BỘ MẶT THẬT CỦA TUẾ- HỔ - PHÙ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quỳnh Hương 19
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: BỘ MẶT THẬT CỦA TUẾ- HỔ - PHÙ

Gửi bài gửi bởi Quỳnh Hương 19 »

chịcago Mafia đã viết: 16:17, 15/11/17
Quỳnh Hương 19 đã viết: 15:50, 15/11/17 Các cao nhân xem giúp em với.Em hình như cũng có Tuế-Hổ-Phù đấy ạ.
Mới bập bẹ tập tọe nên chưa biết nhiều ạ.Các cao nhân coi giúp em với ạ.Thanks cả nhà ạ.
Hình ảnh
Giỏi thu vén (kiếm tiền), thường hay di chuyển chỗ ở, hay bị chuyện cũ gây hại. Cũng có thể hôn nhân đa đoan, nhiều lần tái hôn, không trọn vẹn với một người đến cuối đời?
Vâng, em cảm ơn cao nhân đã để ý và xem qua giúp em.
Đúng là e cũng hay đc lộc trời cho lắm ạ.E để ý cứ hết tiền rồi lại có.
Em hay di chuyển vì liên quan đến công việc.Hôn nhân thì cũng đang có vấn đề trục trặc ạ.
Đầu trang

dien.online
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dien.online »

dien.online đã viết: 21:39, 15/11/17 Mệnh thân đồng cung, tam hợp tuế hổ phù + 4 linh đây. Mình đang lên kế hoạch chốn nợ. Không biết có phải nhập kho không nữa ? Nhờ Mọi người xem giúp mình có vượt qua được đại hạn này không ?
Hình ảnh
Nhờ mọi người xem giúp mình hậu vận công việc như nào? Còn cơ hội xây dựng sự nghiệp không ?
Đầu trang

thamsinhb
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thamsinhb »

dien.online đã viết: 19:32, 16/11/17
dien.online đã viết: 21:39, 15/11/17 Mệnh thân đồng cung, tam hợp tuế hổ phù + 4 linh đây. Mình đang lên kế hoạch chốn nợ. Không biết có phải nhập kho không nữa ? Nhờ Mọi người xem giúp mình có vượt qua được đại hạn này không ?
Hình ảnh
Nhờ mọi người xem giúp mình hậu vận công việc như nào? Còn cơ hội xây dựng sự nghiệp không ?
Sang năm,sau khi bác đi xa thì hãy quay lại topic này sẽ có người luận tiếp còn bây giờ chuẩn bị kế thứ 36 trong binh pháp Tôn tử đi :))
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Tuế Hổ Phù tự cho mình là chính nhân quân tử, mình luôn đúng không bao giờ sai quấy.
Cho dù có làm ác thì cũng vì mục đích cao cả nào đó, được ưu điểm dám nghĩ dám làm và lời nói hành động nhất quán.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

theo mình, trên lá số có vòng tràng sinh, bác sỹ, thái tuế, ba vòng này tượng trưng cho 3 góc nhìn khách quan, chủ quan, và thực tế về 1 cung.
vòng thái tuế, cách mà người khác nhìn và đánh giá. vòng tràng sinh là thái độ của mình với cung đó. còn vòng bác sĩ là cái thực tế xảy ra.

còn chính nhân quân tử hay không, cứ nhìn cung tật, tâm hồn sâu thẳm của con người ở đó, là lười biếng hay yêu thương, là hiền từ hay ác độc. nó chẳng có gì là lạ.

mệnh có thái tuế là được đám đông ủng hộ, còn nó đúng hay không là chuyện khác. kẻ đắc thái tuế có vào tù cũng được tôn làm đại ca, có giết người cũng được cho là có lý do chính đáng.
mà đời giới tinh hoa hay kẻ khôn thì ít, thằng ngu thì nhiều, nên thái tuế hay không thái tuế như nhau. mệnh thái tuế ở nhà nhất mẹ nhì con, còn ra đường lắm kẻ còn giòn hơn ta, thiên di có tuế phá, đi ra ngoài gặp nhiều thằng tốt nó chửi vào mặt cho, về nhà lại được bố mẹ bơm tí khí cười cho lại nói, xã hội nó sai riêng anh tỉnh.
đấy thái tuế - nên trong tử vi cái gì cũng có hai mặt của nó. nó cũng giống như chuyện: 1 người sống nề nếp lại hủy diệt thế giới là hitler, còn 1 tên nghiện rượu như stalin hay 1 kẻ chán đời như chuchil lại cứu giúp thế giới. chê khen luôn đi chung.
Được cảm ơn bởi: NCTien, thuanduongbattu, Luna Rin, anhthu5993, Phuc8569, hoanghuyanh
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

cho quân tử là một quẻ càn ( sáu gạch ngang )
Quẻ biến thành quẻ bĩ hay quẻ thái đâu ai biết chừng :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, anhthu5993
Đầu trang

chieutvvn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chieutvvn »

thuanduongbattu đã viết: 10:41, 10/01/20 cho quân tử là một quẻ càn ( sáu gạch ngang )
Quẻ biến thành quẻ bĩ hay quẻ thái đâu ai biết chừng :))
Bạn ui xem giúp mình được không? ^^ mình có gửi mail cho bạn luôn á :-S
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: thuanduongbattu
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Ai Tuế Hổ Phù cũng giành diễn vai chính nhân quân tử, thì vai tiểu nhân bỉ ổi chừa cho ai đóng ????
Chắc Tang Tuế Điếu. =)) :))
Được cảm ơn bởi: Phuc8569, Hungternopil, NCTien, hoavan004
Đầu trang

Phanh phành phạch
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phanh phành phạch »

Tuế hổ phù đây nhưng k dám nhận là chính nhân quân tử...
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

anhthu5993 đã viết: 13:51, 10/01/20 Ai Tuế Hổ Phù cũng giành diễn vai chính nhân quân tử, thì vai tiểu nhân bỉ ổi chừa cho ai đóng ????
Chắc Tang Tuế Điếu. =)) :))
tôi tiểu nhân nè, xe điếu đóm ở mệnh, vui vãi ấy. :))
Được cảm ơn bởi: Luna Rin, anhthu5993
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”