Năm nay tuổi Kỷ tỵ có Mua đất xây nhà lấy vợ được không? Nhờ các bác xem giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Phamdinhtu1989
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Năm nay tuổi Kỷ tỵ có Mua đất xây nhà lấy vợ được không? Nhờ các bác xem giúp

Gửi bài gửi bởi Phamdinhtu1989 »

tranaidan đã viết: 05:28, 12/02/20
Phamdinhtu1989 đã viết: 00:27, 23/10/19 Nhờ các bác cao nhân xem giúp năm nay cháu có thể mua đất lấy vợ không ạ?
Hiện cháu đang làm sale bất động sản. Đc 2 năm rồi ạ
Đi làm xa nhà. Trước đây cháu học kỹ thuật.

Mong mọi ng xem giúp

Hình ảnh

Hình ảnh
Bạn có mệnh Ngọ thượng Thiên Lương khá đẹp. Mệnh Thiên Đồng lại có Tả Hữu thì thường ỉ lại, hưởng thụ. Cuộc sống nhẹ nhàng trôi. Có Cự Môn hãm ở Thiên di nên ra ngoài dễ bị thị phi. Có Hồng Hỉ chính và chiếu thì dễ làm kinh doanh, thu hút và có sức hấp dẫn ăn nói hơn. Cung Điền khá yếu, nhà đất bình thường, không nên đầu tư.
Vận trình Đại hạn này có Điền trạch ở Hợi gặp Tuần và Kỵ (Đại hạn), chủ có tranh chấp giấy tờ nhà đất; có Hóa Quyền Đại hạn và Quyền nguyên cục ở Mão tam hợp, chủ ham muốn sở hữu đất rất mạnh.
Lưu niên năm Tý tiếp tục có Hóa Quyền ở Hợi, nên luận đoán năm này bạn sẽ mua nhà đất. Việc mua sẽ xảy ra trước tháng 7, sau tháng 7 âm khó có khả năng mua; thậm chí là việc mua khá may mắn và mua xong có lộc.
Năm nay ở Tý cũng có Phong cáo, chủ có giấy tờ, về nhà đất chẳng hạn. Việc mua sẽ diễn ra vào tháng 3 hoặc tháng 5 âm lịch 2020!!!
TAD - Thành viên nhóm Tử vi Côn Sơn
Em đang lm bất động sản 😂😂 khổ quá. Thật ra e chỉ là môi giới. K phải đầu tư. Cv cũng khá ổn. E lại k thuộc mẫu ng ỉ lại. Tại e tự lập và xa bố mẹ từ năm 18t. Nhưng đúng là cuộc sống êm đềm trôi và ra ngoài khá thị phi và hay bị oan ý.
có thể do e k được khéo léo trong ăn nói lắm
E sẽ lưu tâm và phản hồi lại việc mua đất sau tháng 7 cho a để a nghiệm lý ạ.
Cảm ơn a đã xem kĩ cho e.
Năm nay e còn định lấy vợ nữa. Thấy hạn liên quan đến Hỉ thần đào hoa.
Đầu trang

Phamdinhtu1989
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Năm nay tuổi Kỷ tỵ có Mua đất xây nhà lấy vợ được không? Nhờ các bác xem giúp

khomocphungxuan đã viết: 00:45, 12/02/20
Phamdinhtu1989 đã viết: 20:09, 11/02/20
khomocphungxuan đã viết: 19:08, 11/02/20
Ui. Số t cũng bt thôi :v k đẹp lắm đâu. T cũng thế cái gì cũng phải vài lượt mới làm nên. Nhưng đi đâu cũng kiểu đc thoải mái và có ng giúp ý c ạ. C là nữ hả ?
Tớ nữ nên ngược với nam Á. c lấy vk năm nào? Tớ cũng đang chờ lấy chồng đây mà lâu quá. Tớ cũng quen người tuổi trâu 😄 k biết có cơm cháo gì k???
Có lẽ năm nay mình sẽ lấy vk. Vk cũng tuổi trâu luôn nè. :v bắt đầu thấy có vẻ giống nhau rồi đấy. :v ck bạn có khéo k? 2 ng có yêu nhau lâu năm k
Đầu trang

khomocphungxuan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi khomocphungxuan »

Phamdinhtu1989 đã viết: 18:44, 12/02/20
khomocphungxuan đã viết: 00:45, 12/02/20
Phamdinhtu1989 đã viết: 20:09, 11/02/20
Tớ nữ nên ngược với nam Á. c lấy vk năm nào? Tớ cũng đang chờ lấy chồng đây mà lâu quá. Tớ cũng quen người tuổi trâu 😄 k biết có cơm cháo gì k???
Có lẽ năm nay mình sẽ lấy vk. Vk cũng tuổi trâu luôn nè. :v bắt đầu thấy có vẻ giống nhau rồi đấy. :v ck bạn có khéo k? 2 ng có yêu nhau lâu năm k
Tớ thấy ai cũng khéo tay hơn tớ hết, tớ càng ngày càng vụng kiểu đc chiều thành lười. Bồ tớ mới quen đc năm. Có điều hợp tính với quen nhau tình cờ lắm. Ko biết có nên cơm cháo gì ko? Chứ chuyện tc của tớ cũng lận đận cứ gần chốt thì lại có chuyện ý nên đến giờ vẫn chưa lấy chồng. Cũng lo lo c ah.
Đầu trang

tranaidan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tranaidan »

