Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Pr333
Chính thức
Chính thức

Re: Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

Hi bạn TanDuy285,
Có lẽ bạn chưa đọc nhiều bài chia sẻ của m.
Với Việt Nam, m có cmt ở 1 cmt nào đó ở trên, rằng Vn đang có rất nhiều anh chị làm thật sự tốt nhiệm vụ của họ, VN m đang tràn ngập ánh sáng của yêu thương và chia sẻ. Và ngay tại thời điểm này có thể dễ dàng thấy dc. Đối vs 1 ng Việt đang sống ở nc ngoài như m, Việt Nam thực sự là 1 nơi tràn đầy yêu thương, nơi mà m tràn ngập kỉ niệm đẹp của tình yêu.
Tất cả mọi thay đổi sẽ có quá trình và giai đoạn.
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Gửi bài gửi bởi Kilimanjaro »

Hôm nay VN đã có lệnh cách ly toàn xã hội. Sắp tới sẽ là khoảng thời gian rất nguy hiểm. Mọi người xin hãy thành tâm cầu nguyện và sám hối.
Được cảm ơn bởi: mama mia, Pr333
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Pr333 đã viết: 11:40, 31/03/20 Hi bạn TanDuy285,
Với Việt Nam, m có cmt ở 1 cmt nào đó ở trên, rằng Vn đang có rất nhiều anh chị làm thật sự tốt nhiệm vụ của họ, VN m đang tràn ngập ánh sáng của yêu thương và chia sẻ. Và ngay tại thời điểm này có thể dễ dàng thấy dc. Đối vs 1 ng Việt đang sống ở nc ngoài như m, Việt Nam thực sự là 1 nơi tràn đầy yêu thương, nơi mà m tràn ngập kỉ niệm đẹp của tình yêu.
Từ lúc đọc bài viết của chị em.thực sự cảm thấy yêu mọi người hơn. Thế nhưng nó vẫn ko thường trực nơi tâm e chị ạ..có những lúc vẫn sân si :-S
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kilimanjaro »

Thầy mình đã lên tiếng, mình xin phép được chia sẻ với các bạn có duyên với tâm linh ở trong thớt này. Thầy mình đã viết rất nhẹ nhàng và cắt giảm đi nhiều để phù hợp với những người không có nhiều kiến thức và trải nghiệm về tâm linh, sự thực khốc liệt và phũ phàng hơn nhiều.
Xin các bạn hãy thành tâm cầu nguyện và sám hối.
Khi dịch đến mới làm cho con người ta nhận thức nhiều điều hơn

Dịch bắt đầu bùng phát từ tháng 12 năm 2019 tại thành phố Vũ Hán thuộc tỉnh Hồ Bắc ở miền Trung Trung Quốc (thực ra là nó có trước đó nhiễm tiềm ẩn rất lâu rồi). Virut thực ra là một hệ thống tâm linh, hầu hết toàn linh hồn hàng lx 2 - 3 là chủ yếu, cầm đầu là lx4, bao gồm các linh hồn của các con động vật kết hợp với thể quái thú chết rất lâu rồi thành hàng tà tinh ẩn chứa trong chiều không gian thứ 4. Khi hội tụ đủ nhân duyên (dù do con người hay tự nhiên tạo ra), nghiệp quả tràn đầy thì chúng xuất hiện để càn quét để đòi duyên nghiệp, để thức tỉnh phần tâm linh trong mỗi con người trên trái đất này.

Có khoảng 254 quốc gia trên trái đất, mỗi đất nước có tầng tâm linh được phân định riêng biệt từ khi dương trần phân lập lãnh thổ. Sẽ phân chia tầng cai quản theo sự hướng tâm của chính dân chúng trong đất nước đó, có những vị thần do trên đưa xuống để làm việc những vị này thường là hàng lx 5 (và gần như không can thiệp nhiều đến nghiệp quả riêng của chúng sinh mà chỉ có nhiệm vụ làm cân bằng chung của địa cầu). Nhưng cũng có những vị thần do chính con người tạo nên ta hay gọi là nhân thần lâu dần thành hệ thống tâm linh hay còn gọi là hàng rào tâm linh của mỗi quốc gia mà ta hay gọi cho gần gũi là phong tục tập quán truyền thống thờ cúng cổ xưa.

