Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Baongoc13
Chính thức
Chính thức

Re: Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Gửi bài gửi bởi Baongoc13 »

hungton đã viết: 20:18, 01/01/20
Baongoc13 đã viết: 10:29, 01/01/20 Mong bác xem qua. Ngày giờ sinh chính xác ạ
Năm 2019 là 1 năm thật sự vất vả đối với cháu. Ông ngoại mất , rất hao tiền, bị tiểu nhân quấy phá dẫn đến thị phi , có bệnh phải đi lên bệnh viện khám gây hao tài. hiện con đang ở năm cuối ngành dược, việc học cũng bình thường. Tình cảm thì cả năm cãi nhau với người yêu liên tục, có lúc tưởng chừng như sẽ chấm dứt.
Năm sau con ra trường, đang phân vân nên đi làm nhà nước hay tự mở kinh doanh. Bác có thể xem giúp con về công việc được không ạ ? Về đường tình duyên của con mong bác cho con luận giúp con tương lai sẽ thế nào ạ. Con cảm ơn
Hình ảnh
Bạn mến ,
1- làm NNước có KKiếp Hao Tuần thì không lâu bền .
2-Cung Phu : Kkiếp thì phải không bén từ 3 lần trở lên cho dù là cùng 1 người .
3- Bạn là con trưởng < lo cho GĐ nhiều?>
4-Năm Canh Tý ra trường là có thay đổi chỗ ỡ.
Mến,
Dạ ba con có 2 đời vợ, người vợ đầu có 1 người con trai, sau người đó bị bệnh mất. Sau đó thì ba lấy mẹ con và mẹ có mang thai 1 người đầu nhưng bị sảy, nhưng có thai lại cũng nhanh , được 1 năm hay 1 năm rưỡi gì đó là sinh ra con. Con là đứa con duy nhất của ba và mẹ con thưa bác. Chính vì con là đứa con duy nhất của mẹ nên nhiều khi cũng thấy thực sự lo cho ba mẹ nhiều. Sau này lấy chồng ko biết ở nhà ba mẹ sẽ thế nào, đặc biệt là mẹ.
Cung phu bác có thể giải thích rõ hơn cho con được không ạ ? Vì mẹ con chỉ có 1 mình con thôi nên cũng lo cho con sau này. Chính bản thân con cũng thấy hơi lo vì thấy cung phu ko được tốt.
Công việc thì ba mẹ con cũng có nói là vô làm nhà nước tốn tiền chạy vô lắm mà lương ko cao. Vậy con tự mở kinh doanh thì thu nhập có tốt hơn ko bác? Bác luận giúp con với ạ
Con cảm ơn bác
Đầu trang

tung180894
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tung180894 »

hungton đã viết: 00:35, 01/01/20

̣ Để tôn trọng VIO ,người nổi tiếng nhất DĐ , tôi xin đề nghị mở quán :
VIO- Hung Tôn :Quà Xuân Canh -Tý .
Kính đề nghị Quý MN tôn trọng quy định của Vio và tôi thêm là :
- 1- Không xem cho các lá số : NHỜ XEM cho người khác . Trừ vài biệt lệ không có nơi nào có câu trả lời . khi biết rõ gia thế.
2- Ưu tiên cho các lá số : Đã đi xem nhiều thầy mà không hài lòng về các vấn đề khốn cùng , khó khăn , tuyệt vọng .
3- Các trường hợp khốn cùng , không biết tương lai về đâu ?.
4- Phải có NTNGiờ chính xác.
5- Trao đổi kinh nghiệm thực chứng về luận giải Tử vi .
Huyền Học bao la, kinh nghiệm ít oi , những gì có chút kinh nghiệm cũng chỉ là để giúp MN biết Thiên Định trong Cõi Người Bể Khổ này.
Kính Mời Quý thành viên hảo tâm cùng tham gia để có nhiều tham luận giúp MN để làm tăng sự chính xác của vấn đề.
Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Rất mong được hữu duyên với 2 tượng đại của diễn đàn.
Năm 2020 của cháu dự định có rất nhiều biến cố lớn: lấy vợ, mua nhà, chuyển việc làm.
Mong 2 bác cho cháu đôi lời xem những việc trên có thuận lợi không.
Cháu cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

thaiminhnhat93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thaiminhnhat93 »

Mong 2 bác xem qua ạ.
Năm 2019, cháu đã chuyển đến 3 công ty mà vẫn chưa ổn định. Sức khoẻ bố mẹ thì cũng hay đau yếu.
Về tình cảm thì cũng chưa tìm được người phù hợp.

