Mọi người cho em hỏi, em muốn xác định ngoại hình ứng với lá số nào trong tử vi...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mọi người cho em hỏi, em muốn xác định ngoại hình ứng với lá số nào trong tử vi...

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Hà Dĩ Thâm đã viết: 21:44, 13/01/20
huyenlily93 đã viết: 15:02, 12/01/20 Thì em chụp cam thường: cam trước và cam sau của máy Realme. Cam trước 5 MP, cam sau 13 MP. Chụp cam trước không sử dụng chế độ ảnh soi gương. ( Tức chụp cam trước không bị lật ngược chữ)
Không dùng chế độ Al, chế độ làm đẹp, chỉnh sửa.
Mặt không đánh phấn, lông mày không kẻ, cũng không vẽ, phun thêu; mắt không đeo lens; không kẻ viền mắt;
Chỉ chuốt mi, và thoa son môi có xem được không ạ?
Bác là nam hay nữ vậy? Có info thật hem. Em mời vô fb, nhớ nick này thấy đâu rồi, vô được luận tử vi với được xem chỉ tay nhé!
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mọi người cho em hỏi, em muốn xác định ngoại hình ứng với lá số nào trong tử vi...

Gửi bài gửi bởi huyenlily93 »

Polyrhythm đã viết: 20:05, 13/01/20 Sai ngày, sai giờ, thậm chí sai tháng sai năm thì còn tìm được, bạn cứ chờ mấy hạn lớn xảy ra xong ( lấy chồng sinh con) rồi lấy ls của chồng của con ra chiếu lại để tìm ls mình thì có thể tìm ra chứ sinh non thiếu tháng hay sinh mổ thì thua.

Mà kiểu kiêng làm giấy khai sinh đến mấy tháng sau như vậy thì thường là ở nhũng nhà sinh thiếu tháng rồi

Quan trong nhất là ls chồng ấy. Chứ LS con và ls bố mẹ thì chỉ để tham khảo thôi. Ls chồng bạn sau này mà ko chuẩn nữa thì cũng hết cách.
nguoigiaochi đã viết: 18:31, 13/01/20
Hic hic,
Quynh đài đây nghe qua văn phong bút pháp thấy quen à nha...Em mời quynh đài vào group fb nha.
Kkk, còn ca nào khó thì mình bỏ qua thôi. Hihi

Giời ơi, tưởng biết rồi. Ngoài ca ra thì trên này làm gì có còn ai hay lảm nhảm mấy chuyện này :>

Thôi chán FB rồi, tốn ram điện thoại lắm
Em cảm ơn. Thế sinh non không đúng ngày ạ? Sinh non phải lấy ngày về sau à anh chị?
Em bổ sung thêm. Má em có 1 lúm đồng tiền. Thấy bảo có thiên hỷ chiếu mệnh. Mà lá số em tìm hoài không ra cách ý.
Gia đình em không đi làm giấy khai sinh luôn. Vì sinh ra bé quá. Chẳng biết có sống được không ạ. Chăm một thời gian thấy khoẻ mạnh thì làm ạ.
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 20:05, 13/01/20 Sai ngày, sai giờ, thậm chí sai tháng sai năm thì còn tìm được, bạn cứ chờ mấy hạn lớn xảy ra xong ( lấy chồng sinh con) rồi lấy ls của chồng của con ra chiếu lại để tìm ls mình thì có thể tìm ra chứ sinh non thiếu tháng hay sinh mổ thì thua.

Mà kiểu kiêng làm giấy khai sinh đến mấy tháng sau như vậy thì thường là ở nhũng nhà sinh thiếu tháng rồi

Quan trong nhất là ls chồng ấy. Chứ LS con và ls bố mẹ thì chỉ để tham khảo thôi. Ls chồng bạn sau này mà ko chuẩn nữa thì cũng hết cách.
Hic hic,
Quynh đài đây nghe qua văn phong bút pháp thấy quen à nha...Em mời quynh đài vào group fb nha.

