HỮU DUYÊN: EM RẤT MONG CAO NHÂN CÓ THỂ LUẬN GIẢI GIÚP EM LÁ SỐ MỆNH NỮ THIÊN LƯƠNG CÓ VŨ KHÚC CƯ ĐIỀN Ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
danghuy899
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: HỮU DUYÊN: EM RẤT MONG CAO NHÂN CÓ THỂ LUẬN GIẢI GIÚP EM LÁ SỐ MỆNH NỮ THIÊN LƯƠNG CÓ VŨ KHÚC CƯ ĐIỀN Ạ

Gửi bài gửi bởi danghuy899 »

Bạn chắc cao ngạo và thích dạy đời người khác lắm đây, tướng lùn mặt mụn và mập trắng bóc không thì sai số
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: HỮU DUYÊN: EM RẤT MONG CAO NHÂN CÓ THỂ LUẬN GIẢI GIÚP EM LÁ SỐ MỆNH NỮ THIÊN LƯƠNG CÓ VŨ KHÚC CƯ ĐIỀN Ạ

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

nanana2109 đã viết: 10:10, 07/12/19
nguoigiaochi đã viết: 23:02, 06/12/19
nanana2109 đã viết: 22:20, 06/12/19
Em cảm ơn anh (gọi anh được đúng không ạ) em xin phép trả lời những câu hỏi của anh:
1. Em sinh thường. Em không rõ mẹ em sinh có khó không.
2. Em là thứ nữ. Nhà có 2 anh em. Hiện tại thì em không đỡ đần tiền bạc cho bm vì e cũng khó khăn trong tiền bạc nhưng e có ý thức sau này có em sẽ chăm lo cho bố mẹ em nhiều.
3. Em có khuôn mặt trái xoan tròn đầy, da sáng, má phính, 2 cằm, mắt to, đuôi mắt cong lên, mũi cao và tròn đầy, cổ ngắn tròn, miệng tươi, răng vuông nhỏ nhỏ như hạt bắp. Dáng người thấp và đầy đặn. Em tự thấy là không có duyên ngầm gì cả, k có má lúm và răng khểnh.
4. E có học tốt. Hồi trước có thủ khoa cấp trường, đi thi HSG tỉnh và tp, học lực top 5 của lớp. Đh cũng có học bổng.
Em trong công việc mới nóng tính chứ bình thường rất ít. Nhiều người gặp nhận xét em nhẹ nhàng và yên bình. Em ít nói, cư xử đúng mực
5. Em có bằng cử nhân tài chính 4 năm. Ra trường e từng làm kiểm thử phần mềm chứng khoán. Hiện tại em làm hành chính văn phòng.
6. Em không làm những ngành anh liệt kê ạ. Em cv hiện tại là cv thứ 2 của em.
7. Bố mẹ em còn sống với nhau, chung thuỷ và k có mqh ngoài luồng. Vì cả cuộc đời bố mẹ chỉ tập trung lo cho con cái. Ngày xưa anh em rất nghịch ngợm làm bm buồn phiền. Chắc do bố em thờ cúng chu đáo nên gia đạo đỡ hơn phần nào. Giờ anh em lấy vợ và rất ngoan.
8. Đúng là e sống xa gđ thấy thoải mái hơn. Hồi nhỏ e rất bi quan vì chuyện gđ (bắt nguồn từ việc anh trai em)
9. Em trải qua 2 mối tình chính thức. Người đầu tiền thì cùng quê, người t2 khác quê. Thật lòng là e vẫn giữ gìn bản thân cho đến tận bây giờ, vẫn là 1 cô gái.
10. Em ít khi dính thị phu hầu như không vì em sống khép kín, k chủ động và ít đi chơi bên ngoài. 11. Năm nay e có chuyện buồn phiền về tiền bạc và 1 chút về tình duyên vì mãi k thấy chồng xuất hiện ^^. Em chuyển chỗ ở từ đầu năm, chuẩn bị chuyển tiếp. Công việc thì thay đổi nơi làm việc sang 1 địa điểm khác thui ạ (tháng 7 âm)
Chào em Na nà na na lần nữa,

Rồi, vì em sinh vào khoảng “tranh tối tranh sáng” giữa 2 canh giờ nên anh đã xét số xong, anh khẳng định đây là lá số em.

Về ngành học, em có cách số học ngành Tài chính – Kế toán, lạ là sao anh không liệt kê ra, chắc là do đêm khuya.