Khi chúng ta sinh ra ở quốc gia nào thì chính nền giáo dục của quốc gia đó cho ta sự nhận thức theo tập tục riêng ở đó. Quốc gia nào vì nhận thức của riêng mình mà đề cao chính mình và đôi khi coi thường các đất nước khác. Có khả năng có tiềm lực thì đi xâm lấn cai trị các quốc gia khác mà ta hay nói là mỹ miều là đi khai sáng các dân tộc thấp kém. Ta đem cái tàn ác tàn nhẫn đi áp đặt cho các nơi, hướng con người sống vì thân xác nhiều hơn về phần tâm hồn (vì phần hồn cai quản thân xác). Tâm linh ở mỗi quốc gia phát triển ra sao tùy theo tâm thức của mỗi người dân quốc gia nơi đó. Khi cái ác lan tràn ở khắp các quốc gia sự suy đồi về lối sống làm con người ta sống chỉ thích hưởng thụ chơi bời nhiều hơn, mà quên mất nhìn lại nội tâm của chính mình.

Khi sự vô cảm, nhẫn tâm tàn nhẫn với chính đồng loại của mình và động vật cũng như thiên nhiên xung quanh mình thì sự trừng phạt sẽ xuất hiện, nó xuất hiện theo chu kỳ để gột rửa những gì được cho là đang làm vấy bẩn, đang sống nhờ trên bề mặt của trái đất. Nó sẽ quét sạch làm cân bằng lại tất cả những thứ đang làm cho nó mất đi cân bằng, mà chính con người là tác nhân gây ra điều đó. Nó cũng sẽ thay đổi cả tầng tâm linh của các quốc gia đó, khi các tầng tâm linh trong phong tục tập quán tạo ra sự tàn ác thích giết chóc tế lễ tế thần, thích được sự tôn sùng, xây dựng quá nhiều đền đài miếu mạo… nơi thờ cúng, dùng tâm linh áp chế điều khiển sai khiến người trần. Làm cho người trần lễ lạy khắp nơi, vẽ vời đủ thứ làm rối loạn tâm linh với những kiến thức bị sai lệch theo tôn giáo với lòng tin của chính quốc gia đang sống. Khi những tầng tâm linh của các quốc gia chỉ thích bám chấp vào thờ cúng, phát động những cuộc chiến tranh vì tôn giáo của mình, không chịu nhận thức để chuyển hóa đi lên cũng sẽ bị quy luật tiến hóa xóa sổ. Tất cả Chiến tranh, thiên tai động đất, dịch bệnh… sẽ xóa sổ hết những đền đài thờ cúng đó. Lịch sử cũng đã nói lên điều đó, rất nhiều đền đài lăng tẩm thờ cũng đã bị lãng quên khi những biến động xẩy ra từ những nền văn minh của những giống dân đầu tiên trên trái đất…

Khi dịch mới lan ở mức độ đất nước TQ nhiều người ở khắp nơi trên thế giới chửi rủa TQ tàn ác… cho đáng đời, chết nhiều người cho đáng… và rất nhiều câu nói thậm tệ nữa. Nhưng đến thời điểm bây giờ khi nó lan ra gần 200 quốc gia thì ai ác đây, ai tàn nhẫn đây. Nó đi đến đâu người chết đến đó, nó là dịch chung là cộng nghiệp chung của toàn nhân loại. Ta phải chung tay ngăn chặn sự lây lan và tìm cách mà hóa giải nó, chứ không phải ngồi chửi rủa đất nước nào, vì chúng ta không thể sống 1 mình trên trái đất này được.

