Có phải phục binh cư nô là dễ bị cắm sừng ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Có phải phục binh cư nô là dễ bị cắm sừng ?

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Kilimanjaro đã viết: 21:39, 14/02/20 Thằng ku nhà mình phá hãm + không kiếp. Xấu tính nhưng rất thông minh :))
Có nhiều người Phá Quân học rất giỏi, thành công tôi biết, nhưng đa số có quí nhân người trí thức (thường là bố mẹ hay người trong dòng họ) dìu dắt chỉ đường mở lối cho đi, còn bản chất Phá Quân thì ham chơi ham vui, ý thức tự giác thấp, dễ học cái xấu. Phá Quân giống Cự Môn, theo con đường ăn học trí thức, môi trường có kỷ luật mới thay đổi bản chất được, mà Phá Quân là dạng học ép nhồi nhét do người trên áp đặt gây áp lực, bản chất không thích học nên thường bỏ học nửa chừng (vài người đang học ĐH bỏ học đi làm ăn thất bại xong quay học thường là Phá Quân), luôn cần 1 người bề trên mà Phá Quân kính nể đi theo thúc dục khuyên can mới thành tài được.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

NCTien đã viết: 20:37, 14/02/20
https://tuvikhoahoc.vn/sao-pha-quan-va- ... 03725.html
Tự hiểu bản chất mình đi, ăn nói ngông cuồng, hiếu thắng nhưng ngu dốt cỡ nào, lúc đầu tưởng có kiến thức Tử Vi ai dè chả biết gì, trên đời người không biết gì mà nói chém đinh chặt sắt là nói dối, xạo nổ, tính bất mãn chông đối thể hiện rõ ra trong con người. Tự hào mình dám nói dám làm: nói sai nói dốc làm bừa làm ẩu làm càng được trò trống gì, tự hào mình sáng tạo đập cái cũ xây cái mới: ngu dốt không có kiến thức, không tiếp thu mà đòi xây cái mới gì, chỉ giỏi đập phá phá hoại cho hao tốn thôi, chả có tính xây dựng gì cả.
Nhiệt tình + Ngu dốt = Phá hoại
Mày ảo tưởng đấy hả em? =))
Anh tự nhận ít đọc sách Tử Vi là so với những người học hành nghiên cứu bài bản.
Mày tưởng anh khiêm tốn với mày à?
Hít ít thôi ông Thất Sát Tý Ngọ Đào Hồng ạ.
Đã dám chỉnh mày mà còn ko hiểu vấn đề: ngu dốt là mày đấy em ạ.
Y như rằng...
Cái trình Tử Vi google. Anh chờ mày trích ít ra là Tử Vi Đẩu Số toàn thư chứ?
200 bài đếch đoán dc cái niên hạn nào đúng (nếu có 1-2 cái mò dc, thì anh đếch có thời gian để quan tâm), càng nói càng thể hiện cái dốt ra.
Mày ko biết anh trích của ai là đúng rồi, có biết chắt lọc quái đâu?
Anh gửi mày link của tutruongdado đã đọc chưa? Chưa chứ gì? Anh ấy acc là Đan Trì, tên page là Lê Thực, anh trích lời của anh ấy đấy.
Người ta phân Sát Phá Tham là 1 bộ, anh ko phân tốt xấu cho bộ này mặc dù biết có vài Thất Sát dốt nát như mày em ạ.
Để anh thông não cho: 12 cung đều chính là đương số, quăng đi cái gì thì nhận lại cái đấy.
Đầu năm còn đi hỏi số thì đừng xàm vội em ạ.
Về đọc sách 1-2 năm rồi quay lại.
Được cảm ơn bởi: nhondoan, meomeo00
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

