Cần tìm hiểu sâu sắc về bạch hổ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Cần tìm hiểu sâu sắc về bạch hổ

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Anh tranaidan và anh hungnguyen ơi. Hai anh có thể xem giúp cho thằng em Bạch hổ này về công ăn việc làm, kinh tế sau này không ạ... Sau cuộc đời em lông bông vô định, thị phi quá...

Liệu em có nên thân nên hình gì không ạ :(

Hình ảnh
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Anh Hungnguyen chắc chắn có nụ cười rất duyên. Em để ý ai Giải thần ở Mão đều cười duyên dáng. ^^
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

changlagica đã viết: 03:27, 14/04/20 Anh tranaidan và anh hungnguyen ơi. Hai anh có thể xem giúp cho thằng em Bạch hổ này về công ăn việc làm, kinh tế sau này không ạ... Sau cuộc đời em lông bông vô định, thị phi quá...

Hình ảnh
Cho Anh hỏi là lâu lâu,tim Em bị nhói và bị đau liên sườn phải không,ngoài ra thân hình hơi cao to,chân tay có tật
Đầu trang

probi14
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi probi14 »

Bạch hổ cô độc, các bác có lời khuyên gì giup ko? :D
Hình ảnh
Đầu trang

Huyenhoclyso756
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Huyenhoclyso756 »

Tang hổ đắc địa gọi là hổ khiếu tây phương về mệnh di hay quan phối đều là có công danh với đời . Tuy nhiên nếu về quan phối thì trong 2 cái chỉ tốt đc 1 cái
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hungnguyen30 đã viết: 09:30, 14/04/20
changlagica đã viết: 03:27, 14/04/20 Anh tranaidan và anh hungnguyen ơi. Hai anh có thể xem giúp cho thằng em Bạch hổ này về công ăn việc làm, kinh tế sau này không ạ... Sau cuộc đời em lông bông vô định, thị phi quá...

Hình ảnh
Cho Anh hỏi là lâu lâu,tim Em bị nhói và bị đau liên sườn phải không,ngoài ra thân hình hơi cao to,chân tay có tật
Em cao 1m75 ạ. Lâu lâu em có bị nhói ở tim thôi ạ. :D tay chân em bình thường chưa thấy có tật gì ạ hihi
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

changlagica đã viết: 23:59, 14/04/20
Hungnguyen30 đã viết: 09:30, 14/04/20

Hình ảnh
Em cao 1m75 ạ. Lâu lâu em có bị nhói ở tim thôi ạ. :D tay chân em bình thường chưa thấy có tật gì ạ hihi
Tật ách có thiếu âm nên tim sẽ có vấn đề,nếu không nhầm thời gian tới sẽ hở van tim
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Adventure
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Adventure »

Thái Tuế chính là vị Quan Hành Khiển, ông này di chuyển (hành) từng năm và nắm toàn lệnh kiểm soát (khiển) năm đó.
Đã là quan Hành Khiển thì phải có 2 vật bất ly thân chủ Quyền và Lệnh, đó là Hổ Phù (->Bạch Hổ) và Lệnh Phù (->Quan Phù).
"Phù" đúng là biểu tượng, tín hiệu,...
Hổ Phù được làm bằng đồng nên mang hành Kim (thường chỉ được dùng khi phải điều động đến binh sĩ).
Lệnh Phù là cái thẻ tre sơn son đỏ nên mang hành Hỏa (thường dùng trong các việc hành chính).

Bộ 3 tuế hổ phù vẫn luôn tồn tại hung tính trong nó , quan trọng là điều kiện để kích phát hoặc kìm hãm hung tính đó thành hữu dụng .
Đầu trang

Adventure
Nhất đẳng
Nhất đẳng

1. Lộc đảo mã đảo kị Kiếp Không Thái Tuế.

2. Thái tuế phùng Thất Sát ư mệnh viên, hung trung gia diệu toán.

3. Tuế Đà thiết kị ư dần thân.

4. Thái Tuế ngộ Dương Đà đa chiêu khẩu thiệt.

5. Miệng ngậm, ngậm miệng không thông thái. Vì Tuế Đà Riêu Cái mệnh viên.

6. Dậu cung Thái Tuế Thiên Hình, Tai bay vạ gió dễ sinh khôn cầm.

7. Thái Tuế lâm thân mệnh cô bần đa hữu thọ, phú quý tất yểu vong, giai do hạn ngộ lộc hãm triệt tuần.

8. Tuế Đà Cự Kị phận nghèo, một thân lên thác xuống đèo chẳng yên.

9. Mấy người Thái Tuế hạn vì, hạn vào năm ấy vận thì gian nan.

Tóm lại, rất kị Đà La hoặc Thiên Hình. Hạn gặp phải chủ yếu cảnh báo việc liên quan tranh tụng.
Đầu trang

Adventure
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Như vậy, để đoán định về bộ này, cần xem xét 3 bước:
1. Nó đi cùng chính tinh nào.
2. Chính tinh đó so với cục có dụng được hay không? Hay chỉ là áo gấm che da thối.
3. So sánh tính ngũ hành của bộ này với ngũ hành cục.

Nói tóm lại, nó là kiếm sắc. Phải xem ai dùng nó, có đủ lực không và cuối cùng là nó có đắc dụng hay không.

A chỉ copy từ diễn đàn tuvilyso.org để e tham khảo thêm , e muốn tìm hiểu sâu hơn thì vào phần nghiên cứu tử vi trong đó đọc thêm nhé .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”