Khi nó lan tràn khắp các quốc gia như hiện nay làm cho chúng ta co cụm lại. Các đất nước đều nhìn lại bên trong mình nhiều hơn, dân chúng trong quốc gia biết quan tâm chăm sóc nhau trong nước hơn. Các gia đình có thời gian chăm sóc sống bên nhau nhiều hơn. Tình cảm yêu thương gắn bó được tốt hơn. Chúng ta có thời gian nhìn lại mình hơn, nhìn vào bề sâu nội tâm, linh thể nhiều hơn, giúp ta thanh lọc bớt đi cái ác tâm, cái xấu mà mọi khi ta để nó bay nhẩy thoải mái không kiểm soát. Khi sóng năng lượng yêu thương phát ra với tần số cực mạnh mức rung động đến đỉnh điểm các dịch bệnh, chiến tranh và động đất thiên tai sẽ tự nhiên vì một lý do nào đó được hóa giải: như tìm được thuốc chữa, thỏa thuận dừng chiến tranh, cân bằng được thiên nhiên… Mọi sự việc diễn ra đều có nguyên nhân của nó, chúng ta thường hay đổ thừa cho tự nhiên nhưng không bao giờ nhìn lại bản thân mình. Tự thay đổi chính mình cũng là giúp mình và mọi người xung quanh.

Để giúp cho dịch bệnh được hóa giải tốt hơn mọi người hãy thực hiện theo quy định của Chính Phủ hạn chế ra đường, nếu cần thiết phải ra đường phải đeo khẩu trang, không tụ tập đông người ngoài đường, tạo khoảng cách để tránh lây nhiễm. Khai báo y tế trung thực, mỗi người tự ý thức dịch bệnh sẽ được đẩy lùi.

Chúc mọi người giữ sức khỏe thật tốt để giúp gia đình mình và cộng đồng xung quanh mình.
Được cảm ơn bởi: Pr333, Suỵt Suỵt, Phanh phành phạch, cherry1123
Đầu trang

Pr333
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

mama mia đã viết: 14:41, 31/03/20
Pr333 đã viết: 11:40, 31/03/20 Hi bạn TanDuy285,
Từ lúc đọc bài viết của chị em. thực sự cảm thấy yêu mọi người hơn. Thế nhưng nó vẫn ko thường trực nơi tâm e chị ạ..có những lúc vẫn sân si :-S
Hi bạn mia,
Sân si là điều bình thường của cơ thể vật lý 3D của chúng ta trên trái đất. Bất cứ ai đang sống ở trái đất sở hữu cơ thể 3D này đều có tính đó. Nhưng nhiều người tu tập tốt, họ chấp nhận sự sân si đó như lẽ thường của cơ thể 3D trái đất và họ trở thành người ngoài cuộc bởi họ biết rằng trái tim họ, trí não họ và bản thân họ là yêu thương và tử tế. Như bản thân bạn cũng v, bạn là yêu thương, bạn rất tử tế, cái cơ thể 3D này hiện hữu sân si làm bạn phiền lòng và hiểu lầm chính mình.
V nên đừng hiểu lầm bản thân nữa nhé.
Và cần yêu thương bản thân thật nhiều.
🌸
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Pr333 đã viết: 15:25, 31/03/20 Hi bạn mia,
Sân si là điều bình thường của cơ thể vật lý 3D của chúng ta trên trái đất. Bất cứ ai đang sống ở trái đất sở hữu cơ thể 3D này đều có tính đó. Nhưng nhiều người tu tập tốt, họ chấp nhận sự sân si đó như lẽ thường của cơ thể 3D trái đất và họ trở thành người ngoài cuộc bởi họ biết rằng trái tim họ, trí não họ và bản thân họ là yêu thương và tử tế. Như bản thân bạn cũng v, bạn là yêu thương, bạn rất tử tế, cái cơ thể 3D này hiện hữu sân si làm bạn phiền lòng và hiểu lầm chính mình.
V nên đừng hiểu lầm bản thân nữa nhé.
Và cần yêu thương bản thân thật nhiều.
🌸
Hi chị. E cám ơn chị nhiều nhiều lắm :x
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Pr333 đã viết: 15:25, 31/03/20
Chị ơi. Gần 2 tuần này e liên tục nhận đc nhiều bài học về sự khiêm hạ. Tuần trước e bị mắng quá trời là sao ngu thế? Sao dốt thế? Chậm chạp ko nhanh nhẹn đủ kiểu.... Hôm nay đến cả 1 người dưng e ko đụng chạm gì cũng để ý mà nói em. E biết người đó thấy e bị mắng nhiều nên cũng dần coi thường em. Nhưng e lại chợt nghĩ mình là cái gì mà được người ta tôn trọng. Ko tài ko đức ngta mắng là đúng. Thương mới la mới rầy. Mới đầu nước mắt lăn dài giờ thì e thấy mình mạnh mẽ lên 1 chút chị ạ.
Đầu trang

