Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Chịu bác Mộc huynh thật. Tôi nói 1 đằng, bác giải thích đi 1 nẻo. Tôi muốn nghe xem bác trả lời câu hỏi của Long Đức về việc phải điều chỉnh các lá số sinh ở VN theo giờ Bắc Kinh, lịch Bắc Kinh( Thượng Hải) ra sao thì bác đi post mấy cái này....

Bác ơi, mấy cái cơ bản này chẳng cứ tôi mà bạn nào nghiên cứu tử vi lâu hơn 3 tháng đều biết cả bác ạ. Nó có trong mọi cuốn sách tử vi in trước 1975.
Khổ lắm.

Bác nói đúng 1 điều là tôi sẽ ko tranh cãi với bác ( ko biết mỗi người nói 1 chuyện thế này có gọi là tranh cãi hay ko nữa). Tôi lội ngược topic này tầm chục trang thì thấy bác cũng là người xem số nghiêm cẩn, check ls kỹ càng cả về hạn và hình dáng chứ ko phải người phán bậy. Tôi hoàn toàn ủng hộ điều này. Xem bói thôi mà, mặc kệ bác dùng phương pháp gì, lá số lạ lùng ko giống ai, thu phí hay ko nhưng bác cứ xem đúng đc tương lai gần cho mọi người thì là bác đúng.

Có điều, nếu bác quy nạp rằng người sinh ở VN mà phải lấy ls theo giờ Bắc Kinh, lịch Bắc Kinh vì lịch đó chuẩn rồi chê bai lịch VN thì bác nên xem xét lại.

Cách tính nông lịch dù rất đơn giản nhưng tôi thấy là bác ko am hiểu bằng tôi hay bạn Long Đức kia đâu. Đừng nói đến Hồ Ngọc Đức.

Chào bác Mộc Huynh, chúc bác năm mới vui vẻ
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Môc huynh đã viết: 12:55, 27/01/20 Mình xin trả lời câu hỏi của bạn, do cũng đang có nhiều bạn và không ít các vị thầy tử vi vẫn còn đang lúm túng như gà mắc tóc.

1. Sao phải đổi sang giờ Bắc Kinh khi lấy lá số Tử Vi?

VÌ VIỆT NAM Ở MÚI GIỜ THỪ 7( HÀ NỘI)THÌ HIỂN NHIÊN NHÌN THẤY MẶT TRỜI MỌC TRƯỚC TQ 01 GIỜ, LÁ SỐ TỬ VI GỐC RỄ ĐƯỢC LẬP TRÌNH THEO MÚI GIỜ THỨ 8 BẮC KINH, CHO ĐẾN VIỆC GIẢI MÃ LÁ SỐ... VẬY TA Ở VIỆT NAM THÌ BUỘC PHẢI ĐỒNG HÓA GIỜ DƯƠNG LỊCH BẰNG CÁCH TRỪ ĐI 01 GIỜ ĐỂ LẤY THEO GIỜ BẮC KINH, TẠO SỰ ĂN KHỚP VỚI LẬP TRÌNH VIỆT NAM AN LÁ SỐ TỬ VI THEO MÚI GIỜ 7, LOGIC CHỈ CÓ VẬY.
Bác Mộc huynh nói thế thì lại BẬY nữa (viết hoa không phải chỉ để nhấn mạnh mà có ý là "bậy to")!

1. Việt Nam, múi giờ thứ 7, nhìn thấy mặt trời mọc trước Trung Quốc? Trung Quốc, múi giờ thứ 8, hoặc Nhật với múi giờ thứ 9, tức thời gian bên họ đến sớm hơn và cũng nhìn thấy mặt trời sớm hơn và lặn sớm hơn chứ ...

2. Cho là Tử Vi được lập theo giờ Bắc Kinh là sai. Tử Vi bắt nguồn từ Lạc Dương, nhưng không vì thế mà cả mọi nơi trên Trung Hoa đều phải quy đổi về giờ Lạc Dương, mà từ xưa họ sinh ở đấy thì lấy theo giờ ở đấy (theo mặt trời).

