Ảnh Hưởng Từ Bố Mẹ đến Con cái

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
MELODY97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ảnh Hưởng Từ Bố Mẹ đến Con cái

Gửi bài gửi bởi MELODY97 »

Em chào anh chị trong diễn đàn
E Hôm nay mong mọi người giúp đỡ em 1 số câu hỏi ạ , em cám ơn nhiều ạ
Bố em có lá số rất đẹp tại mệnh tài quan , thể hiện bằng địa vị xã hội , khả năng kiếm tiền , hồi nhỏ có thi toán tỉnh cấp miền bắc, được học bổng du học liên xô
Ông anh trai em thì cũng rất giỏi , ăn nói giao tiếp rất tinh tế , có nhiều tài lẻ ,kiếm được tiền rất khá từ năm 24 ,nhưng nhìn lá số lại chẳng có gì nổi trội cả ,3 cung đều đóng đất hãm địa, ko có sao cát tinh trợ nhiều, gặp nhiều hung tinh, giờ đã có vợ con nhà riêng và sống rất an nhàn
Em chỉ thắc mắc là liệu có sự ảnh hưởng nào từ đời bố mẹ em đến đời con cái ko ạ ,liệu lá số ông anh em có sự ẩn sao nào ko ạ, kiểu bố mẹ tốt thì con cái cũng được cái gen từ bố mẹ , hay là điều kiện sống tạo ảnh hưởng trực tiếp đến cuộc sống thực tế
Được cảm ơn bởi: tranminhngoctk28
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Ảnh Hưởng Từ Bố Mẹ đến Con cái

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Môn Tử Vi này dễ tra khó giỏi, nhiều khi bạn thấy thế mà ko phải thế.
Về đời sống, tất nhiên cha mẹ trồng cây, con cái được hưởng.
Tôi bập bẹ về Tử Vi, chia sẻ chút với bạn: Cung phụ mẫu là cạnh mệnh rồi. Nếu hành vận thuận, tất nhiên vận thứ 2 sẽ là đi qua cung này. Sau đó sẽ là các cung tiếp theo.
Với lá số lý tưởng, theo kiến giải cá nhân nhé, nên dàn trải đều sự đẹp đẽ. Đầu đời có thể xấu hơn 1 chút, lúc đấy có cha mẹ che chở. 1/3 quãng đời tiếp theo lên hương, 1/3 cuối đời thì êm đềm hạ cánh.
Được cảm ơn bởi: MELODY97, Hungternopil, quách xảo què, vn007
Đầu trang

MELODY97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

MarkHolland đã viết: 01:05, 26/03/20 Môn Tử Vi này dễ tra khó giỏi, nhiều khi bạn thấy thế mà ko phải thế.
Về đời sống, tất nhiên cha mẹ trồng cây, con cái được hưởng.
Tôi bập bẹ về Tử Vi, chia sẻ chút với bạn: Cung phụ mẫu là cạnh mệnh rồi. Nếu hành vận thuận, tất nhiên vận thứ 2 sẽ là đi qua cung này. Sau đó sẽ là các cung tiếp theo.
Với lá số lý tưởng, theo kiến giải cá nhân nhé, nên dàn trải đều sự đẹp đẽ. Đầu đời có thể xấu hơn 1 chút, lúc đấy có cha mẹ che chở. 1/3 quãng đời tiếp theo lên hương, 1/3 cuối đời thì êm đềm hạ cánh.
Dạ , ông anh trước năm 20 tuổi thì hay gặp tai nạn , đau bụng liên miên ạ . Từ sau 24 tuổi là e thấy mọi thứ bình an hơn ạ , cũng hết đau bụng , tai nạn cũng đỡ dần ạ . Em chỉ thắc mắc cái là liêui cứ phải có sao tốt là giỏi , cứ phải sao tốt mới giàu , hay là người có nhiều sát tinh chưa chắc đã dốt. Theo dõi 1 lá số có cần xem cả bố mẹ , có cần xem cả tướng người ko ạ , thanks anh
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Cung phụ mẫu ngồi lên đầu cung mệnh. Hàm ý sinh mệnh là của cha mẹ ban cho. Nên là bàn thờ tổ tiên bao giờ cũng cao quá đầu người. Còn sao nào trong tử vi làm thần chủ cung phụ mẫu ?! ( chỉ 1 và duy nhất ).

