NGHIỆM LÝ CUNG QUAN LỘC ...

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
MinhPhuong12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

NGHIỆM LÝ CUNG QUAN LỘC ...

Gửi bài gửi bởi MinhPhuong12 »

Gửi bài 10:38, 24/05/20

Xin phép được hỏi các cao nhân
Mình đang nghiệm lý lá số này của đồng nghiệp.
Đại vận tới sau 34t sẽ rất tốt có lộc tồn cung Điền. Cùng làm việc với nhau mấy năm nhưng bắt đầu từ 2019 công việc bạn ấy phất lên hẳn, kiếm tiền tỷ
Mình và người này đang đc cất nhắc lên trưởng phòng, vì chơi cũng khá thân với nhau nên phấn đấu thì sẽ có người lên người không.
Mọi người xem giúp mình năm nay bạn ấy có lên chức ko và công việc sắp tới thế nào ?
Vì cảm giác Sếp đang thiên về chiều hướng sẽ cho bạn ấy lên hơn so với mình.
Hiện 30 tuổi vẫn độc thân và chưa lập gdinh

[media]Hình ảnh[/media]
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: NGHIỆM LÝ CUNG QUAN LỘC ...

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Có cung quan lộc ở trong tứ trụ sao chị?
Đầu trang

MinhPhuong12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

NguyenDuongBaoMinh đã viết: 12:26, 24/05/20 Có cung quan lộc ở trong tứ trụ sao chị?

Ý mình muốn hỏi về đại vận sắp tới của người này đó bạn ^^
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Phải từ 35 trở đi thì mọi việc mới tốt một chút, từ 45 thì thuận lợi. Số này năm kỷ hợi chết mệt chứ tốt gì?
Được cảm ơn bởi: MinhPhuong12
Đầu trang

MinhPhuong12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoalando đã viết: 12:55, 24/05/20 Phải từ 35 trở đi thì mọi việc mới tốt một chút, từ 45 thì thuận lợi. Số này năm kỷ hợi chết mệt chứ tốt gì?
2019 chuyển công ty nhưng phất lên hẳn bạn ah
2019 đc cả tiền đc cả danh tiếng vì làm quá tốt
3 tháng giữa năm kiếm tiền tỷ
Mình làm cùng cty nên rất rõ khoản này
Đang đc cất nhắc lên chức
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Người học tứ trụ, cái quan trọng là quyết đoán không dựa vào thông tin bên lề.
Không phải em không tin bác, mà bác nên kiểm chứng lại thông tin ngày giờ. Và thứ hai là không nên mang lá số của người khác lên mà bàn luận.
Tân mùi - mậu tuất - đinh mão - giáp thìn
Không cần xét nhiều, thổ vượng hoả nhược dụng mộc phá thổ sinh hoả. Đinh nhật chủ sinh tháng tuất ở thấu mậu tân là thương quan sinh tài, mà thương quan chỉ dùng tài hoặc dùng ấn, thấu cả hai là số kém. Giáp mộc dụng thần căn tại mão, mà mão tuất hợp hoả, thế nên mộc này có lực, dụng thần khá ổn. Vận trình, vận tân sửu, can chi đều là kị thần, năm kỷ hợi, chữ kỷ hợp giáp dụng thần, giáp mộc ấn tinh không phát huy được tác dụng, năm này là năm xấu về tiền tài và danh dự. Phải đến vận nhâm dần, nhâm hợp đinh thì công việc mới có tiến triển, vận quý mão rất tốt. Số tốt về già.
Được cảm ơn bởi: MinhPhuong12, ngviethuy
Đầu trang

