Em li hôn năm nay ko. Xin mọi người xem giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Casablanca20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em li hôn năm nay ko. Xin mọi người xem giúp

Gửi bài gửi bởi Casablanca20 »

Em và chồng hiện đã li thân, chuẩn bị li hôn. Chồng em còn tuyên bố li hôn em sẽ ko giành độc quyền nuôi con và ko được chia 1 xu nào hết. Mọi người xem giúp em sẽ li hôn năm nay hay năm sau a. Em và con em có bị chia cắt ko a. Sau khi li hôn em có kết hôn và sinh con nữa ko a. Nếu có thì vào khoảng năm nào a. Em rất bối rôi. Xin mọi người xem giúp. Em cảm ơn
Chồng em là người nước ngoài. Em kết hôn sinh con năm 2017. Đây là lá số của em. Sinh 22/09/1987 âm lịch giơ Dậu a.Hình ảnh
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Em li hôn năm nay ko. Xin mọi người xem giúp

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Hic, tôi vừa xem lại phim Casablanca này tối hôm qua
Lần thứ n+1 :D

As time goes by
Moonlight and love songs – never out of date
Hearts full of passion – jealousy and hate
Woman needs man – and man must have his mate
That no one can deny
It’s still the same old story
A fight for love and glory
A case of do or die
The world will always welcome lovers
As time goes by

Ánh trăng xanh dịu êm và những bài tình ca sẽ còn mãi
Trái tim vẫn cứ đong đầy cảm xúc
Những người đàn ông và đàn bà cần nhau…
Điều đó ko ai có thể phủ nhận
Rồi mọi thứ sẽ là chuyện xưa thuộc về dĩ vãng
Dưới chân cầu nước vẫn chảy đấy thôi
Và thời gian thì vẫn cứ trôi…
Casablanca20 đã viết: 17:13, 08/04/20 Em và chồng hiện đã li thân, chuẩn bị li hôn.
Chồng em còn tuyên bố li hôn em sẽ ko giành độc quyền nuôi con và ko được chia 1 xu nào hết. Mọi người xem giúp em sẽ li hôn năm nay hay năm sau a.
Yes, trước tháng 4/2011 al, nghĩa là chưa đến 1 năm kể từ ngày li thân

Em và con em có bị chia cắt ko a.
Tôi ko biết, chắc vậy.

Sau khi li hôn em có kết hôn và sinh con nữa ko a.
Có thể, nếu bạn muốn

Nếu có thì vào khoảng năm nào a.
Tôi đoán cuối 2022 hoặc 2023

Em rất bối rôi. Xin mọi người xem giúp. Em cảm ơn
Chồng em là người nước ngoài. Em kết hôn sinh con năm 2017. Đây là lá số của em. Sinh 22/09/1987 âm lịch giơ Dậu a. Yes

lasotuvi/2020/CUV5ZG85.jpg[/IMG]
Được cảm ơn bởi: Cô rô na, Tealightdalat, 12010277, koollee
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Casablanca20 đã viết: 17:13, 08/04/20 Em và chồng hiện đã li thân, chuẩn bị li hôn. Chồng em còn tuyên bố li hôn em sẽ ko giành độc quyền nuôi con và ko được chia 1 xu nào hết. Mọi người xem giúp em sẽ li hôn năm nay hay năm sau a. Em và con em có bị chia cắt ko a. Sau khi li hôn em có kết hôn và sinh con nữa ko a. Nếu có thì vào khoảng năm nào a. Em rất bối rôi. Xin mọi người xem giúp. Em cảm ơn
Chồng em là người nước ngoài. Em kết hôn sinh con năm 2017. Đây là lá số của em. Sinh 22/09/1987 âm lịch giơ Dậu a.Hình ảnh
Mệnh này thì cũng tốt tính với bạn bè, nhưng chồng lại độc đoán. Có vẻ chuyện đổ vỡ của em đã xảy ra từ năm ngoái nhỉ! Ly hôn dễ xảy ra vào năm sau và có thể chia li với con. Sau cũng có thể kết hôn lần nữa, nhanh thì 2-3 năm nữa. Có khả năng lại sinh con tiếp với nguoi sau.
Đầu trang

