kính nhờ mọi người trên diễn đàn xem giúp với ạ .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Đi Chậm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

kính nhờ mọi người trên diễn đàn xem giúp với ạ .

Gửi bài gửi bởi Đi Chậm »

Kính thưa mọi người trên diễn đàn lyso.vn . Mong mọi người đi qua xem giúp mình lá số ku tý nhà mình với ạ . Chuyện chẳng có gì nhưng từ chiều tới giờ làm mình hoang mang quá . Chuyện là vợ mình đi xem bói , thì thầy bảo ku tí nhà mình bị phạm giờ kim xà thiết tỏa , rất nguy hiểm . Vậy mong mọi người xem qua giúp xem cháu nó có bị phạm giờ không ạ , và cách hóa giải như thế nào , xin được trân trọng cảm ơn mọi người trước ạ , rất mong tin .Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809
Đầu trang

Đi Chậm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: kính nhờ mọi người trên diễn đàn xem giúp với ạ .

Mong mọi người xem giúp mình , và cách hóa giải ạ ,
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

Theo cách người xưa thì tính xong cung tuất , phạm giờ kim xà thiết toả
Và theo cách người xưa thì nên bán khoán hoặc cho bé quy y tam bảo ở chùa , nương nhờ phật pháp che chở
hy vọng bé bình thường và phát triển tốt đẹp , anh chị cũng đừng quá lo lắng nhé
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809, Polyrhythm, Đi Chậm
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Đi Chậm đã viết: 21:52, 21/02/20 Kính thưa mọi người trên diễn đàn lyso.vn . Mong mọi người đi qua xem giúp mình lá số ku tý nhà mình với ạ . Chuyện chẳng có gì nhưng từ chiều tới giờ làm mình hoang mang quá . Chuyện là vợ mình đi xem bói , thì thầy bảo ku tí nhà mình bị phạm giờ kim xà thiết tỏa , rất nguy hiểm . Vậy mong mọi người xem qua giúp xem cháu nó có bị phạm giờ không ạ , và cách hóa giải như thế nào , xin được trân trọng cảm ơn mọi người trước ạ , rất mong tin .Hình ảnh
Bản thân lá số này ko sao cả. Phụ mẫu ls mới có vấn đề.
Được cảm ơn bởi: Đi Chậm
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

thuanduongbattu đã viết: 23:32, 21/02/20 Theo cách người xưa thì tính xong cung tuất , phạm giờ kim xà thiết toả
Và theo cách người xưa thì nên bán khoán hoặc cho bé quy y tam bảo ở chùa , nương nhờ phật pháp che chở
hy vọng bé bình thường và phát triển tốt đẹp , anh chị cũng đừng quá lo lắng nhé
Thuân dương, lâu ko thấy thelinh huynh đệ online, ông đâu rồi
Đầu trang

Đi Chậm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thuanduongbattu đã viết: 23:32, 21/02/20 Theo cách người xưa thì tính xong cung tuất , phạm giờ kim xà thiết toả
Vâng , xin cảm ơn anh , chúc anh mạnh khỏe , nhiều may mắn .
Được cảm ơn bởi: vn007, thuanduongbattu, Đi Chậm
Đầu trang

Đi Chậm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngày xanh đã viết: 06:54, 22/02/20
Đi Chậm đã viết: 21:52, 21/02/20 Kính thưa mọi người trên diễn đàn lyso.vn . Mong mọi người đi qua xem giúp mình lá số ku tý nhà mình với ạ . Chuyện chẳng có gì nhưng từ chiều tới giờ làm mình hoang mang quá . Chuyện là vợ mình đi xem bói , thì thầy bảo ku tí nhà mình bị phạm giờ kim xà thiết tỏa , rất nguy hiểm . Vậy mong mọi người xem qua giúp xem cháu nó có bị phạm giờ không ạ , và cách hóa giải như thế nào , xin được trân trọng cảm ơn mọi người trước ạ , rất mong tin .Hình ảnh
Xin cảm ơn bạn nhiều , mong bạn nói rõ hơn giúp mình được không ạ .
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Đi Chậm đã viết: 09:58, 22/02/20
Ngày xanh đã viết: 06:54, 22/02/20
Xin cảm ơn bạn nhiều , mong bạn nói rõ hơn giúp mình được không ạ .
Việc biết trước tương lai 1 đứa trẻ là rất có ích trong việc nuôi dạy phát huy năng khiếu của trẻ và phòng tránh rủi ro tai nạn.... Nhưng tác hại nhiều hơn nếu phụ mẫu ko đủ bản lĩnh và kiến thức nên rất dễ bị người khác dọa nạt. Hoặc đơn giản là vì lý do gì đó khiến lá số ko chuẩn mà thiếu dữ liệu kiểm chứng khiến mình xem lá số người khác, ôm những nỗi lo thuộc về cuộc đời người khác...
Cho nên.... các diễn đàn có uy tín vè huyền học đều có luật là ko xem cho trẻ nhỏ dưới 21 tuổi. Ví dụ diễn đàn này....
Nhưng các thầy dịch vụ thì họ ko cần tuân theo luật diễn đàn. Có tiền là họ xem thôi.
Vợ chồng bạn đi xem thầy mà ko thử thầy, ko hỏi cách hóa giải luôn đi mà xem xong rồi lại nghi ngờ thầy đó, đem lời thầy phán lên diễn đàn hỏi người khác chứng tỏ là ko hấp thu đc cái hay, cái tinh túy của Tử vi. Từ giờ đừng xem nữa vì xem vì tò mò rồi chỉ bỏ tiền ra mua giây về tự trói mình thôi.

