặt với nỗi lo cơm áo :)). Làm sao để ko bị dính mắc với đời đây? ~X(
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Linhlinh_9096 đã viết: 23:44, 23/11/19
truy mệnh đã viết: 22:52, 23/11/19 Cảm ơn. Tại mình nói vậy thôi chứ cũng chưa làm đc. Cũng chỉ như trăm ngàn kẻ khác sầu 2 vai bước chậm qua đời. Haiiizz. Cứ tìm kiếm 1 mối lương duyên năm xưa nhưng mà mệt mỏi. Có lẽ ko có nhưng bản thân lại ko muốn từ bỏ. ... Cũng là 1 dạng nghiệp. Khổ .
Hình như cái tên nick & ảnh đại diện của bạn cũng phần nào thể hiện tâm tư của chủ nhân. Mối lương duyên năm xưa...với 1 ai đó? Ko biết bạn có giống mình ko, nhưng mình cũng từng ôm hoài niệm & chấp niệm vào 1 mối tình suốt gần 8 năm, ko quên đc, ko ai thay thế đc, cũng ko cho phép ai đc thay thế. Khi buông đc chấp niệm về tình ái, cảm giác mọi thứ đã qua như 1 làn sương mỏng bốc hơi đi mất, nhẹ tênh, thì lại sấp mặt với nỗi lo cơm áo :)). Làm sao để ko bị dính mắc với đời đây? ~X(
Để rồi tự mình lang thang mòn mỏi trên đường đằng đẳng. Tấm thân cô lữ đường thiên lý . bóng ngã điều hiu lạnh nắng tà
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Linhlinh_9096 đã viết: 17:18, 23/11/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:27, 22/11/19
Khó quá thì... bỏ qua đc ko =)), kiếm cái gì dễ hơn cho vừa sức :D. Uầy chị thấy kk đắc nó phù xong tới lúc diệt thì đòi cả gốc lẫn lãi, đúng kiểu trong phúc lúc nào cũng tiềm ẩn họa @@. Mà nghe nói đi tu or nghiên cứu huyền học, nghệ thuật... là thuận cách với kk phải ko em? Nghệ thuật chị cảm thụ ngang ngửa trâu thưởng đàn, đi tu chắc 2 ngày là bị nhà chùa đuổi cổ =)). Nên chăng tầm sư học tử vi ;;). Nghĩ lại rồi ko làm nvien nữa, boss gì mà hắt xì dầu =)) , thử đổi sang làm học trò xem có khá khẩm hơn ko. "Thầy" có ưng cái bụng nhận trò này ko :))
Ờ, e có làm thầy đâu mà nhận học trò :> , chị xem ở trên này có nhiều ng k phải kk vẫn te tua đó thôi, cái này là bình thường, lúc nọ lúc kia . Chị thích hoặc có khả năng thì sao nào cũng đi tu vs nghiên cứu huyền học, nghệ thuật dc hết ~X( , bao nhiêu người không kiếp chứ có phải mình chị đâu , họ có đi tu đâu ^:)^ , con bé bạn em dính kk xinh gái vãi ra, bao nhiêu anh tán, mà kiên trì đến tận lúc lấy chồng mới là lần đầu yêu, lấy chồng ngon , nhà chồng cũng dc lắm ( bố chồng lãnh đạo, mẹ chồng có sạp kinh doanh to trên trung tâm thương mại ), có 2 đứa con rồi . Thôi, đi lấy chồng chị ơi, học tử vi làm gì, nhất là mình là con gái, tránh xa ra càng tốt, k nên học :">
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an, Linhlinh_9096, Phuc8569
Đầu trang

Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

cự nhật không kiếp đã viết: 16:16, 25/11/19 Ờ, e có làm thầy đâu mà nhận học trò :> , chị xem ở trên này có nhiều ng k phải kk vẫn te tua đó thôi, cái này là bình thường, lúc nọ lúc kia . Chị thích hoặc có khả năng thì sao nào cũng đi tu vs nghiên cứu huyền học, nghệ thuật dc hết ~X( , bao nhiêu người không kiếp chứ có phải mình chị đâu , họ có đi tu đâu ^:)^ , con bé bạn em dính kk xinh gái vãi ra, bao nhiêu anh tán, mà kiên trì đến tận lúc lấy chồng mới là lần đầu yêu, lấy chồng ngon , nhà chồng cũng dc lắm ( bố chồng lãnh đạo, mẹ chồng có sạp kinh doanh to trên trung tâm thương mại ), có 2 đứa con rồi . Thôi, đi lấy chồng chị ơi, học tử vi làm gì, nhất là mình là con gái, tránh xa ra càng tốt, k nên học :">
Cứ tưởng thằng em nghe thế bỏ nick chạy lấy ng rồi cơ =)). Chị nói đùa vậy thôi, thực ra vốn trong chị luôn có 1 phần nào đó thik chìm đắm trong thế giới tinh thần :D . Mà thôi em khuyên giải mãi chị cũng xuôi, nhưng em xem tìm cho chị anh nào vui tính, tốt bụng, nhiệt tình, nhẫn nại, bao dung, lại tài giỏi như...em thì chị mới chịu :> . "Phải lấy người như em" phiên bản lý số =))

