LÁ SỐ CỦA MỘT TU SĨ CHÂN TU- BẬC ALAHAN!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chuthuykhiem
Chính thức
Chính thức

LÁ SỐ CỦA MỘT TU SĨ CHÂN TU- BẬC ALAHAN!

Gửi bài gửi bởi chuthuykhiem »

Xin chào các bạn!

Gần đây mình khá quan tâm về tử vi... Mình xin được phép mạo muội đăng lá số của một vị chân tu, bậc minh sư Trưởng Lão TTL... Mình không biết giờ sinh chính xác nên chọn bừa vài lá số, nếu sai xót mong mọi người chỉnh lại giờ sinh... Hy vọng mọi người có thể chọn ra giờ sinh đúng xem thử có những cách cuộc gì đặc biệt để người này tu hành tử nhỏ và đắc chứng đạo quả ALAHAN...

Nam Mô Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni Phật...
Nam Mô Đức Trưởng Lão TTL...

giờ Tị:

Hình ảnh

lasotuvi.php?lid=1J5DJQGN

giờ Ngọ:

Hình ảnh

lasotuvi.php?lid=WWP4SM05

giờ Mùi:

Hình ảnh

lasotuvi.php?lid=929OAGSB

giờ Thân:

Hình ảnh

lasotuvi.php?lid=J10I3ASS

giờ Tí:

Hình ảnh

lasotuvi.php?lid=LD2GXIJ1

giờ Thìn:

Hình ảnh

lasotuvi.php?lid=G8098KUM
Được cảm ơn bởi: Adventure, chuthuykhiem
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: LÁ SỐ CỦA MỘT TU SĨ CHÂN TU- BẬC ALAHAN!

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Thích Thông Lạc hả bạn?
Bạn chọn bừa giờ sinh như vậy hơi cẩu thả.

Và sao bạn biết rằng thầy Thích Thông Lạc đã chứng Alahán ?
Đầu trang

chuthuykhiem
Chính thức
Chính thức

yesterday2016 đã viết: 22:35, 25/04/20 Thích Thông Lạc hả bạn?

Mình thật sự không thể biết được thầy có chứng đạo quả hay không, nhưng mình thấy vấn đề tu tập thầy dạy giúp mình nhiều... Nên mình ko thật sự quan tâm lắm về tứ thánh quả và tứ thiền... Mình thiên về pháp hành và giới luật hơn, nên mình tin vào người này chứ mình cũng ko thật sự tin trọn vẹn, cũng như Phật mình chưa đến để thấy nên mình cũng ko thật sự tin vào Phật...

Còn về giờ sinh đúng là mình cẩu thả quá, nhưng mình còn lơ mơ về môn này mà nên bạn thông cảm nhé!!

Hy vọng bạn và mọi người cùng nhau bàn thử nhé, mình rất muốn được khai sáng... Mình rất quan tâm về cung mệnh đặc biệt nhất là cung phúc đức... Mình muốn biết phúc đức của một vị chân tu sẽ như thế nào?

Thân!!!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Adventure
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Adventure »

Đề tài khá hay đấy bác , chứng quả alahan là dưới phật 1 bậc trên tỳ kheo 1 bậc . Quả a la hán dành cho các bậc chân tu nhưng chưa thực sự giải thoát , do vẫn còn chấp niệm . Tỳ kheo là các bậc biết đến phật pháp nhưng giác ngộ chưa cao .
Thường các sư tu trong chùa sẽ đắc ala hán , do chưa nếm trải bễ khổ đủ tại trần gian và tâm từ bi chưa thực sự lớn như thầy Thích Quảng Đức tự thiêu để cứu chúng sinh . Ai vào chùa sớm thì người đó sớm đắc alahan vì k vướng nhiều bụi trần . Trễ thì dễ đắc phật hơn .
Con đường tu chỉ là con đường diệt khổ , ai cảm thấy khổ thì khó đạt , e nghĩ nó nằm ở cung Phúc là chính , dồn từ kiếp trước về , kiếp này mới có duyên biết đến phật pháp và tu hành . Có người Phúc cung toàn sát tinh , coi như cửa ải cuối cùng thoát cục , ai k sát tinh có tam hoá thì tu nhẹ nhàng và sẵn sàng thoát tục .
Chứ có ai giống ai đâu bác , có nghiên cứu thì cũng thế , thà bác nghiên cứu phật sống chuyển thế Đức Pháp Vương còn hay hơn .
Được cảm ơn bởi: thanhmai8558
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

chuthuykhiem đã viết: 22:41, 25/04/20

Mình thật sự không thể biết được thầy có chứng đạo quả hay không, nhưng mình thấy vấn đề tu tập thầy dạy giúp mình nhiều... Nên mình ko thật sự quan tâm lắm về tứ thánh quả và tứ thiền... Mình thiên về pháp hành và giới luật hơn, nên mình tin vào người này chứ mình cũng ko thật sự tin trọn vẹn, cũng như Phật mình chưa đến để thấy nên mình cũng ko thật sự tin vào Phật...

Còn về giờ sinh đúng là mình cẩu thả quá, nhưng mình còn lơ mơ về môn này mà nên bạn thông cảm nhé!!