TanDuy285
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TanDuy285 »

Gửi bạn.
Bạn nói cho mình ánh sáng của tình yêu thương và chia sẻ là như thế nào đi. Mình muốn tìm hiểu cách những người ở chiều không gian trên 4D xây dựng hình thái xã hội. Cách tu tập chứ mình k muốn nghe lời xáo rỗng vì nhưng chuyện bạn nói giống như bạn đang ảo tưởng vậy. Ah mình muốn nói thêm cuốn hành trình về phương đông ấy theo mình là 1 quyển sách hư cấu. Chỉ đáng đọc để cho bạn nào thích phưu lưu và bước đầu nghiên cứu tâm linh thôi. Còn để tin quyền đó thì nình thấy quá phi lí, mà việc bạn phản ứng lại kiểu như mình là người chưa được giác ngộ hay được thức trãi cảm giác thông linh thì cũng giống như việc bạn giấu những kiến thức của bạn thì thế nào là yêu thương và chia sẻ. Mình đọc cmt của bạn thấy quá loạn và nói chuyện vòng vòng ko ra một ý gì.
Được cảm ơn bởi: toanngoc
Đầu trang

Pr333
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

Hi mn,
Bài này mình sẽ chia sẻ nhiều hơn về trải nghiệm tâm linh của mình trong đó có vài trải nghiệm thú vị mà mình muốn chia sẻ.
Mình sẽ kể những trải nghiệm mà mình trải qua trong khoảng thời gian khoảng 3 tuần trước khi Teacher xuất hiện.
Thời gian đầu mình không biết gì về tâm linh và thức tỉnh tâm linh, sau đó có vài ngày mình cảm thấy khó ngủ vi cảm giác ở đỉnh đầu của mình, khi đó mình không nghĩ nhiều, nhưng cảm giác đó khiến mình khó ngủ, đó là cảm giác hơi ngứa vùng đỉnh đầu và như có áp lực ép xuống, và có thêm cảm giác mát và như có gió thổi ở vị trí đỉnh đầu. Mình không biết nó đã như thế từ bao h, nhưng vì nhiều ngày mất ngủ nên mình đi tìm nguyên nhân và mình chợt nhận ra bởi vì vùng đỉnh đầu và cảm giác quá tỉnh táo khiến mình khó ngủ, mặc dù cơ thể đã mệt mỏi và cảm giác rất buồn ngủ, nhưng đầu óc lại rất tỉnh táo. Sau đó mình nhớ ra đỉnh đầu hình như là huyệt bách hội, và mình lên mạng tìm thông tin, và sau đó mình biết tới quá trình thức tỉnh tâm linh, bởi đó cũng là 1 dấu hiệu của quá trình thức tỉnh.
M tìm đọc các thông tin về thức tỉnh tâm linh từ các anh chị chia sẻ, mình rất cám ơn các anh chị đó đã chia sẻ lại những kiến thức này.
Và mình đồng ý với quan điểm rằng mỗi người sẽ có những trải nghiệm riêng về thức tỉnh tâm linh, và tất cả mọi hướng dẫn hay sự dẫn dắt đều xuất phát từ chính bản thân và vũ trụ, bởi đó là 1 quá trình có kế hoạch . Nên tất cả thông tin dc chia sẻ lại chỉ là thông tin cơ bản để những người đi sau như mình biết dc mình đang trải qua điều gì, và sẽ k bị lo lắng, sợ sệt.
Và mình cũng nhận thấy rằng, quá trình này là sự sắp xếp kì diệu của các sự kiện, của những gì mình trải qua, những gì mình cảm nhận và những gì mình học dc. Mình không biết quá trình này kéo dài bao lâu, hay đó là quá trình theo giai đoạn, đến tận bây h mình vẫn đang tiếp tục với những bài học về yêu thương bản thân và trân trọng giá trị sống khác. Mình k nói thức tỉnh tâm linh là giác ngộ, và sẽ biết hết tất cả, vũ trụ bao La như thế.
Mình chỉ là người mới chập chững học hỏi, và sự thức tỉnh của mình bắt đầu từ giữa năm 2019. v nên mình chia sẻ câu chuyện của mình với mục đích chính là chia sẻ trải nghiệm của m, mọi người có thể đọc nó như 1 câu chuyện và nếu cảm nhận dc sự liên kết, các bạn có thể tìm hiểu thêm.