Hình ảnh
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

trly248196 đã viết: 00:28, 02/01/20 Kính chào hai bác VIO bác Hung tôn ạ. Năm mới cháu xin chúc hai bác năm mới nhiều niềm vui và may mắn.

Mong hữu duyên được hai bác xem giúp cháu lá số ạ. Cháu đã đi xe mấy lần nhưng về đường tình duyên và công việc của cháu đều rất mơ hồ ạ.

Cháu đi làm được mấy năm, dù có nhảy việc nhưng trước sau gì vẫn gắn với cơ sở giáo dục trường học. Công việc đều không duy trì được lâu và cháu thường có suy nghĩ nhảy việc thay đổi. Đi làm nhưng không tích được tiền, chị tiêu hơi hoang và đều đầu tư cho việc học. Hiện giờ cháu vẫn đi học đại học văn bằng 2.

Tình duyên: cháu cảm thấy là người không có duyên với đàn ông. Cháu không mặn mà gì với họ, họ cũng không mặn mà gì với mình. Cháu quen đến giờ 3 người nhưng đều vô cùng chóng vánh, chỉ khoảng 2-3 tuần là tự chán nhau tự thoii ạ.

2 bác có thể xem giúp cháu công danh và đường tình duyên không ạ.

Thêm một vài thông tin cá nhân của cháu:

- cháu bị sinh non chưa đầy 7 tháng
- còn nhỏ hay gặp tai nạn sông nước 2-3 lần
- dưới cháu còn một em trai, cách nhau 9 tuổi, tính tình không hợp nhau lắm
- cháu hay ốm vặt và sức khỏe không được tốt
- bố mẹ xung khắc, bố bị bệnh lâu năm khó chữa
- năm 2019: cháu bị ngã xe rất nhiều lần, gần đây nhất là vào 11 âm lịch, bị nặng nhất phải nghỉ làm 2 tuần a.
- năm 2019: bắt đầu học đại học văn bằng 2
- ngoại hình: cao 1m53, khá dễ nhìn, mặt có sẹo ở đuôi mắt, tóc hơi xoăn nhẹ
- tính cách: thẳng tính, nói nhiều và khá khó tính. Nóng nảy.
Hình ảnh
EM đợi bác vs chú giúp nhé, k phải vì kk đâu mà tại em có nhiều vấn đề quá nên a có mấy lời nhỏ :
Em hay cãi lý lắm, bảo thủ đó, cũng phải xem mình đang đúng hay sai, nói k cẩn thận là dễ có ng binh cho đó :x
Rất tốt tính, nên dễ bị lợi dụng, ở bên cạnh đàn ông hay khóc thầm, vì cái gì em cũng nghe người ta hết, nên cứng rắn 1 chút
Năng làm việc thiện, e nên tìm cái gì đó để giúp bản thân vui vẻ, tâm trạng em phải nói là rất tệ, lâu lâu mới thấy 1 người mà hay buồn phiền thế này, người ngoài nhìn thấy em hăng say làm việc cứ tưởng em vẫn ok nhưng k biết dc tâm trạng em đâu, em phải chia sẻ vs ngta thì họ mới giúp em dc
Họ hàng hay có xung đột , đừng để họ kiếm cớ gây sự vs em nhé
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi, trly248196
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
teamoon
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi teamoon »