Uhm, anh có những lời khuyên sau, tùy duyên em nhìn nhận & hành động:

1. Em có cách số ly hương, nhẹ thì sống xa quê, hơn nữa là làm Việt kiều.

2. Em sẽ gặp người hôn phối em xa quê. Chuyện tình cảm sẽ còn lận đận thêm. Cung Phu em không tốt: Nên muộn lập gia đình sẽ đỡ hình khắc. Số muộn gia đình – Đẹp đôi – Cũng tạm khá giả - Khắc khẩu – Có bất mãn.

3. Sang năm Sửu, em có cơ hội kết hôn với người đã có gia đình rồi ly dị hoặc là gặp tình trạng ân ái mặn nồng trước rồi cưới hỏi sau. Không nữa, đó là hạn xuân tình, nếu muốn lễ giáo thì giữ mình, không thì thôi. Hạn này mạnh đó, chắc em khó cưỡng lại. Sau lên Diễn đàn nghiệm lý nhé.

4. Số này em làm nghề y, đặc biệt là dược sẽ thành công lắm. Sang đại vận 33 – 42: em sẽ tự dưng nổi máu kinh doanh làm chủ rất mạnh mẽ. Nếu thực sự có ước vọng, anh khuyên em nên đi học thêm về ngành dược, sau ra kinh doanh, rất tốt, có số làm chủ, làm lãnh đạo.

5. Đại hạn 33 – 42: sẽ có tang chế hoặc là chia tay chia chân, chuyện còn dài, sau này em quay lại diễn đàn nghiệm lý nhé, anh Người Giao Chỉ hy vọng không chán Diễn đàn mà bỏ đi.

6. Còn về Tật ách thì chú ý hệ hô hấp, hệ tiêu hóa, đau cổ họng, đau đầu, hay nổi nóng, kiện tụng, vạ miệng.

Còn về em nói đọc các topic của anh, đây chuyện riêng tư, em inbox anh là em đọc các topic nào.

Vậy nhé, chúc em thành công & hạnh phúc.

P.s: Số đào hoa, cần tránh những kẻ ham mê sắc dục mà lừa tình em, nhớ nhé!
Em rất biết ơn anh Người Giao Chỉ đã có những nhận định về lá số của em. Em xin hồi đáp 1 chút nhé ạ:

1. Về việc có thể là Việt kiều. Em xin khẳng định em sẽ không trở thành Việt kiều (nếu có cơ hội) vì em rất thương và muốn ở gần bố mẹ vì bố mẹ em rất vất vả. Hơn nữa em có theo đạo (không phù hợp môi trường nước ngoài), điều này là trên hết. Hiện tại thì đúng là em có ý định lâu dài ở Hà Nội chứ không về quê.

2. Hạn xuân tình như anh nói thì em sẽ nghiệm lý vào thời gian này khi sang năm Sửu ạ, mặc dù em vẫn nghĩ sang năm em lấy chồng ^^. Tính em hơi cổ hủ, nên vẫn giữ gìn, em mong em sẽ có thể tránh được.

3. Về việc làm ngành y hay dược, phải thú thật là môn em học kém nhất là môn Sinh. Bảo em kinh doanh đồ làm đẹp, mỹ phẩm thiên nhiên thì em còn có khả năng chứ dược thì em không dám nghĩ tới. Em nhận thấy cũng không có tư chất lãnh đạo vì không quyết đoán, không có máu liều. Có thể như anh Hungternopil nói thì em sẽ thay đổi tính cách sau khi lấy chồng, cái đó em sẽ nghiệm chứng. Còn về bản chất thì em không tham lam, không thích bon chen, xô bồ, thích cuộc sống yên bình và tĩnh lặng hơn.

4. Đại hạn 33-42: Em xin được hỏi nếu là đại hạn như vậy thì anh có thể giúp em đưa ra lời khuyên cần làm gì và như thế nào để khắc chế nó bớt đi được không ạ.

5. Tật ách thì đúng là em hay đau đầu, tiêu hóa thì hồi nhỏ e đã không được tốt.

Nhận định những điều trên có vẻ là không tốt lắm, vậy anh có thể đưa ra lời khuyên và định hướng cho em để em có thể cải thiện 1 chút không ạ.
Về việc số đào hoa thì thật sự oan cho em quá. Bạn bè em hay cả chính bản thân em không nói em đào hoa bao giờ. Mấy năm nay còn không ai tán tỉnh làm quen thì em không biết đào hoa qua rồi hay vẫn chưa tới nữa ^^.
Em mong anh có thể hồi âm.
Chúc anh nhiều sức khỏe và niềm vui.
Uhm, em có thể inbox anh hình nhân tướng của em? Được thì up public cho topic tham khảo luôn.
Được cảm ơn bởi: nanana2109
Đầu trang

nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nanana2109 »

nguoigiaochi đã viết: 12:53, 07/12/19
nguoigiaochi đã viết: 23:02, 06/12/19

Chào em Na nà na na lần nữa,

Rồi, vì em sinh vào khoảng “tranh tối tranh sáng” giữa 2 canh giờ nên anh đã xét số xong, anh khẳng định đây là lá số em.