Quay trở lại với giai đoạn đó, mình tiếp thu lời khuyên từ các thông tin mình đọc dc là trong khoảng thời gian đó là nên thanh lọc cơ thể, bằng cách ăn chay, uống nước sạch, sống ở môi trường trong lành, tiếp xúc nhiều với thiên nhiên hoa lá, và dành nhiều thời gian cho bản thân như tĩnh lặng và thư giãn và thiền.
Và mình cảm nhận rõ rang sự kì diệu của sự thức tỉnh, mỗi ngày trôi qua mình đều cảm nhận và dc thấy những điều mới lạ và kì diệu mà mình chưa bao h biết tới. MÌnh nhớ khi đó, ngày nào mình cảm thấy ngạc nhiên và bất ngờ. Thật khó diễn tả những điều mình trải qua đó. Đó thực sự là những điều vượt ngoài sự hiểu biết trước kia của mình.
(Mình nghĩ rằng, trong giai đoạn này và thời gian sắp tới, mọi người sẽ nhận thấy nhiều điều kì lạ và diệu kì trong cuộc sống hằng ngày. Bởi Tấn số trái đất đang đc nâng cao, các đợt ánh sang và năng lượng từ các chiều không gian cao gửi tới khiến mỗi người đều dễ dàng thấy dc những điều linh thiêng, có thể trước đây nó vẫn luôn tồn tại, nhưng não bộ và tần số của mình giới hạn mình thấy rõ hơn những điều đó)
Phần trên vì có bạn nhắn tin hỏi mình vài điều, nên mình chia sẻ 1 chút về quá trình thức tỉnh tâm linh của mình.
Mình sẽ chia sẻ trải nghiệm về năng lượng mình đã trải qua trong giai đoạn đó. Khi đó m hay nhắn tin chia sẻ những điều m gặp dc vs cô bạn thân, nên may mắn m còn tìm lại dc và nhớ lại để chia sẻ.
Có vài buổi sáng mình đứng tắm nắng, nghe nhạc và thiền, khi đó mình chủ yếu là tắm năng và nhắm mắt im lặng để thư giãn, thì khoảng 10p sau đó mình cảm nhận dc các dòng năng lượng và cơ thể mình dc các dòng năng lượng nâng đỡ, điều chỉnh, mình chỉ cần thả lỏng cơ thể, các dòng khí tự động nâng tay , kiễng chân, xoay người, vươn vai, ngẩng đầu, xoay tay, các góc độ, các hướng; mình k hề phải nghĩ sẽ cần làm j , các động tác đó chủ yếu là múa uốn cong, dãn cơ, các bài yoga, múa võ.
Lần 1 kéo dài khoảng 1 tiếng 30p với các bài tập khác nhau và đa dạng. Mình vừa làm theo vừa rất ngạc nhiên, các động tác rất tỉ mỉ và có kết cấu, và dc liên kết vs nhau xuyên suốt cho dù thay đổi từ động tác này hay động tác khác. Các bài uốn cong chủ yếu làm dãn cơ thể mình, và các bài múa thì như các đợt sóng uốn lượn. Có những động tác rất khó nhưng m chỉ cần thả lỏng cơ thể và các dòng khí sẽ thúc đẩy m làm. Càng cảm nhận các dòng năng lượng càng về sau mình tập càng thuần thục và cảm nhận cơ thể rất khỏe và tràn đầy năng lượng. Các động tác và dòng năng lượng mình nghĩ là dc ảnh hưởng bởi bài nhạc mình nghe, rất dịu dàng và nhẹ nhàng, nên khi đó mình cảm thấy thật sự kì diệu và tuyệt vời. Mình vừa tập vừa cảm thán về sự kì diệu này, và cảm nhận dc sự bao La của vũ trụ, và đôi lúc mình rất buồn cười vì nhiều động tác khó và lạ m k làm dc, như có vài động tác yoga, (mình chưa tập yoga bao h trước đó) cứ thấy cho mình cúi đầu xuống là m lại sợ bắt mình trồng cây chuối :)) Đây là bài nhạc: 963Hz + 852Hz + 639Hz | Miracle Tones | Activate Pineal Gland | Open Third Eye | Heal Heart Chakra.
Lần 2 khác rất nhiều khi mình nghe bài nhạc khác. Bài tập lần này thiên về yoga hơn, kéo dài gần 2 tiếng, cũng các động tác uốn cong và dãn cơ, ngửa mặt lên cao và hướng về phía mặt trời, ngồi cúi mặt chạm đất, cúi đỉnh đầu tiếp xúc vs mặt đất và cảm nhận dòng năng lượng đi từ dưới đất qua đỉnh đầu, và ngồi im tắm nắng dưới ánh mặt trời chói chàng, và sau đó là nằm im dưới ánh nắng chói chang hơn 1 tiếng, mình dc yêu cầu nằm im tắm nắng và thư giãn. Đây là bài nhạc:
Morning Meditation, Inner Peace Music, Positive Energy, Yoga Music