MarkHolland đã viết: 22:39, 14/02/20 Mày ảo tưởng đấy hả em? =))
Anh tự nhận ít đọc sách Tử Vi là so với những người học hành nghiên cứu bài bản.
Y như rằng...
200 bài đếch đoán dc cái niên hạn nào đúng (nếu có 1-2 cái mò dc, thì anh đếch có thời gian để quan tâm), càng nói càng thể hiện cái dốt ra.
Anh gửi mày link của tutruongdado đã đọc chưa? Chưa chứ gì? Anh ấy acc là Đan Trì, tên page là Lê Thực, anh trích lời của anh ấy đấy.
Người ta phân Sát Phá Tham là 1 bộ, anh ko phân tốt xấu cho bộ này mặc dù biết có vài Thất Sát dốt nát như mày em ạ.
Để anh thông não cho: 12 cung đều chính là đương số, quăng đi cái gì thì nhận lại cái đấy.
Thực sự tôi học Tử Vi khá lâu và lên đây để xem có cao nhân nào, có kiến thức mới mẻ để học hỏi không. up lá số lên để xem có cao nhân bình luận.
Mới lên diễn đàn gặp 5 sao Ngũ Đẳng sợ hết hồn, nhưng xem kỹ lại là cái thằng dốt nát bóc phét xạo nổ là chính, dựa hơi người khác thôi trình độ chả tới đâu, cậy già lên mặt hù dọa ma mới. Người nào yếu yếu còn sợ, còn gặp cứng cựa có trình độ mà nói năng bậy bạ bị sửa sai lại thì mất mặt là phải dở thói lương lẹo gian trá hung hăng ra để dằn mặt.
Kiến thức Tử Vi chả tới đâu nhưng bày đặt xạo nổ lên mặt dạy đời, hỏi ra chả biết gì, buồn cười.
Bám vào diễn đàn 2000 cmt được Ngũ Đẳng nghĩ mình tài giỏi hơn người nhưng thực ra là hư danh ảo tưởng thôi, chả được tích sự gì.
Chỉ kè khoe mẽ được bọn ngu rồi được nịn nọt bợ đít sung sướng cõi lòng thôi, còn có trình độ rồi nhìn vào biết là thằng ất ơ vớ vẩn dốc láo xạo nổ rồi.
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thutobe »

NCTien đã viết: 23:24, 14/02/20
MarkHolland đã viết: 22:39, 14/02/20 Mày ảo tưởng đấy hả em? =))
Y như rằng...
Thực sự tôi học Tử Vi khá lâu và lên đây để xem có cao nhân nào, có kiến thức mới mẻ để học hỏi không. up lá số lên để xem có cao nhân bình luận.
Mới lên diễn đàn gặp 5 sao Ngũ Đẳng sợ hết hồn, nhưng xem kỹ lại là cái thằng dốt nát bóc phét xạo nổ là chính, dựa hơi người khác thôi trình độ chả tới đâu, cậy già lên mặt hù dọa ma mới. Người nào yếu yếu còn sợ, còn gặp cứng cựa có trình độ mà nói năng bậy bạ bị sửa sai lại thì mất mặt là phải dở thói lương lẹo gian trá hung hăng ra để dằn mặt.
Kiến thức Tử Vi chả tới đâu nhưng bày đặt xạo nổ lên mặt dạy đời, hỏi ra chả biết gì, buồn cười.
Bám vào diễn đàn 2000 cmt được Ngũ Đẳng nghĩ mình tài giỏi hơn người nhưng thực ra là hư danh ảo tưởng thôi, chả được tích sự gì.
Chỉ kè khoe mẽ được bọn ngu rồi được nịn nọt bợ đít sung sướng cõi lòng thôi, còn có trình độ rồi nhìn vào biết là thằng ất ơ vớ vẩn dốc láo xạo nổ rồi.
Tớ chẳng biết bạn tài giỏi thế nào, học tử vi đến đâu, nhưng cách xử xự, nói chuyện đã thấy có cái gì đó bảo thủ, thiển cận.
Hãy ngẫm lại các cao thủ diễn đàn viết bạn sẽ thấy mình sai chỗ nào. Không phải nghiễm nhiên người ta được 5 sao đâu, không phải ai nghiên cứu tử vi cũng giỏi đâu, cái quan trọng là khi học bạn có lĩnh hội được không.
Như bạn Mark là cao thủ đấy, ko chỉ Tử vi mà còn tứ trụ 🥳
Bạn chắc không biết tứ trụ là gì nhỉ 🥱
Được cảm ơn bởi: Nga2698, Phanh phành phạch
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Thutobe đã viết: 23:45, 14/02/20 Tớ chẳng biết bạn tài giỏi thế nào, học tử vi đến đâu, nhưng cách xử xự, nói chuyện đã thấy có cái gì đó bảo thủ, thiển cận.
Hãy ngẫm lại các cao thủ diễn đàn viết bạn sẽ thấy mình sai chỗ nào. Không phải nghiễm nhiên người ta được 5 sao đâu, không phải ai nghiên cứu tử vi cũng giỏi đâu, cái quan trọng là khi học bạn có lĩnh hội được không.
Cái gì không biết mà nói bừa đó là tính xạo nổ dốc láo, cao thủ Tứ Trụ mà không biết Tử Vi thì về Tứ Trụ mà khoe khoang thể hiện, kiến thức không có mà đổi trắng thay đen vào.
Không biết về Tử Vi nhưng vào kiếm chuyện gây sự, hỏi lại không biết gì về Tử Vi, còn lên mặt đàn anh cậy già dạy đời, cmt vài câu là biết con người thế nào.
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thutobe »

