GÓC NGHIỆM LÝ: Mệnh siêu đẹp, siêu sang chảnh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
StormySword
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: GÓC NGHIỆM LÝ: Mệnh siêu đẹp, siêu sang chảnh

Gửi bài gửi bởi StormySword »

anhthu5993 đã viết: 13:31, 16/05/20
StormySword đã viết: 13:08, 16/05/20
Vâng em cảm ơn anh ạ. Thực thương thái vượng nhứ ls bác Hà có luận là Tòng Nhi được không ạ ?
Không phải ai cũng thành cách cục, và có khi thành cách nhưng khiếm khuyết.
Anh xem mệnh theo nguyên tắc, trước tiên tìm cách cục. Sau không tồn tại cách cục thì mới tìm xem có tồn tại ngoại cách hay không. Ngoại cách sau này được mọi người đề cao quá mức, nhưng do không tìm ra cách cục trên bát tự nên mới phải tìm đến ngoại cách, nhược điểm của bát tự ngoại cách thường rất thiếu hữu tình (đặc biệt là bát tự tòng), đúng vận tòng thì rất phát, sai vận thì rất nát.

Khi không tồn tại cả hai thì mới xem phối vận, còn vận mà không ra gì nốt thì khỏi cần xem.
Luận vận thì anh theo nguyên tắc ngũ hành biến hóa, có thịnh thì có suy mà hết suy thì đến thịnh.

Lá số này lộ chi Mùi, Tuất. Tuất là hỏa khố, là kho của tài, Thương sinh Tài thì không luận tòng nhi, Tuất nằm ở trụ giờ nên anh Hà Túc Đạo có con rất quý.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, 12010277, Tealightdalat
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Hà Túc Đạo đã viết: 08:13, 16/05/20
Vaccine đã viết: 23:40, 15/05/20 .
6. LS HÀ TÚC ĐẠO :P

Đẹp trai nhất châu á, nhì vịnh bắc bộ.
Còn rất trẻ và chưa có ngày die :))

Hình ảnh
Cháu cảm ơn bác đã chia sẻ ạ.

Ví dụ cho điều cháu thắc mắc là nhìn ls Tử vi này làm thế nào để biết là ls đại gia :P ???? Tử vi mỗi một phái định cách cục cao/ thấp khác nhau, có phái đề cao Thái Tuế, có phái đề cao Tứ hóa . . . cháu thấy khi kiểm tra thực tế đều có vấn đề. Lý thuyết, phú Tử vi cháu cũng thấy có nhiều điểm mà vào thực tế ko ứng. ~X(

Cách đánh giá của Tử bình có gốc và thống nhất. Nên cháu lấy các ls đc các Tử bình gia đánh giá cao lập ls Tử vi xem thế nào thôi ạ.

Ls Tử vi bác Hà nhìn theo thói quen hiện nay thì là ls bình thường, 1 số bác nhìn sẽ bảo sai số, số phải có Tam hóa, Tứ linh, v. v mới thành công đc vậy. Nhưng Tứ trụ theo anh Stormy nói là cách cục cao.

Nên hiện nay cháu ko định đc tốt/xấu, cao/thấp bằng Tử vi. Cháu dùng Tử vi để đoán tính chất chi tiết dựa trên sự định hình khái quát về con người đó bằng Tứ trụ. Như ráp thịt vào bộ xương ý. Khá mệt mỏi, để học tinh 2 môn thì học đến rụng răng mất mà cháu lại siêu lười và dốt. :(( ~X(

Vì cháu chưa tìm thấy pp luận hợp lý và chìa khóa cho việc học. Mong được bác chia sẻ ạ. :x
Sửa lần cuối bởi anhthu5993 vào lúc 14:07, 16/05/20 với 2 lần sửa.
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

StormySword đã viết: 13:44, 16/05/20
anhthu5993 đã viết: 13:31, 16/05/20
StormySword đã viết: 13:08, 16/05/20
Lá số này lộ chi Mùi, Tuất. Tuất là hỏa khố, là kho của tài, Thương sinh Tài thì không luận tòng nhi, Tuất nằm ở trụ giờ nên anh Hà Túc Đạo có con rất quý.
Em cảm ơn anh đã chia sẻ ạ. :x
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vaccine đã viết: 09:09, 16/05/20
Hà Túc Đạo đã viết: 08:47, 16/05/20 .
đó là ví dụ mà em luôn nghĩ rằng , không có điều gì là chắc chắn cả
Vâng bạn, thế giới đa dạng và phức tạp. Mình chỉ là muốn tìm kiếm con đường càng ngày càng đến gần với sự thật.
Được cảm ơn bởi: Vaccine
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

anhthu5993 đã viết: 14:00, 16/05/20

Cháu cảm ơn bác đã chia sẻ ạ.