Về ngành học, em có cách số học ngành Tài chính – Kế toán, lạ là sao anh không liệt kê ra, chắc là do đêm khuya.

Uhm, anh có những lời khuyên sau, tùy duyên em nhìn nhận & hành động:

1. Em có cách số ly hương, nhẹ thì sống xa quê, hơn nữa là làm Việt kiều.

2. Em sẽ gặp người hôn phối em xa quê. Chuyện tình cảm sẽ còn lận đận thêm. Cung Phu em không tốt: Nên muộn lập gia đình sẽ đỡ hình khắc. Số muộn gia đình – Đẹp đôi – Cũng tạm khá giả - Khắc khẩu – Có bất mãn.

3. Sang năm Sửu, em có cơ hội kết hôn với người đã có gia đình rồi ly dị hoặc là gặp tình trạng ân ái mặn nồng trước rồi cưới hỏi sau. Không nữa, đó là hạn xuân tình, nếu muốn lễ giáo thì giữ mình, không thì thôi. Hạn này mạnh đó, chắc em khó cưỡng lại. Sau lên Diễn đàn nghiệm lý nhé.

4. Số này em làm nghề y, đặc biệt là dược sẽ thành công lắm. Sang đại vận 33 – 42: em sẽ tự dưng nổi máu kinh doanh làm chủ rất mạnh mẽ. Nếu thực sự có ước vọng, anh khuyên em nên đi học thêm về ngành dược, sau ra kinh doanh, rất tốt, có số làm chủ, làm lãnh đạo.

5. Đại hạn 33 – 42: sẽ có tang chế hoặc là chia tay chia chân, chuyện còn dài, sau này em quay lại diễn đàn nghiệm lý nhé, anh Người Giao Chỉ hy vọng không chán Diễn đàn mà bỏ đi.

6. Còn về Tật ách thì chú ý hệ hô hấp, hệ tiêu hóa, đau cổ họng, đau đầu, hay nổi nóng, kiện tụng, vạ miệng.

Còn về em nói đọc các topic của anh, đây chuyện riêng tư, em inbox anh là em đọc các topic nào.

Vậy nhé, chúc em thành công & hạnh phúc.

P.s: Số đào hoa, cần tránh những kẻ ham mê sắc dục mà lừa tình em, nhớ nhé!
Em rất biết ơn anh Người Giao Chỉ đã có những nhận định về lá số của em. Em xin hồi đáp 1 chút nhé ạ:

1. Về việc có thể là Việt kiều. Em xin khẳng định em sẽ không trở thành Việt kiều (nếu có cơ hội) vì em rất thương và muốn ở gần bố mẹ vì bố mẹ em rất vất vả. Hơn nữa em có theo đạo (không phù hợp môi trường nước ngoài), điều này là trên hết. Hiện tại thì đúng là em có ý định lâu dài ở Hà Nội chứ không về quê.

2. Hạn xuân tình như anh nói thì em sẽ nghiệm lý vào thời gian này khi sang năm Sửu ạ, mặc dù em vẫn nghĩ sang năm em lấy chồng ^^. Tính em hơi cổ hủ, nên vẫn giữ gìn, em mong em sẽ có thể tránh được.

3. Về việc làm ngành y hay dược, phải thú thật là môn em học kém nhất là môn Sinh. Bảo em kinh doanh đồ làm đẹp, mỹ phẩm thiên nhiên thì em còn có khả năng chứ dược thì em không dám nghĩ tới. Em nhận thấy cũng không có tư chất lãnh đạo vì không quyết đoán, không có máu liều. Có thể như anh Hungternopil nói thì em sẽ thay đổi tính cách sau khi lấy chồng, cái đó em sẽ nghiệm chứng. Còn về bản chất thì em không tham lam, không thích bon chen, xô bồ, thích cuộc sống yên bình và tĩnh lặng hơn.

4. Đại hạn 33-42: Em xin được hỏi nếu là đại hạn như vậy thì anh có thể giúp em đưa ra lời khuyên cần làm gì và như thế nào để khắc chế nó bớt đi được không ạ.

