Có phải thủy mới chính là dụng thần đích thực của em

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Có phải thủy mới chính là dụng thần đích thực của em

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Thật sự từ mùa thu năm nay trở đi, cuộc đời em tốt mọi mặt, công việc tốt, người yêu tốt, gia đình em và gia đình chồng tương lai đã qua lại thân thiết, mẹ em đã đi đặt tiệc nhà hàng tháng 10 sang năm cưới. Chồng em hiền, có học thức, làm kỹ sư và thầu xây dựng, sợ em, bị em bắt nạt.

Thấy cuộc sống tốt lên em cũng hoang mang có khi nào mình dụng kim thủy, em tìm hiểu tứ trụ nhiều quá đâm ra lú lẫn rồi. Đại vận hiện tại của em là quý hợi thủy mạnh, tiểu vận cũng là hợi thủy, sang năm là tý thủy, mà cái gì cũng tốt, tâm lí thoải mái, thỏa mãn, hạnh phúc, em như được sống lại sau 10 năm xấu (2007, 2008 là 2 năm đẹp trước khi bước vào 10 năm xấu dài đằng đẵng). Mong các cao nhân vào thông não giúp em :(( :((

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: huyenlily93, lobangtho91, Cô rô na, Ytbg213
Đầu trang

Trinh quynh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Có phải thủy mới chính là dụng thần đích thực của em

Gửi bài gửi bởi Trinh quynh »

Thế của mình là gì bạn?
Hình ảnh
Đầu trang

chân thật
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi chân thật »

Vận trc là sát quan hỗn tạp, mệnh nhược nên xấu
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

chân thật đã viết: 10:47, 04/01/20 Vận trc là sát quan hỗn tạp, mệnh nhược nên xấu
Hiện tại tốt đẹp hơn nhiều quá nên em hoang mang ạ, qua được đại vận nhâm tuất em mừng hết lớn :D :D
Được cảm ơn bởi: huyenlily93
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Trinh quynh đã viết: 10:28, 04/01/20 Thế của mình là gì bạn?
Hình ảnh
Theo mình của bạn là hỏa và thổ.
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi huyenlily93 »

siunhan92dn đã viết: 23:23, 03/01/20 Thật sự từ mùa thu năm nay trở đi, cuộc đời em tốt mọi mặt, công việc tốt, người yêu tốt, gia đình em và gia đình chồng tương lai đã qua lại thân thiết, mẹ em đã đi đặt tiệc nhà hàng tháng 10 sang năm cưới. Chồng em hiền, có học thức, làm kỹ sư và thầu xây dựng, sợ em, bị em bắt nạt.

Thấy cuộc sống tốt lên em cũng hoang mang có khi nào mình dụng kim thủy, em tìm hiểu tứ trụ nhiều quá đâm ra lú lẫn rồi. Đại vận hiện tại của em là quý hợi thủy mạnh, tiểu vận cũng là hợi thủy, sang năm là tý thủy, mà cái gì cũng tốt, tâm lí thoải mái, thỏa mãn, hạnh phúc, em như được sống lại sau 10 năm xấu (2007, 2008 là 2 năm đẹp trước khi bước vào 10 năm xấu dài đằng đẵng). Mong các cao nhân vào thông não giúp em :(( :((

Hình ảnh
Chúc mừng bạn. Đặt tiệc sớm thế. :D
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

huyenlily93 đã viết: 13:21, 06/01/20
siunhan92dn đã viết: 23:23, 03/01/20 Thật sự từ mùa thu năm nay trở đi, cuộc đời em tốt mọi mặt, công việc tốt, người yêu tốt, gia đình em và gia đình chồng tương lai đã qua lại thân thiết, mẹ em đã đi đặt tiệc nhà hàng tháng 10 sang năm cưới. Chồng em hiền, có học thức, làm kỹ sư và thầu xây dựng, sợ em, bị em bắt nạt.

Hình ảnh
Chúc mừng bạn. Đặt tiệc sớm thế. :D
Uh bạn, do nhà mình lo xa :D
Được cảm ơn bởi: huyenlily93
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