Giời ơi, tưởng biết rồi. Ngoài ca ra thì trên này làm gì có còn ai hay lảm nhảm mấy chuyện này :>

Lấy lá số người yêu cũ . Soi được em không ạ?
Người yêu kiểu. Đã giới thiệu gia đình, bố mẹ, họ hàng, bạn bè... Gia đình em ai cũng thích anh người yêu cũ đó và ủng hộ. Họ hàng, người thân,...vv khen đẹp đôi.
Cả 2 còn có chung suy nghĩ kết hôn với nhau vào năm sau. Tình cảm cả 2 là thật lòng với nhau.
Nhưng cuối năm chia tay. Do cãi nhau, mà cái tôi của cả 2 lại quá cao.
Tự nhiên nhắc lại em thấy hơi buồn buồn. Thấy mình lận đận tình duyên.
Anh này làm kinh doanh, chủ 2 cửa hàng ạ. Lá này chắc chắn 100 % giờ sinh
Hình ảnh
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Ví dụ gia đình nhớ sai thông tin gì đó đi, thì khi tìm đc ls khớp hạn quá khứ với cuộc đời bạn và đc ai đó trong họ xác nhận là đúng ( bình thường bố mẹ bạn họ ko nhớ ra đc nhưng đưa ra 1 ngày 1 giờ nào đó thì họ nhớ ra đúng thế ) thì mới xác nhận đc ls đó là chuẩn và dùng nó để dự đoán tương lai mới có phần chắc đúng

Chứ nếu sinh mổ sinh non thì làm sao biết đc ls thầy tìm ra và bảo là ls bạn là đúng ????

Tìm 1 ls rồi thuyết phục bạn tin là nó là ls đúng thì dễ chứ nó có đúng thật hay ko thì có trời biết... :D

Nói chung từ thời tổ sư của Tử Vi là Trần Đoàn rồi, sinh non là ko xem tử vi đc. Chính Trần Đoàn tự nhận là ls của bản thân ông ta là ko đúng vì mẹ ông ấy mang thai đến tháng thứ 7, thì vì năm ấy ở Tứ Xuyên xảy ra động đất mạnh nên kinh hãi mà đẻ non.... Ông ấy vẫn có ls, chỉ là ko ai tìm đc.

Trừ 1 vài trường hợp là ls dù sinh non ( bây giờ là sinh mổ) nhưng lấy ls theo ngày giờ sinh ấy thì vẫn đúng nhưng tiếc là rất ít.
Được cảm ơn bởi: huyenlily93, koollee
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

huyenlily93 đã viết: 22:27, 13/01/20

Hic hic,

Người yêu kiểu. Đã giới thiệu gia đình, bố mẹ, họ hàng, bạn bè... Gia đình em ai cũng thích anh người yêu cũ đó và ủng hộ. Họ hàng, người thân,...vv khen đẹp đôi.
Cả 2 còn có chung suy nghĩ kết hôn với nhau vào năm sau. Tình cảm cả 2 là thật lòng với nhau.
Hình ảnh

Ls chồng quan trọng vì vợ chồng thường cùng chia sẻ hoạn nạn, gọi là có phúc cùng hưởng có hoạn nạn cùng chia. Vợ chồng muốn sống lâu dài thì thường là cùng hạn. Vợ ốm nhập viện thì chồng cũng làm ăn thất bát, vợ trúng độc đắc hay thừa kế thì chồng cũng thăng chức thăng lương. Đại loại vậy nên nó mới quan trọng. Chứ ls người yêu hoặc cưới 3 tháng rồi bỏ thì ko tác dụng gì đâu. Vì thời gian đi cùng ngắn quá.
Được cảm ơn bởi: huyenlily93
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 22:29, 13/01/20 Ví dụ gia đình nhớ sai thông tin gì đó đi, thì khi tìm đc ls khớp hạn quá khứ với cuộc đời bạn và đc ai đó trong họ xác nhận là đúng ( bình thường bố mẹ bạn họ ko nhớ ra đc nhưng đưa ra 1 ngày 1 giờ nào đó thì họ nhớ ra đúng thế ) thì mới xác nhận đc ls đó là chuẩn và dùng nó để dự đoán tương lai mới có phần chắc đúng

Chứ nếu sinh mổ sinh non thì làm sao biết đc ls thầy tìm ra và bảo là ls bạn là đúng ????

