Đồng tính - Cung Tử Tức & Phu Thê.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
luanhuynh0610
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đồng tính - Cung Tử Tức & Phu Thê.

Gửi bài gửi bởi luanhuynh0610 »

vnfaker98 đã viết: 13:14, 20/02/20
luanhuynh0610 đã viết: 20:53, 19/02/20
nguoigiaochi đã viết: 19:33, 19/02/20

Oh, tuyệt.

Cảm ơn bạn cũng đầy tố chất nhiệt tình.

Mình nhận giải riêng lá số bạn trước nha, còn những lá số sau thì tùy duyên & không hứa. Và tất cả, cho mình thong thả thời gian nha.

P.s:

Xin hỏi tế nhị xíu, mình từng nghe thằng đệ nó kể trong thế giới của bạn ít có sự chung thủy & gắn bó lâu dài, hay thay đổi bạn tình,....xin hỏi đúng không ạ? Bạn có thể chia sẻ được xíu hem, coi như là thanh minh hoặc giải toả về thế giới của bạn?

Yên tâm nhé, mình có em họ con dì có giới tính kiểu của bạn nên mình rất tôn trọng thế giới đó của bạn.

Vậy nha! Thankyou!
Đệ của Anh nói chuẩn quá luôn ạ.
ĐT Nam và Nữ thường sẽ hiếm, hoặc rất hiếm có được kết thúc tốt đẹp vì họ không bị ràng buộc về trách nhiệm, Khi Nam-Nữ đến với nhau họ có: Cái ngàn vàng, Lần đầu, chịu trách nhiệm, Bác sĩ bảo cưới ..... Còn Nam-Nam, Nữ-Nữ thì không nên họ thay đổi bạn tình, người yêu như thay áo =)), Có trường hợp dị biệt 1 người có tới vài người, vài chục =)) => Tỉ lệ HIV ở ĐT rất cao. Những gđ bình thường khi hôn nhân hết nóng ng ta sẽ sống vì con, cháu, còn Đt thì không => Ra đi dễ như thay áo.

Trong cty cũ của em và ng yêu em có 1 cặp ĐT Nam họ tổ chức cả hôn lễ, dọn về sống chung với nhau (đã yêu nhau 8 năm) đã có con nuôi luôn mà chỉ 1 năm sau hôn lễ là đường ai nấy đi.

À em tìm hiểu trên mạng thì Tham Lang thuộc đào hoa tinh (Dâm tinh) mà tự nhận thấy bản thân Sinh lý bình thường, nhu cầu không cao, Chữ Tham trong Tham Lang cũng nói là người tham lam nhưng bản thân em không tham lam của người khác, không trộm cắp, không lăng nhăng, không rượu chè be bét => xin hỏi cách nào trong ls em giữ Tham Lang lại ạ.
Ls này chuẩn 100% của em, Bác Vio cũng xem qua 1 lần chính xác ứng với em 98%.

Cảm ơn Anh.
Ls của bạn chuẩn rồi.

Mình xin trích ngang về đoa j bạn nói về tham lang sao ko tham lam.

Tham lang là sao đa sắc thái chủ tình ái họa phúc.

Gặp sao cát là phúc sao xấu gây họa. Hơn nữa tham lang mà biết giữ gìn còn đc via von sống thọ khảo vĩnh bành tổ.

Tham lang của bạn cư thìn đc xương linh và bộ tứ linh nên đã gia giảm rồi hơn nữa có linh hổ thì thẳng tính lắm. Nhưng có xương cái tấu thì có nóng thì nóng cũng là hạng khôn khéo biết cư xử.

Cung tài phá quân cư tý là cách sóng cồn đại hải đâu thể làm điều khuất tất đc.

Một ls cần phải xem sao đó đi với ai sao nào mới biết đc.

Lá số bạn có tham xương có vũ khúc kỵ đại vận lại gặp ko kiếp thành ra rất thông minh nhưng hay bị dị nghị và vòng vận cũng ko thuận cho học hành..

