Mọi người ơi, sao em thấy sư nghiệp em lênh đênh quá còn tình duyên thì lắm mối nhưng không quen được ai quá ba tháng! &

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
noranguyn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mọi người ơi, sao em thấy sư nghiệp em lênh đênh quá còn tình duyên thì lắm mối nhưng không quen được ai quá ba tháng! &

Gửi bài gửi bởi noranguyn »

Em sinh năm 1995, vóc dáng nhỏ cân đối, da trắng. Em nghe bảo đâu Thất Sát cư mệnh vóc dáng thô kệch, cao, nhưng em lại chỉ có 1m58 thôi ạ.
Con đường học hành của em thì cũng khá là suôn sẻ. Em học giỏi, và đậu vào trường đại học có tiếng với số điểm thủ khoa của ngành. Em đã tốt nghiệp được bằng khá giỏi, nhưng lại không bao giờ đụng tới ngôn ngữ mà em học.
Em có thể giao tiếp tiếng Anh lưu loát và cũng như chuyên ngành cũ là tiếng Tây Ban Nha. Năm 2019: em đã từng sang Philippines và may mắn đậu được phỏng vấn vì vậy chỉ cần một tháng em đã lấy được chứng chỉ giảng dạy quốc tế.
Nhưng hiện tại em đang làm trợ lý cá nhân, và công việc nói một cách thẳng thắn thì không khác gì con sẽ cho lắm.
Em sống tình cảm, vì vậy dù em đã từng có ước mơ đi du học châu Âu, nhưng thường ước mơ cháy bỏng đó sẽ lại được chen vào bởi một anh nào đó và thế là em phải từ bỏ để ở lại. Rồi sau đó người ta lại bỏ em. Em không ế lắm ạ, vẫn có người theo đuổi, nhưng khi em quen ai thì không bao giờ thoát khỏi được lời nguyền 3 tháng. Hồi trước có người nói em “viễn phối tha phương” nên là em cũng đang cố gắng lạc quan hơn để tiếp tục đi tiếp.
Xin nhờ anh chị nào có thời gian, xin nghía qua cho em xin lời khuyên được không ạ? Liệu em có đi du học được hay không? Và liệu rằng em sẽ không ế suốt đời phải không ạ? Huhu
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi noranguyn vào lúc 01:07, 02/04/20 với 2 lần sửa.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mọi người ơi, sao em thấy sư nghiệp em lênh đênh quá còn tình duyên thì lắm mối nhưng không quen được ai quá ba thán

Gửi bài gửi bởi koollee »

Ừ. Thì giờ cả thế giới cũng đang lênh đênh mà em, phải vận động theo hoàn cảnh để hòa nhập thôi.
Anh chạy grab mà lao cả đao, lung cả lay vì dịch. Mặt buồn thối ra, đồng nghiệp thì đủ mọi tư thế bên chiếc xe, mặt đứa nào đứa nấy như cờ ứt ngâm đây này :(

Theo những gì anh tưởng bở, anh tự suy ra cũng như là anh tự sướng trong tâm trí, anh phê pha trong thế giới mà anh tưởng tượng. Thì thất sát(SPT) chịu ảnh mạnh của tuần triệt, ngoại hình về cơ bản thì như em đã từng đọc ở đâu đó là như vậy, nhưng còn phụ thuộc vào gen của cha mẹ, ông bà, môi trường sống nữa.

Em còn 1 hay 2 người anh chị em nữa? Năm ngoái(2019) mắt mũi em thế nào? Bố mẹ em có bị làm sao không?. Cuối năm bị bòa đá hả? Giờ đỡ buồn, nguôi ngoai được tí nào chưa?