siunhan92dn đã viết: 22:04, 04/01/20
chân thật đã viết: 10:47, 04/01/20 Vận trc là sát quan hỗn tạp, mệnh nhược nên xấu
Hiện tại tốt đẹp hơn nhiều quá nên em hoang mang ạ, qua được đại vận nhâm tuất em mừng hết lớn :D :D
Năm sau chính là chuyển qua vận Quan Sát hỗn tạp này.
Cuối năm tôi kể chuyện (đầu năm ko dám): tôi cứ nghĩ những năm cấp 3 của mình (vận Giáp Tý) là tệ nhất cuộc đời (học giỏi, mà bị chủ nhiệm ghét, toàn trù hạnh kiểm, còn kiếm cớ hạnh kiểm kém rình đuổi học, trong khi tôi từ cấp 1 đến 2 đều là học sinh giỏi chuyên Toán). Đỗ ĐH hàng đầu, cùng bạn gái vào 1 trường. Đời tôi như lên hương. Đùng 1 cái sau 4 năm (vận Quý Hợi) tự tay tôi đã đạp đổ tất cả: chia tay bạn gái mà ko hề níu giữ vì tự tôn trẻ con của bản thân, công việc sụp đổ, sự nghiệp sắp mở ra biến mất.
Còn j khủng hoảng hơn?
Thất nghiệp, thất tình, ko định hướng tương lai?
Tôi hiện chưa bước qua vận Quý Hợi, cuộc sống bên ngoài tạm ổn, bên trong thì vô cùng phập phù, ko thiếu việc, nhưng thu nhập ngon, môi trường ổn thì cực kỳ khó tìm. Mỗi năm 1 công ty, năm nay còn 3 công ty 2 đầu Nam Bắc.
Năm vừa rồi, tôi được đề bạt lên làm trưởng 2 dự án. 1 cây gậy, 1 quả táo. 1 dự án lụt kinh khủng, 1 dự án việc nhàn lương cao. Chịu ko thấu cái dự án lụt kia tôi phải xin nghỉ việc, trả lại quả táo cho người ta.
30 năm cuộc đời, cứ lên đến lưng chừng là cuộc đời tát cho tôi tỉnh lại.
Hy vọng qua cậu chuyện của tôi để bạn thấy: cuộc đời ko có tệ nhất, chỉ có tốt lên thôi :))
Được cảm ơn bởi: Cô rô na
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

MarkHolland đã viết: 23:11, 06/01/20
siunhan92dn đã viết: 22:04, 04/01/20
Năm sau chính là chuyển qua vận Quan Sát hỗn tạp này.
Cuối năm tôi kể chuyện (đầu năm ko dám): tôi cứ nghĩ những năm cấp 3 của mình (vận Giáp Tý) là tệ nhất cuộc đời (học giỏi, mà bị chủ nhiệm ghét, toàn trù hạnh kiểm, còn kiếm cớ hạnh kiểm kém rình đuổi học, trong khi tôi từ cấp 1 đến 2 đều là học sinh giỏi chuyên Toán). Đỗ ĐH hàng đầu, cùng bạn gái vào 1 trường. Đời tôi như lên hương. Đùng 1 cái sau 4 năm (vận Quý Hợi) tự tay tôi đã đạp đổ tất cả: chia tay bạn gái mà ko hề níu giữ vì tự tôn trẻ con của bản thân, công việc sụp đổ, sự nghiệp sắp mở ra biến mất.
Còn j khủng hoảng hơn?
Thất nghiệp, thất tình, ko định hướng tương lai?
Tôi hiện chưa bước qua vận Quý Hợi, cuộc sống bên ngoài tạm ổn, bên trong thì vô cùng phập phù, ko thiếu việc, nhưng thu nhập ngon, môi trường ổn thì cực kỳ khó tìm. Mỗi năm 1 công ty, năm nay còn 3 công ty 2 đầu Nam Bắc.
Năm vừa rồi, tôi được đề bạt lên làm trưởng 2 dự án. 1 cây gậy, 1 quả táo. 1 dự án lụt kinh khủng, 1 dự án việc nhàn lương cao. Chịu ko thấu cái dự án lụt kia tôi phải xin nghỉ việc, trả lại quả táo cho người ta.
30 năm cuộc đời, cứ lên đến lưng chừng là cuộc đời tát cho tôi tỉnh lại.
Hy vọng qua cậu chuyện của tôi để bạn thấy: cuộc đời ko có tệ nhất, chỉ có tốt lên thôi :))
Em cũng hy vọng cuộc đời không có tệ nhất, chỉ có tốt lên như anh nói :D
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Có khi em dụng thủy thật, mấy năm thủy em cảm giác mãn nguyện, cuộc sống đạt được tất cả những gì em muốn. Cỡ mấy năm cuối đại vận Nhâm Tuất, em không biết mình làm được gì, đi bán quần áo, bán vé số được vài tháng thì phải nghỉ vì em quá chậm không làm được việc, thường xuyên thối nhầm tiền cho khách.

Lúc đó em khát công việc, em stress, em tưởng chừng như chết đi vì thấy bản thân vô dụng. Thật sự giờ nghĩ lại em vẫn còn sợ khoảng thời gian đó, có lúc em còn định đi làm gái karaoke, may có mẹ em cản, không thì cuộc đời em đã xuống vũng bùn rồi. Em không hiểu được vì sao chỉ sau 2 năm thủy 2019, 2020 mà em thay đổi nhiều như vậy, giờ chuyện tìm việc, kiếm tiền với em là chuyện nhỏ dù em kiếm không được nhiều tiền, túc tắc mười mấy triệu một tháng, đủ xài, dịch kệ dịch, người khác khốn đốn chứ em vẫn bình thường.
Được cảm ơn bởi: lobangtho91, Cô rô na
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”