Xương khúc kỵ thì có giỏi cũng khó mà hiển đạt.
Thiệt chuyện học hành của mình dang dở lắm.
Tương lai có sáng hơn không nhĩ.
Thấy Xương mà đi với Tham thấy oải, thêm con Đà la hãm ở Di nữa.
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

luanhuynh0610 đã viết: 18:24, 21/02/20
Xin hỏi hiênn tại bạn đang làm gì
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Thực ra cung Phụ Mẫu quyết định vấn đề học hành rất nhiều, bố mẹ ở nhà suốt ngày lục đục cãi vã to tiếng đánh nhau con cái sẽ căng thẳng ức chế và ngu đần đi, ảnh hưởng đến tâm lý con cái nhiều.
Có gia đình kia nuôi 3 người con học bác sĩ hết mà người con là bạn mình, mình vào ở chơi vài ngày trong nhà rất yên tĩnh nhất là buổi trưa, nói chuyện đi đứng làm việc rất nhỏ nhẹ ít tạo tiếng ồn nói đủ vừa 2 người nghe, luật bố mẹ dạy con trong nhà là ra ngoài đường ăn to nói lớn nhưng về nhà thì phải nhỏ nhẹ ít tạo tiếng ồn ít làm ảnh hưởng tới người khác
Người khôn hay đần, thông minh chịu học bài hay không, có khả năng tập trung tốt hay không là dựa vào giấc ngủ, nhà yên tĩnh thoát mát ngủ sẽ ngon, ngủ đủ giấc mà ngủ ngon không bị ai phá nữa chừng tự nhiên tính cách sẽ vui vẻ thoải mái và có khả năng tập trung cao, và lúc học bài trong không yên tĩnh thoáng mát vẫn tốt hơn là ồn ào. Còn gia đình nào trong nhà như cái chợ trời, ồn ào vô kỷ luật thì con cái sẽ ngu đần đi không chịu học. 1 số thứ tưởng chừng rất nhỏ nhặt thôi nhưng quyết định rất nhiều thứ to lớn.
Mệnh Tài Quan quyết định người nào có tính hiếu học và khả năng tự học hay không, còn có được tạo điều kiện cho ăn học hay không dựa vào cung Phụ Mẫu. Người Mệnh Tài Quan quá đẹp mà cung Phụ Mẫu xấu có nghĩa người đó học giỏi, ham học mà không được tạo điêu kiện cho ăn học tốt do bố mẹ có nhiều vấn đề rắc rối khó khăn, đôi khi họ vẫn quá giỏi tự bức phá được vượt lên mọi hoàn cảnh.

Còn vấn đề đồng tính hay không dựa vào cung Mệnh và Phụ Mẫu là chính, sau là cung Phúc như mình nói ở trên. Có người bẩm sinh tâm lý vững, bố mẹ đánh chửi nhưng vẫn không đồng tính, còn có người tâm lý yếu ảnh hưởng nặng.
1 người đồng tính có nhiều nguyên nhân, do bẩm sinh thích như vậy và do hoàn cảnh, mà bố mẹ là hoàn cảnh ảnh hưởng nặng nhất vì ảnh hưởng từ lúc còn nhỏ.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, ĐàLinh2809
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

NCTien đã viết: 21:25, 21/02/20 Thực ra cung Phụ Mẫu quyết định vấn đề học hành rất nhiều, bố mẹ ở nhà suốt ngày lục đục cãi vã to tiếng đánh nhau con cái sẽ căng thẳng ức chế và ngu đần đi, ảnh hưởng đến tâm lý con cái nhiều.
Có gia đình kia nuôi 3 người con học bác sĩ hết mà người con là bạn mình, mình vào ở chơi vài ngày trong nhà rất yên tĩnh nhất là buổi trưa, nói chuyện đi đứng làm việc rất nhỏ nhẹ ít tạo tiếng ồn nói đủ vừa 2 người nghe, luật bố mẹ dạy con trong nhà là ra ngoài đường ăn to nói lớn nhưng về nhà thì phải nhỏ nhẹ ít tạo tiếng ồn ít làm ảnh hưởng tới người khác
Người khôn hay đần, thông minh chịu học bài hay không, có khả năng tập trung tốt hay không là dựa vào giấc ngủ, nhà yên tĩnh thoát mát ngủ sẽ ngon, ngủ đủ giấc mà ngủ ngon không bị ai phá nữa chừng tự nhiên tính cách sẽ vui vẻ thoải mái và có khả năng tập trung cao, và lúc học bài trong không yên tĩnh thoáng mát vẫn tốt hơn là ồn ào. Còn gia đình nào trong nhà như cái chợ trời, ồn ào vô kỷ luật thì con cái sẽ ngu đần đi không chịu học. 1 số thứ tưởng chừng rất nhỏ nhặt thôi nhưng quyết định rất nhiều thứ to lớn.
Mệnh Tài Quan quyết định người nào có tính hiếu học và khả năng tự học hay không, còn có được tạo điều kiện cho ăn học hay không dựa vào cung Phụ Mẫu. Người Mệnh Tài Quan quá đẹp mà cung Phụ Mẫu xấu có nghĩa người đó học giỏi, ham học mà không được tạo điêu kiện cho ăn học tốt do bố mẹ có nhiều vấn đề rắc rối khó khăn, đôi khi họ vẫn quá giỏi tự bức phá được vượt lên mọi hoàn cảnh.