3. Việt Nam muốn đồng hóa với giờ Bắc Kinh thì phải trừ đi 1 giờ? Suy luận của bác Mộc huynh bị ngược thế! Trung Quốc đi trước Việt Nam 1 tiếng thì nếu muốn đồng bộ thì Việt Nam phải cộng thêm 1 tiếng chứ. Ví dụ Việt Nam 1:30 thì bên Trung Quốc 2:30, VN muốn cùng giờ với TQ thì phải coi lúc 1:30 đó là 2:30 thế thì phải nhích lên 1 tiếng chứ. Cũng như thời Nhật sang Việt Nam, Việt Nam tăng lên 2 tiếng với múi giờ thứ 9 để cùng giờ với Nhật vậy.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Bản đồ phân bố múi giờ cũng như thủ đô của VN và TQ

http://korea.net.vn/wp-content/uploads/2017/05/gio-viet-nam-gio-han-quoc.png

Rất dễ thấy, HN lệch tâm múi giờ GMT +7 tầm 7 phút còn Bắc Kinh lệch so với tâm múi giờ GMT +8 là gần 30 phút
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 09:24, 27/01/20
Kbakdm đã viết: 23:49, 24/01/20 Mừng năm mới Canh Tý phát tài phát lộc. Tiền vô xồng xộc, tiền ra từ từ. Sức khoẻ có dư, công danh tấn tới. Tình duyên phơi phới, hạnh phúc thăng hoa.

Đầu năm mới Canh Tý 2020 gửi bạn Kbakdm lá số Nữ Đinh Tỵ, mình đã xem trước Tết, tính gửi trả lời làm món quà kỷ niệm ngày 30 Tết cho vui, như lại thôi vì.....Đố bạn Kbakdm giải mã vì sao?
Hình ảnh

* Bạn Nam Quý Dậu lâu nay im hơi lặng tiếng vậy!
Hình ảnh
Cháu không đoán ra được 🤔🤔🤔
Chỉ biết vào đại vận thiên không + suy tuyệt dục thì đại vận này sẽ sụt giảm so với đại vận trước và sẽ có sự hao tốn tiền của lẫn sức khỏe, tổng quan là như vậy.

Dịp Tết này bác không nghỉ ngơi ạ 🛌🛌🛌. Nên cháu cũng không dám hỏi bác nhiều ,sợ lại làm phiền...... Mới đây vừa đọc bài báo Tết năm nay không đẹp bằng năm trước, nhưng vẫn không giảm đi sự hưng phấn của người việt mỗi khi Tết về lại thi nhau đi chùa, đền lễ hội cầu tài,cầu may, rút thẻ,.....
Bác nghĩ sao về phong tục tập quán của người việt vào mỗi dịp đầu năm ntn ạ??? Liệu đó có phải là mê tín dị đoan hay gìn giữ nét đẹp truyền thống của người việt???

P/s: lúc nào rảnh rỗi, bác cháu ta chuyển sang chủ đề con cái , cũng như hạn sinh con, giới tính là trai hay gái??? Vấn đề này có khá nhiều nghi vấn, đặc biệt liên quan đến tuần, triệt và cung VCD.

Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Long Đức đã viết: 20:23, 27/01/20
Môc huynh đã viết: 12:55, 27/01/20 Mình xin trả lời câu hỏi của bạn, do cũng đang có nhiều bạn và không ít các vị thầy tử vi vẫn còn đang lúm túng như gà mắc tóc.

1. Sao phải đổi sang giờ Bắc Kinh khi lấy lá số Tử Vi?

VÌ VIỆT NAM Ở MÚI GIỜ THỪ 7( HÀ NỘI)THÌ HIỂN NHIÊN NHÌN THẤY MẶT TRỜI MỌC TRƯỚC TQ 01 GIỜ, LÁ SỐ TỬ VI GỐC RỄ ĐƯỢC LẬP TRÌNH THEO MÚI GIỜ THỨ 8 BẮC KINH, CHO ĐẾN VIỆC GIẢI MÃ LÁ SỐ... VẬY TA Ở VIỆT NAM THÌ BUỘC PHẢI ĐỒNG HÓA GIỜ DƯƠNG LỊCH BẰNG CÁCH TRỪ ĐI 01 GIỜ ĐỂ LẤY THEO GIỜ BẮC KINH, TẠO SỰ ĂN KHỚP VỚI LẬP TRÌNH VIỆT NAM AN LÁ SỐ TỬ VI THEO MÚI GIỜ 7, LOGIC CHỈ CÓ VẬY.
Bác Mộc huynh nói thế thì lại BẬY nữa (viết hoa không phải chỉ để nhấn mạnh mà có ý là "bậy to")!