Phamdinhtu1989 đã viết: 18:39, 12/02/20
tranaidan đã viết: 05:28, 12/02/20
Phamdinhtu1989 đã viết: 00:27, 23/10/19 Nhờ các bác cao nhân xem giúp năm nay cháu có thể mua đất lấy vợ không ạ?
Hiện cháu đang làm sale bất động sản. Đc 2 năm rồi ạ
Đi làm xa nhà. Trước đây cháu học kỹ thuật.

Mong mọi ng xem giúp

Hình ảnh

Hình ảnh
Bạn có mệnh Ngọ thượng Thiên Lương khá đẹp. Mệnh Thiên Đồng lại có Tả Hữu thì thường ỉ lại, hưởng thụ. Cuộc sống nhẹ nhàng trôi. Có Cự Môn hãm ở Thiên di nên ra ngoài dễ bị thị phi. Có Hồng Hỉ chính và chiếu thì dễ làm kinh doanh, thu hút và có sức hấp dẫn ăn nói hơn. Cung Điền khá yếu, nhà đất bình thường, không nên đầu tư.
Vận trình Đại hạn này có Điền trạch ở Hợi gặp Tuần và Kỵ (Đại hạn), chủ có tranh chấp giấy tờ nhà đất; có Hóa Quyền Đại hạn và Quyền nguyên cục ở Mão tam hợp, chủ ham muốn sở hữu đất rất mạnh.
Lưu niên năm Tý tiếp tục có Hóa Quyền ở Hợi, nên luận đoán năm này bạn sẽ mua nhà đất. Việc mua sẽ xảy ra trước tháng 7, sau tháng 7 âm khó có khả năng mua; thậm chí là việc mua khá may mắn và mua xong có lộc.
Năm nay ở Tý cũng có Phong cáo, chủ có giấy tờ, về nhà đất chẳng hạn. Việc mua sẽ diễn ra vào tháng 3 hoặc tháng 5 âm lịch 2020!!!
Em đang lm bất động sản 😂😂 khổ quá. Thật ra e chỉ là môi giới. K phải đầu tư. Cv cũng khá ổn. E lại k thuộc mẫu ng ỉ lại. Tại e tự lập và xa bố mẹ từ năm 18t. Nhưng đúng là cuộc sống êm đềm trôi và ra ngoài khá thị phi và hay bị oan ý.
có thể do e k được khéo léo trong ăn nói lắm
E sẽ lưu tâm và phản hồi lại việc mua đất sau tháng 7 cho a để a nghiệm lý ạ.
Cảm ơn a đã xem kĩ cho e.
Năm nay e còn định lấy vợ nữa. Thấy hạn liên quan đến Hỉ thần đào hoa.
Thiên Đồng gặp các sao Phù Bật thực tế tăng tính hưởng thụ của Thiên Đồng, hàm ý dễ ỉ lại khi có người khác trợ giúp, ví dụ việc này có người kia lo, ta không cần phải làm nữa. Vì thế người ta cho rằng khi Thiên Đồng gặp Sát Kị dễ làm giảm bớt tính trôi nổi, đại ý sẽ mài giũa mình tốt hơn, kỷ luật hơn.
Về hạn Hỷ thì ở hạn này đại tiểu vận, lưu niên của bạn đều có các sao tốt phù trợ (Đào Hổng Hỷ Thanh Long) nên dễ thành. Cung Đại hạn đang ở Phu thê, có can Nhâm khiến Tả Phụ hóa khoa ở cung Mệnh (cũng là cung Phu Thê của Lưu niên), cũng cho thấy bạn có cơ hội kết hôn năm nay. Can Nhâm của cung Phu Thê gốc (Lương -> Quyền, Tả -> Khoa) hội hợp ở cung Phu Thê đại vận, cho thấy đại vận này khả năng cao là kết hôn.
Tuy nhiên, thực tế cung Phu Thê ở Lưu niên (cung Mệnh) không đẹp, có Tả phù, Lưu Hóa kị nên dễ đổ vỡ, chưa kể Can Giáp làm Thái Dương hóa kị xung Phu Thê gốc và Đại Hạn. Sang năm Sửu cũng khó, do có can Ất làm Thái Âm hóa kị xung cung Phu thê gốc.
Năm Dần có phu thê lưu niên ở Bính (Đồng - Lộc, Cơ - Quyền, Khoa -> Xương) đều tọa và xung chiếu cung Mệnh và Phu Thê gốc, phu thê Đại hạn nên năm này khả năng lập gia đình cao nhất (2022).