NCTien đã viết: 00:02, 15/02/20
Thutobe đã viết: 23:45, 14/02/20 Tớ chẳng biết bạn tài giỏi thế nào, học tử vi đến đâu, nhưng cách xử xự, nói chuyện đã thấy có cái gì đó bảo thủ, thiển cận.
Cái gì không biết mà nói bừa đó là tính xạo nổ dốc láo, cao thủ Tứ Trụ mà không biết Tử Vi thì về Tứ Trụ mà khoe khoang thể hiện, kiến thức không có mà đổi trắng thay đen vào.
Bạn đọc sót rồi.
Tử vi với tứ trụ bổ trợ cho nhau. Bạn ấy giỏi cả 2. Như chú Vio giỏi thế, tớ muốn xem chú nhiều lần mà chưa có duyên, mà Mark còn được chú Vio công nhận.
Bản thân tớ là Thất sát đây, tớ chả học tử vi còn biết Bộ sát phá tham không được người xưa thích vì họ mang tính mạnh mẽ, có khả năng phản vua.
Tớ chả lên diễn đàn nhiều nhưng cao thủ nào tớ cũng biết :)) vì tính thích tìm tòi và khả năng chắt lọc cao :))
Mà diễn đàn là nơi học hỏi, trau dồi kinh nghiệm có như cái chợ đâu mà cần tính hơn thua 😐
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Thutobe đã viết: 00:14, 15/02/20
Bạn đọc sót rồi.
Tử vi với tứ trụ bổ trợ cho nhau. Bạn ấy giỏi cả 2. Như chú Vio giỏi thế, tớ muốn xem chú nhiều lần mà chưa có duyên, mà Mark còn được chú Vio công nhận.
Bản thân tớ là Thất sát đây, tớ chả học tử vi còn biết Bộ sát phá tham không được người xưa thích vì họ mang tính mạnh mẽ, có khả năng phản vua.
Tớ chả lên diễn đàn nhiều nhưng cao thủ nào tớ cũng biết :)) vì tính thích tìm tòi và khả năng chắt lọc cao :))
Mà diễn đàn là nơi học hỏi, trau dồi kinh nghiệm có như cái chợ đâu mà cần tính hơn thua 😐
chả biết trình độ Tử Vi tới đâu nhưng chỉ thấy xạo nổ bốc phét là chính.
Ông bác sĩ khê toa thuốc cho bệnh nhân phải nắm rõ bản chất từng thuốc mới cân đo đong đếm viết nên toa thuốc gồm nhiều thuốc, còn thằng đó như thằng học lỏm vớ vẩn lấy được toa thuốc trị bệnh nào đó rồi đòi trị bệnh vây, hỏi có biết công dụng từng thuốc không thì không biết nhưng cố cãi toa thuốc này là tốt là trị bệnh.
Bản chất từng con sao không nắm được nhưng đòi nhìn tổng quát lá số, bày đặt dạy đời phải xem lá số thế này thế nọ.
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