Phía trên có bạn thuanduongbattu đã trả lời câu hỏi của bạn 1 cách rất chuẩn rồi đó. Nghe hay ko là quyền của bạn.
Được cảm ơn bởi: MarkHolland, Đi Chậm
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Polyrhythm đã viết: 10:28, 22/02/20
Việc biết trước tương lai 1 đứa trẻ là rất có ích trong việc nuôi dạy phát huy năng khiếu của trẻ và phòng tránh rủi ro tai nạn.... Nhưng tác hại nhiều hơn nếu phụ mẫu ko đủ bản lĩnh và kiến thức nên rất dễ bị người khác dọa nạt. Hoặc đơn giản là vì lý do gì đó khiến lá số ko chuẩn mà thiếu dữ liệu kiểm chứng khiến mình xem lá số người khác, ôm những nỗi lo thuộc về cuộc đời người khác...
Cho nên.... các diễn đàn có uy tín vè huyền học đều có luật là ko xem cho trẻ nhỏ dưới 21 tuổi. Ví dụ diễn đàn này....
Nhưng các thầy dịch vụ thì họ ko cần tuân theo luật diễn đàn. Có tiền là họ xem thôi.
Vợ chồng bạn đi xem thầy mà ko thử thầy, ko hỏi cách hóa giải luôn đi mà xem xong rồi lại nghi ngờ thầy đó, đem lời thầy phán lên diễn đàn hỏi người khác chứng tỏ là ko hấp thu đc cái hay, cái tinh túy của Tử vi. Từ giờ đừng xem nữa vì xem vì tò mò rồi chỉ bỏ tiền ra mua giây về tự trói mình thôi.

Phía trên có bạn thuanduongbattu đã trả lời câu hỏi của bạn 1 cách rất chuẩn rồi đó. Nghe hay ko là quyền của bạn.
Gặp tận mặt, hỏi hạn tận nơi là 80% các thầy tắc ngay.
Cái thằng NCTien trên 4um này cũng thế: tra gg tách tách, nói chung chung thì gần đúng (trôm của tiền nhân thì tất nhiên là đúng rồi, còn đoạn nào gg ngu là bik ngay), chứ hỏi hạn quá khứ là lòi cái ngu ra liền :))
Người ko biết thì hỏi cái đó là dễ giám định nhất.
Người biết hỏi lý thuyết thì nó oẳng cái là rõ
Cái loại "khi sư diệt tổ", tên Tổ chẳng biết, sách Tổ ko đọc, dc cái rảnh rỗi lòe đời =))
Được cảm ơn bởi: NCTien
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

MarkHolland đã viết: 10:51, 22/02/20 Gặp tận mặt, hỏi hạn tận nơi là 80% các thầy tắc ngay.
Cái thằng NCTien trên 4um này cũng thế: tra gg tách tách, nói chung chung thì gần đúng (trôm của tiền nhân thì tất nhiên là đúng rồi, còn đoạn nào gg ngu là bik ngay), chứ hỏi hạn quá khứ là lòi cái ngu ra liền :))
Người ko biết thì hỏi cái đó là dễ giám định nhất.
Người biết hỏi lý thuyết thì nó oẳng cái là rõ
Cái loại "khi sư diệt tổ", tên Tổ chẳng biết, sách Tổ ko đọc, dc cái rảnh rỗi lòe đời =))
em dốt em ngu được chưa cao thủ tứ trụ 5 sao ngũ đẳng, anh giỏi nhất
Sửa lần cuối bởi NCTien vào lúc 11:48, 22/02/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”