Còn nhiều điều khác và trải nghiệm nữa, nếu có dịp m sẽ kể thêm, và những trải nghiệm trên xảy ra trước sự kiện m đi Chùa mà mình chia sẻ ở page 2. Thực sự mình thích chia sẻ trải nghiệm của mình hơn là trả lời câu hỏi của các bạn, vì trải nghiệm thì có sẵn, chỉ cần mất thời gian nhớ lại và ghi ra, còn câu hỏi thì đa dạng, mỗi người hỏi vài vấn đề khác nhau, mà mình thì thời gian có hạn, tâm sức có hạn, và mình tự biết rằng bản thân mình trải nghiệm và kiến thức có hạn. Mình chưa đi sâu và nghiên cứu vấn đề nào.
Và mình chỉ mới tiếp xúc tâm linh dc nửa năm và học tập vs Teacher nửa năm. Và phần lớn thời gian mình dành cho cs và công việc thường ngày của mình. Mình mong các bạn đừng so sánh mình với ai, và Teacher với ai. Mỗi người có suy nghĩ hành động lựa chọn, sứ mạng và nhiệm vụ riêng. Và có nhiều điều, chúng ta đều k biết cho tới khi dc hé lộ ở nhiều năm sau đó.
Những bài chia sẻ của mình, như mình có nói, mục đích là chia sẻ trải nghiệm của m, về kiến thức khác, nếu m biết hoặc mình cảm thấy ok để nói, thì mình sẵn sàng nói ra. Các bạn hãy đón nhận những chia sẻ của mình như những câu chuyện bên lề cũng dc. Và mục đích là có thêm tư liệu hay nguồn thông tin về sự sống đa dạng trong vũ trụ, và nếu có thể, hãy có chút chuẩn bị cho những sự kiện khác ở tương lai. Và đây là những trải nghiệm của chính mình, không phải từ các cuốn sách bài bản ngoài kia hay chia sẻ dc chia sẻ lại sau nhiều sự copy pass.
Và có bạn hỏi mình định nghĩa ánh sáng tình yêu mà mình nói đến là gì. Thì mình có thể trả lời bạn rằng: Đây chính là tình yêu và ánh sáng. Sự dũng cảm chia sẻ này của mình, thời gian và công sức chia sẻ này mặc cho có nhiều sự nghi ngờ và nghi ngờ từ các bạn, chính là 1 ví dụ về tình yêu và sự chia sẻ mình nói đến. Nó chỉ đơn giản thế thôi, (còn phức tạp hơn thì m còn đang học hỏi). Và còn dễ dàng thấy hơn tình yêu ngay trong topic này, từ các bạn thả tim cho các bài viết của mình :).
Bài tới mình hy vọng có thời gian chia sẻ thêm về quá trình của mình, trước khi Teacher xuất hiện, và chia sẻ vài điều thú vị khi Teacher có mặt, rất nhiều điều hài hước. Có rất nhiều sự kiện xảy ra với sự hiện diện của Teacher, tuy k xuất hiện mặt đối mặt, nhưng đều thể hiện rõ ràng sự tồn tại của vị ấy.
Dài quá, mình dừng đây :).
Good to all.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, Ne0, ToiGiauCo, chipleiku, vn007, Cô rô na, thanh163, Oảnge3b, PolarBear, ngnhatha99
Đầu trang