Casablanca20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Polyrhythm đã viết: 11:06, 09/04/20 Hic, tôi vừa xem lại phim Casablanca này tối hôm qua
Lần thứ n+1 :D

As time goes by
Moonlight and love songs – never out of date
Hearts full of passion – jealousy and hate
Woman needs man – and man must have his mate
That no one can deny
It’s still the same old story
A fight for love and glory
A case of do or die
The world will always welcome lovers
As time goes by

Ánh trăng xanh dịu êm và những bài tình ca sẽ còn mãi
Trái tim vẫn cứ đong đầy cảm xúc
Những người đàn ông và đàn bà cần nhau…
Điều đó ko ai có thể phủ nhận
Rồi mọi thứ sẽ là chuyện xưa thuộc về dĩ vãng
Dưới chân cầu nước vẫn chảy đấy thôi
Và thời gian thì vẫn cứ trôi…
Casablanca20 đã viết: 17:13, 08/04/20 Em và chồng hiện đã li thân, chuẩn bị li hôn.
Chồng em còn tuyên bố li hôn em sẽ ko giành độc quyền nuôi con và ko được chia 1 xu nào hết. Mọi người xem giúp em sẽ li hôn năm nay hay năm sau a.
Yes, trước tháng 4/2011 al, nghĩa là chưa đến 1 năm kể từ ngày li thân

Em và con em có bị chia cắt ko a.
Tôi ko biết, chắc vậy.

Sau khi li hôn em có kết hôn và sinh con nữa ko a.
Có thể, nếu bạn muốn

Nếu có thì vào khoảng năm nào a.
Tôi đoán cuối 2022 hoặc 2023

Em rất bối rôi. Xin mọi người xem giúp. Em cảm ơn
Chồng em là người nước ngoài. Em kết hôn sinh con năm 2017. Đây là lá số của em. Sinh 22/09/1987 âm lịch giơ Dậu a. Yes

lasotuvi/2020/CUV5ZG85.jpg[/IMG]
Em cảm ơn Polyrhythm đã xem giúp em.
Anh giống em thế cũng thích phim Casablanca. Nhưng Thích bài hát Casablanca hơn. Ko phải bài hát As times goes by trong phim đâu. Bài Casablanca được sáng tác lấy cảm hứng từ bộ phim này. Lời bài hát bắt đầu: “ I fall in love with you watching Casablanca......”. Hay tuyệt vời. Anh có thể nghe thử, chắc sẽ thích.

Mà cho em hỏi thêm anh đoán là em sẽ li hôn tháng 4 năm 2021. Vậy lúc đó là hoàn tất việc li hôn rồi hay bắt đầu các thủ tục ra toà li hôn ạ?
Và nhờ anh xem giúp liệu số em có khả năng định cư o nước ngoài ko ạ?
Em cảm ơn
Đầu trang

Casablanca20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dokhoavan đã viết: 14:27, 09/04/20
Casablanca20 đã viết: 17:13, 08/04/20 Em và chồng hiện đã li thân, chuẩn bị li hôn. Chồng em còn tuyên bố li hôn em sẽ ko giành độc quyền nuôi con và ko được chia 1 xu nào hết. Mọi người xem giúp em sẽ li hôn năm nay hay năm sau a. Em và con em có bị chia cắt ko a. Sau khi li hôn em có kết hôn và sinh con nữa ko a. Nếu có thì vào khoảng năm nào a. Em rất bối rôi. Xin mọi người xem giúp. Em cảm ơn
Mệnh này thì cũng tốt tính với bạn bè, nhưng chồng lại độc đoán. Có vẻ chuyện đổ vỡ của em đã xảy ra từ năm ngoái nhỉ! Ly hôn dễ xảy ra vào năm sau và có thể chia li với con. Sau cũng có thể kết hôn lần nữa, nhanh thì 2-3 năm nữa. Có khả năng lại sinh con tiếp với nguoi sau.
Em cảm ơn anh Dokhoavan đã ngó qua trường hợp của em
Anh nói đúng đấy a. Chồng em gia trưởng độc đoán lắm, coi vợ ko khác osin trong nhà. Cũng một phần do em ko chịu nhẫn nhịn. Chuyện đổ vỡ là tích tụ từ nhiều năm nhưng đúng là bộc phát từ năm ngoái.
Anh có thể xem thêm giúp em là em có số định cư nước ngoài không ạ?
Em cảm ơn anh
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Casablanca20 đã viết: 19:45, 10/04/20
Anh nói đúng đấy a. Chồng em gia trưởng độc đoán lắm, coi vợ ko khác osin trong nhà. Cũng một phần do em ko chịu nhẫn nhịn. Chuyện đổ vỡ là tích tụ từ nhiều năm nhưng đúng là bộc phát từ năm ngoái.
Em cảm ơn anh
Số này thì rất nên kinh doanh làm ăn ở phương xa, kể cả nc ngoài
Đầu trang