Tâm hự khi cách ly dịch với nhau tí nhé. Anh cảm ơn :)
Được cảm ơn bởi: Nhung Hua, quynhchibn
Đầu trang

noranguyn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mọi người ơi, sao em thấy sư nghiệp em lênh đênh quá còn tình duyên thì lắm mối nhưng không quen được ai quá ba thán

koollee đã viết: 08:23, 02/04/20 Ừ. Thì giờ cả thế giới cũng đang lênh đênh mà em, phải vận động theo hoàn cảnh để hòa nhập thôi.
Anh chạy grab mà lao cả đao, lung cả lay vì dịch. Mặt buồn thối ra, đồng nghiệp thì đủ mọi tư thế bên chiếc xe, mặt đứa nào đứa nấy như cờ ứt ngâm đây này :(

Theo những gì anh tưởng bở, anh tự suy ra cũng như là anh tự sướng trong tâm trí, anh phê pha trong thế giới mà anh tưởng tượng. Thì thất sát(SPT) chịu ảnh mạnh của tuần triệt, ngoại hình về cơ bản thì như em đã từng đọc ở đâu đó là như vậy, nhưng còn phụ thuộc vào gen của cha mẹ, ông bà, môi trường sống nữa.

Em còn 1 hay 2 người anh chị em nữa? Năm ngoái(2019) mắt mũi em thế nào? Bố mẹ em có bị làm sao không?. Cuối năm bị bòa đá hả? Giờ đỡ buồn, nguôi ngoai được tí nào chưa?

Tâm hự khi cách ly dịch với nhau tí nhé. Anh cảm ơn :)
Dạ em có một đứa em trai đang học Đại học. Còn năm ngoái 2019, thì em bị té xe, chân có để lại sẹo, nhưng mặt mũi thì không sao hết ạ. Em cũng không còn buồn về tình cảm nữa ạ. Nhưng chỉ là cảm thấy từ khi Đại học tới giờ quen ai cũng không được quá ba tháng ạ! Em quen Việt Nam có, Hàn Quốc có, Philippines có. Chỉ là chưa bao giờ yêu trai Tây thôi ạ. Vì trước đây em làm ở công ty nước ngoài ạ! 😭😭
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

noranguyn đã viết: 09:22, 02/04/20 Dạ em có một đứa em trai đang học Đại học. Còn năm ngoái 2019, thì em bị té xe, chân có để lại sẹo, nhưng mặt mũi thì không sao hết ạ. Em cũng không còn buồn về tình cảm nữa ạ. Nhưng chỉ là cảm thấy từ khi Đại học tới giờ quen ai cũng không được quá ba tháng ạ! Em quen Việt Nam có, Hàn Quốc có, Philippines có. Chỉ là chưa bao giờ yêu trai Tây thôi ạ. Vì trước đây em làm ở công ty nước ngoài ạ! 😭😭
Ừ. Anh quên hỏi em, em sinh thường, sinh mổ, sinh non, hay có dấu hiệu gì đặc biệt khi sinh ra không?
Mọi người rất thiếu sót khi đăng lá số hỏi mà không cho biết sinh kiểu gì. Em chú ý nhé.

Em có thể chia sẻ thêm tình hình của bố mẹ em không?
Anh cần xác định được đây có phải là lá số của em hay không nữa, em chịu khó chút nhé. Anh cảm ơn!
Đầu trang

noranguyn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

koollee đã viết: 12:25, 02/04/20
noranguyn đã viết: 09:22, 02/04/20 Dạ em có một đứa em trai đang học Đại học. Còn năm ngoái 2019, thì em bị té xe, chân có để lại sẹo, nhưng mặt mũi thì không sao hết ạ. Em cũng không còn buồn về tình cảm nữa ạ. Nhưng chỉ là cảm thấy từ khi Đại học tới giờ quen ai cũng không được quá ba tháng ạ! Em quen Việt Nam có, Hàn Quốc có, Philippines có. Chỉ là chưa bao giờ yêu trai Tây thôi ạ. Vì trước đây em làm ở công ty nước ngoài ạ! 😭😭
Ừ. Anh quên hỏi em, em sinh thường, sinh mổ, sinh non, hay có dấu hiệu gì đặc biệt khi sinh ra không?
Mọi người rất thiếu sót khi đăng lá số hỏi mà không cho biết sinh kiểu gì. Em chú ý nhé.