Còn vấn đề đồng tính hay không dựa vào cung Mệnh và Phụ Mẫu là chính, sau là cung Phúc như mình nói ở trên. Có người bẩm sinh tâm lý vững, bố mẹ đánh chửi nhưng vẫn không đồng tính, còn có người tâm lý yếu ảnh hưởng nặng.
1 người đồng tính có nhiều nguyên nhân, do bẩm sinh thích như vậy và do hoàn cảnh, mà bố mẹ là hoàn cảnh ảnh hưởng nặng nhất vì ảnh hưởng từ lúc còn nhỏ.
Cảm ơn bác,

Mình sẽ tham khảo ý kiến của bác, hy vọng có 1 kết luận về cách cục 1 lá số có xác suất đồng tính.
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

nguoigiaochi đã viết: 21:37, 21/02/20 Cảm ơn bác,

Mình sẽ tham khảo ý kiến của bác, hy vọng có 1 kết luận về cách cục 1 lá số có xác suất đồng tính.
Mình gặp 1 ông bác hàng xóm 10 năm trước ông đó tới nhà chơi thấy mình ngủ trưa, ổng nói ngủ chi cho nhiều đời có 60 năm mà ngủ là 7-8h mỗi ngày là phí 1/3 cuộc đời, mình nghe xong không nói gì để đó.
Giờ sau 10 năm ông bác đó giờ lú lẫn mất trí rồi, con cái phải chăm sóc theo dõi
Bộ não hoạt động như cỗ máy, ngủ là cho bộ não nghỉ ngơi để hoạt động tốt hơn, ép bộ não hoạt động nhiều không cho nghỉ ngơi thì bộ não dùng nhanh tả nhanh hư nhanh xuống cấp, để ý ai ngủ bỏ giấc, ngủ không ngon mất ngủ thì sẽ ngu đần mất tập trung bực bội cáo gắt.
Gia đình dạy con ra khôn ăn học thành người, người ta khó khăn kỷ luật quan tâm chú ý trong từng cái nhỏ nhặt như ăn uống ngủ nghỉ thế nào hợp lý.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, ĐàLinh2809, quocthanhvu, pearldriver73
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

NCTien đã viết: 21:52, 21/02/20
nguoigiaochi đã viết: 21:37, 21/02/20 Cảm ơn bác,

Mình gặp 1 ông bác hàng xóm 10 năm trước ông đó tới nhà chơi thấy mình ngủ trưa, ổng nói ngủ chi cho nhiều đời có 60 năm mà ngủ là 7-8h mỗi ngày là phí 1/3 cuộc đời, mình nghe xong không nói gì để đó.
Giờ sau 10 năm ông bác đó giờ lú lẫn mất trí rồi, con cái phải chăm sóc theo dõi
Bộ não hoạt động như cỗ máy, ngủ là cho bộ não nghỉ ngơi để hoạt động tốt hơn, ép bộ não hoạt động nhiều không cho nghỉ ngơi thì bộ não dùng nhanh tả nhanh hư nhanh xuống cấp, để ý ai ngủ bỏ giấc, ngủ không ngon mất ngủ thì sẽ ngu đần mất tập trung bực bội cáo gắt.
Gia đình dạy con ra khôn ăn học thành người, người ta khó khăn kỷ luật quan tâm chú ý trong từng cái nhỏ nhặt như ăn uống ngủ nghỉ thế nào hợp lý.
Cảm ơn bác chia sẻ, không biết bao hiện đang ở đâu. Em đọc cũng nhiều cmt của bác, thấy bác giỏi lắm.
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809, NCTien
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