Ah nghiệm lý vụ cv, hnay chị nhận đc offer từ 1 bên mấy tuần nay đang chờ đợi. Còn cuối tuần rồi là chị chính thức từ chối 1 offer khác, lúc đầu tính nhỡ mà ko trúng bên kia thì làm tạm bên này chống ế, mà thật lòng ko hứng thú với cv nên từ chối cho đỡ áy náy :"> . Hy vọng có thể ổn định & phát triển với cv mới nhận này [-O<
Được cảm ơn bởi: tâm an van sự an, cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Linhlinh_9096 đã viết: 21:01, 25/11/19
cự nhật không kiếp đã viết: 16:16, 25/11/19
Cứ tưởng thằng em nghe thế bỏ nick chạy lấy ng rồi cơ . Chị nói đùa vậy thôi, thực ra vốn trong chị luôn có 1 phần nào đó thik chìm đắm trong thế giới tinh thần :D . Mà thôi em khuyên giải mãi chị cũng xuôi, nhưng em xem tìm cho chị anh nào vui tính, tốt bụng, nhiệt tình, nhẫn nại, bao dung, lại tài giỏi như...em thì chị mới chịu"Phải lấy người như em" phiên bản lý số =))

Ah nghiệm lý vụ cv, hnay chị nhận đc offer từ 1 bên mấy tuần nay đang chờ đợi. Còn cuối tuần rồi là chị chính thức từ chối 1 offer khác, lúc đầu tính nhỡ mà ko trúng bên kia thì làm tạm bên này chống ế, mà thật lòng ko hứng thú với cv nên từ chối cho đỡ áy náy :"> . Hy vọng có thể ổn định & phát triển với cv mới nhận này
Xem ra chị biết nhiều ấy chứ, chị dc đại ca nào truyền dạy vậy ;;) , xem nhiều cmt của chị thì có lẽ chị đọc k ít sách đâu B-) . Chị bơm em ác quá, đừng lấy anh nào giống em vì chắc là sẽ k được những điểm như chị liệt kê đâu :> , lấy khuôn mà chị muốn thì ok hơn chứ ;;) , có mỗi ông anh họ là tuổi hợp lý vs chị, ế dài hạn nhưng mới lấy vợ rồi còn đâu, tiếc vãi :(( . À hay chị up ảnh lên biết đâu có anh nào ở đây như kiểu phuc250585 ấy vô tình nhìn thấy lại thích thì sao B-)
Xem ra mồm e cũng thum thủm phết nhỉ, đấy có việc rồi đó thôi, dự là sau buổi phỏng vấn việc làm, ông giám đốc chỗ đó lôi vào phỏng vấn tiếp vòng 2 xem chị có chịu theo về nhà làm hoàng hậu k :>
Đầu trang

Linhlinh_9096
Chính thức
Chính thức

cự nhật không kiếp đã viết: 23:45, 25/11/19 Xem ra chị biết nhiều ấy chứ, chị dc đại ca nào truyền dạy vậy ;;) , xem nhiều cmt của chị thì có lẽ chị đọc k ít sách đâu B-) . Chị bơm em ác quá, đừng lấy anh nào giống em vì chắc là sẽ k được những điểm như chị liệt kê đâu, lấy khuôn mà chị muốn thì ok hơn chứ, có mỗi ông anh họ là tuổi hợp lý vs chị, ế dài hạn nhưng mới lấy vợ rồi còn đâu, tiếc vãi . À hay chị up ảnh lên biết đâu có anh nào ở đây như kiểu phuc250585 ấy vô tình nhìn thấy lại thích thì sao B-)
Xem ra mồm e cũng thum thủm phết nhỉ, đấy có việc rồi đó thôi, dự là sau buổi phỏng vấn việc làm, ông giám đốc chỗ đó lôi vào phỏng vấn tiếp vòng 2 xem chị có chịu theo về nhà làm hoàng hậu k :>
Chị lười lắm em, sách gối đầu giường toàn tha về chỉ để đầu giường theo đúng nghĩa đen, vài tháng chưa xong 1 cuốn =)). Chị ko dám post ảnh lên đâu, nhỡ bị report thì còn đâu phương tiện mà lên đây bán than :))