1. Việt Nam, múi giờ thứ 7, nhìn thấy mặt trời mọc trước Trung Quốc? Trung Quốc, múi giờ thứ 8, hoặc Nhật với múi giờ thứ 9, tức thời gian bên họ đến sớm hơn và cũng nhìn thấy mặt trời sớm hơn và lặn sớm hơn chứ ...

2. Cho là Tử Vi được lập theo giờ Bắc Kinh là sai. Tử Vi bắt nguồn từ Lạc Dương, nhưng không vì thế mà cả mọi nơi trên Trung Hoa đều phải quy đổi về giờ Lạc Dương, mà từ xưa họ sinh ở đấy thì lấy theo giờ ở đấy (theo mặt trời).

3. Việt Nam muốn đồng hóa với giờ Bắc Kinh thì phải trừ đi 1 giờ? Suy luận của bác Mộc huynh bị ngược thế! Trung Quốc đi trước Việt Nam 1 tiếng thì nếu muốn đồng bộ thì Việt Nam phải cộng thêm 1 tiếng chứ. Ví dụ Việt Nam 1:30 thì bên Trung Quốc 2:30, VN muốn cùng giờ với TQ thì phải coi lúc 1:30 đó là 2:30 thế thì phải nhích lên 1 tiếng chứ. Cũng như thời Nhật sang Việt Nam, Việt Nam tăng lên 2 tiếng với múi giờ thứ 9 để cùng giờ với Nhật vậy.

VIỆT NAM Ở MÚI GIỜ THỪ 7( HÀ NỘI)THÌ HIỂN NHIÊN NHÌN THẤY MẶT TRỜI MỌC TRƯỚC TQ 01 GIỜ.

Thú thật với bạn Long Đức là mình có viết ẩu tả, có thế nói là lú lẫn tuổi già... trẻ học cấp 2 cũng nhận ra là phi logic với quy luật của tự nhiên...

* Cảm ơn bạn đã cho mình bài học nhớ đời Long Đức, mình thấy sai thì nhận và sửa sai, bởi vậy mình mới viết rào trước về lịch pháp:
Mình cũng không là cái thá gì so với ông Hồ Ngọc Đức để bạn viết:

* Lúc này mình hơi bận việc, chưa có thời gian xem qua bài viết của hai bạn, với những lời phản biện mình ra sao, mình sẽ xem kỹ lại vào khi rảnh, có tinh thần thư giãn hơn để khỏi lú lẫn nữa và trả lời sau nhé.

* Riêng buổi trưa hôm nay cho tới giờ ăn cơm chiều, mình xem và trả lời chi tiết cho 07 lá số khấp khểnh với sự đời, bạn đọc ở đây gặp mình cũng phì cười khi gặp mặt, nói lại với mình rằng:
- Chỉ có em là hiểu ý anh hơn bất cứ bạn nào ở trang viết này khi anh viết ..., vì em theo đọc bài viết của anh từ đầu năm 2009 cho tới nay ...mình không rõ nick của bạn ở đây là gì, tốt thì làm vài câu trả lời, xem như trả công mình đã xem free cho bạn mấy lá số vào chiều nay nhé.
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 09:57, 28/01/20
Môc huynh đã viết: 09:24, 27/01/20
Kbakdm đã viết: 23:49, 24/01/20 Mừng năm mới Canh Tý phát tài phát lộc. Tiền vô xồng xộc, tiền ra từ từ. Sức khoẻ có dư, công danh tấn tới. Tình duyên phơi phới, hạnh phúc thăng hoa.