Tìm 1 ls rồi thuyết phục bạn tin là nó là ls đúng thì dễ chứ nó có đúng thật hay ko thì có trời biết... :D

Nói chung từ thời tổ sư của Tử Vi là Trần Đoàn rồi, sinh non là ko xem tử vi đc. Chính Trần Đoàn tự nhận là ls của bản thân ông ta là ko đúng vì mẹ ông ấy mang thai đến tháng thứ 7, thì vì năm ấy ở Tứ Xuyên xảy ra động đất mạnh nên kinh hãi mà đẻ non.... Ông ấy vẫn có ls, chỉ là ko ai tìm đc.

Trừ 1 vài trường hợp là ls dù sinh non ( bây giờ là sinh mổ) nhưng lấy ls theo ngày giờ sinh ấy thì vẫn đúng nhưng tiếc là rất ít.
Cảm ơn bài biết của anh chị nhiều. Đúng là sáng mắt cả ra. Từ cổ chí kim đã có chuyện sinh non thiếu tháng thì không đúng lá số rồi. Giờ em mới biết.
Bảo sao em ngáo ngáo nhìn mãi không ra mình. Hớ hớ.
Nhưng mà ảnh chế ới. Sinh non thì phải lùi ngày tháng sinh ra sau nhỉ. Ví dụ tháng 7 . Thực tế lùi ra tháng 8,9 ạ? Haha.
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 22:37, 13/01/20
huyenlily93 đã viết: 22:27, 13/01/20

Hình ảnh

Ls chồng quan trọng vì vợ chồng thường cùng chia sẻ hoạn nạn, gọi là có phúc cùng hưởng có hoạn nạn cùng chia. Vợ chồng muốn sống lâu dài thì thường là cùng hạn. Vợ ốm nhập viện thì chồng cũng làm ăn thất bát, vợ trúng độc đắc hay thừa kế thì chồng cũng thăng chức thăng lương. Đại loại vậy nên nó mới quan trọng. Chứ ls người yêu hoặc cưới 3 tháng rồi bỏ thì ko tác dụng gì đâu. Vì thời gian đi cùng ngắn quá.
Dạ. Em hiểu rồi ạ. Cảm ơn anh chị nhiều. Khổ nỗi em chả có chồng. Sắp thành bà cô rồi. Đi đâu xem ai cũng bảo lận đận tình duyên, muộn chồng... Em nhìn cung phu ở thân hoặc mùi... ứng với tháng sinh 5 âm lịch vào lúc 16h, 17h. Làm gì có cái gì mà kinh khủng đến thế? ( Sát tinh không có, tuần triệt cũng không, làm gì mà khủng khiếp đến vậy)
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

huyenlily93 đã viết: 09:38, 13/01/20
KMD đã viết: 05:55, 13/01/20
huyenlily93 đã viết: 20:22, 12/01/20
Hớ hớ. Vâng. Nhắm một mắt lại. Đề phòng mắt kia nhìn em thấy kinh khủng quá lại bị chột thì vẫn còn một mắt để nhìn ạ. Haha.
Không như bạn nghĩ đâu. Mở 2 mắt ra nhìn thì phiền não càng nhiều. Nhìn đời với 1 mắt là hy vọng giảm 50% phiền não. ;)
Vâng. Thế ạ. Thế từ mai ra đường. Em đeo cái bịt một bên mắt lại. Như phong cách cướp biển ý anh. Ai hỏi thì em bảo phong cách style như này mới yêu đời. :))
Bạn chấp vào hình tướng thì bạn mệt nhiều.
Câu chuyện được trích dưới đây sẽ giúp bạn sống yêu đời hơn. ;)