Điều kiện sống 20 năm đầu đời là của ba mẹ ban cho còn gì. Kể cả vận đi huynh đệ thì cũng vẫn tính là của ba má. Vì rõ ràng thời gian đi thuận, từ mệnh đến phụ mẫu. Vận thuận nghịch là do âm dương nam nữ ảnh hưởng ra.
Được cảm ơn bởi: MELODY97, quách xảo què
Đầu trang

MELODY97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Answer đã viết: 01:29, 26/03/20 Cung phụ mẫu ngồi lên đầu cung mệnh. Hàm ý sinh mệnh là của cha mẹ ban cho. Nên là bàn thờ tổ tiên bao giờ cũng cao quá đầu người. Còn sao nào trong tử vi làm thần chủ cung phụ mẫu ?! ( chỉ 1 và duy nhất ).

Điều kiện sống 20 năm đầu đời là của ba mẹ ban cho còn gì. Kể cả vận đi huynh đệ thì cũng vẫn tính là của ba má. Vì rõ ràng thời gian đi thuận, từ mệnh đến phụ mẫu. Vận thuận nghịch là do âm dương nam nữ ảnh hưởng ra.
Dạ , cám ơn anh
Có nghĩa là cung cha mẹ nhiều khi cũng có thể là nói về mình ạ
Ví dụ , bố em rất giỏi toán , ông anh em cũng thế , cấp 3 toán luôn 9 trở lên , thể thao ( đb đá bóng) môn nào cũng biết cũng thi và cũng có giải, hát hò , vẽ vời cũng rất hay nhưng trong mệnh ,tài lại ko nhắc tới những cái đó .
Đầu trang

Answer
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Answer »

Cung cha mẹ là nói về cha mẹ, chứ nói về mình là cung mệnh chứ bạn.

Vì cung cha mẹ trên ngồi trên đầu cung mệnh nó giống như lực vô hình trên đầu vậy. Ví như có bộ sao đẹp cung phụ mẫu, thì cuộc đời sau này như có thần hộ mệnh đi theo. Còn bộ sao xấu ác sát thì cuộc đời áp lực sóng gió nguy hiểm.
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

MELODY97 đã viết: 01:17, 26/03/20
Dạ , ông anh trước năm 20 tuổi thì hay gặp tai nạn , đau bụng liên miên ạ . Từ sau 24 tuổi là e thấy mọi thứ bình an hơn ạ , cũng hết đau bụng , tai nạn cũng đỡ dần ạ . Em chỉ thắc mắc cái là liêui cứ phải có sao tốt là giỏi , cứ phải sao tốt mới giàu , hay là người có nhiều sát tinh chưa chắc đã dốt. Theo dõi 1 lá số có cần xem cả bố mẹ , có cần xem cả tướng người ko ạ , thanks anh
Ko cần thiết. Tướng số VN sau Ngô Diên Hùng e chẳng còn ai bik xem
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

MELODY97 đã viết: 00:38, 26/03/20 Em chào anh chị trong diễn đàn
Bố em có lá số rất đẹp tại mệnh tài quan , thể hiện bằng địa vị xã hội , khả năng kiếm tiền , hồi nhỏ có thi toán tỉnh cấp miền bắc, được học bổng du học liên xô
Ông anh trai em thì cũng rất giỏi , ăn nói giao tiếp rất tinh tế , có nhiều tài lẻ ,kiếm được tiền rất khá từ năm 24 ,nhưng nhìn lá số lại chẳng có gì nổi trội cả ,3 cung đều đóng đất hãm địa, ko có sao cát tinh trợ nhiều, gặp nhiều hung tinh, giờ đã có vợ con nhà riêng và sống rất an nhàn
Em chỉ thắc mắc là liệu có sự ảnh hưởng nào từ đời bố mẹ em đến đời con cái ko ạ ,liệu lá số ông anh em có sự ẩn sao nào ko ạ, kiểu bố mẹ tốt thì con cái cũng được cái gen từ bố mẹ , hay là điều kiện sống tạo ảnh hưởng trực tiếp đến cuộc sống thực tế
Dĩ nhiên là có ảnh hưởng, dù trực tiếp hay gián tiếp!

Nói về Số (lá số) thì khi có cung Phụ Mẫu tốt thì bản thân đương sự cũng được hưởng. Cung Phụ Mẫu tốt về điều gì thì được hưởng về khía cạnh ấy.

Về Lý thì cũng như thế. Cha mẹ khá giả thì con cái cũng được sướng, và có bàn đạp tốt.