Casablanca20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dokhoavan đã viết: 19:58, 10/04/20
Casablanca20 đã viết: 19:45, 10/04/20

Em cảm ơn anh
Số này thì rất nên kinh doanh làm ăn ở phương xa, kể cả nc ngoài
Vậy là ko chắc có khả năng định cư ơn nước ngoài đúng ko a.Em nộp hồ sơ rồi mà như vậy chắc trượt rồi Hic. Thanks anh a.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Oh, tôi cũng thích nghe Bertie higgins hát bài đó lắm, dù hơn bạn 10 tuổi. Chắc do cùng có tham vũ xương khúc nên bạn và tôi có gu thẩm âm tinh tế giống nhau :D

Tôi thích những giai điệu ballad nhẹ nhàng sâu lắng, hơi buồn nhưng ko đc khóc lóc rên rỉ.
Hơi khó thích 1 cái gì nhưng đã thích thì sẽ thích rất lâu.
Nên list nhạc của tôi thường có tuổi thọ hơi nhừ. :D

Please come back to me in Casablanca
I love you more and more each day as time goes by
https://m.youtube.com/watch?v=-RFqGOzk25w
Casablanca20 đã viết: 19:26, 10/04/20
Anh giống em thế cũng thích phim Casablanca. Nhưng Thích bài hát Casablanca hơn. Ko phải bài hát As times goes by trong phim đâu. Bài Casablanca được sáng tác lấy cảm hứng từ bộ phim này. Lời bài hát bắt đầu: “ I fall in love with you watching Casablanca......”. Hay tuyệt vời. Anh có thể nghe thử, chắc sẽ thích.

Mà cho em hỏi thêm anh đoán là em sẽ li hôn tháng 4 năm 2021. Vậy lúc đó là hoàn tất việc li hôn rồi hay bắt đầu các thủ tục ra toà li hôn ạ?

Ý tôi là kết thúc mọi việc trước 4/2021 âm lịch đó bạn. Vì hạn đó của bạn rất xấu cho tình duyên vợ chồng, tình cảm khác giới. Có cả chia ly và quan tụng. Nhưng nếu vượt qua đc thì sau đó sẽ tốt dần lên. Phu bạn tử sát tị hợi ko thích gặp tuần nên anh ta rất ương ngạnh, hay kiểu đâm lao thì theo lao nên tôi nghĩ 2 bạn khó vượt qua hạn này.
Bạn muốn nối lại với anh ta thì đừng ngăn cản anh ta đâm đơn ra tòa vì càng ngăn càng khuyên thì anh ta sẽ càng làm ngược lại. Con người này chỉ nghe người có quyền lực kiểu cha, thầy hay nhân viên hòa giải của tòa án chứ ko nghe bạn đâu. Bạn tìm hiểu luật bản xứ để bảo đảm quyền lợi của mình là đc.