Có một hòa thượng lên núi chặt củi, trên đường trở về, ông phát hiện cậu thiếu niên nọ đã bắt được một con bướm và đang cố gắng khom hai bàn tay lại để giữ cho nó khỏi bay.
Nhìn thấy người tu hành, cậu cất lời: “Thưa hòa thượng, cháu và ngài đánh cược một ván được không?”
Hòa thượng hỏi lại: “Cược thế nào?”
“Ngài đoán xem con bướm trong tay cháu sống hay chết? Nếu ngài đoán sai, gánh củi sẽ thuộc về cháu”, – Cậu thiếu niên trả lời.
Vị hòa thượng nọ đồng ý và đoán: “Con bướm trong tay cháu chết rồi.”
Cậu thiếu niên cười lớn đáp: “Ngài đoán sai rồi.” Nói đoạn, cậu mở tay ra, con bướm từ trong bay lên.
Hòa thượng nói: “Được, gánh củi này thuộc về cháu.” Nói xong, ông đặt gánh củi xuống, vui vẻ bước đi.
Cậu thiếu niên không biết vì sao hòa thượng lại có thể vui vẻ đến như vậy nhưng nhìn gánh củi trước mặt, cậu ta cũng không để tâm lắm mà vui vẻ gánh gánh củi về nhà.
Nhìn thấy con về, người cha liền hỏi số củi đó ở đâu ra, cậu mới đem chuyện kể lại cho cha nghe.
Nghe hết câu chuyện của con trai, đột nhiên ông nói, giọng giận dữ:
“Con ơi là con! Con hồ đồ quá rồi! Con nghĩ là mình đã thắng sao? Ngay cả khi con đã thua, con cũng không hề biết mình đã thua đấy.”
Lời cha nói khiến cậu con trai ngơ ngác, không hiểu gì. Người cha liền lệnh cho cậu ta gánh bó củi lên vai, hai cha con mang củi đến trả cho nhà chùa.
Nhìn thấy vị hòa thượng nọ, người cha liền cất tiếng: “Thưa thầy, con trai tôi đắc tội với thầy, xin thầy lượng thứ.”
Hòa thượng gật đầu, mỉm cười nhưng không nói gì.
Trên đường trở về nhà, cậu thiếu niên sau một khoảng thời gian băn khoăn cuối cùng cũng đã nói ra những nghi vấn trong lòng.
Người cha thở dài, nói: “Vị hòa thượng đó cố ý đoán con bướm chết, như thế con mới thả nó ra và thắng được gánh củi. Nếu ông ấy nói con bướm còn sống, con sẽ bóp chết con bướm và con cũng sẽ thắng cược. Con cho rằng vị hòa thượng đó không biết con tính toán gì sao?
Người ta thua một bó củi nhưng đã thắng được thứ giá trị hơn rất nhiều, đó là lòng từ bi. Còn con, con đã thua, đã để mất thứ quý giá đó mà chẳng hề hay biết.”
Câu chuyện có thể rất đơn giản nhưng đó là bài học cho chúng ta trong cuộc sống. Thắng, thua, thành, bại là những chuyện thường xuyên giày vò cuộc sống của con người. Có những lúc chúng ta tự cho rằng mình đã thắng nhưng trên thực tế, có khi chúng ta đã thua nhiều hơn mà chẳng hề hay biết.
Nguồn: Sưu tầm
Được cảm ơn bởi: huyenlily93, Phanh phành phạch
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

huyenlily93 đã viết: 22:44, 13/01/20
Cảm ơn bài biết của anh chị nhiều. Đúng là sáng mắt cả ra. Từ cổ chí kim đã có chuyện sinh non thiếu tháng thì không đúng lá số rồi. Giờ em mới biết.
Bảo sao em ngáo ngáo nhìn mãi không ra mình. Hớ hớ.
Nhưng mà ảnh chế ới. Sinh non thì phải lùi ngày tháng sinh ra sau nhỉ. Ví dụ tháng 7 . Thực tế lùi ra tháng 8,9 ạ? Haha.
Bạn thế là rất giỏi đấy. Tôi khen thật. Tôi gặp cả trăm người ôm ls sai cả chục năm vài chục năm vẫn cứ tin chắc nó là ls của mình thì nhiều chứ người tự ngộ ra là ls mình ko đúng thì giờ mới thấy bạn. Bởi vì dù ls sai nhưng nó vẫn có vài ý đúng. Có lẽ bạn cũng may khi gặp phải các thầy tử vi tử tế ko gọt số.

Vẫn giữ ý kiến là giác quan thứ 6 của bạn rất khá, text phiêu phiêu, nói chuyện vui vẻ có vẻ lan man nhưng lại rất tinh ý, nắm bắt chỗ mấu chốt rất chuẩn. Trả lời rất nhanh, tốc độ ấn phím cũng kinh dị.... Rất giống mùi text gái Tham Lang. Mà gái Tham lang thì ít khi ế lắm. Lại xinh nữa. Lấy 3 chồng thì khó chứ 1 chồng thì dễ ko à.... Hahaha.