Đầu năm mới Canh Tý 2020 gửi bạn Kbakdm lá số Nữ Đinh Tỵ, mình đã xem trước Tết, tính gửi trả lời làm món quà kỷ niệm ngày 30 Tết cho vui, như lại thôi vì.....Đố bạn Kbakdm giải mã vì sao?
Hình ảnh

* Bạn Nam Quý Dậu lâu nay im hơi lặng tiếng vậy!
Hình ảnh
Cháu không đoán ra được 🤔🤔🤔
Chỉ biết vào đại vận thiên không + suy tuyệt dục thì đại vận này sẽ sụt giảm so với đại vận trước và sẽ có sự hao tốn tiền của lẫn sức khỏe, tổng quan là như vậy.

Dịp Tết này bác không nghỉ ngơi ạ 🛌🛌🛌. Nên cháu cũng không dám hỏi bác nhiều ,sợ lại làm phiền...... Mới đây vừa đọc bài báo Tết năm nay không đẹp bằng năm trước, nhưng vẫn không giảm đi sự hưng phấn của người việt mỗi khi Tết về lại thi nhau đi chùa, đền lễ hội cầu tài,cầu may, rút thẻ,.....
Bác nghĩ sao về phong tục tập quán của người việt vào mỗi dịp đầu năm ntn ạ??? Liệu đó có phải là mê tín dị đoan hay gìn giữ nét đẹp truyền thống của người việt???

P/s: lúc nào rảnh rỗi, bác cháu ta chuyển sang chủ đề con cái , cũng như hạn sinh con, giới tính là trai hay gái??? Vấn đề này có khá nhiều nghi vấn, đặc biệt liên quan đến tuần, triệt và cung VCD.

* Lá số ở trên đơn giản là người lắm mưu nhiều quỷ kế, cuộc đời rồi cũng như nước lẽ ra sông...nên mình không gửi làm quà được.
Tham khảo bài đã học với Tuổi tứ sinh( Dần Thân Tỵ Hợi):
Hình ảnh

* Trên đời này không có sự tuyệt đối, định luật cũng vậy ... XH mô phỏng bằng hình tam giác, đáy( dân đen) luôn lớn(nhiều) hơn đỉnh(người thông thái) bởi vậy lễ chùa luôn tồn tại, riêng gia đình Nội, Ngoại mình chẳng còn ai quan tâm tới lễ chùa, mặc dù trước đầy đã cho không cả 1000 mét vuông đất phố, để các sư xây chùa(sống bên chùa mới hiểu rõ bản chất của sư trong chùa...)
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 21:37, 28/01/20
Hình ảnh

Bác hà xem giúp cháu lá số tử vi năm nay 2020 ,lá số cháu có báo phải đi mổ hay phẫu thuật thoát vị bẹn (bên phải) không ạ??? Tại vì ngay từ mồng 3 Tết, cháu đã có hiện tượng hơi đau nhói, đi lại nhiều khi cũng phải lựa....
Thú thực là cách đây hơn 3 năm , lúc đó vào 2016 , cháu đi mổ thoát vị bẹn (bên trái) sau khoảng 1 tháng thì đã biết kiểu gì cũng sẽ đi mổ lần 2 bên phải rồi, nhưng vẫn không biết khi nào mới đi, mà xem lá số thì cháu cũng không biết xác định ntn cho đúng hạn😞😞😞
Cháu tự xem cho mình thì khó quá, trình độ cũng non nớt nên nhờ bác xem giúp ạ.
Mong bác xem giúp cháu với ạ😕😕😕😞😞😞. Cháu và gia đình có sự chuẩn bị kỹ lưỡng hơn 🤔🤔🤔.
Cảm ơn bác ạ!!!
Đầu xuân năm mới chúc bác và gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc, nhiều niềm vui và may mắn!!! 😍😍😍
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Môc huynh đã viết: 21:13, 28/01/20 VIỆT NAM Ở MÚI GIỜ THỪ 7( HÀ NỘI)THÌ HIỂN NHIÊN NHÌN THẤY MẶT TRỜI MỌC TRƯỚC TQ 01 GIỜ.
Cái này thì không phải vậy đâu bác Mộc huynh!