- 1- Không xem cho các lá số : NHỜ XEM cho người khác . Trừ vài biệt lệ không có nơi nào có câu trả lời . khi biết rõ gia thế.
2- Ưu tiên cho các lá số : Đã đi xem nhiều thầy mà không hài lòng về các vấn đề khốn cùng , khó khăn , tuyệt vọng .
Huyền Học bao la, kinh nghiệm ít oi , những gì có chút kinh nghiệm cũng chỉ là để giúp MN biết Thiên Định trong Cõi Người Bể Khổ này.
Kính Mời Quý thành viên hảo tâm cùng tham gia để có nhiều tham luận giúp MN để làm tăng sự chính xác của vấn đề.
Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Rất mong được hữu duyên với hai bác.
Hiện tại em/cháu đang ở nước ngoài, thay đổi công việc khá nhiều (có lý do bản thân nhưng cũng có lý do khách quan nhưng ko suôn sẻ lắm), thường đảm nhiệm 2 vị trí một lúc, thu nhập ko cao. Em/cháu chưa kết hôn, hiện ko có người yêu. Có lúc bản thân em/cháu cũng phân vân giữa việc về hay ở. Mong được hai bác xem giúp thời điểm nào em/cháu sẽ gặp người yêu và kết hôn, công việc, và nên về hay không ạ.
Em/cháu cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

laicoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi laicoi »

laicoi đã viết: 22:32, 01/01/20 Kính chúc hai bác Hungton - Vio năm mới vạn sự tốt lành
Kính nhờ bác luận giải giùm con đường công việc, tình duyên sắp tới. Lá số của con có cách cục xa quê hương lập nghiệp được ko ạ, nếu được thì Nam tiến hay Bắc tiến ạ. Con đang hoang mang ko biết lựa chọn đi đâu về đâu.
Đôi nét về con và vài vận hạn ạ
1.Con tên Võ Nguyễn Hương Lài sinh ngày 10/07/1993, giờ Ngọ, cao 1m52 người nhỏ bé, da trắng lúc nhỏ sức khoẻ rất yếu, sinh non. Năm 5,6 tuổi bị xe máy tông chết lâm sàng được bác sĩ gần nhà cứu sống.
2. Con học ngành kế toán đã liên thông từ cđ lên đh, học ko giỏi nhưng thi cử thuận lợi ko có biến cố gì
3. Bố mẹ con sức khoẻ đều yếu, bố con là thương binh, trên con có chị gái học hành giỏi giang hơn con nhưng ko thuận lợi công danh sự nghiệp
4. Năm nay con chuẩn bị cưới nhưng đã huỷ hôn, hiện tại đã nghỉ việc cũ và chưa có việc mới.
Con cảm ơn hai bác.
Hình ảnh
Mong được bác luận giải
Đầu trang

Taikhoanlagi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Taikhoanlagi »

Hình ảnh mong 2 bác xem giúp ạ. Chau 30 tuổi đầu lận đận đủ đường làm gì cũng bị rào cản thất bại, tinh thần bị áp lực nặng nề 😞
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

cự nhật không kiếp đã viết: 12:01, 02/01/20
trly248196 đã viết: 00:28, 02/01/20 Kính chào hai bác VIO bác Hung tôn ạ. Năm mới cháu xin chúc hai bác năm mới nhiều niềm vui và may mắn.

Mong hữu duyên được hai bác xem giúp cháu lá số ạ. Cháu đã đi xe mấy lần nhưng về đường tình duyên và công việc của cháu đều rất mơ hồ ạ.

Cháu đi làm được mấy năm, dù có nhảy việc nhưng trước sau gì vẫn gắn với cơ sở giáo dục trường học. Công việc đều không duy trì được lâu và cháu thường có suy nghĩ nhảy việc thay đổi. Đi làm nhưng không tích được tiền, chị tiêu hơi hoang và đều đầu tư cho việc học. Hiện giờ cháu vẫn đi học đại học văn bằng 2.

Tình duyên: cháu cảm thấy là người không có duyên với đàn ông. Cháu không mặn mà gì với họ, họ cũng không mặn mà gì với mình. Cháu quen đến giờ 3 người nhưng đều vô cùng chóng vánh, chỉ khoảng 2-3 tuần là tự chán nhau tự thoii ạ.

2 bác có thể xem giúp cháu công danh và đường tình duyên không ạ.

