Lá số 1 Kiến trúc sư yểu mệnh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Lá số 1 Kiến trúc sư yểu mệnh

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hysshu đã viết: 23:12, 22/03/20
Badbloodceci đã viết: 13:57, 22/03/20 Góc xin ké topic.
Đọc topic và lá số "giật mình" với lá số bản thân quá! Mong được mọi người hữu duyên xem giúp lá số về sự nghiệp và gia đình (bố mẹ. anh chị em) đương số ạ!
Hình ảnh
Mệnh vcd có triệt đáo kim cung.Thân cư di Tử vi tham lang,lá số chủ topic thân cư thê,mệnh không có tuần triệt
Mệnh có Tuần,chứ không phải có triệt (tối qua nhìn nhầm).Vcd có Tuần vẫn tốt hơn triệt.Tuần ảnh hưởng cả đời và giữ cho bản mệnh vững vàng hơn.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

hysshu đã viết: 12:42, 18/03/20
ĐỗVạnThông đã viết: 09:30, 02/07/15 Người này mất T4 AL năm nay, là 1 Kiến trúc sư vừa mới tốt nghiệp. Là con út trong trong gia đình có 2 anh em. Đam mê môn vẽ từ nhỏ. Đặc biệt anh này là 1 phật tử.

Hình ảnh

Các bạn ngâm cứu sẽ thấy rất nhiều điều hay!

P/S: bạn nào lấy giúp tôi lá số tứ trụ.
Đại vận Thiên đồng Canh Tuất:Nhật vũ âm đồng.Thiên đồng hóa kỵ
Dai van 15-24 tu hoa ky , menh can ky phi ky nhap cung thien di xung nguoc lai menh , cung thien di tu hoa ky => thanh ra song ky xung menh ...., cung thien di co tuong quan ngo triet thien khoi tac hoa rat nhanh
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

làm những ngành mang tính suy nghĩ nhiều , dễ bị stress thực sự nguy hiểm
chuyện đột quỵ đối với dân thiết kế không phải là ít , vào những mùa đồ án hay những trận deadline đầu óc như muốn vỡ tung
những điều này vô cùng nguy hiểm vì con người khi sống luôn cần có chân âm ở dưới nhưng khi suy nghĩ nhiều , lực không dồn ở đan điền mà chạy lên não , lâu dần dễ hư bộ não , đột quỵ là trường hợp không may
“Nếu bạn muốn một cuộc sống dễ dàng, đừng trở thành một kiến ​​trúc sư." Zaha Hadid
vì thế mọi người cần rèn luyện để chân âm mạnh và giữ lực ở bụng , đầu óc cảm thấy nhẹ nhàng , bớt suy nghĩ
các cô các chú làm nông , thức dậy sớm ra đồng dù làm lụng bằng tay chân nhưng luôn sống nhẹ nhàng khỏe khoắn hơn các cô chú làm trong văn phòng , suy nghĩ nhiều hay stress
thân và tâm tuy hai mà là một , tuy một mà là hai

bàn về lý số , nếu bác Đỗ Vạn Thông tiền bối khẳng định rằng " hầu hết kiến trúc sư đều mệnh đào hoa thiên không " thì thật sai lầm , đào hoa thiên không đồng cung nếu em không lầm khi an sao chỉ có ở bốn tuổi dần thân tị hợi , thực chứng của em về bạn bè tuổi dần , ông anh tuổi thân và đứa em tuổi tị thì tỉ lệ đào hoa thiên không cung mệnh học kiến trúc tỉ số là 4% , 25 người thì có 1
đấy là sự thật về thực chứng mà em có , sự thật mất lòng , nếu có thiếu sót thì xin tiền bối bỏ qua cho em
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Nhiều người học Kiến trúc chỉ do lầm tưởng cái nghề này ngồi vẽ ra tiền, dễ ăn, nhanh giàu :D. Lắm lá số ko Xương Khúc, ko Đào hoa gì vẫn là KTS.

