Hỏi trước hỏi sau cũng chỉ hỏi 1 câu : Bao giờ lấy chồng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Hỏi trước hỏi sau cũng chỉ hỏi 1 câu : Bao giờ lấy chồng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

tranminhngoctk28 đã viết: 20:08, 28/03/20
phèo văn chí đã viết: 18:56, 28/03/20
tranminhngoctk28 đã viết: 17:08, 28/03/20 Em ốm nghe trời lượng đã hao
Em ngồi trong nắng mắt xanh xao
Anh đi giữa một ngàn thu cũ
Nhớ mãi mùa thu bẽn lẽn theo

Anh nhớ em ngồi áo trắng thon
Ngàn năm còn mãi lúc gần quen
Em gầy như liễu trong thơ cổ
Anh bỏ trường thi lúc thịnh Đường

Anh nhớ sông có nguyệt lạ lùng
Có trời lau lách chỗ hư không
Em tìm âu yếm trong đôi mắt
Thấy cả vô cùng dưới đáy sông

Anh nắm tay cho chặt tiếng đàn
Tiếng mềm hơi thở, tiếng thơm ngoan
Khi nghe tiếng lạnh vào da thịt
Nhớ tiếng thơ về có tiếng em.
Nguyên Sa
Hay quá nhỉ, meomeo cho làm nhạc sỹ, còn em cho làm nhà thơ dc đấy, sắp tới thi khối C à :x
Em thi Y. Sau chữa bệnh chị Phèo ưi. Có khi 7 năm nữa chị Phèo dc e tiêm cho rùi
Ô thế à, lại Y à, thôi, chị k thích tiêm đâu, đau lắm :(( , mong là chị em mình đừng gặp nhau , thôi em gặp chồng chị đi, tiêm cho nó phát liều cao vào =))
Được cảm ơn bởi: meomeo00, tranminhngoctk28
Đầu trang

meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi meomeo00 »

Hay quá nhỉ, meomeo cho làm nhạc sỹ, còn em cho làm nhà thơ dc đấy, sắp tới thi khối C à :x
=)) t chỉ nghe chứ ko sáng tác được c ơi
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí, tranminhngoctk28
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

meomeo00 đã viết: 21:31, 28/03/20
Ừ, t trêu mà, haha, này c xác định dc tọa độ bà cangu đang bơi chưa, chúng ta làm 1 chuyến đi câu nhỉ , k biết trôi ở đại dương nào ;;)
Được cảm ơn bởi: tranminhngoctk28, meomeo00
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

phèo văn chí đã viết: 18:40, 28/03/20
Andre đã viết: 11:43, 28/03/20 Thi thoảng lên đây chỉ để nhìn xem anh Phèo vẫn ở trên này chứ ? Không vô đọc, chỉ lướt qua thấy tên anh Phèo, có cảm giác vui vui, có gì đó nhớ hồi xưa cũ, có quán chém ró. Ôi, ông Phèo xí trai lắm mọi người ạ. Mặc dù chưa có cơ hội nhìn mặt nhưng bà tám vậy là biết không đẹp troai ròi. hí hí =))
Chuẩn đẹp trai phải. kiệm nhời, ít nói, ấm áp chứ. Ai như anh Phèo, mồm to, ăn lắm =))
True mày =)) , kiệm lời thế được chưa e =)) . Khó lắm e ạ, thôi , a thích làm xấu trai, để cho a nói, mày cứ bắt a nói ít a chịu sao dc :((
ơ, thế cơ à? :)) Trước mới vô thấy anh cũng kiệm lời, ít nói, chuẩn nạnh nùng boy lắm. sao giơd thấy giống thím 8 quá à. :-?
Mà bữa nay có người khen em hoạt bát anh ạ. Không biết nên cười hay ngoác miệng cười nữa chứ :D Toàn được khen như con nít ấy. A coi bao giờ e mới hết bị coi là con nít vậy? ;;) ;))
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí, meomeo00
Đầu trang

meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

phèo văn chí đã viết: 21:50, 28/03/20
Ừ, t trêu mà, haha, này c xác định dc tọa độ bà cangu đang bơi chưa, chúng ta làm 1 chuyến đi câu nhỉ , k biết trôi ở đại dương nào ;;)
T biết mà :)), chắc vẫn ở chỗ cũ thôi c, hôm nay trời đẹp này, qua nhà đón Thutobe rồi lại căng buồm xuôi về nam nhỉ :))
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