5. Tật ách thì đúng là em hay đau đầu, tiêu hóa thì hồi nhỏ e đã không được tốt.

Nhận định những điều trên có vẻ là không tốt lắm, vậy anh có thể đưa ra lời khuyên và định hướng cho em để em có thể cải thiện 1 chút không ạ.
Về việc số đào hoa thì thật sự oan cho em quá. Bạn bè em hay cả chính bản thân em không nói em đào hoa bao giờ. Mấy năm nay còn không ai tán tỉnh làm quen thì em không biết đào hoa qua rồi hay vẫn chưa tới nữa ^^.
Uhm, em có thể inbox anh hình nhân tướng của em? Được thì up public cho topic tham khảo luôn.
Dạ. Em có thể đăng public. Nhưng em chèn ảnh thì lại báo "
Bạn không thể đăng bài có đường dẫn hình ảnh, email or url từ trang web khác. Vui lòng gỡ bỏ...". Anh có thể hướng dẫn giúp em cách chèn ảnh được không hoặc em có thể gửi anh qua gmail của anh ạ? Em cảm ơn anh nhiều.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nanana2109 đã viết: 17:56, 07/12/19

Bạn không thể đăng bài có đường dẫn hình ảnh, email or url từ trang web khác. Vui lòng gỡ bỏ...". Anh có thể hướng dẫn giúp em cách chèn ảnh được không hoặc em có thể gửi anh qua gmail của anh ạ? Em cảm ơn anh nhiều.
Quầy, vừa online, gặp ngay em. Em vào pik.vn, rồi tải hình lên và copy dòng thứ 2, dán vào bài em viết, nhớ nhấn xem trước nhé và gửi sau.

Hình ảnh
Đầu trang

nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguoigiaochi đã viết: 18:04, 07/12/19

Quầy, vừa online, gặp ngay em. Em vào, rồi tải hình lên và copy dòng thứ 2, dán vào bài em viết, nhớ nhấn xem trước nhé và gửi sau.

Em dán link của trang anh gửi vẫn không được anh ạ, vẫn báo lỗi như trước. Không biết có giới hạn với người mới gia nhập diễn đàn không anh?
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nanana2109 đã viết: 18:20, 07/12/19
Quầy, vừa online, gặp ngay em. Em vào, rồi tải hình lên và copy dòng thứ 2, dán vào bài em viết, nhớ nhấn xem trước nhé và gửi sau.

Em dán link của trang anh gửi vẫn không được anh ạ, vẫn báo lỗi như trước. Không biết có giới hạn với người mới gia nhập diễn đàn không anh?
à đúng rồi, em cứ dán có khoảng trống (em ấn phím cách để nó không tạo link) rồi anh phụ em up lên cho nhé.
Đầu trang

nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguoigiaochi đã viết: 18:22, 07/12/19

à đúng rồi, em cứ dán có khoảng trống (em ấn phím cách để nó không tạo link) rồi anh phụ em up lên cho nhé.
Dạ em gửi anh. Anh giúp em ạ
[img]https://2. pik.
vn/2019061c92af-cd20-4550-857c-55453d9f5027.jpg[/img]

vn/2019946ed458-10d3-47e3-93fa-928fd111da63.png[/img]

vn/20193ec7a081-1f32-4b6f-8cc2-fd99bd7d1d0d.jpg[/img]

vn/2019aa7b4ef3-469c-421b-9e98-f9f6abdaa22b.jpg[/img]
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

nanana2109 đã viết: 18:54, 07/12/19
Dạ em gửi
Ừa em, mà em cân nhắc nhé, đăng ảnh lên ko xóa được, sau này em có ngại ko

Em xem cân nhắc chỉnh sửa edit comment nhé, anh đã xem qua rồi.

Nếu ko thì tùy ý em, anh đăng lên nhé.

Vậy nha.
Được cảm ơn bởi: nanana2109
Đầu trang

nanana2109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguoigiaochi đã viết: 19:06, 07/12/19
nanana2109 đã viết: 18:54, 07/12/19

Dạ em gửi
Ừa em, mà em cân nhắc nhé, đăng ảnh lên ko xóa được, sau này em có ngại ko

Em xem cân nhắc chỉnh sửa edit comment nhé, anh đã xem qua rồi.

Nếu ko thì tùy ý em, anh đăng lên nhé.

Vậy nha.
Dạ không sao đâu anh. Không phải là việc gì xấu thì em thoải mái mà ^^. Em biết xem lá số cần kết hợp tướng số nữa
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Ừa, anh tùy thuận ý em.

Biết đâu đăng lên tìm được người thương, không là người bạn.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, thanh163
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”