Được cảm ơn bởi: Phamdinhtu1989
Đầu trang

meow11
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi meow11 »

Mình cũng 89, chờ hết tam tai là 2 năm nữa mới bắt đầu làm ăn thì chết :D. Nghe bảo năm đầu là nặng nhất thôi 2 năm cuối nhẹ bớt rồi.
Đầu trang

khomocphungxuan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

meow11 đã viết: 11:08, 13/02/20 Mình cũng 89, chờ hết tam tai là 2 năm nữa mới bắt đầu làm ăn thì chết :D. Nghe bảo năm đầu là nặng nhất thôi 2 năm cuối nhẹ bớt rồi.
Hình như tam tai 89 k ảnh hưởng đến tiền mà chủ yếu sk thôi bạn ah. Tớ trộm vía k xit lắm. Hoặc là mấy bạn ý làm lớn quá chứ tớ nhỏ lẻ chắc ko sao. Nên làm được gì cứ làm thôi.
Đầu trang

Phamdinhtu1989
Mới gia nhập
Mới gia nhập

meow11 đã viết: 11:08, 13/02/20 Mình cũng 89, chờ hết tam tai là 2 năm nữa mới bắt đầu làm ăn thì chết :D. Nghe bảo năm đầu là nặng nhất thôi 2 năm cuối nhẹ bớt rồi.
Lại đúng r bạn. Tam tai chứ chục tai cũng phải cố làm ăn thôi . chứ cứ đợi chờ thì bjo mới có thành tựu đc.
Năm ngoái tam tai cộng nam Thái bạch. Mình lm kd cũng k thấy có vấn đề j mấy chắc là do k có tiền để mất chăng 😂
Đầu trang

tranaidan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tranaidan »

Thường hạn hỷ chỉ là thời điểm các yếu tố chín muồi cho việc cưới hỏi. Vì việc cưới hỏi còn phụ thuộc nhiều yếu tố: đối phương, văn hóa, điều kiện sống, các nhân tố đặc thù khác (cưới chạy tang, kim lâu)...
Vì thế, hạn hỉ thì nên cưới năm đó. Nhiều bạn xem hạn hỉ thấy sai, lệch 1 năm trước hay sau... Bạn cũng có thể cưới trước hạn hỉ, nếu ví dụ người yêu giục cưới... Nhưng thời gian trước hạn hỉ sẽ chịu tác động các sao gây ra việc khó khăn hơn. Trong ví dụ của bạn có thể vợ chồng sẽ cãi nhau chút trong hai năm đầu nếu bạn cưới năm nay (ví dụ vợ hơi cứng đầu, có nhà vợ đứng sau mạnh nên lấn át chồng).
Đầu trang

khomocphungxuan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

tranaidan đã viết: 04:44, 14/02/20 Thường hạn hỷ chỉ là thời điểm các yếu tố chín muồi cho việc cưới hỏi. Vì việc cưới hỏi còn phụ thuộc nhiều yếu tố: đối phương, văn hóa, điều kiện sống, các nhân tố đặc thù khác (cưới chạy tang, kim lâu)...
Vì thế, hạn hỉ thì nên cưới năm đó. Nhiều bạn xem hạn hỉ thấy sai, lệch 1 năm trước hay sau... Bạn cũng có thể cưới trước hạn hỉ, nếu ví dụ người yêu giục cưới... Nhưng thời gian trước hạn hỉ sẽ chịu tác động các sao gây ra việc khó khăn hơn. Trong ví dụ của bạn có thể vợ chồng sẽ cãi nhau chút trong hai năm đầu nếu bạn cưới năm nay (ví dụ vợ hơi cứng đầu, có nhà vợ đứng sau mạnh nên lấn át chồng).
Bạn ơi có hữu duyên coi hộ người con gái đã già như chủ thớt ls thì giống Chủ thớt Bh nổ được không ah???
Hình ảnh
Nếu chưa đủ duyên cũng rất hoan hỉ ah. Cảm ơn bạn.
Đầu trang

Phamdinhtu1989
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tranaidan đã viết: 04:44, 14/02/20 Thường hạn hỷ chỉ là thời điểm các yếu tố chín muồi cho việc cưới hỏi. Vì việc cưới hỏi còn phụ thuộc nhiều yếu tố: đối phương, văn hóa, điều kiện sống, các nhân tố đặc thù khác (cưới chạy tang, kim lâu)...
2 dòng cuối chắc vận vào e rồi ạ. Vợ chưa cưới cua e là ng hơi bướng, mồm mép dẻo lắm, khá biết điều, lúc nào mà vui thì đường mật lúc nào mà giận thì cũng ra trò, nhà vợ e đúng là có lực hơn nhà e a ạ.
Cung thê của e cũng k tốt lắm đúng k ạ? Cung phu vợ e cũng có cô quả. Chắc sau này vợ ck cũng xa cách.
Nhưng tạm thời sau 5 năm yêu nhau thì 2 đứa vẫn thắm thiết. Vợ e kém e 8 tuổi tuổi sửu a ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”