ThánhPhán đã viết: 12:13, 28/03/20
Andre đã viết: 11:43, 28/03/20 Thi thoảng lên đây chỉ để nhìn xem anh Phèo vẫn ở trên này chứ ? Không vô đọc, chỉ lướt qua thấy tên anh Phèo, có cảm giác vui vui, có gì đó nhớ hồi xưa cũ, có quán chém ró. Ôi, ông Phèo xí trai lắm mọi người ạ. Mặc dù chưa có cơ hội nhìn mặt nhưng bà tám vậy là biết không đẹp troai ròi. hí hí =))
Chuẩn đẹp trai phải. kiệm nhời, ít nói, ấm áp chứ. Ai như anh Phèo, mồm to, ăn lắm =))
Mê trai thế này chắc bạn lùn xấu lắm nhỉ
Dạ, bác phán hay thế. Bác phán giúp e ls của mình được không ạ? :)
Hình ảnh
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Andre đã viết: 23:09, 28/03/20
Andre đã viết: 11:43, 28/03/20 Thi thoảng lên đây chỉ để nhìn xem anh Phèo vẫn ở trên này chứ ? Không vô đọc, chỉ lướt qua thấy tên anh Phèo, có cảm giác vui vui, có gì đó nhớ hồi xưa cũ, có quán chém ró. Ôi, ông Phèo xí trai lắm mọi người ạ. Mặc dù chưa có cơ hội nhìn mặt nhưng bà tám vậy là biết không đẹp troai ròi. hí hí
Chuẩn đẹp trai phải. kiệm nhời, ít nói, ấm áp chứ. Ai như anh Phèo, mồm to, ăn lắm
True mày , kiệm lời thế được chưa e =)) . Khó lắm e ạ, thôi , a thích làm xấu trai, để cho a nói, mày cứ bắt a nói ít a chịu sao dc
ơ, thế cơ à? :)) Trước mới vô thấy anh cũng kiệm lời, ít nói, chuẩn nạnh nùng boy lắm. sao giơd thấy giống thím 8 quá à.
Mà bữa nay có người khen em hoạt bát anh ạ. Không biết nên cười hay ngoác miệng cười nữa chứ :D Toàn được khen như con nít ấy. A coi bao giờ e mới hết bị coi là con nít vậy? ;;)
Ghê, andre tinh thật :-bd , nên a phải đang tập nói đây :"> , ít nói còn nhẹ chán, k biết nói thì đúng hơn :((
, tinh ý cái nhận ra ngay mà :">
Khen thì tốt quá rồi, ng lớn hoạt bát dc đâu cần trẻ con 8-> , chơi vs a thì khó lớn lắm, em xem bao giờ a lớn vs :x
Được cảm ơn bởi: meomeo00
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

meomeo00 đã viết: 23:14, 28/03/20

T biết mà :)), chắc vẫn ở chỗ cũ thôi c, hôm nay trời đẹp này, qua nhà đón Thutobe rồi lại căng buồm xuôi về nam nhỉ :))
Thái Bình Dương nhỉ, hiện nay đang có bão rất to, chúng ta vẫn đi nhé B-) , thu tóp đâu rồi đi k hay lại trốn tiếp như lần trước ;;) , meo mang thêm cái dây thừng đi c nhé, có gì trói cho dễ 8->
Được cảm ơn bởi: meomeo00
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

phèo văn chí đã viết: 23:32, 28/03/20
Andre đã viết: 23:09, 28/03/20

True mày , kiệm lời thế được chưa e =)) . Khó lắm e ạ, thôi , a thích làm xấu trai, để cho a nói, mày cứ bắt a nói ít a chịu sao dc
ơ, thế cơ à? :)) Trước mới vô thấy anh cũng kiệm lời, ít nói, chuẩn nạnh nùng boy lắm. sao giơd thấy giống thím 8 quá à.
Mà bữa nay có người khen em hoạt bát anh ạ. Không biết nên cười hay ngoác miệng cười nữa chứ :D Toàn được khen như con nít ấy. A coi bao giờ e mới hết bị coi là con nít vậy? ;;)
Ghê, andre tinh thật :-bd , nên a phải đang tập nói đây :"> , ít nói còn nhẹ chán, k biết nói thì đúng hơn :((
, tinh ý cái nhận ra ngay mà :">
Khen thì tốt quá rồi, ng lớn hoạt bát dc đâu cần trẻ con 8-> , chơi vs a thì khó lớn lắm, em xem bao giờ a lớn vs :x
Ủa, thế không phải Phèo có Nở rồi thì auto người lớn hả a? Nhiều người bảo em lớn rồi mà thấy vẫn vậy à ( ngoại trừ cân nặng) ra nhé. Mà lớn tuổi và trưởng thành khác nhau đúng không ta?
Đầu trang

meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

phèo văn chí đã viết: 23:39, 28/03/20
meomeo00 đã viết: 23:14, 28/03/20

Thái Bình Dương nhỉ, hiện nay đang có bão rất to, chúng ta vẫn đi nhé B-) , thu tóp đâu rồi đi k hay lại trốn tiếp như lần trước ;;) , meo mang thêm cái dây thừng đi c nhé, có gì trói cho dễ 8->

Chết thật, thấy ngoài HN im ắng quá, ko gió 💨 ko mưa, t lại tưởng trời đẹp. Thế này thì chắc ở nhà c ạ, chưa bắt đc cá ngừ lại bị bão cuốn thì toi. 😂
Lại làm chuyến săn cá ngừ 🎣 online thui c, theo tinh thần chống dịch của chính phủ =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”