Về Di truyền thì con cái ít nhiều gì cũng có hoặc thừa hưởng cái gene từ bố mẹ. Bố mẹ giỏi thì con cái đa phần cũng có được cái gene đó.

Ngoài ra thì còn về truyền thống, cái môi trường sống, điều kiện/cơ hội, v.v...

Lá số là cố định và cũng chỉ là một cái gì đó cố gắng để phát họa sơ vài nét về cuộc đời của con người thôi. Trong 1 canh giờ (2 tiếng đồng hồ) thì có rất nhiều người được sinh ra, từ nông thôn đến thành thị, từ nhà nghèo đến nhà giàu có/quyền quý đều có, nhưng họ đều có cùng 1 lá số. Thành ra, để chính xác hơn thì người ta phối hợp thêm thông tin về đương số, càng nhiều thì lời luận đoán càng chuẩn xác hơn.

Đời người (Số mệnh) cũng thế. Nó cũng như thả những viên bi vậy. Những viên bi nào có điểm xuất phát cao hơn thì thường là tốc độ của nó sẽ nhanh hơn và cái đích/kết cuộc của nó cũng thường là cao/xa hơn, dù rằng cũng có một số trường hợp đi ra ngoài quy luật hoặc bị xảy ra sự cố hoặc bị chướng ngại vật, v.v... , đời người cũng thế.
MELODY97 đã viết: 00:38, 26/03/20 nhưng nhìn lá số lại chẳng có gì nổi trội cả ,3 cung đều đóng đất hãm địa, ko có sao cát tinh trợ nhiều, gặp nhiều hung tinh
Nhiều khi không biết xem hoặc mới biết xem thì thấy chính tinh hãm vội cho là xấu. Đôi khi không hẳn thế đâu. Nhiều lá số chính tinh hãm nhưng lại là lá số đặc biệt hoặc đẹp, nhiều lá số thấy chính tinh sáng sủa thế mà lại chẳng có gì hay, có khi lại còn phá cách.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, anhthu5993, hysshu
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

âm sinh cho dương , mọi thứ đều vận động và phát triển , sự phát triển của con người đều được đúc kết qua tử vi
điền là nơi ông bà ta cư ngụ , cắm dùi cuốc đất , nói theo nghĩa phồn thực , đất xấu thì khó làm ăn vì kết quả không tốt , đất đẹp thì mùa màng bội thu , cho nên âm trạch hay dương trạch vốn đã có ý nghĩa quan trọng
ông bà tổ tiên ta sinh sống trên mảnh đất đấy , tích tụ một thời gian , quá trình đó thể hiện ở cung phúc , cho nên phúc cạnh điền
ông bà sinh ra cha mẹ ,nuôi dưỡng cha mẹ , cha mẹ ta hưởng được những phước báu đó , cho nên phụ mẫu cạnh phúc
cha mẹ sinh cho ta , nuôi dưỡng ta cho nên ta cạnh cha mẹ
ta sinh sống cùng anh em ta từ thuở thiếu thời , cho nên chịu ảnh hưởng lẫn nhau , cho nên huynh đệ cạnh mệnh
lớn lên thì lấy vợ , một bước ngoặt từ việc sinh sống cạnh anh em sang người bạn đời , lấy vợ rồi sinh con ...

cho nên con người không những chịu ảnh hưởng từ bát tự ngày sinh mà còn chịu ảnh hưởng từ điền ( phong thủy ) , phúc ( ông bà tổ tiên , phước báu ) , cha mẹ ( gen , vài diện tướng nào đó ) , anh em ( những người ảnh hưởng phần nào đó đến ta lúc đầu đời
một điều quan trọng nữa là luân hồi , có những người trên vai vế là anh em ta nhưng họ đầu thai ta không biết vì lý do gì , có thể họ nợ cha mẹ thật , nhưng có thể kiếp trước họ chỉ là người ất ơ nào thôi , cho nên nhiều người có đứa con nhưng nó chẳng giống ai trong nhà cả , hoặc tình cảm đối với cha mẹ như một người xa lạ

cho nên nếu ai đó nói tử vi không đáng tin , rồi đem việc hai người sinh một giờ để bảo rằng tử vi vô lý ( sinh cùng giờ như bill gates nhưng không ai giàu như ông chẳng hạn ) thì thật thiển cận
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, thuytien1101, vn007
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

MELODY97 đã viết: 00:38, 26/03/20 Em chào anh chị trong diễn đàn

Bạn có lá số up lên xem thế nào?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”