Tôi nghĩ bạn có thể sẽ có quốc tịch thứ 2 hoặc thậm chí quốc tịch thứ 3. Thân cư di, tham vũ cư mùi có xương khúc cáo giải thì bạn có duyên với các yếu tố nước ngoài. Nếu ko nhầm thì giờ bạn đã sống xa xứ lâu rồi, từ 3 đến 5 năm rồi.
Các năm có thể có đột biến về quốc tịch định cư trong đại hạn 33-43 này là 2021, 2025, 2027, 2029.

Em cảm ơn
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Casablanca20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Polyrhythm đã viết: 09:16, 11/04/20 Oh, tôi cũng thích nghe Bertie higgins hát bài đó lắm, dù hơn bạn 10 tuổi. Chắc do cùng có tham vũ xương khúc nên bạn và tôi có gu thẩm âm tinh tế giống nhau :D

Tôi thích những giai điệu ballad nhẹ nhàng sâu lắng, hơi buồn nhưng ko đc khóc lóc rên rỉ.
Hơi khó thích 1 cái gì nhưng đã thích thì sẽ thích rất lâu.
Nên list nhạc của tôi thường có tuổi thọ hơi nhừ. :D

Please come back to me in Casablanca
I love you more and more each day as time goes by
Casablanca20 đã viết: 19:26, 10/04/20

Ý tôi là kết thúc mọi việc trước 4/2021 âm lịch đó bạn. Vì hạn đó của bạn rất xấu cho tình duyên vợ chồng, tình cảm khác giới. Có cả chia ly và quan tụng. Nhưng nếu vượt qua đc thì sau đó sẽ tốt dần lên. Phu bạn tử sát tị hợi ko thích gặp tuần nên anh ta rất ương ngạnh, hay kiểu đâm lao thì theo lao nên tôi nghĩ 2 bạn khó vượt qua hạn này.
Bạn muốn nối lại với anh ta thì đừng ngăn cản anh ta đâm đơn ra tòa vì càng ngăn càng khuyên thì anh ta sẽ càng làm ngược lại. Con người này chỉ nghe người có quyền lực kiểu cha, thầy hay nhân viên hòa giải của tòa án chứ ko nghe bạn đâu. Bạn tìm hiểu luật bản xứ để bảo đảm quyền lợi của mình là đc.

Tôi nghĩ bạn có thể sẽ có quốc tịch thứ 2 hoặc thậm chí quốc tịch thứ 3. Thân cư di, tham vũ cư mùi có xương khúc cáo giải thì bạn có duyên với các yếu tố nước ngoài. Nếu ko nhầm thì giờ bạn đã sống xa xứ lâu rồi, từ 3 đến 5 năm rồi.
Các năm có thể có đột biến về quốc tịch định cư trong đại hạn 33-43 này là 2021, 2025, 2027, 2029.

Em cảm ơn
Dạ cảm ơn anh đã cho em lời khuyên về hôn nhân của em. Thật lòng em cũng ko muốn giữ cuộc hôn nhân này nữa nhưng vì con cái và một vài vấn đề nữa nên em còn băn khoăn. Nhất là khi khả năng em mất quyền nuôi con là rất cao vì em ko đi làm sau khi kết hôn và sinh con. hiện Em ko có việc làm, ko chứng minh được tài chính. con em theo quốc tịch bố, ko phải là người việt Nam như em. Em cũng suy nghĩ và khổ tâm về việc này lắm.
Nếu anh có thời gian rảnh thì có thể xem thêm giúp em liệu em sẽ sinh thêm con nữa ko a? Nếu có thì vào khoảng năm nào a?
Em là phụ nữ nên quan trọng chuyện con cái. chồng ko có ko sao nhưng cần có con là niềm an ủi và động lực trong cuộc sống.
Về việc em sống xa xứ thì đúng là em đã sống ơ nước ngoài được hơn 3 năm rồi, từ năm 2017 ạ.