Ví dụ cho điều cháu thắc mắc là nhìn ls Tử vi này làm thế nào để biết là ls đại gia :P ???? Tử vi mỗi một phái định cách cục cao/ thấp khác nhau, có phái đề cao Thái Tuế, có phái đề cao Tứ hóa . . . cháu thấy khi kiểm tra thực tế đều có vấn đề. Lý thuyết, phú Tử vi cháu cũng thấy có nhiều điểm mà vào thực tế ko ứng. ~X(

Cách đánh giá của Tử bình có gốc và thống nhất. Nên cháu lấy các ls đc các Tử bình gia đánh giá cao lập ls Tử vi xem thế nào thôi ạ.

Ls Tử vi bác Hà nhìn theo thói quen hiện nay thì là ls bình thường, 1 số bác nhìn sẽ bảo sai số, số phải có Tam hóa, Tứ linh, v. v mới thành công đc vậy. Nhưng Tứ trụ theo anh Stormy nói là cách cục cao.

Nên hiện nay cháu ko định đc tốt/xấu, cao/thấp bằng Tử vi. Cháu dùng Tử vi để đoán tính chất chi tiết dựa trên sự định hình khái quát về con người đó bằng Tứ trụ. Như ráp thịt vào bộ xương ý. Khá mệt mỏi, để học tinh 2 môn thì học đến rụng răng mất mà cháu lại siêu lười và dốt. :(( ~X(

Vì cháu chưa tìm thấy pp luận hợp lý và chìa khóa cho việc học. Mong được bác chia sẻ ạ. :x
Ặc. Tôi chỉ khoe độ đẹp zai của ls ấy thôi chứ ko có ý khoe ls đẹp. Tôi cũng vẫn còn đang ở trong giang hồ nên thân bất do kỷ, ko tiện bộc lộ hết mấy lớp hành tây ra cho mọi người nghiệm lý đc.
Xấu hổ quá :">

Nhất là gọi bằng Bác xưng cháu thì ko bao giờ nha. Gọi anh xưng em đi rồi may ra ca còn suy nghĩ =))

Còn về Tử Bình thì tôi ko dám có ý kiến nhưng đồng ý với pé anhthu là nếu dùng Tử Vi xem ls này bị sai nhiều lắm. Nhưng như thế ko có nghĩa là sai ls, đôi khi có thể là các câu phú sai hoặc thầy áp dụng lý thuyết sai.
Xưa nay chỉ có mỗi 1 người dùng tử vi xem chuẩn thôi, và là ông tôi nhưng... ông cụ chết rồi.
StormySword đã viết: 13:08, 16/05/20 Anhthu đang tìm lá số Thương sinh Tài thì lấy lá số Hà Túc Đạo mà tham khảo. Lá số cách cục rất cao (dù tính lệnh tháng Ngọ hay là Tị) đều luận Thương sinh Tài, thanh thuần, lá số đại gia đó.
Năm 1977 tiết mang chủng rơi vào ngày 6/6.
Nếu lấy lệnh tháng là Ngọ thì chắc đại gia tầm hơn 500 tỷ (vài năm gần đây mới bắt đầu lao đao và gia đạo cũng chỉ không ổn mấy năm nay)
Lệnh tháng là Tị thì chắc tài sản thấp hơn vì sau 3x Sửu xung Mùi thì tiền bạc tụ tán thất thường, có năm rất vượng, có năm rất nát, gia đạo bất ổn từ năm 3x.

Sau khi xác định lệnh tháng nên lấy là Tị hay Ngọ rồi thì anhthu hỏi anh Hà Túc Đạo thử xem kiếp vận Nhâm Dần, Qúy Mão làm ăn như thế nào, có nhờ sự trợ giúp của anh em, đồng chí nào không...

Gợi ý cho anhthu nên chộp lấy lá số cách cục cao có thật mà hỏi chuyện kìa,
Cảm ơn anh Hà Túc Đạo đăng lá số lên,
Nếu em viết có điều gì không phải thì mong anh bỏ qua,
Nếu tính độ đẹp zai hiện tại là 400 tỷ thì may ra tổng tài sản mới đc 500 tỷ SS ạ. Nhưng tôi nghĩ định giá bản thân tôi chỉ 400 tỷ thì ko mua đc vì tôi ko bán. Hehehe.