MinhPhuong12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoalando đã viết: 13:22, 24/05/20 Người học tứ trụ, cái quan trọng là quyết đoán không dựa vào thông tin bên lề.
Không phải em không tin bác, mà bác nên kiểm chứng lại thông tin ngày giờ. Và thứ hai là không nên mang lá số của người khác lên mà bàn luận.
Tân mùi - mậu tuất - đinh mão - giáp thìn
Không cần xét nhiều, thổ vượng hoả nhược dụng mộc phá thổ sinh hoả. Đinh nhật chủ sinh tháng tuất ở thấu mậu tân là thương quan sinh tài, mà thương quan chỉ dùng tài hoặc dùng ấn, thấu cả hai là số kém. Giáp mộc dụng thần căn tại mão, mà mão tuất hợp hoả, thế nên mộc này có lực, dụng thần khá ổn. Vận trình, vận tân sửu, can chi đều là kị thần, năm kỷ hợi, chữ kỷ hợp giáp dụng thần, giáp mộc ấn tinh không phát huy được tác dụng, năm này là năm xấu về tiền tài và danh dự. Phải đến vận nhâm dần, nhâm hợp đinh thì công việc mới có tiến triển, vận quý mão rất tốt. Số tốt về già.
Oh cảm ơn bạn rất nhiều. Mình đang nghiệm lý lá số này nên đọc xong cmt của bạn thấy rất tâm đắc 👍👍 Vận từ nay 30-34 cũng vẫn chưa phất lên hẳn fai ko bạn ?
Thú thực là 2 đứa chơi thân vs nhau, có dự định chung vốn mở cty riêng nhưng bgio thì chưa đủ lực. Nên mục đích của mình là muốn xem vận của bạn mình có ổn ko để kết hợp.
Trong công việc mình thấy có năng lực và tính cách cũng khá oke.
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

Em ko có trình độ về Tứ trụ nhưng em có nghiên cứu về Thương quan cách, em có đọc đc thế này: Tài Ấn thấu can, cách ngôi ko khắc, là Thương quan kiêm dụng Tài Ấn tương phù là mệnh tốt chứ ạ.

Ls này Thân chuyển cường, Thương cường, Ấn trọng hơn Tài, xem là Ấn cách dụng Tài, hỷ nhập Tài địa.

Ls em cũng Thương kiêm dụng Tài Ấn, Thân nhược, Thương cường, Tài trọng hơn Ấn, xem là Tài cách dụng Ấn, hỷ gặp Quan Ấn, nhập vận Tài nát bét. :)
Sửa lần cuối bởi Cô rô na vào lúc 14:09, 24/05/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bác bảo người này phát năm kỷ hợi, em thì bảo năm kỷ hợi xấu mà bác tâm đắc là sao? :)) thôi em không xem tứ trụ không chính chủ, bạn thân 20 năm từ bé đến lớn của em còn chẳng bao giờ tâm sự chuyện công việc nữa cơ, thế nên nghiệm lý qua bạn thân khó lắm :))
Được cảm ơn bởi: MinhPhuong12
Đầu trang

MinhPhuong12
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoalando đã viết: 13:36, 24/05/20 Bác bảo người này phát năm kỷ hợi, em thì bảo năm kỷ hợi xấu mà bác tâm đắc là sao? :)) thôi em không xem tứ trụ không chính chủ, bạn thân 20 năm từ bé đến lớn của em còn chẳng bao giờ tâm sự chuyện công việc nữa cơ, thế nên nghiệm lý qua bạn thân khó lắm :))
Giải thiz cũng thì hơi khó hiểu thật
Nhưng bạn biết đấy, bgio kinh tế thị trường kiếm đồng tiền rất khó. Nên cũng muốn tìm hiểu về đại vận tới để xem mình có nên kết hợp cùng hay ko

Mình và bạn này làm cùng nhau đã 5 năm nên gần như mọi thứ về nhau rất rõ.

VD đại vận tới ko tốt thì mình biết để ko làm cùng ko chung vốn nữa
Còn đại vận tốt thì mình biết để kết hợp
Mình thấy cũng đâu có ji sai đâu ???

Vì mình chỉ xin nghiệm lý và phản ánh thực tế chứ ko có ý là fai đúng 100% hay ji cả. Nếu nói ji ko phải mong bạn bỏ qua nhé ^^
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”