Hy vọng bạn và mọi người cùng nhau bàn thử nhé, mình rất muốn được khai sáng... Mình rất quan tâm về cung mệnh đặc biệt nhất là cung phúc đức... Mình muốn biết phúc đức của một vị chân tu sẽ như thế nào?

Thân!!!
Vấn đề này vượt ngoài tử vi rồi.
Chả lẽ hàng nghìn người sinh cùng có lá số giống thầy Thích Thông Lạc cũng đắc đạo tu hành hết sao?

Đối với người tu hành đắc đạo, thì tiền bạc, vợ chồng, con cái, quan lộc, nhà cửa, kể cả bệnh tật,....đều không còn vướng bận họ, ko làm họ khổ đau hay vui sướng, nên các cung này cung nọ chả còn ý nghĩa. Cung tài xấu hay đẹp, cung tử xấu hay đẹp, cung điền xấu hay đẹp.....không có chút giá trị gì với họ.

Nên tử vi không xem đc cho người tu hành chuẩn mực.
Được cảm ơn bởi: Adventure, thejackichan
Đầu trang

chuthuykhiem
Chính thức
Chính thức

yesterday2016 đã viết: 23:07, 25/04/20
chuthuykhiem đã viết: 22:41, 25/04/20

Thân!!!
Vấn đề này vượt ngoài tử vi rồi.
Chả lẽ hàng nghìn người sinh cùng có lá số giống thầy Thích Thông Lạc cũng đắc đạo tu hành hết sao?

Đối với người tu hành đắc đạo, thì tiền bạc, vợ chồng, con cái, quan lộc, nhà cửa, kể cả bệnh tật,....đều không còn vướng bận họ, ko làm họ khổ đau hay vui sướng, nên các cung này cung nọ chả còn ý nghĩa. Cung tài xấu hay đẹp, cung tử xấu hay đẹp, cung điền xấu hay đẹp.....không có chút giá trị gì với họ.

Nên tử vi không xem đc cho người tu hành chuẩn mực.
Cám ơn bạn! Mình hiểu ý bạn rồi!
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Lá số giờ Ngọ .
Mệnh Thân Tử Tham ThiênQuan , ThiênPhúc .Đẩu Quân . Tả Hữu Khoa Lộc
Cung Phúc : Thiên Tướng Thiên Không Hồng Loan .Lộc Tồn Không Kiếp. Cô Quả
Cung Thê: Thiên Phủ Triệt Cô Quả.
Nay Kính ,
Sửa lần cuối bởi hungton vào lúc 00:36, 26/04/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: thejackichan, Adventure, Vungtau245, Cô rô na, minhgbc, chuthuykhiem, thanhmai8558
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thejackichan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thejackichan »

Trước có đọc bài viết của một chú theo trường phái Đông A, có bảo người theo Đạo Phật thì họ thấu hiểu, giác ngộ "tánh không" và không chấp trước gì cả. Vì thế, lá số không ứng nhiều và không thể dùng nó để dự đoán được cuộc đời họ.

Trong tử vi có sao "Thiên không" gần giống với "Tánh không". Đến hạn này dễ gặp đổ vỡ, phá sản hóa thành "không" và dẫn tới xu hướng nhìn nhận, tu hành. Người có thiên không ở Phúc Đức (được nhiều quan điểm cho rằng biểu hiện cho tinh thần) thì dù là do tự bản thân hay hoàn cảnh thì cũng có xu hướng tu tập. Với một điểm nữa là thiên không luôn có tứ đức hội chiếu.

Tóm lại thì đã là người tu hành, chứng quả tức đã giác ngộ "tánh không" thì những tác động của lá số đến người đó đã không còn mấy ý nghĩa nữa.
Được cảm ơn bởi: chuthuykhiem, Ne0, thanhmai8558
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

thejackichan đã viết: 00:24, 26/04/20
Trong tử vi có sao "Thiên không" gần giống với "Tánh không". Đến hạn này dễ gặp đổ vỡ, phá sản hóa thành "không" và dẫn tới xu hướng nhìn nhận, tu hành
Mình đã từng có năm đến tiểu hạn Thiên Không, phá sản và mất rất nhiều tiền, cú sốc lớn trong đời. Và năm đó cũng lần đầu làm quen và tìm đến kiến thức Phật pháp.
1 kinh nghiệm thực tế cho mọi người nghiệm lý.
Được cảm ơn bởi: thejackichan, chuthuykhiem, thanhmai8558
Đầu trang

Vungtau245
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vungtau245 »

hungton đã viết: 00:17, 26/04/20 Lá số giờ Ngọ .
Mệnh Thân Tử Tham ThiênQuan , ThiênPhúc .Đẩu Quân . Tả Hữu Khoa Lộc
Cung Phúc : Thiên Tướng Thiên Không Hồng Loan .Lộc Tồn Không Kiếp. Cô Quả
Cung Thê: Thiên Phủ Triệt Cô Quả.
Nay Kính ,
Đội ơn cụ Hùng đã làm sáng tỏ. Thành thật kính phục sát đất cụ.
Được cảm ơn bởi: hungton, chuthuykhiem
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”