ToiGiauCo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ToiGiauCo »

Pr333 đã viết: 11:40, 31/03/20
Chào bạn, mình vốn là người không dễ dàng vội vàng tin tưởng vào điều gì trừ khi tự bản thân trải nghiệm hoặc đã trải qua. Ít nhất phải tìm hiểu về vấn đề đó sau một tg rồi suy lý rõ ràng mình mới dám tin. Tất nhiên mình cũng không có thói quen vội vàng phủ nhận thứ mà bản thân không hiểu biêt. Thứ mình không gặp, không trải nghiệm không có nghĩa là người khác không trải qua. Thứ mà bản thân mình nghĩ không tồn tại không có nghĩa nó sẽ không tồn tại. Thứ mình không làm được không có nghĩa người khác không làm được.

Nhưng qua bài viết trên thì tới tận bây giờ mình mới tin câu chuyện của bạn là có thật. Vì một số chi tiết hay trải nghiệm nếu không tự thân trải qua or biết thì không thể viết ra được rõ ràng như vậy. Là cách các dòng khí di chuyển, các dòng năng lượng, hay huyệt bách hội, hay khí di chuyển rồi chân tay tự hoạt động như bạn nói...

Như kẻ mù chẳng thể miêu tả được sự chân thật của màu sắc. Có những cái phải tự trải nghiệm mới biết nó là như nào.

Theo hiểu biết của mình thì người đang dậy bạn không phải người ngoài hành tinh đâu, dù rằng không gian họ sống đúng là bên ngoài trái đất thật. Nhưng định nghĩa người ngoài hình tinh của thầy bạn không phải người ngoài hành tinh như chúng ta hay thấy trong phim viễn tưởng.

Mình chợt nhớ ra là một số giải nghĩa hay câu chuyện của bạn có phần giống kiến thức mình đọc được ở tài liệu của hội Thông Thiên Học.

Nhưng giáo phái hay tôn giáo nào cunzg thế thôi. Mới đầu mọi thứ đều ok, nhưng về sau sẽ có sự thật giả lẫn lộn, có người mang danh để trục lợi, cũng có những kẻ đi sai. Như Phật giáo hay Thiên Chúa Giáo cũng vậy. Và hội Thông Thiên Học tới nay cũng vậy, cũng có những ng đã đi sai. Mình mong rằng trải nghiệm và con đường của bạn là đúng đắn.

Bất kỳ một giáo phái hay tôn giáo nào chỉ đúng đắn khi và chỉ khi giáo phái đó hướng con người ta tới những điều tốt đẹp, hướng về tình yêu thương chung cho cả xã hội, không vì mục đích cá nhân, thăng hoa tinh thần đồng thời loại bỏ các bản năng thấp kém.

Cảm ơn vì sự chia sẻ của bạn với diễn đàn.

Thân.
Được cảm ơn bởi: Pr333
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”