À còn về âm nhạc có vẻ anh với em hợp gu đấy a. em giống hệt anh, cũng như vậy luôn:“ Tôi thích những giai điệu ballad nhẹ nhàng sâu lắng, hơi buồn nhưng ko đc khóc lóc rên rỉ. Hơi khó thích 1 cái gì nhưng đã thích thì sẽ thích rất lâu. Nên list nhạc của tôi thường có tuổi thọ hơi nhừ”.
Em còn rất mê nhạc Trịnh Công Sơn và Phú Quang
Em cảm ơn anh
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Casablanca20 đã viết: 17:54, 16/04/20

Dạ cảm ơn anh đã cho em lời khuyên về hôn nhân của em. Thật lòng em cũng ko muốn giữ cuộc hôn nhân này nữa nhưng vì con cái và một vài vấn đề nữa nên em còn băn khoăn. Nhất là khi khả năng em mất quyền nuôi con là rất cao vì em ko đi làm sau khi kết hôn và sinh con. hiện Em ko có việc làm, ko chứng minh được tài chính. con em theo quốc tịch bố, ko phải là người việt Nam như em. Em cũng suy nghĩ và khổ tâm về việc này lắm.
Nếu anh có thời gian rảnh thì có thể xem thêm giúp em liệu em sẽ sinh thêm con nữa ko a? Nếu có thì vào khoảng năm nào a?
Em là phụ nữ nên quan trọng chuyện con cái. chồng ko có ko sao nhưng cần có con là niềm an ủi và động lực trong cuộc sống.
Về việc em sống xa xứ thì đúng là em đã sống ơ nước ngoài được hơn 3 năm rồi, từ năm 2017 ạ.

À còn về âm nhạc có vẻ anh với em hợp gu đấy a. em giống hệt anh, cũng như vậy luôn:“ Tôi thích những giai điệu ballad nhẹ nhàng sâu lắng, hơi buồn nhưng ko đc khóc lóc rên rỉ. Hơi khó thích 1 cái gì nhưng đã thích thì sẽ thích rất lâu. Nên list nhạc của tôi thường có tuổi thọ hơi nhừ”.
Em còn rất mê nhạc Trịnh Công Sơn và Phú Quang
Em cảm ơn anh
Trời, lá số này thì bạn lo chi chuyện đó. Yên tâm đi. Tôi trả lời phía trên rồi mà.
Đã thế ngoại hình bạn chắc cũng OK
Ls gần giống tôi thì làm sao xấu gái cho đc =))

Mặt bạn chắc kiểu trái xoan, mắt dài và đẹp, da sáng, mũi cao, xinh kiểu đài các, vòng 1 đẹp. Sinh lý OK. Ko bệnh phụ nữ gì. Đúng hem?
Hở ra thì đàn ông theo đuổi đi ko hết bạn ơi.

Tôi trả lời phía trên rồi mà, bạn mà buông duyên này thì nhanh lên xe hoa lần nữa lắm, chỉ 2, 3 năm là cùng mà có con luôn, con gái, xinh giống mẹ.

Chẳng qua vì số này của bạn ko bắt buộc là phải có nhiều đời chồng nên tôi cố khuyên bạn nên cho anh ta 1 cơ hội nữa thế thôi, cũng là cho bé nhà bạn thêm cơ hội nữa. Dù gì thì cũng duyên vợ chồng 3 năm rồi. Bản chất anh ta, tôi nghĩ, cũng hiền và tốt tính thôi, hơi cục súc tý nhưng chắc là do văn hóa 2 dân tộc khác nhau thôi.
Với lại năm nay thấy có quý nhân phù trợ nên vẫn còn cơ hội để vc bạn hàn gắn nên nói vậy. Dù nói thẳng ra là khó

Bạn cho anh ta thêm cơ hội hàn gắn là tốt cho anh ta ấy, chứ với bạn chắc gì đã tốt vì có khi người sau của bạn lại hiền, tôn trọng và hợp bạn hơn.
Yên tâm chuyện kia nhé.

Còn chuyện tòa án và luật bản xứ ( tôi ko muốn hỏi bạn ở đâu vì ko nên nói nơi Pulic và phức tạp như kiểu diễn đàn này ) nhưng giờ ở đâu cũng có hội Việt Kiều bạn ơi, thử liên lạc xem họ giúp đc gì bạn ko? Lời khuyên chẳng hạn
Được cảm ơn bởi: nhondoan, Phương Thảo2212, koollee, Ariance
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”