Thêm một vài thông tin cá nhân của cháu:

- cháu bị sinh non chưa đầy 7 tháng
- còn nhỏ hay gặp tai nạn sông nước 2-3 lần
- dưới cháu còn một em trai, cách nhau 9 tuổi, tính tình không hợp nhau lắm
- cháu hay ốm vặt và sức khỏe không được tốt
- bố mẹ xung khắc, bố bị bệnh lâu năm khó chữa
- năm 2019: cháu bị ngã xe rất nhiều lần, gần đây nhất là vào 11 âm lịch, bị nặng nhất phải nghỉ làm 2 tuần a.
- năm 2019: bắt đầu học đại học văn bằng 2
- ngoại hình: cao 1m53, khá dễ nhìn, mặt có sẹo ở đuôi mắt, tóc hơi xoăn nhẹ
- tính cách: thẳng tính, nói nhiều và khá khó tính. Nóng nảy.
Hình ảnh
EM đợi bác vs chú giúp nhé, k phải vì kk đâu mà tại em có nhiều vấn đề quá nên a có mấy lời nhỏ :
Em hay cãi lý lắm, bảo thủ đó, cũng phải xem mình đang đúng hay sai, nói k cẩn thận là dễ có ng binh cho đó :x
Rất tốt tính, nên dễ bị lợi dụng, ở bên cạnh đàn ông hay khóc thầm, vì cái gì em cũng nghe người ta hết, nên cứng rắn 1 chút
Năng làm việc thiện, e nên tìm cái gì đó để giúp bản thân vui vẻ, tâm trạng em phải nói là rất tệ, lâu lâu mới thấy 1 người mà hay buồn phiền thế này, người ngoài nhìn thấy em hăng say làm việc cứ tưởng em vẫn ok nhưng k biết dc tâm trạng em đâu, em phải chia sẻ vs ngta thì họ mới giúp em dc
Họ hàng hay có xung đột , đừng để họ kiếm cớ gây sự vs em nhé
Bạn mến ,
Nhờ cho biết sinh lúc mấy giờ , mấy phút.
Có chắc chắn NTNGiờ chính xác?
Mến ,
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

laicoi đã viết: 14:51, 02/01/20
laicoi đã viết: 22:32, 01/01/20 Kính chúc hai bác Hungton - Vio năm mới vạn sự tốt lành
Kính nhờ bác luận giải giùm con đường công việc, tình duyên sắp tới. Lá số của con có cách cục xa quê hương lập nghiệp được ko ạ, nếu được thì Nam tiến hay Bắc tiến ạ. Con đang hoang mang ko biết lựa chọn đi đâu về đâu.
Đôi nét về con và vài vận hạn ạ
1.Con tên Võ Nguyễn Hương Lài sinh ngày 10/07/1993, giờ Ngọ, cao 1m52 người nhỏ bé, da trắng lúc nhỏ sức khoẻ rất yếu, sinh non. Năm 5,6 tuổi bị xe máy tông chết lâm sàng được bác sĩ gần nhà cứu sống.
2. Con học ngành kế toán đã liên thông từ cđ lên đh, học ko giỏi nhưng thi cử thuận lợi ko có biến cố gì
3. Bố mẹ con sức khoẻ đều yếu, bố con là thương binh, trên con có chị gái học hành giỏi giang hơn con nhưng ko thuận lợi công danh sự nghiệp
4. Năm nay con chuẩn bị cưới nhưng đã huỷ hôn, hiện tại đã nghỉ việc cũ và chưa có việc mới.
Con cảm ơn hai bác.
Hình ảnh
Mong được bác luận giải
Bạn sinh ở tỉnh nào? nay ở đâu?
Mến ,
Được cảm ơn bởi: laicoi
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

teamoon đã viết: 14:30, 02/01/20

Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Rất mong được hữu duyên với hai bác.
Hiện tại em/cháu đang ở nước ngoài, thay đổi công việc khá nhiều (có lý do bản thân nhưng cũng có lý do khách quan nhưng ko suôn sẻ lắm), thường đảm nhiệm 2 vị trí một lúc, thu nhập ko cao. Em/cháu chưa kết hôn, hiện ko có người yêu. Có lúc bản thân em/cháu cũng phân vân giữa việc về hay ở. Mong được hai bác xem giúp thời điểm nào em/cháu sẽ gặp người yêu và kết hôn, công việc, và nên về hay không ạ.
Em/cháu cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Bạn sinh đúng NTNGiờ? đi nước ngoài NTNgày ?
Là con thứ mấy ? tốt nghiệp ngành , hệ năm ? nay làm gì , có chức quyền ?
Mến ,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”