nguoigiaochi đã viết: 22:29, 21/02/20 Cảm ơn bác chia sẻ, không biết bao hiện đang ở đâu. Em đọc cũng nhiều cmt của bác, thấy bác giỏi lắm.
cảm ơn bạn đã khen ngợi, mình thì bốc phét trên mạng thôi chứ ngoài chưa chắc đã làm được như lời nói, nói tạm được nhưng làm rất dở, gặp rồi cũng thất vọng thôi
nếu bạn muốn tìm hiểu kỹ nhân sinh quan cuộc đời bạn có thể xem video Lê Quang Lăng trên Youtube.
mình từng học y đa khoa nhưng bỏ nửa chừng vì học dốt, nhưng dù sao cái mình học trong trường Y tâm sinh lý con người rất cần thiết và mình cũng học thêm Tử Vi này cùng lúc
lúc nhỏ mình rất khó khăn nên mình lúc nào thấy không vui khó tính hồi hộp bất an và không tự tin bản thân mình, tạo sao bố mẹ lại phải suốt ngày chửi nhau đánh nhau, luôn làm cho mình dù bất cứ nơi đâu cũng lo lắng suy nghĩ về họ, mà mỗi lần họ đánh chửi nhau mình phải đi theo khuyên can hoà giải giúp 2 người họ làm hoà. Sau khi học 2 thứ này mình đã lý giải phần nào đó bản thân mình và bố mẹ. Dù sao Y khoa hay Tử Vi học để đề phòng cái xấu và thay đổi từ lúc còn trẻ, già rồi tính khó sửa.
Còn học xem Tử Vi mình chỉ khuyên nên lý giải bản chất tính cách từng người để hiểu tại sao họ làm vậy, có cách nào thay đổi làm cho nó tốt hơn không chứ không phải áp đặt số này xấu, số kia tốt, số kia giàu làm lớn, số kia khắc phụ mẫu, số kia khắc phu thê
Được cảm ơn bởi: ĐàLinh2809
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Anh Salem »

Vẫn không hiểu vì sao "nếu lúc bé hay bị cha mẹ đánh đập thì lớn lên đồng tính" thật phi lí!!!
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Anh Salem đã viết: 01:20, 23/02/20 Vẫn không hiểu vì sao "nếu lúc bé hay bị cha mẹ đánh đập thì lớn lên đồng tính" thật phi lí!!!
Bố mẹ đánh con vì dạy con thì đánh nhẹ đủ để con nó sợ, bố mẹ mà đánh con vì ghen tuông trả thù lẫn nhau không có lý do gì nhiều buồn buồn lôi con ra đánh chơi thì hoàn toàn khác, đánh nặng vừa chửi con và chửi người bố mẹ còn lại. Mà có lẽ vì bị đánh thường xuyên lúc nhỏ nên người con quen thuộc cảm giác đó nên lớn lên nhớ cảm đó mà đồng tính, cái này thực tế kinh nghiệm của mình khi hỏi thăm vài người đồng tính nam. Dù sao cũng bố mẹ nào dạy con, đối xử với không đàng hoàng thì con sẽ có nhiều vấn đề tâm lý, như tự kỷ trầm cảm, hay bướng lì hung hăng hơn, đồng tính chỉ là 1 ảnh hưởng trong số đó thôi.
Đầu trang

colusatv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi colusatv »

Mà bạn thân mến,

Đồng tính là trường hợp rất đặc biệt trong Khoa Tử vi, mình thực chưa biết Tài liệu nói về Lá số 1 người đồng tính cả. Nên nếu được, thành thực mong bạn có thể góp sẻ (đóng góp & chia sẻ) giúp mình thêm 1 vài lá số thật mà bạn biết được không ạ. Mình mong được nghiên cứu hoàn toàn nghiêm túc để tìm ra cách cục ntn chỉ lá số đồng tính, dù biết rằng rất khó!

Mong bạn giúp mình, vì thực mình đó giờ chưa hề giải số lấy tiền ai cả, mình làm vì mình thích và muốn giúp đỡ người khác thôi. Nếu may mà mình tìm ra thì mình có thể giúp đỡ thêm được những người trong thế giới của bạn. Hope & so hope!

Xin cảm ơn bạn, 1 lần nữa nhắn lại bạn được cho thêm mình 1 vài lá số đồng tính mà bạn thực tế biết nha.

Cảm ơn bạn rất nhiều! Chúc bạn thành công & hạnh phúc cũng như nhiều may mắn, ơn trên ban phước cho bạn!

P.s: Nếu được bạn inbox giúp mình theo kiểu liệt kê, ví dụ:
1. Giới tính (kiểu giới tính hình thức), giờ sinh, ngày sinh, tháng sinh, năm sinh, học chuyên ngành gì, làm nghề gì, ly hương hay không!

Xin biết ơn bạn 1 lần nữa!
[/quote]
mình và bạn gái mình đã quen nhau 9 năm, đây là lá số của bạn gái mình, mình muốn hỏi là liệu sắp tới bạn gái mình có thể đậu visa du lịch qua thăm mình được ko?

xin hữu duyên xem dùm ạ, rất cảm ơn

IMG]lasotuvi/2020/UFD6L7KH.jpg[/IMG]
em sắp có cuộc phỏng vấn ngày 28/2/2020 diện du lịch,xin cho em hỏi em có đậu visa du lịch ko ạ? và tương lai gần em có số xuất ngoại ko ạ?

em xin cảm ơn nhiều lắm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”