Cho chị hỏi quan tâm chút là em làm nghề gì thế? B-) Có phải nhà văn ko? Nếu ko thì chị đề xuất em xem xét chuyển sang nghề này thử, đảm bảo với trí tưởng tượng phong phú của em sẽ rất có tiềm năng \:D/, hết kịch bản có chàng đạp xe đến cầu hôn lại đến viễn cảnh thành hoàng hậu giám đốc =)), làm bà chị già xúc động ko nói lên lời :))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

cự nhật không kiếp đã viết: 16:16, 25/11/19
Linhlinh_9096 đã viết: 17:18, 23/11/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:27, 22/11/19
Khó quá thì... bỏ qua đc ko ), kiếm cái gì dễ hơn cho vừa sức :D. Uầy chị thấy kk đắc nó phù xong tới lúc diệt thì đòi cả gốc lẫn lãi, đúng kiểu trong phúc lúc nào cũng tiềm ẩn họa @@. Mà nghe nói đi tu or nghiên cứu huyền học, nghệ thuật... là thuận cách với kk phải ko em? Nghệ thuật chị cảm thụ ngang ngửa trâu thưởng đàn, đi tu chắc 2 ngày là bị nhà chùa đuổi cổ =)). Nên chăng tầm sư học tử vi ;;). Nghĩ lại rồi ko làm nvien nữa, boss gì mà hắt xì dầu )) , thử đổi sang làm học trò xem có khá khẩm hơn ko. "Thầy" có ưng cái bụng nhận trò này ko
Ờ, e có làm thầy đâu mà nhận học trò :> , chị xem ở trên này có nhiều ng k phải kk vẫn te tua đó thôi, cái này là bình thường, lúc nọ lúc kia . Chị thích hoặc có khả năng thì sao nào cũng đi tu vs nghiên cứu huyền học, nghệ thuật dc hết ~X( , bao nhiêu người không kiếp chứ có phải mình chị đâu , họ có đi tu đâu ^:)^ , con bé bạn em dính kk xinh gái vãi ra, bao nhiêu anh tán, mà kiên trì đến tận lúc lấy chồng mới là lần đầu yêu, lấy chồng ngon , nhà chồng cũng dc lắm ( bố chồng lãnh đạo, mẹ chồng có sạp kinh doanh to trên trung tâm thương mại ), có 2 đứa con rồi . Thôi, đi lấy chồng chị ơi, học tử vi làm gì, nhất là mình là con gái, tránh xa ra càng tốt, k nên học :">
Có vợ nên ko sợ ế do tử vi nữa anh nhé \:D/
Bài viết của bạn quá vui vì sử dụng quá nhiều ký hiệu vui , phải edit lại :">
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Linhlinh_9096 đã viết: 21:58, 27/11/19
cự nhật không kiếp đã viết: 23:45, 25/11/19
Chị lười lắm em, sách gối đầu giường toàn tha về chỉ để đầu giường theo đúng nghĩa đen, vài tháng chưa xong 1 cuốn =)). Chị ko dám post ảnh lên đâu, nhỡ bị report thì còn đâu phương tiện mà lên đây bán than :))

Cho chị hỏi quan tâm chút là em làm nghề gì thế? B-) Có phải nhà văn ko? Nếu ko thì chị đề xuất em xem xét chuyển sang nghề này thử, đảm bảo với trí tưởng tượng phong phú của em sẽ rất có tiềm năng \:D/, hết kịch bản có chàng đạp xe đến cầu hôn lại đến viễn cảnh thành hoàng hậu giám đốc =)), làm bà chị già xúc động ko nói lên lời :))
Haha, đọc nó rối mắt đúng k ạ, sách truyện có hình ảnh thì đỡ, chứ toàn chữ hoa cả mắt, mặc dù e đọc cũng nhanh thuộc, nhưng cũng giống chị mua về để nghịch cho vui, e thích đọc sách truyện có hình ảnh hơn, trừ khi bắt buộc thì em mới phải cày mấy cái loại sách chữ đó ^:)^
giải trí ấy mà, nếu có điều kiện e cho chị xem mấy trò giải trí hơn, nhà văn khỉ gì mấy cái vớ vẩn ấy :"> . Thế ông giám đốc bảo sao rồi , đã nhét vào hồ sơ xin việc chị cái nhẫn kim cương nào chưa =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”