Em có thể chia sẻ thêm tình hình của bố mẹ em không?
Anh cần xác định được đây có phải là lá số của em hay không nữa, em chịu khó chút nhé. Anh cảm ơn!
Dạ em sinh thường ạ. Lúc sinh ra em vẫn khoẻ mạnh bình thường ạ, chỉ là lúc đó gia đình khổ nên lúc mới sinh ra em không sướng như em trai của em lúc mới sinh ra. Nhưng sau đó khoảng thời gian em học lớp 1 cho tới khi em học Đại học mọi thứ đều diễn ra khá là tốt đẹp ạ. Mẹ em lúc đầu cũng muốn hướng em đi nước ngoài, nhưng không may khi em lên Đại học năm 1 thì Mẹ em làm ăn thấy bại nên giấc mơ du học châu Âu vẫn còn đang dang dở tới bây giờ ạ.
Mẹ em là trụ cột chính vì Ba em sức khoẻ yếu lắm ạ. Gia đình Ba Mẹ không hợp nhau và em cũng không hợp với Mẹ em lắm ạ. Mẹ và em thương nhau rất nhiều, nhưng cả hai thường ngồi nói chuyện sẽ bất đông quan điểm dù hai Mẹ con rất thân thiết với nhau ạ!
Hồi trước em có đi coi bói, có một cô nói với em, em phải đi xa em mới thành công được ạ! Dù bằng cấp thì em đã có đây đủ rồi ạ, nhưng vấn đề tài chính thì gặp khó khăn ạ!
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

Vien phoi tha phuong la dung roi

cau phu : vo chong vien phoi tha phuong boi vi dao hong len loi vao hang thien di ( la cung thien di co sao dao hong toa thu ) thi hay lay duoc vo/chong o xa nha

hinh nhu e la nguoi mien nam ha :-/
Đầu trang

noranguyn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Duccon_cdl13 đã viết: 13:12, 02/04/20 Vien phoi tha phuong la dung roi

cau phu : vo chong vien phoi tha phuong boi vi dao hong len loi vao hang thien di ( la cung thien di co sao dao hong toa thu ) thi hay lay duoc vo/chong o xa nha

Dạ em là người miền Nam ạ! Vì em nghĩ một sao thì cũng không chắc lắm ạ.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

noranguyn đã viết: 13:23, 02/04/20

uh a cung nghi vay : e hay quen voi ban be xa nha la nhieu , e co duyen voi nguoi phuong xa , e ra ngoai hay giao tiep va quen nhung nguoi hon tuoi minh la nhieu
Đầu trang

noranguyn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Duccon_cdl13 đã viết: 13:40, 02/04/20

uh a cung nghi vay : e hay quen voi ban be xa nha la nhieu , e co duyen voi nguoi phuong xa , e ra ngoai hay giao tiep va quen nhung nguoi hon tuoi minh la nhieu
Dạ đúng ạ! Em có hai đứa bạn thân. Thì một đứa đang ở Mỹ, còn một đứa Đại học thì ở tỉnh ạ! Vì em đang ở Sài Gòn ạ. Vì do hai năm qua em là giáo viên tiếng anh cho một trường Hàn Quốc vì vậy đồng nghiệp em là người nước ngoài ạ. Người yêu gần nhất em chia tay là người Việt Nam nhưng em quen biết anh đó khi em ở bên Philippines ạ! Em nghe nói đào không ở thiên di thì lận đận tình duyên lắm ạ! 😢
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

noranguyn đã viết: 14:01, 02/04/20
Duccon_cdl13 đã viết: 13:40, 02/04/20

Dạ đúng ạ! Em có hai đứa bạn thân. Thì một đứa đang ở Mỹ, còn một đứa Đại học thì ở tỉnh ạ! Vì em đang ở Sài Gòn ạ. Vì do hai năm qua em là giáo viên tiếng anh cho một trường Hàn Quốc vì vậy đồng nghiệp em là người nước ngoài ạ. Người yêu gần nhất em chia tay là người Việt Nam nhưng em quen biết anh đó khi em ở bên Philippines ạ! Em nghe nói đào không ở thiên di thì lận đận tình duyên lắm ạ! 😢
mat e bi can ? , e hay de xuc dong ? ...thuc ra dao hong o thien di thi hay duoc nguoi khac phai giup do ( nhu thai am o thien di duoc su giup do cua phai nu/vo , thai duong duoc su giup do cua nam gioi ( chong hoac cha cua minh )

thai am thai duong o cung suu : thi thai am sang hon thai duong , len me e co suc khoe tot hon bo , cong viec tot hon bo e ...a thay nhung nguoi co thien tuong o cung phu the thi co duyen voi nhung nguoi minh da quen biet tu truoc hay sao thi phai ~X(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”