Chúc vui vẻ.
Được cảm ơn bởi: huyenlily93
Đầu trang

huyenlily93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

KMD đã viết: 06:09, 14/01/20
huyenlily93 đã viết: 09:38, 13/01/20
KMD đã viết: 05:55, 13/01/20

Không như bạn nghĩ đâu. Mở 2 mắt ra nhìn thì phiền não càng nhiều. Nhìn đời với 1 mắt là hy vọng giảm 50% phiền não. ;)
Vâng. Thế ạ. Thế từ mai ra đường. Em đeo cái bịt một bên mắt lại. Như phong cách cướp biển ý anh. Ai hỏi thì em bảo phong cách style như này mới yêu đời. :))
Bạn chấp vào hình tướng thì bạn mệt nhiều.
Câu chuyện được trích dưới đây sẽ giúp bạn sống yêu đời hơn. ;)

Có một hòa thượng lên núi chặt củi, trên đường trở về, ông phát hiện cậu thiếu niên nọ đã bắt được một con bướm và đang cố gắng khom hai bàn tay lại để giữ cho nó khỏi bay.
Nhìn thấy người tu hành, cậu cất lời: “Thưa hòa thượng, cháu và ngài đánh cược một ván được không?”
Hòa thượng hỏi lại: “Cược thế nào?”
“Ngài đoán xem con bướm trong tay cháu sống hay chết? Nếu ngài đoán sai, gánh củi sẽ thuộc về cháu”, – Cậu thiếu niên trả lời.
Vị hòa thượng nọ đồng ý và đoán: “Con bướm trong tay cháu chết rồi.”
Cậu thiếu niên cười lớn đáp: “Ngài đoán sai rồi.” Nói đoạn, cậu mở tay ra, con bướm từ trong bay lên.
Hòa thượng nói: “Được, gánh củi này thuộc về cháu.” Nói xong, ông đặt gánh củi xuống, vui vẻ bước đi.
Cậu thiếu niên không biết vì sao hòa thượng lại có thể vui vẻ đến như vậy nhưng nhìn gánh củi trước mặt, cậu ta cũng không để tâm lắm mà vui vẻ gánh gánh củi về nhà.
Nhìn thấy con về, người cha liền hỏi số củi đó ở đâu ra, cậu mới đem chuyện kể lại cho cha nghe.
Nghe hết câu chuyện của con trai, đột nhiên ông nói, giọng giận dữ:
“Con ơi là con! Con hồ đồ quá rồi! Con nghĩ là mình đã thắng sao? Ngay cả khi con đã thua, con cũng không hề biết mình đã thua đấy.”
Lời cha nói khiến cậu con trai ngơ ngác, không hiểu gì. Người cha liền lệnh cho cậu ta gánh bó củi lên vai, hai cha con mang củi đến trả cho nhà chùa.
Nhìn thấy vị hòa thượng nọ, người cha liền cất tiếng: “Thưa thầy, con trai tôi đắc tội với thầy, xin thầy lượng thứ.”
Hòa thượng gật đầu, mỉm cười nhưng không nói gì.
Trên đường trở về nhà, cậu thiếu niên sau một khoảng thời gian băn khoăn cuối cùng cũng đã nói ra những nghi vấn trong lòng.
Người cha thở dài, nói: “Vị hòa thượng đó cố ý đoán con bướm chết, như thế con mới thả nó ra và thắng được gánh củi. Nếu ông ấy nói con bướm còn sống, con sẽ bóp chết con bướm và con cũng sẽ thắng cược. Con cho rằng vị hòa thượng đó không biết con tính toán gì sao?
Người ta thua một bó củi nhưng đã thắng được thứ giá trị hơn rất nhiều, đó là lòng từ bi. Còn con, con đã thua, đã để mất thứ quý giá đó mà chẳng hề hay biết.”
Câu chuyện có thể rất đơn giản nhưng đó là bài học cho chúng ta trong cuộc sống. Thắng, thua, thành, bại là những chuyện thường xuyên giày vò cuộc sống của con người. Có những lúc chúng ta tự cho rằng mình đã thắng nhưng trên thực tế, có khi chúng ta đã thua nhiều hơn mà chẳng hề hay biết.
Nguồn: Sưu tầm
Câu chuyện ý nghĩa quá. Cảm ơn anh chị nhiều. Chúc những điều tốt đẹp nhất luôn đến với anh chị!
Được cảm ơn bởi: KMD
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”