Nhưng thực ra chỉ có 30% ra trường theo nghề, trong đó số có khả năng thiết kế đếm trên đầu ngón tay. Mệnh hội càng nhiều các sao thiên về mỹ thì lực càng cao, Đào Hồng Hỉ là 1 tổ hợp thường xuyên góp mặt, nhưng ko phải 100%.
Sửa lần cuối bởi anhthu5993 vào lúc 12:43, 23/03/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

anhthu5993 đã viết: 12:34, 23/03/20 Nhiều người học Kiến trúc chỉ do lầm tưởng cái nghề này ngồi vẽ ra tiền, dễ ăn, nhanh giàu :D. Lắm lá số ko Xương Khúc, ko Đào hoa gì vẫn là KTS.

Nhưng thực ra chỉ có 30% ra trường theo nghề, trong đó số có khả năng thiết kế đếm trên đầu ngón tay. Mệnh hội càng nhiều các sao thiên về mỹ thì lực càng cao, Đào Hồng Hỉ là 1 tổ hợp thường xuyên góp mặt thôi, nhưng ko phải 100%.
Cô KTS chắc quên lần truoc anh có luận là KTS thuong có Liêm Trinh chiếu mệnh, chí ít thì cũng chiếu Thân hoặc Quan thì hợp
Cô KTS có Liêm Trinh ở Phu xung chiếu Thân cư Quan nhỉ?
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Dokhoavan đã viết: 12:42, 23/03/20
anhthu5993 đã viết: 12:34, 23/03/20 Nhiều người học Kiến trúc chỉ do lầm tưởng cái nghề này ngồi vẽ ra tiền, dễ ăn, nhanh giàu :D. Lắm lá số ko Xương Khúc, ko Đào hoa gì vẫn là KTS.

Nhưng thực ra chỉ có 30% ra trường theo nghề, trong đó số có khả năng thiết kế đếm trên đầu ngón tay. Mệnh hội càng nhiều các sao thiên về mỹ thì lực càng cao, Đào Hồng Hỉ là 1 tổ hợp thường xuyên góp mặt thôi, nhưng ko phải 100%.
Cô KTS chắc quên lần truoc anh có luận là KTS thuong có Liêm Trinh chiếu mệnh, chí ít thì cũng chiếu Thân hoặc Quan thì hợp
Vâng ạ, nhưng e chưa vẽ đc cái chuồng gà nào cả. Nên anh gọi e là cô KTS e thấy mắc cỡ quá đa. :( =))
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

anhthu5993 đã viết: 12:45, 23/03/20
Dokhoavan đã viết: 12:42, 23/03/20

Vâng ạ, nhưng e chưa vẽ đc cái chuồng gà nào cả. Nên anh gọi e là cô KTS e thấy mắc cỡ quá đa. :( =))
Thong thả! Mai mốt cô KTS thiết kế luôn một TP Đà Lạt 2 cho mà xem! :))
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Dokhoavan
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Badbloodceci đã viết: 08:14, 23/03/20 Dạ, cảm ơn bác! Mong bác có thể xem giúp lá số về mặt sự nghiệp, hôn phối được không ạ? Phải chăng "tử tham mão dậu" này không ít thì nhiều cũng hướng về nơi cửa Phật ạ?
Tử tham mão dậu không phải ai cũng đi tu.
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Số này là số chết. Chết theo đúng pháp tắc 6-8 là vai ( quỷ thần hai vai ) của tứ hóa phái. Tất nhiên không phải ai trùng số như này cũng chết.

Số tôi cũng sắp chết nên mới đồng cảm với người bạn này. Mặc dù Tony lão sư có an ủi là " yên tâm đi, số mày không sao đâu (trong email trao đổi phân tích số của tôi.) Đến đại hạn sau còn tốt hơn nữa". Mặc dù đại hạn này bệnh hoạn đầy mình.

Dù sao thì Con người sinh ra là định để được chết đi haha.
Được cảm ơn bởi: thuancuchuoi
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Về mặt kĩ thuật thì có những người sinh ra là để bệnh tật nó hành xác. Thường là liên quan đến nghiệp lực tinh ( thxk). Có liên quan đến tiền kiếp.

Tháng vừa rồi vừa nhận ra được số tử vi xoay chuyển thế nào lại thể hiện ra 12 cung của tiền kiếp ( dựa vào hà đồ ). Tức là cung Quan lộc sẽ là cung gì của lá số tử vi kiếp trước của bạn.

Nói chung càng thấy tử vi càng kinh dị.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”