Ai nóng tính?

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
Trả lời bài viết
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Ai nóng tính?

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Các quan niệm rằng hễ nóng tính thì là do lục sát tinh. Nhưng không phải vậy, nóng tính là do các sao vũ dũng, đàn anh sau:
Vũ Khúc, Thất Sát, Phá Quân, Liêm Trinh, Thiên Khôi, Thiên Việt

Xin mời các cao nhân luận đàm!
Được cảm ơn bởi: hadulosangeles, Quan Nguyen
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Ai nóng tính?

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Dokhoavan đã viết: 08:57, 19/02/20 Các quan niệm rằng hễ nóng tính thì là do lục sát tinh. Nhưng không phải vậy, nóng tính là do các sao vũ dũng, đàn anh sau:
Vũ Khúc, Thất Sát, Phá Quân, Liêm Trinh, Thiên Khôi, Thiên Việt

Xin mời các cao nhân luận đàm!
Cứ sát tinh ầm ầm vào người thì nóng tính hết thôi.

Nếu nóng tính thì ném không kiếp, tướng quân, hỏa linh, kình dương vào nữa.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Em ko biết sao chứ em có Linh Tinh và Kiếp Sát ở Mệnh, em ko nóng nãy gì cả mà em hơi bị bốc đồng khi bị stress, kiểu như 1 que diêm đốt cháy cả khu rừng mình đã cực khổ nuôi dưỡng vậy. Qua 30 thì chuyển sang Thân ko còn ở mệnh nữa, đỡ hơn nhưng thỉnh thoảng stress quá cũng hay bị nhưng cường độ cũng đã giảm đi rất nhiều.
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

tvthientuong đã viết: 22:59, 11/04/20 Em ko biết sao chứ em có Linh Tinh và Kiếp Sát ở Mệnh, em ko nóng nãy gì cả mà em hơi bị bốc đồng khi bị stress, kiểu như 1 que diêm đốt cháy cả khu rừng mình đã cực khổ nuôi dưỡng vậy. Qua 30 thì chuyển sang Thân ko còn ở mệnh nữa, đỡ hơn nhưng thỉnh thoảng stress quá cũng hay bị nhưng cường độ cũng đã giảm đi rất nhiều.
Thì linh tinh là âm hỏa mà bạn, nên nó âm trầm thôi bạn.
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Nmtuan93 đã viết: 23:26, 11/04/20
tvthientuong đã viết: 22:59, 11/04/20 Em ko biết sao chứ em có Linh Tinh và Kiếp Sát ở Mệnh, em ko nóng nãy gì cả mà em hơi bị bốc đồng khi bị stress, kiểu như 1 que diêm đốt cháy cả khu rừng mình đã cực khổ nuôi dưỡng vậy. Qua 30 thì chuyển sang Thân ko còn ở mệnh nữa, đỡ hơn nhưng thỉnh thoảng stress quá cũng hay bị nhưng cường độ cũng đã giảm đi rất nhiều.
Mình cũng ko biết do cái nào, do chính tinh mình cũng thể hiện là người nóng nảy nữa + Linh tinh. Có một thầy từng nói mình ko nên nhậu vì mình nhậu vào mình sẽ rất nóng nảy và liều mạng (Kiếp Sát), chứ bình thường khả năng kiềm chế của mình cũng khá ổn. Kể ra Tử Vi có những cái rất hay ấy chứ.
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

tvthientuong đã viết: 23:54, 11/04/20
Nmtuan93 đã viết: 23:26, 11/04/20
Mình cũng ko biết do cái nào, do chính tinh mình cũng thể hiện là người nóng nảy nữa + Linh tinh. Có một thầy từng nói mình ko nên nhậu vì mình nhậu vào mình sẽ rất nóng nảy và liều mạng (Kiếp Sát), chứ bình thường khả năng kiềm chế của mình cũng khá ổn. Kể ra Tử Vi có những cái rất hay ấy chứ.
Con kiếp sát nó nhảy được lên chỉ khi tính chất của chính tinh cùng bàng tin nó không áp xuống thôi.
Dù sao kiếp sát là 1 sao rất nhỏ trong tử vi, chỉ độc hại khi thành cách với cả gặp chính tinh trợ lực cho nó.
Kiếp sát ngồi cùng tử phủ thì cũng im thin thít còn thất sát + kiếp sát thì theo sách là dũng cảm liều lĩnh vô địch hoặc mình gặp 1 người trên này có cách song sát rồi nhưng họ nói họ cũng nho nhã thôi mỗi tội là làm bác sĩ phẫu thuật.
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”