Mặt trời đứng yên 1 chổ, Trái Đất hình cầu tự xoay quanh trục, khi nó xoay như thế và lúc nó ló ra phía trước (lúc bên hông) thì nơi ấy mới nhìn thấy được mặt Trời (đấy là lúc bình minh). Khoảng 4 phút thì Địa Cầu dịch chuyển 1 kinh độ, 1 tiếng thì dịch chuyển 15 độ (24 tiếng thì 360 độ giáp 1 vòng), thế nên mỗi múi giờ được phân cách nhau khoảng 15 độ. Như Hà Nội nằm trên kinh tuyến 105 thuộc múi giờ thứ 7 (15*7 = 105).

Thành ra, tại kinh tuyến 105 (Hà Nội) nhìn thấy mặt trời khoảng 60 phút sau so với tại kinh tuyến 120 bên Trung Quốc. Ví dụ tại kinh tuyến 120 bên TQ mặt trời lên lúc khoảng 6 giờ sáng (giờ địa phương, giờ GMT +8) thì tại kinh tuyến 105 (Hà Nội) cũng nhìn thấy mặt trời mọc lúc khoảng 6 giờ sáng (giờ Việt Nam, giờ GMT +7). Lúc 6 giờ sáng bên TQ thì bên VN mới 5 giờ sáng, lúc ấy ở VN chưa nhìn thấy được mặt trời đâu. Phải xoay thêm 1 tiếng nữa thì mới đến tại vị trí 60 phút trước đó của TQ.

Cái bác Mộc huynh nói là với trường hợp kiểu như mặt trời đứng đó và cùng lúc cả thế giới đều nhìn thấy được. Nhưng thực tế không phải vậy!
Thú thật với bạn Long Đức là mình có viết ẩu tả, có thế nói là lú lẫn tuổi già... trẻ học cấp 2 cũng nhận ra là phi logic với quy luật của tự nhiên...

* Cảm ơn bạn đã cho mình bài học nhớ đời Long Đức, mình thấy sai thì nhận và sửa sai, bởi vậy mình mới viết rào trước về lịch pháp:

* Lúc này mình hơi bận việc, chưa có thời gian xem qua bài viết của hai bạn, với những lời phản biện mình ra sao, mình sẽ xem kỹ lại vào khi rảnh, có tinh thần thư giãn hơn để khỏi lú lẫn nữa và trả lời sau nhé.
Không có gì đâu bác Mộc huynh. Long Đức cũng chỉ là trao đổi về Tử Vi và những cái linh tinh mình biết thôi chứ cũng không có gì cả.

Lúc nào thấy có gì có thể trao đổi hoặc góp ý được thì LD cào bàn phím thôi!
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Long Đức đã viết: 07:24, 29/01/20
Môc huynh đã viết: 21:13, 28/01/20 VIỆT NAM Ở MÚI GIỜ THỪ 7( HÀ NỘI)THÌ HIỂN NHIÊN NHÌN THẤY MẶT TRỜI MỌC TRƯỚC TQ 01 GIỜ.
Cái này thì không phải vậy đâu bác Mộc huynh!

Mặt trời đứng yên 1 chổ, Trái Đất hình cầu tự xoay quanh trục, khi nó xoay như thế và lúc nó ló ra phía trước (lúc bên hông) thì nơi ấy mới nhìn thấy được mặt Trời (đấy là lúc bình minh). Khoảng 4 phút thì Địa Cầu dịch chuyển 1 kinh độ, 1 tiếng thì dịch chuyển 15 độ (24 tiếng thì 360 độ giáp 1 vòng), thế nên mỗi múi giờ được phân cách nhau khoảng 15 độ. Như Hà Nội nằm trên kinh tuyến 105 thuộc múi giờ thứ 7 (15*7 = 105).