NCTien đã viết: 02:54, 15/02/20
Thutobe đã viết: 00:14, 15/02/20

Bạn đọc sót rồi.
chả biết trình độ Tử Vi tới đâu nhưng chỉ thấy xạo nổ bốc phét là chính.
Ông bác sĩ khê toa thuốc cho bệnh nhân phải nắm rõ bản chất từng thuốc mới cân đo đong đếm viết nên toa thuốc gồm nhiều thuốc, còn thằng đó như thằng học lỏm vớ vẩn lấy được toa thuốc trị bệnh nào đó rồi đòi trị bệnh vây, hỏi có biết công dụng từng thuốc không thì không biết nhưng cố cãi toa thuốc này là tốt là trị bệnh.
Bản chất từng con sao không nắm được nhưng đòi nhìn tổng quát lá số, bày đặt dạy đời phải xem lá số thế này thế nọ.
Bác NCT nghĩ con phục binh ở đây nó xấu như thế thì con phục binh ở thiên di thì sao ??
Phục binh ở đây nghĩa là bị cướp hay là phục vụ ?
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Nmtuan93 đã viết: 04:17, 15/02/20 Bác NCT nghĩ con phục binh ở đây nó xấu như thế thì con phục binh ở thiên di thì sao ??
Phục binh ở đây nghĩa là bị cướp hay là phục vụ ?
Di Phục Di thì Tướng Quân ở mệnh, Tướng Quân Phục Binh giống Thiên Tướng Phá Quân vậy thôi.
Thiên Tướng Tướng Quân mệnh thì ở nhà, ở cơ quan chỗ làm thì tính thích tranh đấu cạnh tranh, tính tự giác chủ động cao, áp đặt ép buộc người khác phải tuân theo mình, dễ được tin cậy và cho thăng chức từ cấp trên. Nhưng Di ra đường đi tới chỗ lạ, gặp người lạ thì dễ gần dễ tính chiều lòng mọi người, hoà đồng ham vui do Phá Quân Phục Binh ở Di.
Còn Phá Quân Phục Binh ở Mệnh thì ở nhà, chỗ làm cơ quan thì hiền lành hoà đồng ham vui dễ tính chiều lòng mọi người. Nhưng Di ra đường đi tới chỗ lạ, gặp người lạ thì tính thích tranh đấu cạnh tranh, thích áp đặt chỉ huy người khác do có Thiên Tướng Tướng Quân ở Di.
Thiên Tướng Tướng Quân ở Di ra đường oai phong phô trương dễ gây ấn tượng với người lạ, nhưng cũng dễ gây xích mích mâu thuẫn phải cạnh tranh đấu đá.

Thiên Tướng Tướng Quân gặp Tuần Triệt Thiên Hình là cách không đủ uy quyền để sai khiến người khác, bị cách chức, bị bắt bớ, tranh đấu thua người khác, bị người khác đánh.
Mà những người mệnh Phá Quân quen thân chơi thân họ thì thấy họ hiền biết chiều lòng mọi người xung quanh, nhưng ra ngoài đường gặp người lạ thể hiện tính hung hắng ngông cuồng hiếu chiến.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Nga2698 đã viết: 21:09, 13/02/20

Tại e nghe có người bảo vậy. Chứ trước giờ e ế nguyên thủy luôn chưa có mảnh tình vắt vai nào nên mới tò mò ạ. Không biết bh mới có tí tình duyên để tự tìm hiểu nữa 🤦
Vào 2pic của em gái làm lộn xộn mà ko coi 1 chút kể cũng hơi bất lịch sự:
+ Cha mẹ em chắc là có chút chức sắc?
+ Em có bằng cấp, tuy nhiên ko cao, đại loại là học ĐH nhưng ko phải trường top, và chắc là em ko có ý định học tiếp lên cao hơn đâu.
+ Khoảng thời gian từ 18 tuổi trở về trước học tốt mà đến bây giờ có vẻ ko ổn.
+ Năm 2018, Mâu Tuất chắc ko ổn: 1 là sức khỏe kém (chắc bệnh về tiêu hóa), 2 là chuyển chỗ ở, 3 là bằng cấp học hành có trục trặc (cái thứ 2 cao hơn).
+ Năm 2019 thì tạm ổn (ko thể nói quá tốt vì đang vận xấu).
Đoán cụ thể 2 năm nay hạn cụ thể là gì, nên nhờ những người giỏi Tứ Hóa như Answer, chú vio...
Nhân tiện em đừng bị cái thằng "Cự Môn kém nhất" dọa sợ, sợ là sợ cách xem bổ từng sao ra mà luận của nó em ạ.
Tử Vi của em là cách "Cự Nhật Dần Thân", em cứ search gg ra mà đọc, hoặc tốt nhất tìm sách có cách này.
NCTien đã viết: 21:02, 13/02/20
Mày thấy anh độ lượng ko? Vẫn chỉ mày cách search gg hiệu quả :))
"học Tử Vi khá lâu" mà vẫn dốt như mày, anh hiểu 8->
Trọng điểm câu "200 bài đếch đoán dc cái niên hạn nào đúng" ko phải ở số 200 đâu, nằm ở số 0 tròn trĩnh cơ. Hiểu ko? Ko hiểu anh hoàn toàn thông cảm.
Chỉ có thanh niên chưa trải sự đời như mày mới nghĩ :"da và xương tạo ra danh tiếng của con hổ" =))
Cái tạo nên uy tín của chú vio, anh Thiên Khánh, Answer, Đan Trì... ở 4um này là tỷ lệ đoán trúng của họ đấy em ạ
Được cảm ơn bởi: nhondoan, Nga2698, Tô An
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”