Nói chung, xưa giờ chưa bao giờ tôi gặp khó khăn về tiền bạc dù lúc nào cũng lao đao vì nó. Trước 32 tuổi giàu hơn giờ nhiều, giờ thì ai có gì tôi có cái đó nhưng ko gọi là giàu đc, đủ ăn đủ tiêu thôi :((
Gia đạo cũng nát từ tầm đó

@: Nếu ko nhầm thì Nhâm Dần là 1962, 2022 còn Quý Mão là 1963 và 2023 nên tôi ko rõ. 1962 thì tôi chưa sinh còn 2022 thì chưa tới
Còn nếu SS hỏi về Canh dần 2010 thì tôi phá sản lần 1 ở năm này, Tân Mão 2011 ra tòa 3 lần để li hôn rồi lại thôi, ko bỏ đc vì con cái.

Ko có anh em bạn bè chiến hữu thì tôi die lâu rồi. Nhưng chết vì anh em cũng nhiều ;;)

@ Cám ơn sự quan tâm của mọi người nhưng cho qua ls ấy đi, có ai khen đẹp trai thì khen thôi :">
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, StormySword, Hungternopil, 12010277, ĐàLinh2809, thamvu88, Tealightdalat, Ariance
Đầu trang

StormySword
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi StormySword »

@Hà Túc Đạo: Nhâm Dần, Qúy Mão là đại vận theo tứ trụ (trước 32 mà giàu hơn thì đúng lệnh tháng là Tị rồi)
Giáp Thìn (11-31) Qúy Mão(21-31) Nhâm Dần(31-41). Hơi toang từ thời 3x

Năm Canh Dần phá sản là do "Thương quan kiến Quan vi họa bá đoan", Tân Mão vận Sát nên ra tòa, nhưng Mão Mùi hợp nên chắc li hôn không thành.
Sắp tới sẽ là vận Tân Sửu (41-51), thương quan kiến sát nên anh cần phải cực kì cẩn thận trong giai đoạn này, đặc biệt cái gì liên quan đến hành kim và phương Tây thì càng phải cân nhắc chắc chắn. Tân được Bính hợp, Sửu xung khố, có biến động mạnh về tiền bạc, tiền vào như nước mà tiền ra cũng rất nhiều
Sau 6x 7x thì vào vận rất giàu, còn sáng hơn cả thời trước 32 tuổi của anh nữa. Có thể với một người đẹp trai thì như vậy hơi trễ.

Lâu lâu mới thấy lá số thương quan đẹp như vậy nên em chú ý,
Cảm ơn anh đã chia sẻ vài điều nghiệm lý,
Sửa lần cuối bởi StormySword vào lúc 16:09, 16/05/20 với 3 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Hungternopil, Hà Túc Đạo, 12010277, thamvu88, Ariance
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 15:11, 16/05/20 @ Cám ơn sự quan tâm của mọi người nhưng cho qua ls ấy đi, có ai khen đẹp trai thì khen thôi :">
Vâng ạ. Đen cho Ca là Ca đã ghi danh vào ví trí số 6 của topic "MỆNH SIÊU ĐẸP, SIÊU CHẢNH". :( =))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Hà Túc Đạo, 12010277, Tealightdalat
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hungternopil đã viết: 10:45, 16/05/20
Hình ảnh
Ông Hùng mà sinh giờ Kỷ Mão là Bát tự Tam kỳ Tài Quan Ấn, Tử vi cũng Tam kỳ Khoa Quyền Lộc. Còn sinh giờ Canh Thìn là số ế vợ. :P :))
Được cảm ơn bởi: 12010277, thamvu88, Tealightdalat
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

anhthu5993 đã viết: 16:06, 16/05/20
Hungternopil đã viết: 10:45, 16/05/20
Hình ảnh
Ông Hùng mà sinh giờ Kỷ Mão là Bát tự Tam kỳ Tài Quan Ấn, Tử vi cũng Tam kỳ Khoa Quyền Lộc. Còn sinh giờ Canh Thìn là số ế vợ. :P :))
vợ cứ lên bóc mẽ chồng thế, ông nguoigiaochi với mấy ông kêu tui sinh giờ mão đó, tui lấy lá số bớt đẹp lên cho mọi người đỡ tự ti thôi. :))
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Chào bác hà túc đạo, bác cho em hỏi, bác có đào hoa không? Bác cũng kiếm khá nhờ mua đi bán lại đất đai?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”