Thành ra, tại kinh tuyến 105 (Hà Nội) nhìn thấy mặt trời khoảng 60 phút sau so với tại kinh tuyến 120 bên Trung Quốc. Ví dụ tại kinh tuyến 120 bên TQ mặt trời lên lúc khoảng 6 giờ sáng (giờ địa phương, giờ GMT +8) thì tại kinh tuyến 105 (Hà Nội) cũng nhìn thấy mặt trời mọc lúc khoảng 6 giờ sáng (giờ Việt Nam, giờ GMT +7). Lúc 6 giờ sáng bên TQ thì bên VN mới 5 giờ sáng, lúc ấy ở VN chưa nhìn thấy được mặt trời đâu. Phải xoay thêm 1 tiếng nữa thì mới đến tại vị trí 60 phút trước đó của TQ.

Cái bác Mộc huynh nói là với trường hợp kiểu như mặt trời đứng đó và cùng lúc cả thế giới đều nhìn thấy được. Nhưng thực tế không phải vậy!

Không có gì đâu bác Mộc huynh. Long Đức cũng chỉ là trao đổi về Tử Vi và những cái linh tinh mình biết thôi chứ cũng không có gì cả.

Lúc nào thấy có gì có thể trao đổi hoặc góp ý được thì LD cào bàn phím thôi!

Mình và bạn không phải lần đầu chao đổi kiến thức xoay quanh tử vi, mình hiểu rõ tính cách của bạn là chân thành, và mình cũng biết điểm yếu của mình so với bạn, nhất là chi tiết về lịch Âm dương, thì mình chấp nhận thua bạn, vì mình không có hứng nghiên cứu kỹ càng chi tiết.
Do vậy mình cũng cần bạn cào bàn phím tiếp( mình lười viết, thích nổ trực tiếp khi gặp mặt).

* Mình đưa ra một nét qua hình ảnh, chiếu theo chiều dọc trên xuống để thấy giờ Can Chi TQ và VN cùng nằm trong 01 cung của lá số(có nghĩa là có chung giờ Âm lịch - tương đối...). Bạn có ý kiến ntn?
Hình ảnh

* Cái mình lũ lẫn viết ra ấy, không phải cố ý nhé, mà do mình nghĩ một đằng..., lúc đó mình bị cuốn hút từ ví dụ về sự sai lệch trong lá số lấy ra từ web trôi nổi (dưới) so với lịch Vạn Niên bạn thấy ntn? theo mình là không chấp nhận được, nguyên do vì sao có sự sai lệch ấy?.
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 21:55, 28/01/20
Môc huynh đã viết: 21:37, 28/01/20
Hình ảnh

Bác hà xem giúp cháu lá số tử vi năm nay 2020 ,lá số cháu có báo phải đi mổ hay phẫu thuật thoát vị bẹn (bên phải) không ạ??? Tại vì ngay từ mồng 3 Tết, cháu đã có hiện tượng hơi đau nhói, đi lại nhiều khi cũng phải lựa....
Thú thực là cách đây hơn 3 năm , lúc đó vào 2016 , cháu đi mổ thoát vị bẹn (bên trái) sau khoảng 1 tháng thì đã biết kiểu gì cũng sẽ đi mổ lần 2 bên phải rồi, nhưng vẫn không biết khi nào mới đi, mà xem lá số thì cháu cũng không biết xác định ntn cho đúng hạn😞😞😞
Cháu tự xem cho mình thì khó quá, trình độ cũng non nớt nên nhờ bác xem giúp ạ.
Mong bác xem giúp cháu với ạ😕😕😕😞😞😞. Cháu và gia đình có sự chuẩn bị kỹ lưỡng hơn 🤔🤔🤔.
Cảm ơn bác ạ!!!
Đầu xuân năm mới chúc bác và gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc, nhiều niềm vui và may mắn!!! 😍😍😍

MÌNH CON NHÀ Y KHOA - PHÒNG BỆNH HƠN CHỮA BỆNH.

* Giờ này bạn còn phân vân như vậy, những gì mình đã viết ra thẳng thừng năm xưa.... ngay từ lần đầu xem lá số cho bạn, bạn nên chủ động tới BS chuyên khoa, ứng sử trước khi có triệu chứng viêm nhiễm...
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”